[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

chemotech

Xe điện

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mua bếp này có khi phải sắm thêm quả ga du lịch, đề phòng mất điện là đói =.=
Tư duy 4.0 đi cụ. Nhà em dùng 4 năm nay. Chắc ăn bún đậu mắm tôm được 2 lần. Bù lại nấu ăn bật quạt điện cho vợ đỡ vất.
Em chuyển sang dùng bếp từ vì 2 lí do:
1. Mùa hè trong nhà bật điều hòa cho bọn trẻ nhưng bếp thì k quạt, k điều hòa. Mở cửa đi ra đi vào chẳng khác gì từ lò thiêu vào Bắc Cực. Vừa vất vả mà có khi sốc nhiệt ốm ra.
2. Cái bếp ga cứ ngửi thấy mùi ga. Thay bếp vẫn bị, van hết mịa 600k vẫn bị. Em khóa mịa bình ga. Mua bếp từ.
Bếp mới, van mới mang về quê thay cho bà già cái bếp cũ. Còn bình ga mua mới đâu 500k xịn của Petrolimex, mẹ đĩ ở nhà gọi ga bị đổi lấy cái bình chuẩn làng. Rao lên mạng 150k tranh nhau mua. Giải tán sạch sẽ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ nào bán hay biết chỗ bán bếp rommel của đức ko ạ cuối tuần này e định mua 1 chiếc
Cụ vào kinh doanh chuyên nghiệp dạo 1 vòng rồi nhắn tin xin báo giá. Lúc đó cụ tha hồ chọn. Em vừa xúc 4 củ 2. Nhưng nhiều cụ báo có 4 củ, siêu thị rẻ thì phải 6 củ. Chẳng biết sao nó chênh ghê thật. Check mã xuất xứ bằng nhắn tin xác thực, hướng dẫn trên mạng hay trên tem dán ở nhãn. Hình như đầu số 8077 thì phải. Dùng cũng ổn, dễ sử dụng cho người lớn tuổi, công suất vừa phải, k phải lắp đặt gì, nhỏ gọn.
Xuất xứ Đức nhưng sx tại đâu thì k ghi. Em tìm hiểu thì cty này bên Đức lâu đời nhưng nhỏ lắm có 75 nv chỉ sx hàng bình dân cho dân Đức. Chắc lúc đầu có tiếng bán được nên mấy ông Việt xin hợp tác sx tại nước láng giềng theo tiêu chuẩn mà 2 bên thấy hợp lý rồi dán nhãn của Romel, ăn chia %. Nói chung so với mức 4 củ là được. Còn bếp xịn em chưa dùng nên k biết như nào. Độ bền thì chờ thời gian thôi.

Patriots

Xe lăn
Cụ vào kinh doanh chuyên nghiệp dạo 1 vòng rồi nhắn tin xin báo giá. Lúc đó cụ tha hồ chọn. Em vừa xúc 4 củ 2. Nhưng nhiều cụ báo có 4 củ, siêu thị rẻ thì phải 6 củ. Chẳng biết sao nó chênh ghê thật. Check mã xuất xứ bằng nhắn tin xác thực, hướng dẫn trên mạng hay trên tem dán ở nhãn. Hình như đầu số 8077 thì phải. Dùng cũng ổn, dễ sử dụng cho người lớn tuổi, công suất vừa phải, k phải lắp đặt gì, nhỏ gọn.
Xuất xứ Đức nhưng sx tại đâu thì k ghi. Em tìm hiểu thì cty này bên Đức lâu đời nhưng nhỏ lắm có 75 nv chỉ sx hàng bình dân cho dân Đức. Chắc lúc đầu có tiếng bán được nên mấy ông Việt xin hợp tác sx tại nước láng giềng theo tiêu chuẩn mà 2 bên thấy hợp lý rồi dán nhãn của Romel, ăn chia %. Nói chung so với mức 4 củ là được. Còn bếp xịn em chưa dùng nên k biết như nào. Độ bền thì chờ thời gian thôi.
4 củ chắc ship từ tàu sang, còn 6 củ thì từ Đức về, cháu dự thế, nồi ELO cũng vậy cụ ạ, 2 củ từ tàu sang khoảng 3,5 củ thì từ Đức về, bộ ELO của cháu trước đây có chữ Germany bây giờ không thấy có chữ đó nữa

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
4 củ chắc ship từ tàu sang, còn 6 củ thì từ Đức về, cháu dự thế, nồi ELO cũng vậy cụ ạ, 2 củ từ tàu sang khoảng 3,5 củ thì từ Đức về, bộ ELO của cháu trước đây có chữ Germany bây giờ không thấy có chữ đó nữa
4 củ là hàng của các cụ KDCN. 6 củ là của siêu thị điện máy. Cả 2 đều qua cty xuất nhập khẩu, đều có tem. Nhưng em dự là 6 tr đời đầu thì hàng từ Đức. Chứ bây giờ thì khả năng đều từ tàu về. Kể cả Bosch mà 15 củ thì em nghĩ cũng vậy. Quan trọng là cty Đức bán uy tín của mình bao nhiêu.
Em thấy các cty nhập khẩu của Vịt ta rất nhanh nhạy. Cứ có món hàng nào dân trong nước ưa chuộng là có cty nhập khẩu phân phối ngay, in chữ Việt đàng hoàng nhưng em nghĩ chất lượng k bằng hàng gốc được.

Patriots

Xe lăn
4 củ là hàng của các cụ KDCN. 6 củ là của siêu thị điện máy. Cả 2 đều qua cty xuất nhập khẩu, đều có tem. Nhưng em dự là 6 tr đời đầu thì hàng từ Đức. Chứ bây giờ thì khả năng đều từ tàu về. Kể cả Bosch mà 15 củ thì em nghĩ cũng vậy. Quan trọng là cty Đức bán uy tín của mình bao nhiêu.
Em thấy các cty nhập khẩu của Vịt ta rất nhanh nhạy. Cứ có món hàng nào dân trong nước ưa chuộng là có cty nhập khẩu phân phối ngay, in chữ Việt đàng hoàng nhưng em nghĩ chất lượng k bằng hàng gốc được.
Sao bằng hàng gốc được cụ, họ còn bán hàng made in germany lại của hãng Đức mà đố cụ mua được bên Đức

Gcar

Xe container
chuyện buồn cười là hãng Đức, châu Âu thì nó làm tại Tây Ban Nha, TQ cho giảm chi phí, còn VN thì đặt hàng tại Đức luôn để lấy xuất xứ! Hãng Đức 75 người thì may rồi chứ có khi chỉ thuê mấy anh Việt Kiều Đức lắp thì cũng gọi là made in Đức!

henry tran

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi bếp từ đơn tầm 1 củ giờ mua loại nào dùng ổn ạ. Cám ơn các cụ ;;)

cuongdiv

Xe container
Cái này cụ ơi nếu cụ order được, cho cháu con 24 và 28 thì tốt:

https://www.auchan.fr/p-M1674144/gallery?index=0&firstcolor=

View attachment 2035765
Các lão cho e hỏi sao bộ nồi WMF trên Adayroi lại rẻ như này, không biết chất lượng thế nào ạ, e thấy trên amazon.de bán 99.85E mà ở Adayroi bán có 2.3tr

https://www.adayroi.com/bo-4-noi-inox-wmf-diadem-plus-p-1974314?offer=1974314_197036#

https://www.amazon.de/WMF-Glasdeckel-Cromargan-induktionsgeeignet-spülmaschinengeeignet/dp/B0009YHUO6/ref=sr_1_1?s=kitchen&ie=UTF8&qid=1543980428&sr=1-1&keywords=WMF+Diadem+Plus+Topfset,+4-teilig

chemotech

Xe điện
Chất lượng không thể bằng ở Đức ship về, nói cho vuông. Cụ nào thích thẩm định đi mua một bộ rồi cháu ship một bộ về so sánh

cuongdiv

Xe container
Chất lượng không thể bằng ở Đức ship về, nói cho vuông. Cụ nào thích thẩm định đi mua một bộ rồi cháu ship một bộ về so sánh
Đức ship về nhưng phải chọn loại Made in Germany nhưng giá cũng chát hơn sx ở nước thứ ba cụ nhỉ, bộ e gửi link thì chắc chắn sx ở nước thứ ba rồi, có thể là TQ hoặc VN nên mới có cái giá mềm oặt thế và ko thể so chất lượng với đồ made in G đc, nhưng liệu có tệ quá hay không khi vẫn đc mang thương hiệu WMF

chemotech

Xe điện
Đức ship về nhưng phải chọn loại Made in Germany nhưng giá cũng chát hơn sx ở nước thứ ba cụ nhỉ, bộ e gửi link thì chắc chắn sx ở nước thứ ba rồi, có thể là TQ hoặc VN nên mới có cái giá mềm oặt thế và ko thể so chất lượng với đồ made in G đc, nhưng liệu có tệ quá hay không khi vẫn đc mang thương hiệu WMF
Đúng thương hiệu đúng hàng chính hãng thì được cụ ạ, cụ đã trả ít tiền rồi, những bộ vung kính thường nước thứ ba. Những bộ Germany cháu toàn thấy vung kim loại, mua bên Đức loại 5 món thôi cũng tầm 8 củ trở lên rồi

cuongdiv

Xe container
Đúng thương hiệu đúng hàng chính hãng thì được cụ ạ, cụ đã trả ít tiền rồi, những bộ vung kính thường nước thứ ba. Những bộ Germany cháu toàn thấy vung kim loại, mua bên Đức loại 5 món thôi cũng tầm 8 củ trở lên rồi
Vâng,những top set tầm 8 củ trở lên thì thường là bộ mà đáy dập Made in Germany rồi, còn dưới thì thường ko có chữ ấy. Mà e mới ngâm cứu bộ WMF trên chứ chưa đặt ạ :D

Ti Ca

Xe hơi
E đang tính mua bộ nồi fivestar inox 304, chỉ có 1,5tr thôi. Có tin dùng dc ko các cụ

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

lenhhoxung1980

Xe điện
E đang tính mua bộ nồi fivestar inox 304, chỉ có 1,5tr thôi. Có tin dùng dc ko các cụ

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Fivestar dùng ổn mà cụ. Hàng sản xuất tại Việt nam, hơn khối ông mác châu âu, sx tại nhà hàng xóm

xezace

Xe tăng
Nhà em mới nắp con nội địa nhật hitachi ht-k6k, thấy thợ chỉ đi dây điện xong rồi làm cái ổ cắm cắm thẳng vào bếp từ, em có hỏi thợ có cần phải làm cái aptomas o thì thợ bảo o cần, mấy hôm nay em cứ phân vân. Nhờ các cụ thông não. Thanks

tuandrc

Xe đạp
Nhà em mới nắp con nội địa nhật hitachi ht-k6k, thấy thợ chỉ đi dây điện xong rồi làm cái ổ cắm cắm thẳng vào bếp từ, em có hỏi thợ có cần phải làm cái aptomas o thì thợ bảo o cần, mấy hôm nay em cứ phân vân. Nhờ các cụ thông não. Thanks
Nên có aptomat để sau khi sài xong. Để 1 tí rồi tắt, k lẽ bác tính rút ổ cắm sao

Gửi từ Mi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk