[Funland] Bị bắt lỗi đè vạch trong nội thành

ubisapro

Xe trâu
cái làn phải nó kẻ mắt võng là để cấm xe 2 bánh dừng đề phòng xe 2 bánh đi lên cầu LB đứng chờ đèn đỏ ở đó cản trở xe rẽ phải thôi :))
Cu em em, ko chơi ốp thì phải; nhưng có tham gia OFFB. Cãi nằng nặc phải vào mắt võng mới rẽ được khi đèn đỏ. Hôm trước hỏi e đoạn Nguyễn Văn Huyên (hồi chưa xong), ko có đèn, biển cho rẽ phải; nhưng lại có vạch mắt võng. Nó lại cãi e vạch đó cho phép rẽ phải trên vạch.

E lậy nó luôn. Kệ cmm :))

ubisapro

Xe trâu
Vào mắt võng mới rẽ đc :)) chứ ko phải “đc rẽ” cụ ơi. Trước đội này nó còn dọa lỗi sang làn mắt võng là chẹt vạch liền cơ :))
Ai bảo cụ vào mắt võng mới rẽ được. E toàn làn trái rẽ đây :))

mazda929

Xe tăng
Lâu lắm mới lên phố, sáng nay e bị bắt lỗi đè vạch ở ngã 4 qua bốt hàng đậu rẽ sang Trần Nhật Duât, cay . lúc e bị 1 cụ bán tải cũng bị
Cn tuần trc e đưa cả nhà sang ăn quán ông anh bên Ngọc Thuỵ đi qua đây lúc đèn xanh e cũng bị đè vạch e liếc gương còn nhìn thấy chú xx báo cáo vào bộ đàm bên vai y như rằng vừa rẽ phải vào gầm cầu LB thì bị tuýt e hiểu chuyện ngay liền rút 200k kẹp vào giấy ĐK chú xx mở ra bẩu: a đi oto ai lại như đi xe máy thế này, e cố gỡ gạt bẩu thôi a chỉ đè vạch mỗi lốp trc mà a cũng biết sai liền đánh lái vào làn luôn có đi hết cả đoạn kẻ liền đâu, xx liền chốt ngắn gọn thôi a xử lý nhanh mà còn đi, e rút tiếp 100k nữa nhét vào ĐK xx bảo đấy thế có phải nhanh k thôi a đi đi ( phải công nhận khâu link ảnh quá nhanh và chuyên nghiệp, đoạn đường chưa đầy 200m đi chỉ mất cỡ 1p mà các chú xx cắt ảnh rất chuẩn bố cục ảnh khá chặt chẽ giữa chủ thể chính và background là vạch liền trên đường rất chính xác, e đánh giá rất cao pha xử lý này còn nhanh hơn cả mấy ông trọng tài xử dụng var trong bóng đá mấy trận Vn rồi😁 kể mà các CQ hành chính làm việc nhanh vầy thì tốt cho dân quá)

.Xukthal

Xe container
Cu em em, ko chơi ốp thì phải; nhưng có tham gia OFFB. Cãi nằng nặc phải vào mắt võng mới rẽ được khi đèn đỏ. Hôm trước hỏi e đoạn Nguyễn Văn Huyên (hồi chưa xong), ko có đèn, biển cho rẽ phải; nhưng lại có vạch mắt võng. Nó lại cãi e vạch đó cho phép rẽ phải trên vạch.

E lậy nó luôn. Kệ cmm :))
Nhưng mà kẻ mắt võng mà ko kèm biển hay đèn cho rẽ phải thì buồn cười quá :)) hay do chưa kịp làm hoặc trộm lấy mất biển chứ chả nhẽ đèn đỏ xe dừng trước đoạn kẻ mắt võng à :))

ubisapro

Xe trâu
Nhưng mà kẻ mắt võng mà ko kèm biển hay đèn cho rẽ phải thì buồn cười quá :)) hay do chưa kịp làm hoặc trộm lấy mất biển chứ chả nhẽ đèn đỏ xe dừng trước đoạn kẻ mắt võng à :))
Đèn hơn vạch nên cứ dừng trên vạch thôi. Nhiều chỗ bỏ biển cho rẽ phải nhưng có xoá được cái sơn vạch mắt võng đâu? Chưa kể nhiều chỗ còn sáng tác ra vạch mắt võng trắng :))

Nói chung lựa mà sống thôi =))

dalink

Xe điện
Các cụ đi nhiều hiểu rộng cho em hỏi các nước có bắt mấy lỗi này không? Với giao thông lộn xộn như ở HN, đi nối đuôi nhau thì nhiều lúc rất khó với người ít đi.

MINHKD

Xe điện
Nếu đỗ làn ngoài thì chịu khó đèn xanh mới rẽ thì ko sao. Còn đi làn trong thì rẽ thoải mái kể cả đèn đỏ.
Đỗ làn ngoài mà đèn đỏ cũng rẽ được nếu phía trước không bị chắn và không lấn sang vạch liền vì ở đây có cho rẽ phải.

7usd

Xe điện
Đỗ làn ngoài mà đèn đỏ cũng rẽ được nếu phía trước không bị chắn và không lấn sang vạch liền vì ở đây có cho rẽ phải.
À thế à. Em mấy năm ko qua đường này.

formen

Xe lăn
thường bị là đi thẳng mà đi vào làn 2 rẽ trái đó
đi thẳng cần vòng rộng ra các làn khác để không bị tắc cụ ợ, đi thẳng cứ siết vào giữa hết chỗ thì tắc cứng. ngã tư mai dịch cũng thế,

7usd

Xe điện
Cn tuần trc e đưa cả nhà sang ăn quán ông anh bên Ngọc Thuỵ đi qua đây lúc đèn xanh e cũng bị đè vạch e liếc gương còn nhìn thấy chú xx báo cáo vào bộ đàm bên vai y như rằng vừa rẽ phải vào gầm cầu LB thì bị tuýt e hiểu chuyện ngay liền rút 200k kẹp vào giấy ĐK chú xx mở ra bẩu: a đi oto ai lại như đi xe máy thế này, e cố gỡ gạt bẩu thôi a chỉ đè vạch mỗi lốp trc mà a cũng biết sai liền đánh lái vào làn luôn có đi hết cả đoạn kẻ liền đâu, xx liền chốt ngắn gọn thôi a xử lý nhanh mà còn đi, e rút tiếp 100k nữa nhét vào ĐK xx bảo đấy thế có phải nhanh k thôi a đi đi ( phải công nhận khâu link ảnh quá nhanh và chuyên nghiệp, đoạn đường chưa đầy 200m đi chỉ mất cỡ 1p mà các chú xx cắt ảnh rất chuẩn bố cục ảnh khá chặt chẽ giữa chủ thể chính và background là vạch liền trên đường rất chính xác, e đánh giá rất cao pha xử lý này còn nhanh hơn cả mấy ông trọng tài xử dụng var trong bóng đá mấy trận Vn rồi😁 kể mà các CQ hành chính làm việc nhanh vầy thì tốt cho dân quá)
Tóm lại là bị mỗi lỗi đè vạch ở chỗ này thôi các cụ nhỉ?

ubisapro

Xe trâu
Tóm lại là bị mỗi lỗi đè vạch ở chỗ này thôi các cụ nhỉ?
Theo e biết thì giờ chỉ bắt lỗi của cụ thớt. Còn hôm nào vui tính vẫy hú hoạ món rẽ phải thì e ko rõ :D

angkorwat

Xe container
Người OF
Lâu lắm mới lên phố, sáng nay e bị bắt lỗi đè vạch ở ngã 4 qua bốt hàng đậu rẽ sang Trần Nhật Duât, cay . lúc e bị 1 cụ bán tải cũng bị
Chỗ này xxx đứng cả chục năm nay bắt lỗi rẽ phải đè vạch rồi. Không phải đứng thường xuyên mà lúc đứng lúc không.

.Xukthal

Xe container
Theo e biết thì giờ chỉ bắt lỗi của cụ thớt. Còn hôm nào vui tính vẫy hú hoạ món rẽ phải thì e ko rõ :D
Xe biển tỉnh mà rẽ phải làn trái thì auto vẫy cụ nhá :))

.Xukthal

Xe container
Chỗ này xxx đứng cả chục năm nay bắt lỗi rẽ phải đè vạch rồi. Không phải đứng thường xuyên mà lúc đứng lúc không.
Nó có cam theo dõi ngay điểm đầu khi đi từ PĐP sang bác ạ, chỗ này nhìu cụ dính vì đang 1 chiều PĐP sang HĐau thấy rộng là chèn sang làn ngược chiều.
1 điểm nữa như cc đây nó là rẽ sang làn mắt võng ở đoạn vạch liền :D

azazzuj

Xe tải
Vào mắt võng mới rẽ đc :)) chứ ko phải “đc rẽ” cụ ơi. Trước đội này nó còn dọa lỗi sang làn mắt võng là chẹt vạch liền cơ :))
Cụ thông thái cho em hỏi, giờ lỗi đè vạch liền sang làn mắt võng là lỗi thật hay lỗi “doạ” ạ

ubisapro

Xe trâu
Thế ợ? E ko rõ lắm. Thỉnh thoảng qua mà cũng chưa gặp biển tỉnh rẽ phải bị tóm bao giờ. Có lần còn xuống xe mời cụ dừng trước rẽ mà cụ ý ko chịu. Thế là e dừng chờ theo đến khi đèn xanh :(

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em cũng bị bắt lỗi này ở đây, có điều khác cụ chủ khg phải đè vạch mà phi hẳn sang làn đối diện ở Hàng Đậu, Mất tiền ngu nên lần sau đi qua đây em đi rất cẩn thận.

Trục

Xe ba gác
Làn trái không có mũi tên chỉ hướng rẽ phải thì vui, đi thẳng xong vòng lại cũng bách nhục. Tốt nhất là thạo đường thì hẵng bon chen vào làn này, không có thì cứ vào mắt võng sớm cho được việc.
Nhiều hôm, em đang trong mắt võng, có bố làn trái đè đầu, y rằng là rẽ xong mất một mớ. :))

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ không biết nên cứ bảo là bị bắt do đè vạch lối rẽ từ Hàng Đậu rẽ phải ra Trần Nhật Duật. Chỗ này không có cơ sở bắt lỗi đè vạch.

Theo như em biết vạch mắt võng thì không có cơ sở bắt lỗi đè vạch, có thể xi nhan từ các làn khác cắt sang thoải mái. Quy chuẩn 41/2019 không có vạch này, nên vạch mắt võng này có thể coi là vớ vẩn, là chế cháo của vạch xương cá hay có trên cao tốc. Các lỗi có thể bắt khi có vạch mắt võng:
1. Dừng trên vạch mắt võng. -> lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường
2. Vạch mắt võng có mũi tên chỉ hướng -> lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường

Còn lỗi cụ chủ bị bắt lỗi đè vạch vàng (vạch tim đường - Vạch 1.2) giữa 2 làn ngược chiều đoạn ngã tư từ Bốt Hàng đậu đi vào phố hàng đậu. Đoạn này dưới là 1 chiều nên các cụ 4 bánh chủ quan đỗ dàn hàng, khi hết đèn đỏ các cụ cứ đi thẳng thì ngay trên đầu có camera chụp lại rõ nét luôn. Nút cổ chai này hơi bất cập nhưng cũng khó mà cãi được.

Thêm mấy hình minh họa cho các cụ dễ hiểu. Nếu sai chỗ nào mong các cụ chỉ bảo.