[Thảo luận] Bị bắt lỗi vượt phải trên đường 5 gần Lai Cách Hướng HN-HP

Letgo

Xe đạp
Chào các bác. (Em là thành viên mới). Sáng nay em chạy CIVIC có việc đi HP đến đoạn gần Lai Cách thì gặp 1 thằng Ford Laser xin vượt mãi nó ko cho thế là đành vượt phải...vừa mới tít được 1 đoạn thi 1 chú xxx đứng ra vẫy lại nói em bị lỗi vượt phải ở đoạn đường ko cho phép: phạt tiền 5lit và giwux bằng 30 ngày. Xin xỏ 1 tí, chú xxx bảo hôm nay có xếp ở Cục về, linh động ko viết BB nhưng vẫn phải nộp 5 lít. Đến bây giờ vẫn tức vì bình thường em luôn chấp hành nghiêm chỉnh Luật GT (dại gì vi phạm mà mất tiền
) Em ko biết đã bác nào bị dính lỗi trên ở đoạn này chưa? mà ko biết mấy chú xxx có xử đúng luật ko các bác nhi?

Letgo

Xe đạp
Gửi bác Ketpo

Chào bác Ketpo, lỗi này có bị giữ bằng 30 ngày ki nhi? và mức phạt bao nhiêu để lần sau em cãi cho nó dễ
. Chứ hôm nay hơi vội vì em có việc gấp cần đi ngay

inochi

Xe điện
Đoạn Lai Cách là xxx hay đứng lắm, thường pác vượt chỗ khác thì không sao, các chỗ nhạy cảm nên tránh đỡ mất tiền oan, trưa nay em đi đoạn phố nối về HN, nghĩ rằng trưa 12h rồi chắc xxx không đứng ở khu công nghiệp phố nối đâu, định vít ga chạy nhưng chở các cụ đi nên thôi. Đến đoạn gần khu công nghiệp xxx đứng thật, mình cũng hên nên không vít không lại phải đưa tiền các anh đi làm cốc beer thì ngại quá:21:

mobifone0906

Xe tải
Chào bác Ketpo, lỗi này có bị giữ bằng 30 ngày ki nhi? và mức phạt bao nhiêu để lần sau em cãi cho nó dễ
. Chứ hôm nay hơi vội vì em có việc gấp cần đi ngay
Đến giờ vưỡn tính theo NĐ 146

Sắp có NĐ thay thế để HD Luật mới ròi.

Có thì post ngay cho các cụ:41:

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhưng làm thế nào để phân biệt giữa vượt phải và chuyển làn đi làn trong bên phải nhỉ? Vẫn thấy lăn tăn quá

Letgo

Xe đạp
Cám ơn các bác tham gia ý kiến, em cũng biết đoạn LC là bị tóm dữ lắm có bao giờ dám đi ẩu đoạn này đâu. Nhưng đọan em bị tóm là đoạn cách LC khoảng 2-3 km gì đó( hướng HN-HP) cơ. Các bác cũng nên lưu ý nhé!

PhanhGap

Xe điện
bác letgo vượt phải, nếu mà xe trước chạy hết tốc độ tối đa cho phép thì bác còn bị thêm lỗi tốc độ nữa.
Nói thật bác đừng giận nhé, bác vượt phải là ẩu quá, bác láixe như ***.

Cuabien

Xe điện
Cụ chủ thớt vượt phải là có lỗi rồi, dù lý do gì thì cụ cũng phạm luật ! :^)

NFSVN

Xe buýt
Chào các bác. (Em là thành viên mới). Sáng nay em chạy CIVIC có việc đi HP đến đoạn gần Lai Cách thì gặp 1 thằng Ford Laser xin vượt mãi nó ko cho thế là đành vượt phải...vừa mới tít được 1 đoạn thi 1 chú xxx đứng ra vẫy lại nói em bị lỗi vượt phải ở đoạn đường ko cho phép: phạt tiền 5lit và giwux bằng 30 ngày. Xin xỏ 1 tí, chú xxx bảo hôm nay có xếp ở Cục về, linh động ko viết BB nhưng vẫn phải nộp 5 lít. Đến bây giờ vẫn tức vì bình thường em luôn chấp hành nghiêm chỉnh Luật GT (dại gì vi phạm mà mất tiền
) Em ko biết đã bác nào bị dính lỗi trên ở đoạn này chưa? mà ko biết mấy chú xxx có xử đúng luật ko các bác nhi?
Vượt phải 200-400 thôi, bác bị xxx xơi rồi. Em cũng dính trên QL5 rồi. Đưa 200 xxx kỳ kèo thêm 50 nữa.

Letgo

Xe đạp
Gửi bác phanh gấp. Có lỗi thì phải nhận rồi; Nhưng nói thật nhé, mấy thằng chạy xe như thằng Laser em gặp sáng nay cũng đáng phải phạt gấp 10 lần vì chúng nó hình như chưa học lái xe. Em xi nhan xin vượt ít nhât phải 2 km no ko cho vượt trong khi đó đằng trước em tia thấy có chướng ngại vật gì đâu. Tất nhiên bài học là nên kiên nhẫn. Bất đắc dĩ mới phải phạm luật.

NFSVN

Xe buýt
Nói thật bác đừng giận nhé, bác vượt phải là ẩu quá, bác láixe như ***.
Nói thật bác cũng đừng giận nhé. Đi đường Pháp Vân - Cầu Giẽ: xe chở đá chạy trước mặt tốc độ 55-60km/h, đường 5: Xe container chạy 35-45km/h. Xin đường đến 5km kg cho vượt mặc dù phía trước kg có vật cản nào và các xe khác đều lách vượt phải còn mỗi mình mình thì làm thế nào ợ. Kg vượt theo mới là lạ. Em đi 2 tuyến đường này suốt nên biết vậy. Bác có cách nào chỉ giúp em với.

Letgo

Xe đạp
Cám ơn bác NFSVN; Ban đầu em cũng đưa 3l thôi (vì thấy có 3 chú) nhưng chú xư lý nói hôm nay có trên về....Em cũng vội ..cho nó xong chuyện đỡ mất thời gian

icarevn

Xe hơi
Chia buoon cufng cu chu thoi. Tuy nhien cu pha gia thi truong qua, lai lam hu xxx va lam kho cho a e rui.

reagan

Xe đạp
Đoạn Lai Cách là xxx hay đứng lắm, thường pác vượt chỗ khác thì không sao, các chỗ nhạy cảm nên tránh đỡ mất tiền oan, trưa nay em đi đoạn phố nối về HN, nghĩ rằng trưa 12h rồi chắc xxx không đứng ở khu công nghiệp phố nối đâu, định vít ga chạy nhưng chở các cụ đi nên thôi. Đến đoạn gần khu công nghiệp xxx đứng thật, mình cũng hên nên không vít không lại phải đưa tiền các anh đi làm cốc beer thì ngại quá:21:
Có phải đoạn dưới cầu cho người đi bộ ko cụ . Nhà cháu hôm nay sáng đi theo chiều HN - Hải Dương , thấy XXX bắt nhiều xe máy lắm ợ !

chienbui

Xe tải
Trên đường 5 thì em không rõ, còn trên Pháp Vân - Cầu Giẽ, em nghĩ xxx tóm được các cụ vượt phải do có camera đặt trên đường, gặp tình huống nhất định phải vượt phải thì em nghĩ nên đợi qua đoạn có camera. Có lần em đếm đâu đó 19 cái.
Dưng mà em nghĩ cứ chịu khó đúng luật mà phi thôi cụ ợ, đi nhanh dễ, đi chậm mới khó :))

9Dragon

Xe tăng
Đoạn này là Mao Điền. Vượt phải là hay bị tóm. Có hôm em đi qua đây còn thấy xxx ngồi dạng háng trên cầu vượt cầm máy ảnh chộp các pha vượt phải, chuyển làn sai...
@Bác chủ thớt: xin chia buồn cùng bác (b)

đa phần sau khi bi *** phạt là các chú xe tải, container bực mìn nên d.é.o cho ai vượt cả. E thấy lắm khi mình chạy hết tốc độ tối đa cho phép mà vẫn có thằng gí đít. E có lúc cũng cho nó vượt phải để tăng ngân sách. ( gí gí cái *** giề)
Bác đang chạy Ford lazer có phải ko? :))

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
đa phần sau khi bi *** phạt là các chú xe tải, container bực mìn nên d.é.o cho ai vượt cả. E thấy lắm khi mình chạy hết tốc độ tối đa cho phép mà vẫn có thằng gí đít. E có lúc cũng cho nó vượt phải để tăng ngân sách. ( gí gí cái *** giề)

Letgo

Xe đạp
Em thấy tất cả các bác đều có vẻ là những lái xe tuân thủ Luật GT một cách nhiêm chỉnh. Em cũng vậy thôi, như em đã nói dại gì mà để mất tiền, thiên hạ lại bảo ngu. Em luôn hoan hô những bác tài tôn trọng luật lệ GT, nhưng thế cũng chưa đủ. Các bác bài phải biết tôn trọng nhau, nói thật em đi trên đường ai cần vượt em cho vượt ngay. Cho nên những kẻ không biết tôn trọng nhau không nên lái xe ra đường. ( Vì nói dại có ngày gặp thằng điên nó vượt lên được tạt đầu cho cái lại khổ)