[Funland] Bị chết đuối vì thả cá phóng sinh

Hai Toan

Xe container
Em xem clip thấy đi thuyền ra xa bờ,nước chảy mạnh,thuyền thì mong manh mà không có ai mặc áo phao cứu sinh thì độ liều(Ấu trĩ) rất cao,hai mạng thật oan uổng.
Về thả cá phóng sinh(Nhất là 23 tháng chạp)là một việc làm rất tốt(Cải tạo ngư trường,tăng đàn cá,bù đắp vào việc đánh bắt).Nhưng rất tiếc bị biến tấu đi rất nhiều.

hitle888

Xe điện
Phóng sinh là tốt, là tín ngưỡng. Nhưng mà phải phóng sinh những con mà mình không cứu thì nó chết, chứ đằng này cá giống - không phóng sinh nó thì nó vào nồi ạ. Cũng tương tự như mua chim, tự dung có một nghề bắt chim phóng sinh

hoviethung

Xe lăn
Phóng sinh là tốt, là tín ngưỡng. Nhưng mà phải phóng sinh những con mà mình không cứu thì nó chết, chứ đằng này cá giống - không phóng sinh nó thì nó vào nồi ạ. Cũng tương tự như mua chim, tự dung có một nghề bắt chim phóng sinh
Nhu cầu phóng sinh thì nhiều nhưng cung thì có hạn nên cần phải có nghề bắt chim phóng sinh. mà một con chim có thể được phóng sinh nhiều lần nếu nó khỏe

s7evenseven

Xe máy
E phản đối mua cá với mua chim về thả ạ, nói nhỏ thôi chứ không nhiều cụ lại ném đá.
nói thật là nhờ tục phóng sinh mà chim sẻ mới bị bắt nhốt để bán

muoinghin

Xe đạp
Nhiều người làm theo phong trào chứ không hiểu ý nghĩa sâu xa

emphailamsao

Xe tăng
Con côn trùng vào nhà mà nó ko cắn hay làm phiền em quá đáng thì thường em bắt vứt ra ngoài chứ ít khi giết. Theo em đó mới là phóng sinh cụ ah. Có lần nhà em có con rắn nhỏ lạc vào bể, nhất định gắp ra mương thả nhưng sau đó thấy nó ngóc đầu dậy nên đành phải đập chết vì chỉ hổ mang mới ngóc và mổ như thế (dù nó bằng ngón tay).

Rip nạn nhân, còn mấy vụ phóng sinh ai làm theo hình thức và phong trào thì tốt nhất nên dẹp