[Funland] Bị chém suýt chết vì nửa đêm, cầm búa xông vào nhà người khác !!!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Không có bản lời khai và bản luận tội thì khó nhận định lắm, em từng được đọc biên bản phán quyết rồi, phụ kèm bản lời khai nữa, cơ bản đọc xong thì mình cũng sẽ nhận định như toà thôi, khác là toà biết áp khung hình còn mình thì không, bản lời khai nó ngay ngắn từng mốc thời gian, từng hành động cụ thể, từng chi tiết một, biên bản luận tội nó căn cứ từng sự việc mà nhận định cố ý, vô ý, nặng nhẹ thế nào. Xem tin báo thì khó vì nó giản lược, nói chúng là dựa vào báo mà nhận định thì dễ lắm, vì báo viết đơn giản là đủ, chứ không có mấy chục trang biên bản ghi chép.
Bác chuẩn.
Bài báo thể hiện định hướng của tác giả thôi. Nhưng dù gì thì tác giả cũng không phóng bút quá tay được, nhất là khi trích ý của cậu chánh - Trích ý nhé, không phải trích nguyên văn.

Ở đây, cậu Áo đỏ đã bẩu: Có ối cách xử lý, nhưng đến 1 cách - dù là cách khá thối tha như các ọp pơ đề xuất -, các cậu tòa cũng không rặn ra được, thì bẩu sao chả mất lòng tin.

Còn đối với dân thường, không thể đem sự Tự vệ ra lồng lắp vào những khái niệm kiểu:
+ Địch nó đem cái dao 1met, thì ta cũng chỉ được dùng cái đại đao 1.2met là cùng, và hiển nhiên không được dùng súng.
+ Địch đi 1 mình, thì ta chỉ có 1 mình rưỡi thôi, không thể 2 mình.
...
Trượt ra khỏi đó, là dính vụ Tự vệ quá tay ngay.

cha biet chi

Xe điện
Sau ai mà vào nhà đánh mình thì phảo quỳ xuống xin đừng đánh hay sao được các cụ.cố tình đánh bảo mách bố mẹ được ko.

darksied9x

Xe máy
Ở nhà mình, có ông khác mang rìu tới doạ, rồi còn lao vào mà còn bình tĩnh tìm phương án thích hợp.. Đúng là tiêu chuẩn kép
Ông “bị hại” đe doạ tính mạng, đập phá đồ đạc trên đất nhà người khác thì không đến mức xử lý hình sự. Công an thì được báo trước một hôm nhưng không có biện pháp phù hợp. Luật như cccc

Chỉnh sửa cuối:

meotamthe

Xe cút kít
Bác chuẩn.
Bài báo thể hiện định hướng của tác giả thôi. Nhưng dù gì thì tác giả cũng không phóng bút quá tay được, nhất là khi trích ý của cậu chánh - Trích ý nhé, không phải trích nguyên văn.

Ở đây, cậu Áo đỏ đã bẩu: Có ối cách xử lý, nhưng đến 1 cách - dù là cách khá thối tha như các ọp pơ đề xuất -, các cậu tòa cũng không rặn ra được, thì bẩu sao chả mất lòng tin.

Còn đối với dân thường, không thể đem sự Tự vệ ra lồng lắp vào những khái niệm kiểu:
+ Địch nó đem cái dao 1met, thì ta cũng chỉ được dùng cái đại đao 1.2met là cùng, và hiển nhiên không được dùng súng.
+ Địch đi 1 mình, thì ta chỉ có 1 mình rưỡi thôi, không thể 2 mình.
...
Trượt ra khỏi đó, là dính vụ Tự vệ quá tay ngay.
Phần sau phần trước không cùng hệ quy chiếu, chuyện bàn luận trên mạng qua vài dòng báo từ nhóm 9 điểm 3 môn, lúc này sản phẩm của 9 điểm 3 môn lại là chân lý. Tóm lại là muốn nói A thành thứ mình muốn, chứ không phải muốn hiểu A theo quy luật chung. Em không đánh giá cao suy luận đó vì quan điểm suy luận không đồng nhất.

TÔN

Xe container
Em không thắc mắc án của bị cáo . Chỉ thắc mắc là theo luật có thật sự là : vác búa đến nhà người khác , đập phá tấn công người mà chỉ bị phạt hành chính không thôi.
Nó tuỳ thuộc vào việc tài sản bị phá trị giá bao nhiêu ?

Mít đen

Xe tăng
Nó cầm búa lao vào đập ko né được rồi ko phản đòn thì chết cmnr còn đâu.
Cho mấy ông xử án vào tình huống đó xem nào.
Theo tinh thần thượng tôn pháp luật thì nó đập mình là sai, đã có pháp luật xử lý nên tốt nhất cứ để nó đập mình chết và pháp luật nhảy vào xử nó để kp bị đi tù cụ ạ 😂

fundraiser

Xe container
Cũng mong là mấy th thẩm phán xử kiểu này nên sớm gặp quả báo. Đúng case mà nó xử để cảm nhận được lòng dân nó uất ức ntn trong hoàn cảnh đó. Cứ vận dụng PL 1 cách ngu si như vậy thì thua rồi.

Nhimtiu

Xe container
Thấu bảo ở nc ngoài mà xâm phạm tư gia là chủ nhà nó bem bằng S cho tung thủ. Ở mình thì…chán nhề.
Sang mẽo vào tư gia ăn trộm xem, gia chủ có khi chờ cho vào hẳn nhà rồi lôi vật giống s.úng ra bòm cho cái ngay khỏi nói nhiều.

Nhimtiu

Xe container
Cũng mong là mấy th thẩm phán xử kiểu này nên sớm gặp quả báo. Đúng case mà nó xử để cảm nhận được lòng dân nó uất ức ntn trong hoàn cảnh đó. Cứ vận dụng PL 1 cách ngu si như vậy thì thua rồi.
Thẩm phán mình không ngu đâu cụ mà toàn chén hai mang luôn đới; sai cũng làm tí mà đúng cũng làm tí, chuyện này xảy ra nhiều mà.

Trục

Xe ba gác
Tôi nghĩ rằng nếu các thành viên hđxx có cầm Búa Lìu, ấy quên Búa Rìu vào nhà tôi đập phá, hành hung thì các ngài sẽ thành ma cầm rìu hoặc là nằm cáng đến viện. Tôi tin là vậy.

Kiabuoisang

Xe container
Sang mẽo vào tư gia ăn trộm xem, gia chủ có khi chờ cho vào hẳn nhà rồi lôi vật giống s.úng ra bòm cho cái ngay khỏi nói nhiều.
Cũng có thể vì họ cách mình cả trăm năm về văn minh, thu nhập, luật pháp,… :))

cerato87

Xe tải
Cụ này nói đúng này
Tòa xử theo cáo trạng, nếu cáo trạng không tố hành vi của ông Đ thì tòa cũng chịu
Liên quan đến hình sự chúng ta không nên gộp cqđt, vks với tòa làm một nhóm
Em đồng tình với cụ. Tòa cũng chỉ căn cứ hồ sơ để xử chứ ko thụ lý từ a đến z. Việc thông tin hồ sơ là ở cqđt và vks.

hai.tranhr

Xe container
Theo tinh thần thượng tôn pháp luật thì nó đập mình là sai, đã có pháp luật xử lý nên tốt nhất cứ để nó đập mình chết và pháp luật nhảy vào xử nó để kp bị đi tù cụ ạ 😂
Vậy mới nà công dân gương mẫu chứ. Kẻ thủ ác đến nhà cứ chém giết thoải mái, nạn nhân không có đường chạy thì phải chịu giết thôi, cũng không được hoảng loạn chống trả rồi đi tù tươi nhé.

quangsot

Xe lăn
Cụ này nói đúng này
Tòa xử theo cáo trạng, nếu cáo trạng không tố hành vi của ông Đ thì tòa cũng chịu
Liên quan đến hình sự chúng ta không nên gộp cqđt, vks với tòa làm một nhóm
Cụ nói chỉ đúng 1 phần. Khi xét xử nếu phát hiện có vấn đề chưa làm rõ hoặc bỏ lọt tội phạm thì Tòa án có quyền trả lại hồ sơ và yêu cầu điều tra bổ xung.

Hổ Con

Xe tăng
Cái này nó sai từ bước 1 cqcsđt rồi. Đề nghị xem lồng chí D là ai ??
Vụ này ở địa phương khác sẽ xử khác, ka ka

Quangphe

Xe đạp
Khả năng nếu chém 1 nhát thì ko sao?
chuẩn bác ạ,nó cầm búa xông lên,mình cầm dao chém 1,2 phát,nó ngã xuống bất động mà mình tiếp tục phang vào mặt vào đầu là cố ý giết người rồi

Được gửi từ iPhone - Otofun

Shadow381

Xe điện
Bên Đức, ngay Berlin, có 1 vụ: 1 đồng chí trần truồng, xách dao nghịch nước ở đài phun nước.
1 anh police Pô đến mời anh Truồng về phường làm việc, theo đúng quy định.
Anh Truồng cầm dao tiến về anh Pô.
Anh Pô lùi, đồng thời kêu gọi, bày tỏ quan ngại.
Anh Pô lùi đến khi chạm chân vào rìa đài phun nước thì bắn luôn.
Bắn 2 phát, ở khoảng cách xa, chắc phải đến 100-150cm.

Đồng chí Truồng hy sinh anh dũng bác ạ.
Anh Pô thậm chí không phải ra toà.
Họ bẩu: Đó là tự vệ; còn bắn 2 phát súng ngay ngực, vì họ được đào tạo như thế.

Cái xứ chậm phát triển nó mọi rợ như thế đấy.
Đợt em đi Mẽo được đưa vào thăm, làm việc trụ sở pô lít bên đó; qua trao đổi nghe lõm bõm (tiếng Anh kém): nếu cảm thấy bị đe dọa như đối phương rút súng hoặc hung khí sát thương lao vào, cảnh sát được quyền nổ súng đến khi nào cảm thấy an toàn trở lại; Nôm nà là đã rút súng ra bắn là bắn hết băng đạn luôn! Cụ nào bên đó am hiểu giải thích dùm? Như thế mới là quyền tự vệ chính đáng!