[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

robeo1958

Xe điện
Em ship từ Đức về cho nhà mới, thừa 1 chiếc bếp từ còn nguyên hộp xốp, model AEG HK634250XB, made in Germany. Cụ nào lấy giúp em với nhỉ? Mới tinh, 4 bếp. Giá e thanh lý 12,x; rẻ hơn giá e mua tại bên kia.
Ảnh đây ạ

Cụ nào thông não hộ e phát với ạ, made in Germany mà mã vạch lại 733 (Thụy điển) :-?

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn

Cụ nào thông não hộ e phát với ạ, made in Germany mà mã vạch lại 733 (Thụy điển) :-?
:D ý cụ là gì thế???
Em không hiểu món mã vạch này. Nhưng em trai e xách từ Đức về thì ko chệch 1 ly. Cả đồ vệ sinh trong hình cũng thế, em đã lắp lên rồi đây này

Btw, bếp đã có người sài rồi ạ.

robeo1958

Xe điện

:D ý cụ là gì thế???
Em không hiểu món mã vạch này. Nhưng em trai e xách từ Đức về thì ko chệch 1 ly. Cả đồ vệ sinh trong hình cũng thế, em đã lắp lên rồi đây này

Btw, bếp đã có người sài rồi ạ.
À sr cụ e ko có ý gì đâu nhé ạ :(
Chỉ là e hơi tò mò vì tưởng mã vạch nó thể hiện nơi sx, ví dụ ở VN là 893, Thái là 885,.... Cái này là Đức nhưng lại mã vạch Thụy điển nên e thấy lạ, muốn hiểu thông vấn đề này.

mã vạch chỉ là nơi đăng ký mã vạch sản phẩm, không phải là nơi made in nhé.
Cụ có thể giải thích rõ hơn giúp e với đc ko ạ. Ví dụ VN sx 1 cái bếp gas nhưng lại đăng ký mã vạch của Mỹ rồi dán lên sp có đc ko ạ :-?

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
các cụ cho e hỏi là nhà e đặt bếp từ và bếp gas cạnh nhau, cùng sử dụng thì có nguy hiểm k ạ
Không sao đâu cụ ơi. CHỉ cần lắp cẩn thận em nghĩ ko vấn đề gì chỉ sơ lắp ẩu thôi

Gcar

Xe container
Cụ có thể giải thích rõ hơn giúp e với đc ko ạ. Ví dụ VN sx 1 cái bếp gas nhưng lại đăng ký mã vạch của Mỹ rồi dán lên sp có đc ko ạ :-?
Được ạ, nhưng đăng ký ở đâu thì phải tham gia và đóng phí hàng năm cho cái hội mã vạch tại nước đó.
Mã vạch chỉ đơn giản là tên hàng hóa và hãng sx được mã hóa để dùng với máy quét trong siêu thị. Không liên quan gì đến chất lượng hay nơi sản xuất. Hàng hóa nào cũng có tên, tức là hàng nào cũng có thể được cấp mã vạch.

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em mới đi Tung Của về có tí chia sẻ với CCCM em thì cung đã làm nghề bếp được 7 năm nên cũng có kiến thức đủ dùng để nhìn bếp biết cái bếp nào là xịn là đểu. Sang đó rồi thấy thương dân VN quá mỗi cái bếp CCCM mua về toàn bị x4 lân giá trị trở lên.
Vì từ tay nhà máy => công ty ở VN => Cửa hàng => mô giới kiến trúc ....
Không những thế mà toàn bị Lừa Made in các kiểu ở đây có nhiều ông lớn lắm kể cả những thương hiệu mà chúng ta đã nghĩ nó là hàng của Châu Âu thật thì cũng có ở đây hết. Nhiều thông tin em nói ra chắc các Cụ đang phân phối ở đây chột mất.
THế nên anh em cẩn thận đề phòng nếu cần gì em có thể hiến thân giúp CCCM phân biệt bếp xin bếp đểu chứ em ko cần bán

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
E đang định lấy con Bosch
PIE631FB1E ko biết có ổn ko các cụ, cùng tầm giá thì bọn aeg có nhiều cái hay hơn như là 14 cấp nấu hay 4 vùng riêng biệt, chống tràn :(, e chỉ quanh quanh 13 14tr đổ lại thôi ạ, các cụ cho e là nếu xét độ ổn định thì con này có khá ko ạ, có con AEG 250xb mà đời sâu quá 2011 nên e ko thích lắm ạ
COn này năm ngoái em cũng bán 50 con 1 tháng mà đến giờ cũng chưa ai kêu lỗi đâu cụ toàn ANh em OFFb dùng thôi. Con này cũng đời tầm 2013. GIờ giá tốt hơn nhiều rồi

SOULFEEDMAN

Xe máy
Em cần mấy con công suất của bếp từ Cata ( Tây ban nha ) bếp có 4 mặt , hiện chỉ dùng được 2 vì toi mấy con này ! Cụ nào có nhắn giúp em nhé

Ra chợ Giời Thịnh yên cụ nhé. Mà nom mấy con này của cụ tôi đồ rằng bếp này của a Tập.

Gcar

Xe container
COn này năm ngoái em cũng bán 50 con 1 tháng mà đến giờ cũng chưa ai kêu lỗi đâu cụ toàn ANh em OFFb dùng thôi. Con này cũng đời tầm 2013. GIờ giá tốt hơn nhiều rồi
Sao thằng Bosch nó làm nhiều model giống giống nhau nhỉ? Mấy cái này là tồn kho hay là nó vẫn làm thế?

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sao thằng Bosch nó làm nhiều model giống giống nhau nhỉ? Mấy cái này là tồn kho hay là nó vẫn làm thế?
Nhiều là do nó phan phối cho nhiều nước bác a. 2 mã có thể giống hệt nhau nhưng không khác nhau gì

Mei Haruka

Xe đạp
thank cụ, e đang tăm tia con SIEMENS này https://www.amazon.co.uk/Siemens-IQ500-ed651fpb1e-Integrated-Induction-Ceramic/dp/B07BFSWZBV mà thấy bên EU ít reviews quá hay do dòng này mới nhỉ, ko biết có cụ nào có kinh nghiệm chưa ạ, nếu ko chắc e múc con BOSCH pie631fb1e ạ

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com

Mei Haruka

Xe đạp
Nếu con này thì bác dùng con pie631fb1e thì tốt hơn a.
con này có lỗi j hay là sao ạ cụ, tính ra hơn đc cái gộp 2 bếp với nhìn đẹp hơn tí cụ nhỉ, với e tưởng thương hiệu SIEMENS thì tốt chứ ạ :D, con BOSCH kia dạng ngon trong tầm giá rồi phải ko cụ

robeo1958

Xe điện
Được ạ, nhưng đăng ký ở đâu thì phải tham gia và đóng phí hàng năm cho cái hội mã vạch tại nước đó.
Mã vạch chỉ đơn giản là tên hàng hóa và hãng sx được mã hóa để dùng với máy quét trong siêu thị. Không liên quan gì đến chất lượng hay nơi sản xuất. Hàng hóa nào cũng có tên, tức là hàng nào cũng có thể được cấp mã vạch.
Hay nhể, tks cụ, giờ e mới biết ạ.
Nhưng e vẫn lăn tăn ko hiểu ví dụ cái anh Đức sx cái bếp AEG kia tại sao ko dập luôn mã vạch của Đức, chơi với hội trong nước, đóng phí trong nước không hơn à mà lại phải mò mẫm dập mã vạch và chơi với hội Thụy Điển nhỉ :-?
Ví dụ a VN đóng mã của Thái hay TQ đóng mã Mẽo thì e thấy còn hợp lý hơn

h2k

Xe hơi
em thường hay lấy giấy báo để lau mặt bếp, thấy sạch hơn lau khăn mềm. KHông biết như vậy có được không.

Euro2CityStar

Xe lăn
Nhưng e vẫn lăn tăn ko hiểu ví dụ cái anh Đức sx cái bếp AEG kia tại sao ko dập luôn mã vạch của Đức, chơi với hội trong nước, đóng phí trong nước không hơn à mà lại phải mò mẫm dập mã vạch và chơi với hội Thụy Điển nhỉ :-?
electrolux thuỵ điển

NNS

Xe ngựa
Đơn ggiả vì Aeg tuy made in Germany nhưng lại thuộc tập đoàn Electrolux Thuỵ Điển chứ sao cụ

robeo1958

Xe điện
electrolux thuỵ điển
Đơn ggiả vì Aeg tuy made in Germany nhưng lại thuộc tập đoàn Electrolux Thuỵ Điển chứ sao cụ
À hóa ra vậy, tks 2 cụ, căn bản e ko rõ lại cứ tưởng thương hiệu kia của Đức :D
Mà tiện đây biết 2 cụ thông thạo món này cho e hỏi nhờ tí với. Nhà e cũng định đổi sang bếp từ mà ngân sách dự kiến tầm 15 củ trở lại. Theo các cụ em nên xơi con nào phù hợp ạ. Nhu cầu cũng ko cần phải 3-4 vùng nấu, 2 vùng là đủ thôi ạ. Công suất cao tí vì e thích nấu nhanh