[Funland] BH Nhân thọ trong vòng 21 ngày có hủy HĐ dc ko các cụ?

Huuvan

Xe máy
Bảo hiểm 15 năm xong hết thời gian muốn được bảo hiểm thì phải đóng thêm phí nữa cụ ah

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Em gặp vấn đề cái BHNT vừa ký hôm 12-5, giờ em muốn hủy HĐ thì có dễ ko các cụ? Dĩ nhiên là NVTV họ ko muốn nhưng e thì ko muốn tham gia vì nó dài quá không theo nổi.
Chứng minh được nhân viên bán bảo hiểm lừa dối trong khi tư vấn và giao kết thì hợp đồng vô hiệu bác nhé

nguyen_kia

Xe điện
Chứng minh được nhân viên bán bảo hiểm lừa dối trong khi tư vấn và giao kết thì hợp đồng vô hiệu bác nhé
Kể cũng khó mà cụ, chứ cơ bản là chả tư vấn gì mấy. Cố găng để KH nộp xiền là 80% thành công rồi.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Kể cũng khó mà cụ, chứ cơ bản là chả tư vấn gì mấy. Cố găng để KH nộp xiền là 80% thành công rồi.
Tất cả các Công ty nhân thọ đều có quy trình khai thác cả nhưng hầu như hết nhân viên tư vấn đều không tuân thủ - đặc biệt mua bảo hiểm qua ngân hàng. Trong triết học duy vật biện chứng thì nhận thức có trước quyết định hành vi nhưng trong giao kết hợp đồng bảo hiểm nhân thọ thì hành vi có trước bất biết nhận thức ra sao.

nguyen_kia

Xe điện
Tất cả các Công ty nhân thọ đều có quy trình khai thác cả nhưng hầu như hết nhân viên tư vấn đều không tuân thủ - đặc biệt mua bảo hiểm qua ngân hàng. Trong triết học duy vật biện chứng thì nhận thức có trước quyết định hành vi nhưng trong giao kết hợp đồng bảo hiểm nhân thọ thì hành vi có trước bất biết nhận thức ra sao.
Họ đào tạo bài bản thế mà cụ, nhưng lúc vận dụng thực tế thì làm sao chốt đơn. Chủ yếu chốt nhanh là đối tượng người nhà "mua ủng hộ", tận dụng các mối quan hệ.
Em bị chốt vì 2 lý do lãnh nhách:
- Alo mời em lên sửa sai thông tin cá nhân.
- Cũng đang có ý định sơ bộ về TK.
- Do mình ko chủ động và tìm hiểu kỹ.

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Em chỉ muốn 5 năm thôi, nó bảo dc thế mà nhận HĐ là 40 năm
= = không hẳn nhé cụ, cụ đóng 5 năm là bao nhiêu tiền, mệnh giá bảo vệ là bao nhiêu ạ?
Em ví dụ, em đóng 10 củ x 5 năm là 50 củ. Số tiền bảo vệ tử vong của em là 500tr
Hàng năm bên Bảo sẽ trừ phí rủi ro cho cái giá 500tr kia, sẽ trừ dần tiền trong cái tài khoản 50 củ em đã đóng (+lãi đầu tư từ cty BH), trừ đến khi nào hết thì cũng là lúc không còn cái bảo vệ 500 củ kia nữa.

Hàng năm phí rủi ro sẽ tăng lên do tuổi mình già đi (rủi ro cao hơn), mệnh giá bảo vệ càng cao, phí bị trừ đi cũng càng nhiều. Tài khoản để trừ tiền sẽ cũng phụ thuộc vào hiệu quả đầu tư quỹ, phí dịch vụ, phí lọ chai... Nên được 40 năm cũng hên xu tùy vào từng hợp đồng. Cụ cần đọc có thể chụp ảnh inbox em