[Funland] Bị bác sĩ chặt chém ở phòng khám tư.

wanderersg

Xe tăng
thu cúc chán thật, nay em cảm nhẹ định vào thu cúc nhờ bác sĩ nó kê cho ít thuốc với xịt họng súc họng xịt mũi cho nhanh khỏi mà nó chặt chém nhồi cho mấy cái xét nghiệm cúm xét nghiệm máu vớ vẫn giá 2tr700k! Em lạy luôn, cơ mà ban đầu có bảo hiểm nghĩ được hoàn trả nên chấp nhận, sau khi bảo hiểm phản hồi ngồi đợi được hoàn có 800k còn mất 1tr500k! Đấy là em còn từ chối vụ nội soi tai mũi họng vì lúc vào phòng khám rồi thấy có đứa bé khóc ầm ĩ trong khi mình có vấn đề gì tai mũi họng đâu nên em hỏi kĩ thì thấy bảo nội soi chứ không phải khám quan sát nên em xin từ chối nội soi!
Sau mấy cái xết nghiệm cúm với xết nghiệm máu gần như không được bảo hiểm trả, mất 1tr500k oan uổng!
Sau ông vô Bạch Mai cho rẻ..đợt tôi cũng đau đầu xong a e cty bảo phải vô Bạch mai mới chuẩn . Vô đó xong xep hang mua phiếu đứng chờ 2-3 hàng dài dằng dặc.sợ quá bỏ phiếu 39k tiền khám chay qua thu cúc khám luon và ngay. Thu cúc nó cũng bắt chụp Mri 3.8tr củ với 1 mớ xết nghiệm điẹn tim não gì đó. Xong kê thuoc ve uống.quan trọng là khỏi bệnh ,ko phải chờ dợi nên ok.
Bên Thu Cúc có ong bs tên Thanh ( dau bac) hay gì đó trưởng khoa thần kinh khám ok. Mình bị đau đàu toàn khám o đây,bệnh vặt thì qua Hồng Ngọc cho nhanh vì chỗ đỗ xe rộng rãi ko như Thu cúc.
Dính đến bệnh tật tiec tièn cái gì, bệnh tạt xong nghẻo ra đó tiền có mang theo dc ko?

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xe tăng
cụ đến e khám rẻ cho. E tốt nghiệp trung cấp thú y.
đùa chứ giờ bác sũ cũng chạy theo đồng tiền. Nhiều khi kê cả đống thuốc vô thưởng vô phạt để ăn phế. Thất đức
Chào các cụ , ở đây có bác nào khám bệnh ở phòng khám tư mà khám xong thấy giá chát ko ?
Chiện là lâu lâu em nghi bị bệnh , ngại chen lấn xếp hàng trong bệnh viện , em có tìm trên mạng các bác sĩ làm ỡ bệnh viện .có phòng khám tư lấy sdt alo hẹn rồi đến khám . Em khám dc 2 lần
Lần 1 . Khám ko có bệnh , bác sĩ ko lấy tiền . Hí hí e ngại quá đưa 100k mà bác sĩ ko chịu lấy
Lần 2 . Lần này bệnh khác nên khám chỗ khác thì gặp ông bác sĩ già 60t , coi xong khám chừng 5 phút , nói vài câu . Mà tiền khám những 200k ( không tính tiền thuốc ) 😳😳😳. Em thấy đắt quá , khám dịch vụ ở bvien có 100_120k thôi . nhưng e vẫn phãi trả tiền .. lúc ra về thì người ta ngồi chờ khám cũng 3,4 người . Bác sĩ ăn mắc vậy tiền bsi để đâu cho hết 🤧🤧
Xin các bác cho ý kiến ạ .hihi