Thảo luận Bị cạy mất gương xe

Minhbka

Xe tải
Kính thưa cccm, em vừa bị cạy mất mặt gương xe bên lái (E200 - 2018). Xin hỏi các cụ là em có thể tìm mua thay thế ở đâu ạ? Em ở Hà Nội.
Nếu có thể, em nhờ các cụ cho em địa chỉ hay số phone cụ thể chứ nói chung chung là ra chỗ A, chỗ B thì khó tìm lắm ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Ngoài ra thì theo các cụ là ngoài các BH cơ bản như BH thân vỏ thì có nên mua thêm BH mất trộm không ạ?

kecuoigio

Xe tải
chia buồn cùng chủ thớt, em cũng đã mới bị vặt cả cụm 2 gương luôn mới đau. Giờ nghiện nó không tha gì cả

DangKyLong

Xe hơi
Em nghe nói ở chợ giời có hết. Có khi cái gương của cụ cũng đang ở đó! Chúc cụ may mắn tìm lại được chính cái gương của mình. (Nếu cụ làm được thì em cũng chia buồn với cụ là phải bỏ tiền của chính mình ra mua đồ của chính mình! :D:D)

Duong Phan

Xe tải
làm cái nẹp bắt dưới để bảo hiểm cái gương đi cụ, xấu tí mà an toàn.

Cò mồi

Xe tăng
Em nghe nói ở chợ giời có hết. Có khi cái gương của cụ cũng đang ở đó! Chúc cụ may mắn tìm lại được chính cái gương của mình. (Nếu cụ làm được thì em cũng chia buồn với cụ là phải bỏ tiền của chính mình ra mua đồ của chính mình! :D:D)
Cụ dạy cụ chủ tìm gương ở chợ trời thì khác nào cụ bảo cụ ấy tự tay bóp xxx mình...

Các cụ hãy nói không với đồ ăn cắp cho dù điều đó có thể làm các cụ tốn kém hơn chút và chỉ như thế khi nó ăn cắp nó ko bán được cho ai thì xe các cụ mới an toàn chứ mất cắp rồi lại mua chính món đồ của mình thì lại rơi vào vòng luẩn quẩn thôi.

gatobibi

Xe tải
Cụ dạy cụ chủ tìm gương ở chợ trời thì khác nào cụ bảo cụ ấy tự tay bóp xxx mình...

Các cụ hãy nói không với đồ ăn cắp cho dù điều đó có thể làm các cụ tốn kém hơn chút và chỉ như thế khi nó ăn cắp nó ko bán được cho ai thì xe các cụ mới an toàn chứ mất cắp rồi lại mua chính món đồ của mình thì lại rơi vào vòng luẩn quẩn thôi.
Em ủng hộ ý kiến của cụ chủ

Các cụ mua gói bảo hiểm cho trường hợp bị vặt gương í, chỗ e có bà phụ nữ - đã vặt gương là mua mới

HaiLiberty

Xe tăng
Có điều kiện thì nên mua bảo hiểm Mất cắp bộ phận, nhất là dòng xe sang.
- Đối với mất cắp bộ phận, một năm được phép mất tối đa 2 lần và không giới hạn số bộ phận bị mất
- Mức miễn thường áp dụng với bảo hiểm mất cắp bộ phận là 20% hoặc 2tr tùy theo mức nào lớn hơn

Slayer138

Đi bộ
Có điều kiện thì nên mua bảo hiểm Mất cắp bộ phận, nhất là dòng xe sang.
- Đối với mất cắp bộ phận, một năm được phép mất tối đa 2 lần và không giới hạn số bộ phận bị mất
- Mức miễn thường áp dụng với bảo hiểm mất cắp bộ phận là 20% hoặc 2tr tùy theo mức nào lớn hơn
Vậy là 1 năm nếu bị mất lần thứ 3 là bên bảo hiểm không chi trả cho nữa ah cụ ? Hiĩ

Slayer138

Đi bộ
Em cũng mới bị , tính vào hãng thay mới mà không biết đồ có sẵn không hay phải đợi và đợi bao lâu ??? Cụ nào đi trước có kinh nghiệm chỉ em với nhé !

Minhbka

Xe tải
Em cũng mới bị , tính vào hãng thay mới mà không biết đồ có sẵn không hay phải đợi và đợi bao lâu ??? Cụ nào đi trước có kinh nghiệm chỉ em với nhé !
Cụ mua tạm cái mặt gương Đài Loan tầm 500k mà đi. Rồi ra Tết tính ạ

Truongmaivan

Xe hơi
Éo mua gương cũ chợ trời là cái bọn trôm gương ko bán cho ai đc là hết cái trò bẻ gương, còn mình cứ tham rẻ tí là lại đi tiêp tay cho chúng nó các cụ à.

DangKyLong

Xe hơi

Có lẽ do luật pháp Việt Nam kém quá, tìm thấy đồ ăn cắp mà ko làm gì được mấy thằng ăn cắp thì nó ra cái hệ thống pháp luật gì nữa.

Nếu luật pháp mà cũng trừng trị những tên trộm cắp như thế thật nghiêm minh, thì tôi nghĩ ở Việt Nam này mấy thằng dám đi ăn cắp nữa. Đằng này bắt mấy thằng ăn cắp rồi thả. Còn vô lí hơn cái nữa là biết đó là đồ ăn cắp nhưng mà vẫn dung túng cho họ buôn bán ^__^

COPADATA

Xe tải
Em cũng vừa vào Haxaco Láng Hạ để làm Bảo hiểm thay đôi gương trước Tết. Vào lần đầu mà công nhận thấy dịch vụ Phòng chờ của Haxaco còn thua xa cái quán cà phê nhỏ ở trong ngõ nhà em. Giá bán lúc mới thì same same nhau nên tốt nhất là mua ở Ngôi Sao, đẳng cấp sau bán hàng khác hẳn

kecuoigio

Xe tải
Em cũng vừa vào Haxaco Láng Hạ để làm Bảo hiểm thay đôi gương trước Tết. Vào lần đầu mà công nhận thấy dịch vụ Phòng chờ của Haxaco còn thua xa cái quán cà phê nhỏ ở trong ngõ nhà em. Giá bán lúc mới thì same same nhau nên tốt nhất là mua ở Ngôi Sao, đẳng cấp sau bán hàng khác hẳn
cụ bảo hiểm thay đôi gương hết bn tiền hả cụ

COPADATA

Xe tải
cụ bảo hiểm thay đôi gương hết bn tiền hả cụ
Em cay ngoài chuyện Phòng chờ phục vụ như L. Vào thay 2 củ gương đã mất cho nó 155 củ rồi mà mua thêm mỗi lọ nước hoa có 3 củ mà nó cứ sợ mình bùng, đòi thanh toán luôn (Trong khi mình bảo chờ thanh toán 160 củ luôn một thể). Dịch vụ lởm như Haxaco thì đúng là làm xấu mặt MBV...

họa sỹ già

Xe buýt
Em cay ngoài chuyện Phòng chờ phục vụ như L. Vào thay 2 củ gương đã mất cho nó 155 củ rồi mà mua thêm mỗi lọ nước hoa có 3 củ mà nó cứ sợ mình bùng, đòi thanh toán luôn (Trong khi mình bảo chờ thanh toán 160 củ luôn một thể). Dịch vụ lởm như Haxaco thì đúng là làm xấu mặt MBV...
155 +3 mà lại phải tt 160 củ. Đúng là dv quá lởm.