[VHGT] Bị bắt lỗi đi vào làn cho xe máy, xe thô sơ tại ngã 3 Giải Phóng-Kim Đồng (11/4)

2R+

Xe điện
Biển phân làn oto xe máy kéo dài từ HC giải phóng đến tít tận Đại từ cụ ơi + dừng đèn đỏ cụ lại dừng ở làn dành cho xe máy nữa , cụ đi sai là đúng rồi không cãi được đâu , may mắn là CSGT mát tính nên cụ ko ăn biên bản thôi . Chúc mừng cụ may mắn và hi vọng lần sau cụ tránh lỗi này nhé . Em mời cụ ly vang đỏ ạ :D
ĐI theo như ý cụ thì cụ rẽ phải vào Linh Đàm mà vẫn làn ngoài như thế thì XX có sướng lắm :D

Theo như Video Clip thì cụ chủ thread đi chẳng có gì sai cả. Đường GP này phần làn theo phương tiện nhưng đến các ngã 3, ngã 4 thì phân làn theo hướng nên cứ nhìn biển phân làn mà chạy.
Xem clip thì em thấy con Ford Everet chạy trước cụ vi phạm lỗi chèn vạch liền, ko biết có bị bắt hay ko?

Luzonbay

Xe tải
Cụ đi thế bắt cũng được mà cho qua cũng được, nói chung là tình huống nhạy cảm

dang_tim_xe

Xe điện
Cái chỗ này thì không bao giờ nên đi vào trong cùng như vậy. Bắt quá được vì chỉ có biển phân làn theo phương tiện. Xuống đến đuôi cá thì lại thoải mái vì có biển phân làn theo hướng đi.

Ericsson337

Xe buýt
Tôi thường xuyên đường này. cụ chủ thớt đi thế không sai vì sau khi qua dải phân cách 4b với 2b thì có biển chỉ hướng (3 hướng đi thẳng và một hướng rẽ trái), chính điều này mà 4b đi được vào làn thứ 2 từ phải sang trái, qua ngã tư thì vào 2 làn của 4b đến gần ngã 4 tiếp theo cũng thế. Nếu tranh luận vs xxx thì chỉ cho xxx ra chỗ biển chỉ hướng và hỏi xem đấy là biển gì và đi ntn? xem xxx trả lời ra sao

Ericsson337

Xe buýt
Ở đấy không có biển phân làn mà chỉ có biển chỉ hướng thôi

dreamwater

Xe điện
Thực ra cụ đi k sai. Ko có biển 411 thì cụ đứng đó cũng được, chả sao
Nhưng thôi sau kút kinh nghiệm, cụ dạt vào giữa để đỡ cản trở bọn bên phải, và tránh mất thời gian của cụ thôi

upsac

Xe đạp
Chưa thấy gì ngoài vụ vượt ở ngã tư. Tụi này không quay mà dùng bộ đàm cho tuyến trên để bắt. Đòi hình ảnh có mà khóc tiếng mán ạ
Kính cụ, quả em đi vượt qua ngã 4 trong khi đèn đang đỏ là do xxx đứng giữa đường vẫy đi cụ ạ. Chắc vẫy để lên trước làm việc cho nhanh đỡ mất thời gian hehe. Sau khi qua ngã 4 em nhìn lại thấy đang gọi bộ đàm em dự là em bị dính luôn. Y như rằng :D

e làm trong Định Công nên đi qua đây suốt. thực ra e thấy khi đèn đỏ thì nền cho xe ô tô có 2 làn dừng
vì vào giờ cao điểm chính vì cái đèn đỏ này mà ở đây hay bị ùn ứ
Đoạn cuối em có hỏi xxx nếu giờ cao điểm thi xe ô tô sẽ xếp hàng dài ở làn thứ 2 từ trái sang, liệu ô tô có đỗ được ở làn bên phải như em đỗ đc ko ? XXX bảo có cụ nhé hehe. Mà còn nói thêm là giờ cao điểm sẽ chỉ nhắc nhở :D

Cụ chủ đi như thế nếu xxx làm rắn có camera là cụ toi rồi. Thứ nhất là cụ đi lạng lách chuyển làn không xi nhan (e đoán thế vì cụ chuyển làn liên tục). Thứ 2 là đè vạch liền tại đèn xanh đèn đỏ. Cách của cụ đi là cách đi bon chen chứ không phải vì vướng mà lách ra. Thứ 3 là cụ đã lấn vào làn xe máy từ trước khi vào khu vực đèn đỏ (lấn một ít cũng là lấn).
Thưa với cụ là không phải đợi xxx có camera đâu, lúc đó em trưng luôn cái camera hành trình ra với xxx luôn. Lúc xem lại em cũng chột dạ vì em đi lấn sang làn bên cạnh cũng hơi xa, nhưng e nghĩ đây là vạch đứt nên em có thể lấn sang được (chứ em không chạy hẳn sang bên làn xe máy).
Thứ nhất là em chỉ lách sang bên phải để tránh cái dãy ô tô đang vướng nhau, em định vượt qua thì rẽ trái lại sang làn đang đi đúng thôi nhưng ko ngờ là không về được làn của mình vì dãy xe đó dài quá.
Thứ 2 là tại đèn đỏ xe em nằm lọt trong chứ không đè vạch ở đó cụ nhé. Mà cụ bảo bon chen thì kể cũng nặng nhỉ, e nghĩ lách chút là được rồi, lách sang phải chút chứ có phải là lượn ra lượn vào đâu.

upsac

Xe đạp
Cái chỗ này thì không bao giờ nên đi vào trong cùng như vậy. Bắt quá được vì chỉ có biển phân làn theo phương tiện. Xuống đến đuôi cá thì lại thoải mái vì có biển phân làn theo hướng đi.
Cụ nói cũng đúng đấy ạ, vì trước cái ngã 3 Kim Đồng-Giải Phóng đấy không có biển phân làn theo phương tiện, xxx cũng nói thế mà. Nhưng em hỏi xxx là nếu thế thì sao không phân làm 2 làn đến đúng cái ngã 3 đấy luôn và không cho rẽ vào Kim Đồng luôn mà đến trước ngã 3 đấy lại phân ra làm 4 làn và làn trong cùng là để rẽ trái ? (Nếu đúng thế thật thì em dự là đoạn đó giao thông hỗn loạn luôn vì rẽ trái và đi thẳng sẽ cản trở nhau) Em tranh luận đến đó với xxx thì đều kết luận là GTCC họ cắm thiếu .... và rồi thế này thế nọ nên xxx chỉ nhắc nhở. Đến đây e chả hiểu xxx nhắc nhở mình cái gì nữa.
Thế nên em nghĩ đoạn trước ngã 3 phân làm 4 làn là đoạn MIX giữa các xe với nhau để phân biệt xe nào rẽ trái và đi thẳng ợ. Nên không còn phân theo phương tiện nữa

hoadhxd

Xe buýt
1. Khi xem clip em thấy hình như cụ chủ có tý vượt phải nữa hay sao ý. Em cũng không ủng hộ phương án lựa chọn đường đi như cụ chủ.

2. Khi nghe ghi âm em nghe thấy: "Yêu cầu anh bỏ điện thoại ra .... giám sát nó khác, ghi âm nó khác, xin lỗi anh điiii". Hình như là 1 xxx nào nói với cụ hay sao ý nhỉ.
Rõ chán, thái độ của nó với công dân khác đờ gì côn đồ nhỉ. Em mà như cụ, cầm thật chắc điện thoại, lại gần nó, đọc lại rõ to "Anh thiếu úy Nguyễn Văn A, số hiệu 123, đang làm làm nhiệm vụ tại XYZ, không được lộng ngôn nhé (em học của cụ nghiemhung). Ở đây không cấm quay phim, chụp ảnh. Tôi có quyền ghi lại những gì tôi nghe thấy, chụp lại những gì tôi nhìn thấy..."

Dù sao cũng ủng hộ sự bình tĩnh của cụ chủ.

anhtho

Xe ngựa
e làm trong Định Công nên đi qua đây suốt. thực ra e thấy khi đèn đỏ thì nền cho xe ô tô có 2 làn dừng
vì vào giờ cao điểm chính vì cái đèn đỏ này mà ở đây hay bị ùn ứ
Cụ mà ở Định công đi ra, rồi quay đầu về trung tâm tp thì hạn rồi. Chỗ này đèn xanh rẽ trái cực ngắn, em gặp một hai lần là tởn luôn. Có lần đèn xanh nó báo đúng 10s, trong khi đèn đỏ thì lâu cả phút, em chờ không biết bao nhiêu lần đèn xanh mới tới lượt mình quay đầu !