[Thảo luận] Bị ăn vạ trên đường, phải làm gì?

nakata_1980

Xe đạp
Kính chào các cụ, tối nay em đi ngoài đường gặp một vụ mà tức quá, mặc dù chưa có thiệt hại về mặt tài chính nhưng em muốn giãi bày ở đây để chia sẻ kinh nghiệm...

Nguyên văn nó là như sau:

Từ chiều i30 club đã họp hành rồi bia bọt ở 19C Hoàng Diệu, em hnay có việc đến muộn nên lôi cả gấu đi, tan cuộc đang thong dong trên đường Tràng Tiền (em đang đi rất chậm - mà có muốn cũng chả nhanh được) tự nhiên có một chú 2b (đi Nouvo mới em không nhớ biển, ăn mặc áo sơmi trắng, cắm thùng) phi lên gõ cửa kính. Em hạ kính hỏi han.. "sao hả anh?"
- mày đi kiểu l. gì đụng và xe tao? (em cam đoan nếu có đụng vào ai mình phải biết chứ)
- dạ em đang đi rất từ từ nên không thể đâm vào anh được, dù sao nếu em sai thì em xin lỗi. Tuy nhiên nếu anh sai thì anh cũng phải xin lỗi tôi chứ chưa gì anh đã chửi như vậy là không được.
- ah mày giỏi thì xuống xe nói chuyện (nhấc máy: "alo mày ra ngay đường Tràng Tiền nhé" - em cũng d' biết nói với ai trong dt)

Đến đây gấu mới bảo em: "đi đi anh" thế là em kệ nó, đi vượt lên nhưng nó cứ lượn lờ trước mặt, lượn lờ trước đầu xe của em.

Em đỗ lại hỏi: thể có chuyện gì mà anh xử sự như vậy?

" mày đi thế ah? mày ra khỏi xe mà xem gương của mày có bị xước không"
và lại alo: "mày ra ngay nhé, tao đang ở Lê Thánh Tông" (thằng này có vẻ thuộc đường)

Em điên quá, phi đi luôn, nó lại chặn đầu vượt lên trên, đến đây em rẽ vào Trần Hưng Đạo, nó lại vượt lên thì em phanh lại rẽ ngoặt sang Hàn Thuyên thì không thấy nó đuổi theo nữa...

Kết luận: mình chả làm gì đụng đến nó, có phải nó định ăn vạ em??? nếu trong trường hợp này, các cụ làm gỉ?:102::102:

ước gì lúc đó em đầu gấu tí, xuống xe múc cho nó vài phát
hay lúc đó mình cũng cầm đt, alo mày đến ngay nhé tao đang ở....

Steven

Xe tăng
Bực mấy thằng này nhỉ, bác cứ đỗ vào trụ sở công an phường ấy

MinhHang0410

Xe buýt
Vừa họp hội xong, cụ không biết gọi hội ra biểu dương lực lượng xem nó ăn vạ được cỡ nào.
- A lô, "Hội" àh? Ra đây đánh hội đồng cho vui đi! :))
Không chạy vứt cả Novou lại ấy chứ:69:

toanvinh_forever

Xe điện
đúng, cứ vào trụ sở công an mà làm việc

nakata_1980

Xe đạp
Đõ vào ấy nó mang máy ra kiểm tra khí thở thì toi :'(:'(:'(
cụ nói rất chính xác, em lúc đó cũng nhớ ra là mình vừa ở 19C ra :102: nên đành chọn giải pháp nhịn cho nó lành. Vấn đề là khi em chạy thì một lúc sau ko thấy nó đuổi theo nữa, chứ nó mà cứ tiếp tục lượn lờ trước mặt thì mình cũng chả làm gì được. Có điều nó mà cứ tiếp tục alo thì nó phải nhờ thằng bạn bắn thêm vài chục vào tk nữa hehe

Naviman

Xe tăng
...
- ah mày giỏi thì xuống xe nói chuyện (nhấc máy: "alo mày ra ngay đường Tràng Tiền nhé" - em cũng d' biết nói với ai trong dt)
...
lại alo: "mày ra ngay nhé, tao đang ở Lê Thánh Tông" (thằng này có vẻ thuộc đường)

Em điên quá, phi đi luôn, nó lại chặn đầu vượt lên trên, đến đây em rẽ vào Trần Hưng Đạo, nó lại vượt lên thì em phanh lại rẽ ngoặt sang Hàn Thuyên thì không thấy nó đuổi theo nữa...

Kết luận: mình chả làm gì đụng đến nó, có phải nó định ăn vạ em??? nếu trong trường hợp này, các cụ làm gỉ?:102::102:

Cụ đang đi cùng gấu nên tránh cho nó lành thôi cụ ạ.
Còn cái kiểu chỉ chăm chăm gọi điện thoại cho thằng nào đó ra vẻ dọa nạt thì chỉ là bọn nhãi con thôi cụ ạ, nếu thằng đó "ngon" thì nó đã "làm luôn" rồi chứ đã chẳng nói nhiều và mất thời gian như vậy đâu.
Nếu không đi cùng gấu hay F1 thì xuống xe cầm thêm cái cờ-lê hay đoạn ống tuýp trên tay thử xem nó bảo gì mình.
Chúc cụ chóng vui (b)

Estonque

Xe điện
Em thấy giải pháp cụ thông minh đấy, nó doạ mình thì mình cứ nạt lại, kiểu j chả sợ, mà cái khoản ĐT thì cụ cứ "Alô, chú ở đâu đấy, ra ngay Tràng Tiền, nhớ mang theo Hoa cải " thì có khi chả sợ vãi cả ra quần ấy chứ :21:

tuan6780670

Xe hơi
Kính chào các cụ, tối nay em đi ngoài đường gặp một vụ mà tức quá, mặc dù chưa có thiệt hại về mặt tài chính nhưng em muốn giãi bày ở đây để chia sẻ kinh nghiệm...

Nguyên văn nó là như sau:

Từ chiều i30 club đã họp hành rồi bia bọt ở 19C Hoàng Diệu, em hnay có việc đến muộn nên lôi cả gấu đi, tan cuộc đang thong dong trên đường Tràng Tiền (em đang đi rất chậm - mà có muốn cũng chả nhanh được) tự nhiên có một chú 2b (đi Nouvo mới em không nhớ biển, ăn mặc áo sơmi trắng, cắm thùng) phi lên gõ cửa kính. Em hạ kính hỏi han.. "sao hả anh?"
- mày đi kiểu l. gì đụng và xe tao? (em cam đoan nếu có đụng vào ai mình phải biết chứ)
- dạ em đang đi rất từ từ nên không thể đâm vào anh được, dù sao nếu em sai thì em xin lỗi. Tuy nhiên nếu anh sai thì anh cũng phải xin lỗi tôi chứ chưa gì anh đã chửi như vậy là không được.

Đến đây gấu mới bảo em: "đi đi anh" thế là em kệ nó, đi vượt lên nhưng nó cứ lượn lờ trước mặt, lượn lờ trước đầu xe của em.

Em đỗ lại hỏi: thể có chuyện gì mà anh xử sự như vậy?

và lại alo: "mày ra ngay nhé, tao đang ở Lê Thánh Tông" (thằng này có vẻ thuộc đường)

Kết luận: mình chả làm gì đụng đến nó, có phải nó định ăn vạ em??? nếu trong trường hợp này, các cụ làm gỉ?

kể ra cũng bực cụ ạ. nhưng mh nhịn là hơn dù sao cũng chưa có ch gì. em mời cụ chén cho nó hạ hỏa
Đõ vào ấy nó mang máy ra kiểm tra khí thở thì toi:'(:'(:'(:'( [/QUOTE
:)):)):)):)):)):)):))

duytrong

Xe lăn
chí phèo thời mở cửa đấy mà bacr đi cùng gấu nhịn được như vậy hóa ra lại hay đấy chứ nếu phải em mà đi với gấu nhà em thì lôi thôi to chả là gấu nhà em là huấn luyện viên ka ra te bác ạ nó đá cao vượt cả đầu em đấy thằng chi phèo ấy nó hù bác thôi điên thoại cái mốc khô gì kinh nghiệm của em là làm týhangf nóng trong xe nếu tình huống cuối không ổn thì ...

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
....
Tóm lại là bây giờ bình tĩnh rồi, bác chủ thớt nghĩa lại 2 cái gương tý xem có gì k ? biết đâu, lúc lấy xe ở 19 ra, bác lại chả biết giời đất giề thề sao ?

Carens2009

Xe điện
Bác xem lại cái gương xem có bị sao không,hê có thế bác va vào mà không để ý.Còn chú 2b kia chắc nhấc máy gọi 900 để hỏi đáp ấy mà không sao đâu

philongn2

Xe tải
Sao xe ko găm ít hàng vào gầm ghế bác , em là lúc nào cũng có hàng ở đấy :21: . d.m bọn này cứ cho nó 1 trận , khi nào quỳ xuống xin mới tha . May cho nó , em vào tình huống bác thì nó chết với em rồi , nhà mấy ông anh ngay TRÀNG THI .
Đọc ở trên này , hay gặp các bác ca thán gặp chí phèo thế , em đi nhiều sao chưa gặp thằng nào nhỉ . Dĩ hoà vi quý , nhưng bọn đấy ko thể nhịn dc .

Sóc nhỏ

Xe tăng
Sao xe ko găm ít hàng vào gầm ghế bác , em là lúc nào cũng có hàng ở đấy :21: . d.m bọn này cứ cho nó 1 trận , khi nào quỳ xuống xin mới tha . May cho nó , em vào tình huống bác thì nó chết với em rồi , nhà mấy ông anh ngay TRÀNG THI .
Đọc ở trên này , hay gặp các bác ca thán gặp chí phèo thế , em đi nhiều sao chưa gặp thằng nào nhỉ . Dĩ hoà vi quý , nhưng bọn đấy ko thể nhịn dc .
Mai bác đổi cái biển 30 thành 38 xem thế nào, đồng thời vừa đi vừa hạ kính chỉ trỏ, em chả ối thằng ra ăn vạ ý chứ.:21:

series3

Xe tăng
Em không biết cụ uống bao nhiêu ở 19C nhưng em dám chắc có tí men vào rồi thì giác quan của mình nó không như lúc tỉnh táo được, cụ bảo cụ không va chạm với nó nhưng cụ có chắc không? Nó kêu cụ nhìn gương xe đi cụ đã kiểm tra chưa? Nếu có va chạm thật thì nó đúng rồi chứ đâu phải ăn vạ, phải cái thằng nó hơi lèm bèm với lại xe mới nên cậu xót của cứ bám theo cụ mà réo thôi :21: Còn nếu cụ đúng thì cứ cửa đồn CA hay trạm CSGT cụ dừng xe cho nó lành, coi như anh dừng lại hút thuốc thôi mà các chú đừng bắt anh thổi :21:

Callme

Xe hơi
Website
www.dienlanhducvinh.com
Cụ cứ sắm lấy 1 cái..choạch choạc..để phòng thân
Có lần em đi về muộn, đường vắng, gặp ngay 4 thằng đứng chặn đầu xe, e hạ kính thò đầu ra hỏi:
Có gì đó các anh?
:77:_ Cho bọn tao xin mấy trăm ngàn , đói quá:102:
em bảo thôi. chả có đâu, mấy ông dẹp sang cho tôi đi nhờ qua đi
_Có cho mấy trăm thì đi, không thì cứ đứng ở đây...
........
:102:Em đóng kính, vẫn để nổ máy, tay rút ngay con choành choạch ra bấm liên tục , dí luôn cho thằng bên lái em 1 phát, nó nhảy cẫng lên, bọn kia hoảng quá lướt luôn,
Thế là em lại lên xe đi tiếp, lúc đó chỉ sợ nó phóng 2 bánh theo ném đá thì mình tèo, dưng mờ chắc chú kia bị 1 phát lên bọn chúng cũng hãi, em lướt 60km/h. thỉnh thoảng liếc gương mà chả thấy giề, hú hồn

xe365vn

Xe container
dạo này nhiều vụ việc ăn vạ nhỉ
cũng phải nghĩ ra cách gì khác chế hoặc trị bọn này thôi
các cụ đợi e nghĩ 1 cái (b)

BabyQA

Xe đạp
Tiện các cụ bị ăn vạ, em kể chuyện của em:

Hôm đó em đi làm sớm, vừa ra khỏi nhà đi được một đoạn thì có 2 chú nghiện đi Ware đỏ phi lên chặn đầu xe em.

Em đỗ lại ra khỏi xe, hai chú đó chửi em rằng mày quệt vào tao mà còn chạy à,
Em cười bảo: Mày có biết bố vừa ra khỏi nhà không.
Vừa lúc đó có 2 chú xxx cơ động đi đến, em rút ngay chìa khoá xe máy của 2 chú kia đưa cho 2 chú cơ động.
2 chú cơ động hỏi em là làm sao: Em bảo tụi nó chặn định cướp. 2 chú cơ động lại định thịt cả em hỏi giấy tờ tuỳ thân, em đưa giấy tờ không hiểu sao 2 chú ngoan thế bảo "em xin lỗi anh" anh đi đi để tụi này cho em.
Thế là em lượn luôn