bị bắn tốc độ, muốn xem nghi hình CSGT hẹn 10 mới cho xem

dinhthao79

Đi bộ
chào các bạn
mình từ kiên giang lên vũng tàu, đoạn đường từ biên hòa , vũng tàu mình đi rất chậm,vì biết có bắn tốc độ, nhưng chưa kịp qua vừa qua đoạn đường trên thì ở đâu có mấy ông cảnh sát giao thông chạy tới nói là mình chạy quá tốc độ, nhưng mình chắc 100% là mình không qua tốc độ, họ đòi lập biên bản, (chắc muốn tìm chút cháo) mình đòi xem băng nghi hình thì họ nói là đài báo sao thì nghe vậy,không có máy ở đây, muốn xem nghi hình thì 10 ngày đến xem, nhưng 10 ngày đến thì họ nói là chưa đưa có băng xem, hẹn 5 ngày rồi hẹn vài hôm, họ cố tình làm mình mất thời gian, theo các bác thì phải giải quyết cách nào. em xin các bác chỉ giáo.
Minh thắc mắc là

mình yêu cầu xem ngay tại chỗ, sao họ không cho mình xem thông tin ngay vậy,có đúng luật không
khoảng cách có 5km thôi mà,sao xxx lại phải hẹn,
cố tình làm mất thời gian của mình từ kiên giang lên, họ làm vậy có sai luật không vì minh không làm luâtj với xxxx

Chỉnh sửa cuối:

thuylinh102

Xe hơi
Đang bận fotosoop cụ nhé, cụ mà đi xe đến là bị chụp ản ghép hìng đới

Reva

Xe tải
Website
www.milkhouse.com.vn
KHiếu nại chứ sao nữa hả cụ. Cụ cứ nói rõ tôi chắc chắn không vi phạm nhưng vẫn tuân thủ y/c của người thi hành công vụ. Đề nghị cho biết sớm không thì gửi báo chí (dọa tí xem ăn thua không)

dinhthao79

Đi bộ
KHiếu nại chứ sao nữa hả cụ. Cụ cứ nói rõ tôi chắc chắn không vi phạm nhưng vẫn tuân thủ y/c của người thi hành công vụ. Đề nghị cho biết sớm không thì gửi báo chí (dọa tí xem ăn thua không)
sao họ không cho mình xem thông tin liền vậy, khoảng cách có 5km thôi mà,sao xxx lại phải hẹn,cố tình làm mất thời gian của mình từ kiên giang lên, họ làm vậy có sai luật không

Website
www.facebook.com
Nhiều khả năng họ không bắn tốc độ bằng súng, mà ước lượng bằng mắt và bắn kụ bằng mồm nên không có hình.

Không có hình thì họ lấy gì cho kụ xem?

Kụ rút kinh nghiệm lần sau kiên quyết yêu cầu họ tuân thủ luật, nghĩa là họ phải cho kụ xem hình ngay tại hiện trường để chứng minh kụ vi phạm. Nếu không có hình kụ kiên quyết không đưa giấy tờ cho họ.

Echdo

Xe tải
Vớ vẩn rồi, đòi là phai rddc xem ngay chứ làm c=gì có chuyện 10 ngày xem

xengon

Xe tải
Nhà cháu cũng từng bị một lần, nó chẳng bắn cái cờ hó gì mà nó dám thổi mình. Lúc đó đi đường Hà Nội - Lạng Sơn đến đoạn Bắc Ninh có chỉ dẫn 40km/h, do đang làm đường. xx nó vẫy nhà cháu cũng xuống. Nó nói nhà cháu đi nhanh, nhà cháu nói đi không nhanh, đi đúng 40, chỉ đển hết biển mới tăng ga. Nó bảo sao tăng ga ác thế, nhà cháu bảo có tăng nhanh cũng chưa được 80, không tăng nhanh thì chẳng kịp lên tỉnh làm việc với Giám đốc CA tỉnh. thế là nó phải chịu. cũng may hôm đó lên tỉnh thật. *** bọn cờ hó.

Vu The Long

Xe hơi
Cụ chủ gà quá. Khi mà cụ chắc rằng mình ko quá tốc độ thì cụ phải cãi đến cùng chứ. Theo đúng tinh thần ofer cụ cứ bình tĩnh chuẩn bị giấy tờ trên tay và hỏi lỗi đàng hoàng. Tôi khống chế tốc độ trên cả tuyến đường này vì thế nếu bảo tôi vượt quá tốc độ thì xin cho bằng chứng bằng máy bắn chứ không phải file ảnh cụ nhe. Xa hay gần cũng đồng ý đến xem máy bắn cho bằng được (như một cụ trên of đi hơn 30km để xem ảnh và tem kiểm tra kiểm định của máy) còn nếu không có bằng chứng như trên thì cứ kệ nó, nó có đánh xe về thì cũng lập luận cho bằng được nó ko có quyền đánh xe về. Mình ko chống đối, giấy tờ đều cầm trên tay và yêu cầu trước khi đưa giấy tờ rồi viết biên bản hoặc đánh xe đi về bãi phải làm rõ lý do kèm bằng chứng cụ thể.

hoangdole

Xe buýt
Theo quy định là cụ đc xem ngay nếu có yêu cầu.
Cụ khiếu nại, kiện nhanh cho nóng

quataovang2011

Xe hơi
em thấy cũng lạ làm gì có chuyện có quy định 10 ngày mới được cho xem các cụ nhỉ. vấn đề nhờ các cụ hiểu biết luật xem cái đó có đúng hay không để em gặp còn tránh ah

huyta

Xe buýt
chào các bạn
mình từ kiên giang lên vũng tàu, đoạn đường từ biên hòa , vũng tàu mình đi rất chậm,vì biết có bắn tốc độ, nhưng chưa kịp qua vừa qua đoạn đường trên thì ở đâu có mấy ông cảnh sát giao thông chạy tới nói là mình chạy quá tốc độ, nhưng mình chắc 100% là mình không qua tốc độ, họ đòi lập biên bản, (chắc muốn tìm chút cháo) mình đòi xem băng nghi hình thì họ nói là đài báo sao thì nghe vậy,không có máy ở đây, muốn xem nghi hình thì 10 ngày đến xem, nhưng 10 ngày đến thì họ nói là chưa đưa có băng xem, hẹn 5 ngày rồi hẹn vài hôm, họ cố tình làm mình mất thời gian, theo các bác thì phải giải quyết cách nào. em xin các bác chỉ giáo.
Minh thắc mắc là

mình yêu cầu xem ngay tại chỗ, sao họ không cho mình xem thông tin ngay vậy,có đúng luật không
cố tình làm mất thời gian của mình từ kiên giang lên, họ làm vậy có sai luật không vì minh không làm luâtj với xxxx
xxxxxxGây khó khăn sách nhiễu,bắt láo bắn mồm
Cụ phi cho nó cái đơn nó ko mang GT trả tận nhà cụ mới là lạ

TONGIA

Xe lừa
chào các bạn
Minh thắc mắc là

Em cũng có lần như cụ nó hẹn lấy giấy 1 ngày xem ảnh một ngày khác
Nhục cái là cái ngày lấy giấy đi nộp phạt trước ngày xem ảnh.
Em đòi xem nó bảo thế thì chờ tiếp.
Nản đành đi nộp cho xong

MitCon

Xe hơi
Em nghĩ lúc đó cụ làm rắn và tôi sẽ phản ánh tới thanh tra Bộ hoặc tỉnh xem sao, còn như này làm tiền người dân quá

mrkoi

Xe tăng
cụ lại k ngâm cứu vụ TT65 mới ra roài : tại chương V điều 16 :
"2. Kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ
a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;"

K được cụ cứ lên xe đi cho e với vấn đề là cụ chưa đưa giấy tờ nhé, cụ đưa rồi thì sẽ diễn ra tình trạng như cụ nói đó.

dreamwater

Xe điện
Cụ gà quá. Làm cái đơn khiếu nại, thậm chí khởi kiện hành chính đập vào mồm nó ngay và luôn cho e