[Thảo luận] Bị bắt sai làn đường 5 "Xin được lập biên bản mà lại bị tha"

chukienden

Xe buýt
Không đời nào nó lập biên bản đâu cụ ạ vì có biên bản + hình ảnh mà đi kiện thì đảm bảo không còn sai làn/ vượt phải ở đường 5 nữa =>mất nồi cơm thì lấy gì ăn.

Mấy chỗ ngã 4 này làn giữa nối đuôi nhau cả trăm mét trong khi làn trái chẳng có ma nào thì lại chỉ cho rẽ trái. Khi qua ngã 4 rồi thì hàng loạt xe chuyển sang làn trái nên làn giữa rất thoáng => bị tóm sai làn, vượt phải

Nếu đúng chức năng thì xxx phải tùy hoàn cảnh mà ra cắt làn giữa và hướng sang làn trái cho đi thẳng. Ngăn chặn vi phạm và điều tiết giao thông là 2 chức năng chính thì xxx ko làm. Thối nát, khổ dân, cách hiệu quả nhất vẫn là các thành viên chúng ta tích cực lên án ăn bẩn và tuyên truyền văn hóa giao thông. Chẳng hy vọng đời mình cái văn hóa giao thông nó đẹp lên đâu nhưng phải bắt đầu từ đời mình cho thế hệ sau[/QUOTE]

em đồng ý với cụ 2 tay, 3 chân...;)

trong phần tiền trích lại của các cụ nộp phat ở kho bạc, có quy định 10-15% dành cho công tác truyền + học tập...nên chăng đề nghị chuyển vào OF, vì OF làm được phần này!..hihihiih

khanhanh

Xe hơi
E hóng đơn thư và hồi âm :x :bz

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ chủ làm cái đơn kèm theo clip gửi CA Hà Nội về việc xxx nói là theo luật nào không cần biển nhắc lại và theo quy định nào sỹ quan không cần đeo phù hiệu? xxx láo với cụ quá cơ! Vodka cụ!

Matizcoi

Xe cút kít
Vui quá, nhưng cụ đừng hù đưa lên báo có khi nhộn hơn.

Asturias19

Xe buýt
Trước có bài: Em đang vội, anh giải quyết nhanh abcxzy
Nay bài mới: Em đang vội, anh cho em xin cái biên bản, lần trước xin không đc rồi

=)))
Vodka

kenlyhuyhoang

Xe tải
=D> chúc mừng cụ chủ , các cụ trong of chúng ta hãy phát huy tinh thần năm ATGT của cụ chủ và cụ uss

yeswrong

Xe buýt
Kính gửi cụ chủ thớt!

Em rất bực cái trò bắt sai làn ở đường 5 này rồi. Rất may là bác đã ghi lại hình buổi nói chuyện với đội phó. Vậy, xin phép bác cho em sử dụng hình ảnh của bác để em làm cái đơn gửi xxx đường 5, yêu cầu trả lời một số vấn đề:

1. Việc bắt sai làn ở đường 5 có đúng không?

Bên xxx đã đề nghị Sở GTCC mà họ không cắm thì có nghĩa là KHÔNG BẮT BUỘC ĐI THEO LÀN. Việc không nhắc lại biển là KHÔNG CẦN chỉ là suy diễn.

Ví dụ giờ em CẤM anh đội phó được xxx vợ cả. Em "tôi đề nghị tổ dân phố, xã phường không cho anh xxx vợ rồi mà anh vẫn xxx thì tôi vẫn phạt anh và anh đi mà kiện phường xã ấy" thì có được không? Sở dĩ phường xã không ra lệnh cấm vì anh được phép xxx vợ.

Ở đây cũng thế, vì người dân được phép đi cả 2 làn, anh lại tự cho mình được phép cấm và phạt trái với qui tắc.

2. Sĩ quan có cần đeo biển hay không?

Cụ nào biết tên đồng chí đội phó này thì cho em biết để em cho vào đơn luôn. Mà không cần cũng được vì đội bên xxx phải có trách nhiệm xác minh đồng chí ấy là ai.

Nếu cụ chủ thớt đồng ý cho em dùng hình ảnh, video thì em sẽ viết đơn. À mà em cứ coi là công dân tự do, thấy hình ảnh như vậy thì phản ảnh lên đội và yêu cầu trả lời cũng được nhưng em tôn trọng cụ chủ thớt nên hỏi trước.
Tài nguyên em up trên OF là public nên cụ cứ tự nhiên ạ, Cụ làm đơn mà dẹp được cái vụ đường 5 này thì anh em lái xe biết ơn cụ lắm.
Thời gian xảy ra ngày 25/08/2012 lúc 7h35 cụ ạ
-------------
Cho cụ thêm cái thớt sai làn hồi tháng 2 của em nữa để hỏi luôn thể, lần đó 1 chỉ huy hướng dẫn em nếu đi từ nhánh ra thì phải quay lại đi từ đầu đường 5 để đọc biển đây ạ
http://www.otofun.net/threads/332026-duong-5-gap-xxx-chi-pheo?highlight=
-------------

ngaynha

Xe tăng
Vote ngay vote ngay :))
Ông này tinh vi............ =))

ngaynha

Xe tăng
Kính gửi cụ chủ thớt!

Em rất bực cái trò bắt sai làn ở đường 5 này rồi. Rất may là bác đã ghi lại hình buổi nói chuyện với đội phó. Vậy, xin phép bác cho em sử dụng hình ảnh của bác để em làm cái đơn gửi xxx đường 5, yêu cầu trả lời một số vấn đề:

Bên xxx đã đề nghị Sở GTCC mà họ không cắm thì có nghĩa là KHÔNG BẮT BUỘC ĐI THEO LÀN. Việc không nhắc lại biển là KHÔNG CẦN chỉ là suy diễn.

Ví dụ giờ em CẤM anh đội phó được xxx vợ cả. Em "tôi đề nghị tổ dân phố, xã phường không cho anh xxx vợ rồi mà anh vẫn xxx thì tôi vẫn phạt anh và anh đi mà kiện phường xã ấy" thì có được không? Sở dĩ phường xã không ra lệnh cấm vì anh được phép xxx vợ.

Ở đây cũng thế, vì người dân được phép đi cả 2 làn, anh lại tự cho mình được phép cấm và phạt trái với qui tắc.

Cụ nào biết tên đồng chí đội phó này thì cho em biết để em cho vào đơn luôn. Mà không cần cũng được vì đội bên xxx phải có trách nhiệm xác minh đồng chí ấy là ai.

Nếu cụ chủ thớt đồng ý cho em dùng hình ảnh, video thì em sẽ viết đơn. À mà em cứ coi là công dân tự do, thấy hình ảnh như vậy thì phản ảnh lên đội và yêu cầu trả lời cũng được nhưng em tôn trọng cụ chủ thớt nên hỏi trước.
Vote cụ Vihali,
Ủng hộ cụ hoàn toàn trong việc này, vì k thể có cái kiểu làm sai luật để ăn đc tiền của ai thì ăn như thế.

hung303

Xe điện
chế cười đoạn cuối, đang nói chuyện tứ dưng : " này ông tinh vi lắm" :))

hung303

Xe điện
Cho em xin Luật cụ thể cụ ơi .
Để còn. Có cái mà cãi .
Nếu ko nhắc lại.
Thì cụ từ đường nhánh đi ra căn cứ vào cái gì để theo?
Ko lẽ cùng 1 con đừong người đi đường thẳng theo 1 kiểu, người đi từ đường nhánh ra đc theo kiểu khác ah ?

Kính gửi cụ chủ thớt!

Ủng hộ cụ cả hai tay!! :))
Nếu cụ làm thật thì update kết qỉa cho ae theo dõi nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

kurt_nightmare

Xe tải
Em di duong 5 nhieu roi. Nhung cha hieu sao chua bi vin lan nao. Doi lan lo chan ga doan mat 10 len 51-52 t teo thoi a

Nganha75

Xe buýt
Ông xxxx này fun quá: Giao Thông CC họ kg cắm biển là vì họ cho như vậy là khoa học. Ông này lại tự cho mình cái quyền bắt sai quy định của GTCC. Không có biển cấm là được đi, xxx phải tuân thủ và giám sát việc tuân thủ theo biển báo, đằng này đã bắt sai còn ngụy biện và dọa dẫm.

xeruabo2

Xe điện
Anh tinh vi lắm ? =))
Thỉnh thoảng cũng phải gặp người '' tinh vi'' chứ tất cả lx cứ như đàn cừu thì xxx để đâu cho hết xiền , he he .

viethung167

Xe hơi
đoạn này đi qua khu công nghiệp Đài Tư cụ đi chiều HN - HP , mấy lần qua đây em hay thấy bắt tưởng tốc độ

buicongchuc

Xe ba gác

nthcruze

Xe tải
dấu thôi còn má để bà cả dùng cụ ợ.