[Funland] Bị bắn vì hát karaoke bằng loa kẹo kéo

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Trên 1 góc nào đó thì anh chuột nói đúng. Nhưng....dùng từ nặng quá. Nên dùng từ kém hiểu biết và ít học cho nó nhẹ.
cả ngày vùi đầu tong khu công nghiệp làm cu li . tối về tu tập ăn nhậu , ăn nhậu đã xong thì vác karaoke ra phá làng xóm. karaoke đã xong thì lôi vợ con ra đánh ... rồi hôm sau lại tiếp tục như thế. đúng lũ culi .

NTA166

[Tịch thu bằng lái]
nhiều khi cũng khó chịu thật

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ý thức kém bị nhắc mà biết vặn nhỏ đi thì đâu đến nỗi.
He...he...khu nhà em có mấy nhà cho thuê,toàn cấp 4,mái tôn...em méo nhắc tụi thuê,em nhắc chủ nhà, bật lại em rồi abc...em làm chồng gạch lên nóc nhà,cứ 1 viên em bửa đôi táng xuống mái tôn. Sang ý kiến em chỉ bảo:
Nhà bố mày,bố mày thích làm gì thì làm nhá. Gạch bố mài xếp tự dưng nó rơi à? Bố mài xếp nhà bố mài nhá....chúng nó hát hò loa đài rung nó rơi,bố mài chưa bắt đền gạch là may đấy!
Hết chuyện.

dongnat123

Xe container
Trong các loại ô nhiễm thì ô nhiễm tiếng ồn là khó giải quyết nhất, gần nhà cháu đang có thằng thuê mặt bằng làm quảng mà nó bật nhạc, nó hát suốt ngày các cụ ạ. Nhiều lúc cũng điên đâu lắm nhưng éo làm giề được. Cc có cao kiến gì trị nó không?
Cụ dán tờ giấy cảnh cáo, không hiệu nghiệm qua em cho ít dầu thải. Còn thấy ăn được sang nói chuyện đàng hoàng, nó húng cho mấy vả là ngoan ngay

An Nguyen 1

Xe tăng
Chỗ cháu gọi công an phường thì nó gọi cho chủ quán luôn, chắc vậy hay sao mà thấy sau đó im tịt
Có khi nào nó cho thằng chủ quán số điện thoại của cụ không nhỉ?
Trường hợp này có lẽ nên dùng sim rac?

le_petit

Xe tăng
Có phải cũng có súng và ai cũng dám bóp cò đâu cụ.
Thực ra em thấy tg đó hát hò chút ko đến nỗi. Nếu hàng xóm nhắc nhở vặn nhỏ đi chút. Tầm 9 rưỡi nghỉ là hợp lý . Ông bắn ng 8h hơn bắt mn "im bặt" cũng là thái quá. Hai cụ trẩu với nhau kết cục như vậy đều chẳng ra gì.
Quan điểm của tôi là ko để việc của mình ảnh hưởng ng khác. Dù 2-3 h chiều cũng ko có quyền bắt ng khác nghe mình hát nên nếu nhà ko cách âm được thì hát nhỏ đủ mình nghe thôi.
Dân mình ko chú ý đến ô nhiễm âm thanh có lẽ do từ nhỏ quen với loa công cộng rồi chứ các loại âm thanh kể cả chim hót ko đúng lúc đều gây khó chịu kinh khủng.

mrspooky

Xe tăng
Điêu....ông léo nào chả 1 khẩu súng với 2 ổ đạn!
Cái khẩu lão nói ấy mà, xóm em mấy tay kia giờ chỉ có bắn xuống đất còn khó, em còn chỉ thiên cảnh cáo được mờ tính ngại va chạm quá cụ ợ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Anh nay chưa ún rượu hử? Còn mực không?
Cụ dán tờ giấy cảnh cáo, không hiệu nghiệm qua em cho ít dầu thải. Còn thấy ăn được sang nói chuyện đàng hoàng, nó húng cho mấy vả là ngoan ngay

hd-vt

Xe container
Quan điểm của tôi là ko để việc của mình ảnh hưởng ng khác. Dù 2-3 h chiều cũng ko có quyền bắt ng khác nghe mình hát nên nếu nhà ko cách âm được thì hát nhỏ đủ mình nghe thôi.
Dân mình ko chú ý đến ô nhiễm âm thanh có lẽ do từ nhỏ quen với loa công cộng rồi chứ các loại âm thanh kể cả chim hót ko đúng lúc đều gây khó chịu kinh khủng.
Ngay cả nói to cũng là dạng này. Dcm, hành xóm em cứ mở mồm là như gào lên choe chóe, vì là dân nhạy cảm khó góp ý.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ngay cả nói to cũng là dạng này. Dcm, hành xóm em cứ mở mồm là như gào lên choe chóe, vì là dân nhạy cảm khó góp ý.
Cụ sắm cmn mỗi người cái loa pin. To hơn,choe chóe hơn đứt luôn,lại đỡ tốn hơi.

Pigwalk

Xe container
Một ông thì thiếu ý thức, một ông thì thiếu suy nghĩ.

sakai_yo

Xe lăn
Còn cái hội kéo loa rồi hát ngoài chợ nữa, toàn thanh niên lành lặn khoẻ mạnh. E k bao giờ mua hàng của họ.

Điều hòa gió lạnh 365

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Anh này manh động quá . Thoát làm sao đc với pháp luật chứ

Xe nội lước

Xe container
Chỗ cháu gọi công an phường thì nó gọi cho chủ quán luôn, chắc vậy hay sao mà thấy sau đó im tịt
Thế là anh chủ quán k biết kd trong nc rồi..hoặc mấy anh xx chỗ cụ còn chưa tự chuyển hoá xong. chỗ khác cụ gọi thoải con gà mái đi nhá..gọi xuông mà đòi công lý..cụ thật vô lý còn mấy anh xx thì chưa giỏi làm tý,chủ quán gặp các anh chắc cũng lại lí nhí..

just for fun

Xe lăn
Thế là anh chủ quán k biết kd trong nc rồi..hoặc mấy anh xx chỗ cụ còn chưa tự chuyển hoá xong. chỗ khác cụ gọi thoải con gà mái đi nhá..gọi xuông mà đòi công lý..cụ thật vô lý còn mấy anh xx thì chưa giỏi làm tý,chủ quán gặp các anh chắc cũng lại lí nhí..
Cháu ko biết các nơi khác thế nào nhưng bên quận Long Biên thì thái độ của công an, cán bộ tiếp dân rất ok cụ ạ. Nhã nhặn, đúng mực và ko vòi vĩnh mỗi khi ra làm các giấy tờ.