Bị Các bác XXX qui tội không hợp tác khi kiểm tra nồng độ cồn.

LADS

Xe hơi
Kính chào các cụ cao nhân
Chủ nhật tuần trước em có đi từ Sơn La về, qua Mộc Châu, sương mù mà em ko bật đèn sương mù, chỉ bật đèn khẩn cấp thôi, bị các chú xxx Mộc Châu vẫy vào, em xuống trình đủ giấy tờ nhưng các chú vẫn yêu cầu lập biên bản. Em bèn chạy đi điện thoại cho người thân kèm theo đi vệ sinh và mua 1 chai nước to để uống. 15 phút sau lúc về mới biết bạn đi cùng em cũng xuống xin nhưng ko đc đã chửi đổng vài câu. Các chú xxx ghi luôn trên biên bản thêm lỗi không hợp tác khi kiểm tra nồng độ cồn và cho người làm chứng kí vào biên bản, đưa em biên bản đó và đi thẳng cầm luôn bằng lái và đăng kí xe của em.
- Ngay tại thời điểm đó chúng em ko có thông tin điện thoại của xxx, cũng ko biết làm thế nào, đã phóng xe đuổi theo 1 đoạn nhưng ko đc, đành tự lập 1 biên bản trong nội bộ, có người dân đi qua đó làm chứng, nội dung là XXX ko có yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn, không có video hay ghi âm để chứng minh việc không chấp hành kiểm tra nồng độ cồn.
- Về đến nhà em cũng kiểm tra nội dung nghị định 171, không có nội dung không hợp tác mà chỉ có nội dung không chấp hành kiểm tra nồng độ cồn, vậy 2 nội dung này có tương đương nhau ko ??
- XXX ko đọc nội dung biên bản, không bắt em kí mà tự động cho ng làm chứng nào đó mà em cũng ko biết luôn liệu có đc ko? trong chữ kí ng làm chứng chỉ có họ tên, ko có điện thoại, cmt, địa chỉ, nội dung làm chứng liệu như vậy có đúng luật... ???
- Khi vi phạm như vậy, xxx cầm cả bằng lái xe, đăng kí xe, đăng kiểm như vậy có đúng luật không??? vì em đọc 171 chỉ đc cầm 1 trong các loại giấy tờ đó. còn nếu đúng em phạm lỗi đó phải tịch thu cả phương tiện
Các cụ cao nhân có ý kiến hay vào giúp đỡ em với nhé, em xin votka cả thật và ảo cho các cụ đầy đủ, để mai em chụp cái biên bản cho các cụ xem chữ xấu ko thể tả, đọc mãi ko ra nổi chữ
em định đính kèm file PDF 171 mà chưa biết cách nào nội dung có câu
Điều 5 -Khoản 8
b).Không chấp hành yêu cầu kiểm tra về chất ma túy, nồng độ cồn của người
kiểm soát giao thông hoặc người thi hành công vụ.
10tr - 15tr Tạm giữ bằng láiHai tháng--Tạm giữ Phương tiện 7 ngày

Chỉnh sửa cuối:

LADS

Xe hơi
Các bác vào tư vấn giúp em đi

k66473

Xe tăng
Cụ làm đơn, hỏi thẳng cấp trên của tổ xxx đó. Đồng thời hỏi thêm mấy đội thanh tra xxx.

LADS

Xe hơi
Cụ làm đơn, hỏi thẳng cấp trên của tổ xxx đó. Đồng thời hỏi thêm mấy đội thanh tra xxx.
cám ơn cụ, cụ hướng dẫn thêm thông tin cho em cụ thể hơn đc ko ạ

k66473

Xe tăng
Cụ tìm trong OF này, có nhiều cụ đã có đơn tương tự. Cụ lấy làm mẫu rồi sửa lại cho phù hợp với hoàn cảnh của mình. Nếu cần thì gửi lên đây mọi người góp ý thêm. Cụ chờ thêm mấy cụ thạo về luật tư vấn thêm.

cám ơn cụ, cụ hướng dẫn thêm thông tin cho em cụ thể hơn đc ko ạ

suzu37

Xe container
Tìm các chú ấy thông qua dãy số màu đỏ trên biên bản cụ ợ.

Cụ chủ chú ý là nếu ghi theo cái lỗi mà cụ trích từ 171 thì phương tiện phải bị tạm giữ.

Cụ có lợi thế trong việc giải quyết ạ.

haiquang4

Xe máy
Kết quả cuối cùng ra sao rồi cụ?

Ocnuong

Xe buýt
Kính chào các cụ cao nhân
Chủ nhật tuần trước em có đi từ Sơn La về, qua Mộc Châu, sương mù mà em ko bật đèn sương mù, chỉ bật đèn khẩn cấp thôi, bị các chú xxx Mộc Châu vẫy vào, em xuống trình đủ giấy tờ nhưng các chú vẫn yêu cầu lập biên bản. Em bèn chạy đi điện thoại cho người thân kèm theo đi vệ sinh và mua 1 chai nước to để uống. 15 phút sau lúc về mới biết bạn đi cùng em cũng xuống xin nhưng ko đc đã chửi đổng vài câu. Các chú xxx ghi luôn trên biên bản thêm lỗi không hợp tác khi kiểm tra nồng độ cồn và cho người làm chứng kí vào biên bản, đưa em biên bản đó và đi thẳng cầm luôn bằng lái và đăng kí xe của em.
- Ngay tại thời điểm đó chúng em ko có thông tin điện thoại của xxx, cũng ko biết làm thế nào, đã phóng xe đuổi theo 1 đoạn nhưng ko đc, đành tự lập 1 biên bản trong nội bộ, có người dân đi qua đó làm chứng, nội dung là XXX ko có yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn, không có video hay ghi âm để chứng minh việc không chấp hành kiểm tra nồng độ cồn.
- Về đến nhà em cũng kiểm tra nội dung nghị định 171, không có nội dung không hợp tác mà chỉ có nội dung không chấp hành kiểm tra nồng độ cồn, vậy 2 nội dung này có tương đương nhau ko ??
- XXX ko đọc nội dung biên bản, không bắt em kí mà tự động cho ng làm chứng nào đó mà em cũng ko biết luôn liệu có đc ko? trong chữ kí ng làm chứng chỉ có họ tên, ko có điện thoại, cmt, địa chỉ, nội dung làm chứng liệu như vậy có đúng luật... ???
- Khi vi phạm như vậy, xxx cầm cả bằng lái xe, đăng kí xe, đăng kiểm như vậy có đúng luật không??? vì em đọc 171 chỉ đc cầm 1 trong các loại giấy tờ đó. còn nếu đúng em phạm lỗi đó phải tịch thu cả phương tiện
Các cụ cao nhân có ý kiến hay vào giúp đỡ em với nhé, em xin votka cả thật và ảo cho các cụ đầy đủ, để mai em chụp cái biên bản cho các cụ xem chữ xấu ko thể tả, đọc mãi ko ra nổi chữ
em định đính kèm file PDF 171 mà chưa biết cách nào nội dung có câu
Điều 5 -Khoản 8
b).Không chấp hành yêu cầu kiểm tra về chất ma túy, nồng độ cồn của người
kiểm soát giao thông hoặc người thi hành công vụ.
10tr - 15tr Tạm giữ bằng láiHai tháng--Tạm giữ Phương tiện 7 ngày
Ca của bác cũng hơi khó đỡ. Vì xxx đã dừng phương tiện để kiểm tra, nếu không có j khẩn cấp, thì bác phải xuống xe và ở lại hiện trường, hợp tác cùng họ. Bác lại đi đâu đó 15 phút thì cũng là sai rồi.

LADS

Xe hơi
Cụ tìm trong OF này, có nhiều cụ đã có đơn tương tự. Cụ lấy làm mẫu rồi sửa lại cho phù hợp với hoàn cảnh của mình. Nếu cần thì gửi lên đây mọi người góp ý thêm. Cụ chờ thêm mấy cụ thạo về luật tư vấn thêm.
Cám on các cụ,
liệu có thể nộp phạt trước để lấy bằng và đăng kí xe ra trước đc ko cụ
Em thấy chú XXX bảo vậy nhwng em ko đồng ý, nộp phạt và kí vào biên lai phạt thì khác nào đã công nhận lỗi về minh..

LADS

Xe hơi
Ca của bác cũng hơi khó đỡ. Vì xxx đã dừng phương tiện để kiểm tra, nếu không có j khẩn cấp, thì bác phải xuống xe và ở lại hiện trường, hợp tác cùng họ. Bác lại đi đâu đó 15 phút thì cũng là sai rồi.
Cụ ơi em đâu có chống đối hay ko hợp tác gì đâu, giấy tờ xe và bằng lái em đã đwa, có người đi cùng em xuống nói chuyện, em chỉ xuống ĐT cho người thân và đi vệ sinh thôi, chả lẽ lại cấm em chuyện đo... 15 phút ko thể hết được nông độ cồn, em quay lại thì các chú phải bắt em thổi nồng độ nếu có.
Em đọc báo nhiều trường hợp lái xe 2 tiếng sau quay lại vẫn bắt thổi nồng độ, hoặc kiểu thôi phù phù không hợp tác bắt thổi cho đc thì thôi, trường hợp say xỉn quá ko thổi đc còn bắt về trạm y tế xã huyện thử nồng độ cồn trong máu
Chả nhẽ các chú xxx phạt dân cả chục củ mà dễ dàng như vậy ?

khkdgs

Xe điện
em xem kết quả vụ việc a.thank

Lê Thành Trung

Xe tăng
Cụ chịu khó hành hương lên đó 1 chuyến nữa, tập hợp đầy đủ giấy tờ. Nhớ đưa theo 1 luật sư, nó mà ko trả đưa luôn giấy mà đề nghị cấp trên điều tra

LADS

Xe hơi
Cụ chịu khó hành hương lên đó 1 chuyến nữa, tập hợp đầy đủ giấy tờ. Nhớ đưa theo 1 luật sư, nó mà ko trả đưa luôn giấy mà đề nghị cấp trên điều tra
Chuyện hành hwowng lên đó em ko ngại, đang định đi lên nhwng muốn các cụ tham gia đóng góp ý kiến và giúp đỡ em nếu các cụ quen biết hoặc có thông tin gì đo..

stone_lamp

Xe điện
Đi xa đúng là phải cẩn thận, em ko biết cách gì giúp cụ nhưng em nghĩ cụ phải lên đó 1 chuyến rồi

phu bus

Xe tăng
Em đọc mà chỉ hiểu lờ mờ. Ủn lên cho cai nhân.
Đi đêm sợ nhất áo vàng/ đi ngày sợ nhất ca đứng rình

Fan gentra

Xe điện
kết quả thía nào rồi cụ ?? em đang ngồi hóng thông tin của cụ >>

k66473

Xe tăng
Cụ chụp mấy cái biên bản lên đây, che đi nội dung cá nhân.
Mọi người xem cụ thể thì sẽ bình luận rõ hơn.

LADS

Xe hơi
Cụ chụp mấy cái biên bản lên đây, che đi nội dung cá nhân.
Mọi người xem cụ thể thì sẽ bình luận rõ hơn.
hic, ông bạn em lơ ngơ cầm biên bản ra, bị dúi cho kí cả cái quyết định xw phạt và thu lại cái Biên bản, chắc là ca này đẻ khó rôi... :(

LADS

Xe hơi
hic, ông bạn em lơ ngơ cầm biên bản ra, bị dúi cho kí cả cái quyết định xw phạt và thu lại cái Biên bản, chắc là ca này đẻ khó rôi... :(
Các bác qua lại giúp em với nhé

suzu37

Xe container
Em không nghĩ là có vấn đề như thế đâu. Thế ai là người lái xe lúc bị dừng xe ạ? Nếu là cụ chủ thì sao ông bẹn lại ký này ký kia?