[CCCĐ] Bí ẩn và hoang dại vùng đất tây Quảng Nam – Đà Nẵng

Happy4ever

Xe điện
Mùa ươi bay, các cánh rừng 2 bên đường HCM vàng rực ươi. Hồi ấy em đi làm chỉ chờ nó bay đến mà cũng nhặt được đôi chục hạt mỗi ngày
Em có qua khu vực hầm A Roàng nhiều lần nhưng chưa nhặt được Ươi lần nào cụ ợ. Tiếc quá!

Happy4ever

Xe điện
Cụ buonnon khá chuẩn kể từ địa điểm đến vị trí đứng chụp bức ảnh đó. em chỉ đính chính lại một tý: vị trí đứng chụp là khu vực nhà van, cửa hầm dẫn nước, ở thấp hơn tháp điều áp khoảng 200m. Cái cột xả áp, tên thật của nó là tháp điều áp. Cầu dài đó tên thật nó là cầu Sông Bung. Dưới chân cầu có một cái đập bẫy vàng của gia đình chị Phượng, có năm anh chị thu được chừng một nồi cơm điện vàng cám. :D
Có vẻ cụ là dân thủy điện. 8->
Vậy là cụ buonnon và cụ minhmo quen thuộc Tây Giang hơn cả em rồi :)

pisces_hn

Xe container
Em có qua khu vực hầm A Roàng nhiều lần nhưng chưa nhặt được Ươi lần nào cụ ợ. Tiếc quá!
3-4 năm mới có 1 mùa ươi cụ ạ. Thời ấy em ở trên mỏ đúng giữa rừng luôn, nhưng tối thì có xe về ngủ ở Khâm Đức

buonnon

Xe buýt
Vậy là cụ buonnon và cụ minhmo quen thuộc Tây Giang hơn cả em rồi :)
Ko đâu cụ chủ ơi, được cưỡi 4 bánh đi chơi cảm nhận và hưởng thụ những cảnh quan như cụ mới sướng chứ đi như e chỉ vì công việc thôi. Nhưng quả thật thì rừng Nam giang và Tây giang e hoạt động cũng tương đối nhiều nhưng chỉ là đường rừng lội bộ chứ xe máy cũng ko đi được.

buonnon

Xe buýt
Cụ buonnon khá chuẩn kể từ địa điểm đến vị trí đứng chụp bức ảnh đó. em chỉ đính chính lại một tý: vị trí đứng chụp là khu vực nhà van, cửa hầm dẫn nước, ở thấp hơn tháp điều áp khoảng 200m. Cái cột xả áp, tên thật của nó là tháp điều áp. Cầu dài đó tên thật nó là cầu Sông Bung. Dưới chân cầu có một cái đập bẫy vàng của gia đình chị Phượng, có năm anh chị thu được chừng một nồi cơm điện vàng cám. :D
Có vẻ cụ là dân thủy điện. 8->
Hè hè, e đã gặp cụ ở thớt về Chà vằn của cụ rồi. E ko phải dân thuỷ điện đâu cụ ạ, e là dân rừng thôi nhưng hồi 2012 mấy anh e thuỷ điện sông Bung biết e khá nhiều. Từ chỗ cụ chụp ảnh nhìn xa ra vài km bên trái có 1 khu rừng Lim xanh khá ác ko biết đến giờ có còn ko nữa cụ nhỉ?

Khiết Bông

Xe hơi
Nốt cái ảnh này rồi em cũng phải đi ăn đây. Đang đói mà viết đoạn này làm em không chịu nổi :D

Nửa đêm đọc chuyến đi của cụ đến đoạn này là em không chịu được nữa. Chao ôi, gà rang sả ớt và nai rừng gác bếp =P~.

Happy4ever

Xe điện
Ko đâu cụ chủ ơi, được cưỡi 4 bánh đi chơi cảm nhận và hưởng thụ những cảnh quan như cụ mới sướng chứ đi như e chỉ vì công việc thôi. Nhưng quả thật thì rừng Nam giang và Tây giang e hoạt động cũng tương đối nhiều nhưng chỉ là đường rừng lội bộ chứ xe máy cũng ko đi được.
Vậy là cụ khám phá được toàn những nơi hoang dã mà em ao ước rồi :)

Happy4ever

Xe điện
Nửa đêm đọc chuyến đi của cụ đến đoạn này là em không chịu được nữa. Chao ôi, gà rang sả ớt và nai rừng gác bếp =P~.
Món gà này công nhận là thơm và ngon cụ ợ. Mới nhắc lại thôi là em cũng nuốt nước miếng rồi =P~=P~=P~

VojCoj

Xe máy
Đẹp mê mẩn luôn ạ. Khi nào cần "tự kỉ" e phải đến đây mới đc

FED

Xe tải
Cụ Happr4ever cho E hỏi cái thác Tà Làng có phải đi qua cầu Tà Làng khoảng 5km. rẽ phải rồi lội qua cái suối phỏng Cụ.

vuhuan87

Xe máy
Em thì chưa thấy. nhưng gia đình em có đi tour của Vinpearl Đà Nẵng rồi, dịch vụ ổn, sang trọng, Đà Nẵng cũng đẹp mà yên bình. BÀ xã lại mới mua được cái voucher nghỉ dưỡng 3 ngày 2 đêm ở đó, chắc sẽ sớm gặp lại đà nẵng thôi :))

dady-tlg

Xe tải
Thiên nhiên hoang dã cứ bị bào mòn theo thời gian. Chúc mừng cụ đã được tận hưởng những điều mà có khi chỉ vài năm nữa chỉ thấy trong truyền thuyết.

Happy4ever

Xe điện
Cụ Happr4ever cho E hỏi cái thác Tà Làng có phải đi qua cầu Tà Làng khoảng 5km. rẽ phải rồi lội qua cái suối phỏng Cụ.
Qua một chiếc cầu gỗ nhỏ, có lội suối một đoạn. Tuy nhiên từ chiếc cầu gỗ vào chỉ khoảng 800m thôi. K biết có đúng cái thác mà cụ nói đến k:-?

Happy4ever

Xe điện
Em thì chưa thấy. nhưng gia đình em có đi tour của Vinpearl Đà Nẵng rồi, dịch vụ ổn, sang trọng, Đà Nẵng cũng đẹp mà yên bình. BÀ xã lại mới mua được cái voucher nghỉ dưỡng 3 ngày 2 đêm ở đó, chắc sẽ sớm gặp lại đà nẵng thôi :))
Vậy chúc gia đình cụ có chuyến nghỉ dưỡng vui vẻ nhé!