[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Mei Haruka

Xe đạp
À hóa ra vậy, tks 2 cụ, căn bản e ko rõ lại cứ tưởng thương hiệu kia của Đức :D
Mà tiện đây biết 2 cụ thông thạo món này cho e hỏi nhờ tí với. Nhà e cũng định đổi sang bếp từ mà ngân sách dự kiến tầm 15 củ trở lại. Theo các cụ em nên xơi con nào phù hợp ạ. Nhu cầu cũng ko cần phải 3-4 vùng nấu, 2 vùng là đủ thôi ạ. Công suất cao tí vì e thích nấu nhanh
sure kèo cụ sẽ lấy con 3 4 vùng :)) vì 2 vùng đa phần bếp tàu or cho thị trường tàu ạ :))

NNS

Xe ngựa
À hóa ra vậy, tks 2 cụ, căn bản e ko rõ lại cứ tưởng thương hiệu kia của Đức :D
Mà tiện đây biết 2 cụ thông thạo món này cho e hỏi nhờ tí với. Nhà e cũng định đổi sang bếp từ mà ngân sách dự kiến tầm 15 củ trở lại. Theo các cụ em nên xơi con nào phù hợp ạ. Nhu cầu cũng ko cần phải 3-4 vùng nấu, 2 vùng là đủ thôi ạ. Công suất cao tí vì e thích nấu nhanh
Em cmt về vụ sao nhiều bếp này rồi, nhiều cụ nghĩ nhiều bếp xài chi cho hết nhưng nhiều bếp ko phải để nấu cả 4 món 1 lúc mà để dùng nhiều kích cỡ bếp vừa với cỡ nồi, bếp nhỏ quá so với nồi thì yếu, bếp to quá thì phí điện. Ngoài ra bếp âu châu ko có bếp đôi, bếp đôi chỉ toàn hàng tàu, nhw Bósch chỉ có 1 mẫu bếp đôi sx tại khựa, chỉ thấy bán ở Đn Á. Châu Âu nó xài bếp 2 thig là bếp domino, nó để ghép vài cái thành 1 bộ, đắt ko kém bếp 4.
Với 15 củ cụ giở cụ dư sức lựa bosch seri 4-6 hoặc Aeg.

nsh

Xe tăng
Sao cháu thấy mấy cái bếp Nhật có lò nướng nhỏ phía dưới thiết kế na ná nhau mà giá rẻ thế nhỉ.
Cháu vào siêu thị thấy mấy con Sunhouse, Kangaru cũng 9-10 củ, mà con Pana, Mitsu nhập Nhật mới tinh cũng thế.
https://www.dienmayxanh.com/bep-tu/sunhouse-shb9106-es
https://websosanh.vn/bep-tu-panasonic-kz-g32ak/650092339/so-sanh.htm
Chả lẽ món hàng sản xuất ngay biên giới (Sunhouse- 2 bếp) mà đắt hơn cái 3 bếp + lò nướng được vác từ Nhật về???

chemotech

Xe điện
con này có lỗi j hay là sao ạ cụ, tính ra hơn đc cái gộp 2 bếp với nhìn đẹp hơn tí cụ nhỉ, với e tưởng thương hiệu SIEMENS thì tốt chứ ạ :D, con BOSCH kia dạng ngon trong tầm giá rồi phải ko cụ
Siemens không hẳn tốt hơn Bosch, đây là hai thương hiệu của mẹ Bosch. Nhưng điều khiển cảm ứng của Siemens thanh thoát hơn

Mei Haruka

Xe đạp
Em cmt về vụ sao nhiều bếp này rồi, nhiều cụ nghĩ nhiều bếp xài chi cho hết nhưng nhiều bếp ko phải để nấu cả 4 món 1 lúc mà để dùng nhiều kích cỡ bếp vừa với cỡ nồi, bếp nhỏ quá so với nồi thì yếu, bếp to quá thì phí điện. Ngoài ra bếp âu châu ko có bếp đôi, bếp đôi chỉ toàn hàng tàu, nhw Bósch chỉ có 1 mẫu bếp đôi sx tại khựa, chỉ thấy bán ở Đn Á. Châu Âu nó xài bếp 2 thig là bếp domino, nó để ghép vài cái thành 1 bộ, đắt ko kém bếp 4.
cụ cho e hỏi tí, e tưởng tụi bếp nó có nhận diện đế của nồi rồi chứ nhỉ, e cứ nghĩ nó nhiều vùng do tây nó nấu nhiều món :))

NNS

Xe ngựa
cụ cho e hỏi tí, e tưởng tụi bếp nó có nhận diện đế của nồi rồi chứ nhỉ, e cứ nghĩ nó nhiều vùng do tây nó nấu nhiều món :))
Chỉ có 1 số ít bếp đời cao nó mới có chức năng tự định dạng cỡ nồi để bật vùng từ tương ứng, như Aeg nó gọi là Flexible cooking zone éo gì ý. Còn các bếp nó có vẽ các vòng tròn to nhỏ trên mặt bếp thì đều là các vùng nấu cố định.
Còn chức năng nhận diện nồi từ tính nó là chức năng khác, cái này thỉ mới là cái cụ nghĩ nó luôn có sẵn

Chỉnh sửa cuối:

Kronos2511

Đi bộ
Các bác ơi, cái bếp từ hãng ATG có phải hàng lởm không bác? ATG nhé, không phải AEG đâu. Thấy cũng kêu là hàng Đức

Mei Haruka

Xe đạp
Các bác ơi, cái bếp từ hãng ATG có phải hàng lởm không bác? ATG nhé, không phải AEG đâu. Thấy cũng kêu là hàng Đức
theo ngu kiến của e tìm hiểu 1 tuần nay thì e chưa nghe có thương hiệu nào như vậy ạ :D hóng các cụ pro confirm

S.P

Xe tăng
Nhà cháu mới lấy con này, thấy giá cũng vừa phải, ko biết có cụ nào dùng qua dòng này.

locdx

Xe buýt
Nhà cháu mới lấy con này, thấy giá cũng vừa phải, ko biết có cụ nào dùng qua dòng này.

Tìm mỏi mắt, mỏi tay chả thấp hãng Kocher trên amazon.de hay bất cứ trang web nào có tên miền .de chắc lại hàng bố láo rồi.
Hay tại mình chưa đạt max kỹ năng tìm trên google nhỉ

Gcar

Xe container
Tìm mỏi mắt, mỏi tay chả thấp hãng Kocher trên amazon.de hay bất cứ trang web nào có tên miền .de chắc lại hàng bố láo rồi.
Hay tại mình chưa đạt max kỹ năng tìm trên google nhỉ
kém thật đấy, nó ghi rõ đây nè
Kocher – Dòng sản phẩm Bếp từ thông minh của Công ty cổ phần TEKO Việt Nam luôn mang đến những sản phẩm hiện đại, chất lượng cao đến người dùng\

ai bảo made in Germany là phải bán ở Đức!

robeo1958

Xe điện
Ồ tks cụ đã khai sáng nhiều thứ ạ. Cụ rảnh có thể cho e xin vài mã sp tham khảo với đc ko. Với lại giờ thị trường tràn lan hàng tàu hàng nhái, ko biết cụ có địa chỉ nào uy tín tư vấn giúp bọn e với đc ko ạ

Patriots

Xe lăn
kém thật đấy, nó ghi rõ đây nè
Kocher – Dòng sản phẩm Bếp từ thông minh của Công ty cổ phần TEKO Việt Nam luôn mang đến những sản phẩm hiện đại, chất lượng cao đến người dùng\

ai bảo made in Germany là phải bán ở Đức!
Chắc sản xuất tại Đức Thọ thôi cụ, một hãng Đức sản xuất đồ chỉ để xuất khẩu sang Việt Nam

NNS

Xe ngựa
Ồ tks cụ đã khai sáng nhiều thứ ạ. Cụ rảnh có thể cho e xin vài mã sp tham khảo với đc ko. Với lại giờ thị trường tràn lan hàng tàu hàng nhái, ko biết cụ có địa chỉ nào uy tín tư vấn giúp bọn e với đc ko ạ
Em chưa thấy bosch, AeG hay siemens giả đâu, cụ cứ lựa mấy nhãn này là chắc cú, trên OF plaza thấy mấy shop bán mà, cụ vô đó chọn là yên tâm. Đồ gia dụng Đức chuẩn, hàng giả nó giả cả nhãn luôn như kiểu malloca, speiler, kitmate, muchen .... éo gì rồi phét lác lừa đảo là hàng Đức chứ nó ko dám làm Bosch, EAG giả đâu

Mei Haruka

Xe đạp
Em chưa thấy bosch, AeG hay siemens giả đâu, cụ cứ lựa mấy nhãn này là chắc cú, trên OF plaza thấy mấy shop bán mà, cụ vô đó chọn là yên tâm. Đồ gia dụng Đức chuẩn, hàng giả nó giả cả nhãn luôn như kiểu malloca, speiler, kitmate, muchen .... éo gì rồi phét lác lừa đảo là hàng Đức chứ nó ko dám làm Bosch, EAG giả đâu
hình như hôm bữa cụ Long có post là có loại Bosch mâm nhôm kém chất lượng thì phải cụ ạ. Mà có vẻ cũng ít hàng giả, có lẽ là nó tạo thương hiệu đểu bán tốt nên nó ko cần nhái cụ nhỉ, e ở tỉnh đi dạo 1 vòng show room 90% toàn hàng đểu, chị thương các cụ nhà mình đi mua, mà bình thường người ta nói là ham rẻ thì mua hàng đểu, cơ mà đây nó có rẻ tí nào đâu cơ chứ, toàn ngang hàng hãng

chemotech

Xe điện
Hàng lởm thì không chắc, nhưng nó giông giống AEG một thương hiệu nổi tiếng

Ruby1986

Xe hơi
cho em xin lại cái danh sách các bếp Đức đểu mà gian thương VN hay "lùa gà" với ạ.
Hôm trước nhớ trong này mà lội lại mấy trăm trang chắc chớt.
Cảm ơn các cụ.
Đây cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

tranngoclong

Xe buýt
Giả em chưa gặp, nhưng em đã phát hiện Bosch về thay mâm nhôm , rồi về chúng nó thay toàn bộ bo mạch bên trong bằng bo mạnh kém hơn, Bo kia bán ra ngoài

nsh

Xe tăng
Sao cháu thấy mấy cái bếp Nhật có lò nướng nhỏ phía dưới thiết kế na ná nhau mà giá rẻ thế nhỉ.
Cháu vào siêu thị thấy mấy con Sunhouse, Kangaru cũng 9-10 củ, mà con Pana, Mitsu nhập Nhật mới tinh cũng thế.
https://www.dienmayxanh.com/bep-tu/sunhouse-shb9106-es
https://websosanh.vn/bep-tu-panasonic-kz-g32ak/650092339/so-sanh.htm
Chả lẽ món hàng sản xuất ngay biên giới (Sunhouse- 2 bếp) mà đắt hơn cái 3 bếp + lò nướng được vác từ Nhật về???
Cháu đang phân vân giữa 2 dòng bếp này.
1 loại Tàu đội lốt Việt.
Cái còn lại là Nhật sao rẻ thế.
Giá ngang ngang nhau.
Hay các cụ có lựa chọn nào ổn hơn trong tầm giá 10-11tr ko ạ