[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

chuot08

Xe lăn
Cái này thì ngon này chứ munchen em lại kg có thông tin,nghi giả nai lắm
Đổi về con này thì em dư ra mấy củ, mỗi tội ko có nướng mực và trước sau phải mua nốt cái hút mùi tương thích cho đồng bộ, thêm cỡ 15 củ nữa. :D

longphúc

Xe tăng
Đổi về con này thì em dư ra mấy củ, mỗi tội ko có nướng mực và trước sau phải mua nốt cái hút mùi tương thích cho đồng bộ, thêm cỡ 15 củ nữa. :D
Em thật số tiền đấy cụ rước 1 em Nhật nội địa mới kính coong về xài,em xài mấy em Nhật thấy rất ưng ý

duongphong

Xe container
Cụ đổi bếp Bosch hay AEG nấu mấy thây nó khác biệt. Gấu em đi mấy nhà toàn bếp hãng lạ, giá chủ đầu tư tính 4-50tr cái bếp từ. Nhưng gấu bảo nấu chả bằng con bếp 16-17tr nhà mình :D

vo nho

Xe điện
;;) ;;) ;;) nên sài nha mấy cụ...chỉ là hơi kén bếp tý thui. :D:D:D

NNS

Xe ngựa
Oạch! Em thấy Made in Gemany mà nhể? Giá cũng khá cao so với AEG, con 2 từ 1 hồng ngoại Munchen GM5860 cũng khoảng 20tr!
dạ, bán đc 1 con bếp từ thổ tả này thằng bán từ đầu nậu nhập đến đại lí ăn đẫm. cụ tránh cho xa các thương hiệu giả cầy này cụ nhé

longphúc

Xe tăng
dạ, bán đc 1 con bếp từ thổ tả này thằng bán từ đầu nậu nhập đến đại lí ăn đẫm. cụ tránh cho xa các thương hiệu giả cầy này cụ nhé
Mà sao nó làm giá cao thế cụ nhể,em tưởng phân khúc đấy nó nằm ở 8-12tr thôi chứ,8-12 em nghĩ cũng ăn dày lắm rồi

NNS

Xe ngựa
Mà sao nó làm giá cao thế cụ nhể,em tưởng phân khúc đấy nó nằm ở 8-12tr thôi chứ,8-12 em nghĩ cũng ăn dày lắm rồi
ờ thì cao thế nó mới thích bán, thích dụ khách mua chứ cụ
nên định mua cái gì, mình nên tìm hiểu kĩ rồi chốt mã, rồi cứ thế tìm mua, chỗ nào lớn lớn, uy tín chút và giá mềm nhất thì mua, chớ có dại đến nơi xem, nghe thằng bán nó hót, chê bai đủ điều cái bếp Bosch, Siemens, AEG, nào là hàng xách tay, ko chính hãng, ko bảo hành vvv để dụ khách mua sang mấy mã bếp thổ tả dán cờ 3 mầu với quảng cáo "hàng đầu châu Âu" nhưng chả có cái sản phẩm mẹ nào bán ở Đức mà chỉ thấy ở vn như Kimate, Muchen, Munic, Spelier, Chef ....

• Vodka
Reactions: rfs

longphúc

Xe tăng
ờ thì cao thế nó mới thích bán, thích dụ khách mua chứ cụ
nên định mua cái gì, mình nên tìm hiểu kĩ rồi chốt mã, rồi cứ thế tìm mua, chỗ nào lớn lớn, uy tín chút và giá mềm nhất thì mua, chớ có dại đến nơi xem, nghe thằng bán nó hót, chê bai đủ điều cái bếp Bosch, Siemens, AEG, nào là hàng xách tay, ko chính hãng, ko bảo hành vvv để dụ khách mua sang mấy mã bếp thổ tả dán cờ 3 mầu với quảng cáo "hàng đầu châu Âu" nhưng chả có cái sản phẩm mẹ nào bán ở Đức mà chỉ thấy ở vn như Kimate, Muchen, Munic, Spelier, Chef ....
Em mẹ già nấu hay luộm thuộm nên em làm cái Nhật bãi Na chỉ đỏ hơn 2 củ mà mãi nó chả hỏng,mấy cái đấy lành mà hỏng thì hỏng mua cái khác cho đỡ tức

.Bo My

Xe lăn
Bếp từ công suất rất lớn, sao dùng ổ cắm được nhỉ? Ổ cắm thường chỉ 16A tương đương c.suất khoảng 3,2kw tối đa thôi. Mà cái gì cs lớn thì nên để yên, không nên rút ra, cắm vào vì khi cắm vào có xác suất cắm lỏng nên phát sinh tia lửa điện khi dùng... Bếp nên có at riêng và ngắt khi không dùng (kiểu nửa tháng hay cả tháng không dùng). Còn dùng hàng ngày thì không cần bật, tắt at khi dùng đâu.
Có loại 3500w thôi, mình mới mua cái Midea 3520 đôi cho người nhà 5 tr, lắp dương âm đều được, có chữ tiếng Việt chiên xào hầm... Mấy bọn trên web để giá rẻ hơn nhưng gọi đến chúng nó gạ mua bếp khác chứ không có hàng.

smart_sharp

Xe tăng
Có loại 3500w thôi, mình mới mua cái Midea 3520 đôi cho người nhà 5 tr, lắp dương âm đều được, có chữ tiếng Việt chiên xào hầm... Mấy bọn trên web để giá rẻ hơn nhưng gọi đến chúng nó gạ mua bếp khác chứ không có hàng.
Bếp đôi mà 3500 W thì nếu ổ chịu được 16A thì em đánh giá là ok vì 16A x 220V = 3520 W rồi. Nhưng em nghĩ hầu hết bếp từ nấu mà có 3 vùng nấu trở lên thì công suất phải lớn hơn thế nên ổ cắm thường không an toàn.

Riochibi

Xe đạp
Có câu hỏi này em đang lăn tăn, mong được các cụ thông thái giải đáp:
Bếp từ thấy có nhiều dòng quá, có vài bên ghi mác Inverter, nhưng thấy các hãng lớn như Bosch lại ko có. Vậy là Bosch ko có hay ko có mà quảng cáo hả các cụ? Có phải có inverter thì sẽ đun liu riu ở mức công suất nhỏ, ko bị dập dềnh lên xuống đúng k?

tranngoclong

Xe buýt
Có câu hỏi này em đang lăn tăn, mong được các cụ thông thái giải đáp:
Bếp từ thấy có nhiều dòng quá, có vài bên ghi mác Inverter, nhưng thấy các hãng lớn như Bosch lại ko có. Vậy là Bosch ko có hay ko có mà quảng cáo hả các cụ? Có phải có inverter thì sẽ đun liu riu ở mức công suất nhỏ, ko bị dập dềnh lên xuống đúng k?
đơn giản vì các thương hiệu cao cấp của Đức như Bosch Siemens , AEG nó mặc định sôi đều ở mọi mức nhiệt rồi cụ ạ , nên nó chả cần cái khái niệm inverter như Nhật

tranngoclong

Xe buýt
Oạch! Em thấy Made in Gemany mà nhể? Giá cũng khá cao so với AEG, con 2 từ 1 hồng ngoại Munchen GM5860 cũng khoảng 20tr!
Made in Germany thì khó gì đâu, chỉ cần thuê 1 nhà máy tại Đức sx vài model là đc phép dập Made IN GERMANY rồi mà , quan trọng thương hiệu đó , cty đó có phải của Đức ko, nếu có thì lên web của nó ra liền à, ở Đức thì web của nó là .de chứ ko có chuyện .com hay .vn đâu ạ

Euro2CityStar

Xe lăn
Link và 1 ảnh trong đó đây cụ:
nó đúng lắp ráp tại germany .
nhưng do bọn thương gia việt .

Quochuy81

Xe buýt
Made in Germany thì khó gì đâu, chỉ cần thuê 1 nhà máy tại Đức sx vài model là đc phép dập Made IN GERMANY rồi mà , quan trọng thương hiệu đó , cty đó có phải của Đức ko, nếu có thì lên web của nó ra liền à, ở Đức thì web của nó là .de chứ ko có chuyện .com hay .vn đâu ạ
1 điều quan trọng nữa là nó có bán ở Đức hay châu Âu kg? Nếu nó được bán thì hàng nó mới tốt, còn kg thì...tránh xa cho lành.:D

Riochibi

Xe đạp
đơn giản vì các thương hiệu cao cấp của Đức như Bosch Siemens , AEG nó mặc định sôi đều ở mọi mức nhiệt rồi cụ ạ , nên nó chả cần cái khái niệm inverter như Nhật
Cảm ơn cụ. Nếu được phiền cụ thông não thêm một chút là thiết bị nào, hay yếu tố nào của thiết bị trong cái bếp giúp đưa đến cái tính năng sôi lăn tăn đều đặn, ko bị ngắt nhả?

longphúc

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Nếu được phiền cụ thông não thêm một chút là thiết bị nào, hay yếu tố nào của thiết bị trong cái bếp giúp đưa đến cái tính năng sôi lăn tăn đều đặn, ko bị ngắt nhả?
Cụ hay nấu món ninh sôi lăn tăn thì làm cái 2 từ 1 hồng ngoại cho đỡ phải ...lăn tăn,hồng ngoại thì lăn tăn thoải mái

Riochibi

Xe đạp
Cụ hay nấu món ninh sôi lăn tăn thì làm cái 2 từ 1 hồng ngoại cho đỡ phải ...lăn tăn,hồng ngoại thì lăn tăn thoải mái
Hồng ngoại ko ổn cụ ạ, em dùng bao nhiêu năm hồng ngoại, vừa nóng vừa chậm, lại bẩn đáy nồi và mặt bếp.

longphúc

Xe tăng
Hồng ngoại ko ổn cụ ạ, em dùng bao nhiêu năm hồng ngoại, vừa nóng vừa chậm, lại bẩn đáy nồi và mặt bếp.
Thì chỉ để cụ dùng cho những món cụ cần lăn tăn thôi mà,dùng xong vệ sinh thì cũng kg đến nỗi bẩn đâu cụ và mấy khi dùng đâu,cụ xài hồng ngoại của mấy hãng xịn xem cũng ổn đấy