Berlin / Paris chụp choạch các cụ ơi

MiniTàu

Xe buýt
Em rót rồi mà mã lực cụ Rà chưa lên nhỉ?

Rafa

Xe đạp
bác rafa chụp đẹp quá nhỉ, tặng em thêm vài kiểu nữa đê,,,
lâu quá không gặp, hôm nào rỗi alo tớ đi cafe chém gió tí nhá.
hehe... trốn ae hội aqua, chui vào đây bị bác bắt gọn ngay :D. Ok thôi bác! =P~

sonche911

Xe đạp
Cụ rafa chộp ảnh đẹp lắm ợ. cụ post thêm cho e hóng hớt với nhé :)

manhhab

Xe buýt
năm ngoái em cũng đi khắp EU, nhưng nơi ấn tượng nhất là Paris, Florence và Luxembourg
Em cũng chụp 1 đống ảnh, tiếc là em đi đợt tháng 4, nên Paris ko dc lung linh như dịp Noel.
ah, bác ko chụp Galleries Lafeyette ah, em ấn tượng nhất với cái đó ở Paris.

Rafa

Xe đạp
năm ngoái em cũng đi khắp EU, nhưng nơi ấn tượng nhất là Paris, Florence và Luxembourg
Em cũng chụp 1 đống ảnh, tiếc là em đi đợt tháng 4, nên Paris ko dc lung linh như dịp Noel.
ah, bác ko chụp Galleries Lafeyette ah, em ấn tượng nhất với cái đó ở Paris.
Cho đến giờ em cũng đã đi được 5,6 thành phố ở Châu Âu rồi, nhưng đúng thật là ấn tượng nhất vẫn là Paris.
Chắc cụ thích đồ hiệu nên hỏi về Galleries Lafeyette hả? heehe.. Em chỉ chụp có 3 cái liên quan đến GL của cụ ở dưới đây thôi hehe..

59412_469998780411_606075411_6999333_495025_n by Le Bien, on Flickr

Em vào Galleries Laffeyette ko dám ngó giá đồ hiệu, chỉ dám nhìn lên trần nên mới phát hiện và chụp đc cái nóc của nó đẹp thế ko biết hehe

59412_469998775411_606075411_6999332_1139541_n by Le Bien, on Flickr

Còn đây là cửa hàng LV ở Galleries Laffeyette, cụ xem có thấy mình trong dãy xếp hàng này ko nhé :))

59412_469998770411_606075411_6999331_698999_n by Le Bien, on Flickr

MINA

Xe buýt
@ Mina: iêm đương ở đây, mai e alo cụ hầu rượu. E biết số dt của e là j nên ko post đc.
@ bigfun: Cụ đến thì ới Mina roài hẹn nhau nhé. E cũng muốn lang thang vì e tạm thời còn 1 số thời gian rảnh
Nếu như cụ ở trong ĐX,thì cụ có thể ới em,sau 15p là em có mẹt.
Cụ bigfun chắc bị lạc trong đám chân dài ở ICC nên không thấy sủi tăm rồi!

tamthan

Xe hơi
Đẹp quá các cụ ạ

springsea

[Tịch thu bằng lái]
lần này em ở Paris có mỗi 2 đêm và 1 ngày nên chắc chạy hết công suất mới kịp vài điểm. Khách sạn thì đặt ngay Tivoli cạnh Concord.

Cụ vào Moulin Rugge chưa? Em chưa vào đó nhưng đã vào Lido, hay phết đấy, mỗi tội hơi chát
Nặng đô hơn nữa cụ nên đi Crazy Hourse, Paris cũng có nhiều Stripe Bar vào đây cũng kô đắt lắm vẽ vào cửa 25 EUR cộng chai bia, private show thì thêm 30 EUR...Hehhe coi là mãn nhãn rẻ hơn đi bar ở nhà mình

HongHa

Xe điện
Berlin em cũng chưa đi bao giờ nên chả biết đẹp không. Được nhõn 2 ngày ở đó lai làm việc nên chưa chắc kịp lượn.
8 năm trước em các bác trông dư lày, giờ đến em cũng chả nhận ra mình nó xuống cấp nhanh thế :-o
hehe, bác Bigfun cách đây 8 năm để mái giữa trông ngộ ghê

bigfun

Xe điện
báo cáo các cụ em vừa hạ cánh 6h sáng nay. Sẽ có ảnh hầu các cụ, tuy nhiên, do chỉ ở Par có 2 ngày nguyên vẹn mà lại gặp mưa mất nửa ngày nên 1 số ảnh không như mong đợi. Em làm nốt mấy việc sau 1 tuần bỏ bê vì ở bển nothing Free nên cóc vào internet được mà trực tuyến hầu các cụ

bigfun

Xe điện
Em kể theo dạng phóng sự nhé các cụ. Ảnh cũng thuộc dạng phóng sự và phần lớn tại Berlin chụp trên xe bus, các cụ đừng so sánh với cụ Rafa kia làm em tủi thân lại bán rẻ hết súng ống thi chết ;)
Do cụ Rafa đã có nhiều tuyệt tác trong bóng đêm nên em sẽ tập trung ảnh chụp ban ngày (cơ bản là cóc chụp được cái nào đêm ra hồn #-o) hoặc các góc nhìn khác cho các cụ đỡ nhàm chán.

Nửa đêm 8/3, cái ngày, cái giờ mà đáng ra đang phải nộp sản chào mừng 52% của thế giới thì em lại xách ba lô đi tây. May thía, đi đúng ngày 8/3. Mà đúng là xách ba lô thật, có nhõn cái vali xách tay, vài bộ quần áo, 1 cái laptop và 3kg súng ống.

Tin vui đầu tiên là chuyến bay không hủy; tin buồn đầu tiên là chậm giờ từ 23h40 tới 00h20 với lý do rất an toàn dễ thông cảm "tàu xuống muộn".b-)
Mấy cô tiếp viên ví èn đường bay đi tây xinh hơn hẳn mấy em bay nội địa, giọng cũng ngọt ngào hơn. Mà ngọt thật các cụ ạ, đến thế này mà khách vẫn cười mới lạ chứ: "xin lỗi anh, em nấu nhầm bữa tối thành bữa sáng mai, anh dùng tạm cháo ngao nhé" :-??Ối giời, ăn hải sản rồi ngủ có mà phí của giời, đành làm tạm cái bánh ngọt vậy

Sau 16h vừa ngủ, vừa xem phim, vừa chờ chuyển thì thấy cái này qua ô cửa. Sau mùa đông lạnh giá, Berlin chả có cái lá nào màu xanh

Sân bay thủ đô cũng mi nhon và khá vắng vẻ

ấn tượng đầu tiên là muốn lấy xe đẩy đồ thì vui lòng đút 1 đồng xu vào đây nhé, còn không thì bê cho to tay

cái hay và văn minh là đồng xu đó không phải để thuê xe đẩy mà là nếu bạn không muốn mất tiền thì sau khi dùng hãy để xe vào đúng chỗ, cắm chốt khóa lại và lấy lại tiền :x

otocu.vn

Xe tải
ấn tượng đầu tiên là muốn lấy xe đẩy đồ thì vui lòng đút 1 đồng xu vào đây nhé, còn không thì bê cho to tay

cái hay và văn minh là đồng xu đó không phải để thuê xe đẩy mà là nếu bạn không muốn mất tiền thì sau khi dùng hãy để xe vào đúng chỗ, cắm chốt khóa lại và lấy lại tiền :x
Cái này ở các siêu thị bên đó cũng như vậy. Hình như là đồng 1Euro.

bigfun

Xe điện
Cái này ở các siêu thị bên đó cũng như vậy. Hình như là đồng 1Euro.
chỉ là cái khoa thôi cụ ạ nên bất cứ miếng kim loại hình đồng xu đều ok hết. Một chú tây mách với em là xài đồng 20 cent S'pore vẫn chạy tốt :))

supra

Xe container
Cái hiển thị trên gương hậu là đồng hồ Taxi đấy hả cụ >:D<

bigfun

Xe điện
Cái hiển thị trên gương hậu là đồng hồ Taxi đấy hả cụ >:D<
Đúng cụ ạ. lên xe là 3,5Eur và nó tự nhảy plan A, B, C với cước phí khác nhau theo khoảng cách đã đi. Lái xe taxi bên Đức tuyệt vời: rất vui vẻ, nhanh nhẹn giúp khách khuân đồ và không bao giờ hỏi xin số tiền lẻ. Bo 1 xu cũng cảm ơn lich sự.

Khu phố Ku'Dam là phố trung tâm thủ đô với hàng loạt shop hiệu. May mà không dẫn gấu đi chứ không thì toi cả thời gian lẫn tiền bạc với cái khu này

nhìn từ cửa sổ khách sạn xuống

xe bus thăm quan phố (Hop-on, Hop-off). Loại hình này rất hay là xe sẽ đi vòng quanh phố và có thuyết minh bằng tiếng Anh qua hệ thống loa tự động. Tại mỗi điểm thăm quan chính, xe dừng lại vài phút cho khách lên xuống. Với 1 vé 10E cho 1 ngày, khách có thể lên xuống bất kỳ xe nào thoải mái. Vào mùa hè, mui xe tầng 2 sẽ mở cho khách tha hồ hít thở :-bd

nhìn từ trong xe bus

nhìn từ góc phố

và niềm kiêu hãnh Đức

trang trí quảng trường. Chả hiểu ý nói gì

Chỉnh sửa cuối:

bigfun

Xe điện
lộ trình thăm quan đã có bản đồ rất chi tiết, thích điểm nào thì nhảy xuống, không thì cứ ngồi trên xe

2 cái mắt xích này nó gọi là mì tôm (Spagetty;)), biểu trưng cho sự hàn gắn 2 miền nước Đức sau khi đứt vỡ

đây là nhà ga thấy bẩu đẹp nhất tại Berlin. Đây là nhà ga chính mở cửa từ 1902 với 9 tuyến liên kết tới 173 ga. Trung bình cứ 2 phút có 1 chuyến tàu

còn cái thanh sắt này do Pháp tặng khi thống nhất

còn con thuyền mắc cạn này là trụ sở CDU (Christian Democratic Union- Liên đoàn dan chủ công giáo)

Chỉnh sửa cuối:

Biết Lái

Xe buýt
Khoái nhỉ? Ước gì mình được như anh ý. :P vuốt cụ phát. ảnh đẹp quá

bigfun

Xe điện
vị trí xe dừng đây chính là nơi bức tường Berlin chạy qua, hiện giờ chỉ còn vài dấu tích rất nhỏ cho khách tham quan

và đây là điểm giới hạn 2 miền nước Đức, được gọi là Check Point Charlie (C). Nơi đây là bảo tàng tư nhân lưu lại các dấu tích 1 thời đau khổ, bao gồm cả cái bốt canh và đống bao cát của quân đội Mỹ và tấm biển cảnh báo. Chú nào phớt lờ tấm biển này sang bên kia xe tăng Nga táng cho thì ráng chịu. Giờ đây thì ô tô qua vô tư ;).

Chỉnh sửa cuối: