[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Hihi, dùng rồi thì cũng chỉ phán đến mức là ok, k sao thôi ;)

Em biết vậy, nhưng kích thước có 57, không thì phải chỉnh sửa cho kích thước rộng ra vậy. Em cũng google rồi, mà thông tin loạn xạ lắm. Nên muốn hỏi bác nào biết hoặc dùng rồi là chuẩn nhất.
Hình như cụ Điện - Điện tử ở bạch mai ý

Các cụ cho em hỏi bếp nhà em bị lỗi đèn đóm chả lên nhưng vẫn đun bình thường thì sửa ở đâu ạ ?
Nó kiểu như 2 bếp từ đơn nấu lẩu ghép vào dưới mặt kính cụ ợ :D

Cho em hỏi bếp FASTER đã cụ nào dùng cho em rì viu với ạ
Vụ mua ở hàng bán bếp nào cũng là hàng chuẩn, chính hãng thôi, quan trọng là giá cụ ợ :)

E đang định mua bếp từ Cata ạ.

Không biết ở đâu bán hàng chính hãng, chuẩn các cụ nhỉ :)

Spike

Xe tăng
Cái bếp nhà em chắc nấu bị trào ra ngoài nên một mặt bếp (nhà em là Bosch, 03 bếp) bị bám quá mà em lau không được, sờ vào nó cứ nhám nhám. Có cụ nào có kinh nghiệm vụ này chưa ạ?

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Cái bếp nhà em chắc nấu bị trào ra ngoài nên một mặt bếp (nhà em là Bosch, 03 bếp) bị bám quá mà em lau không được, sờ vào nó cứ nhám nhám. Có cụ nào có kinh nghiệm vụ này chưa ạ?
Cụ lấy bất kỳ dung dịch tẩy rửa nào mà cọ với khăn mềm, nhà e hay dùng nước lau kính :))

Spike

Xe tăng
Cụ lấy bất kỳ dung dịch tẩy rửa nào mà cọ với khăn mềm, nhà e hay dùng nước lau kính :))
Để tối về em thử phát xem sao. Em vẫn lau bằng cái lọ Denkmit dùng cho bếp từ thì nó chỉ sạch, bóng chứ không bay được mấy cái vết bẩn đã bị đóng két lại ạ :)

congdanhang3

Xe tải
Cụ mua làm gì loại Chị Na ấy, rẻ hẳn thì mua con Rommelsbacher, không thì cứ Bosch, AEG hoặc Nhật nội địa mới mà dùng
Em được tặng tân gia, nhưng chưa nghe thấy tên hãng đó nên phải lên đây hỏi các cụ thông thái ạ

cuongdiv

Xe container
Em được tặng tân gia, nhưng chưa nghe thấy tên hãng đó nên phải lên đây hỏi các cụ thông thái ạ
Có thể người tặng họ cũng không biết, thấy đẹp và hay được quảng cáo ở các siêu thị nên mua tặng thôi ạ, e thì ứ phải chiên gia gì nhưng ngày trc lúc đổi bếp gas sang bếp từ cũng lội các page tìm hiểu và vỡ ra được vài điều ạ :D

danang194

Xe tăng
Có thể người tặng họ cũng không biết, thấy đẹp và hay được quảng cáo ở các siêu thị nên mua tặng thôi ạ, e thì ứ phải chiên gia gì nhưng ngày trc lúc đổi bếp gas sang bếp từ cũng lội các page tìm hiểu và vỡ ra được vài điều ạ :D
Cụ congdanhang3 cứ để dùng coi như là chuột bạch. Vài bữa có kinh nghiệm rồi đổi cái to cao đẹp trai mà dùng. Em cũng đang dùng con TAKA nhái 10 củ mà cũng thấy sướng roài...keke

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Để tối về em thử phát xem sao. Em vẫn lau bằng cái lọ Denkmit dùng cho bếp từ thì nó chỉ sạch, bóng chứ không bay được mấy cái vết bẩn đã bị đóng két lại ạ :)
cụ dùng cái bùi nhùi bằng sắt chấm vs nước rửa kia cọ thật lực...ko thích cọ thì chỉ tay cho gấu nó làm, vừa oai lại được việc

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
cụ dùng cái bùi nhùi bằng sắt chấm vs nước rửa kia cọ thật lực...ko thích cọ thì chỉ tay cho gấu nó làm, vừa oai lại được việc
Cụ đừng đùa thế, cụ kia kỳ thật thì có mà gấu chỉ tay ý :P

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Sao em đăng mà chả thấy bác nào tư vấn cả, hay nick em bị ẩn. Em cũng có nhu cầu đổi bếp ga sang bếp từ, chi phí khoảng 13, 14 tr. Bề rộng bếp nhà em được 57cm, em ưu tiên bếp đôi, hàng nhập khẩu. Em muốn hỏi thêm bếp Apesol là bếp hàng sx TQ hay Châu Âu
cụ xem con này ok kích thước ko, giá same con bosch tàu kia

Spike

Xe tăng
Để tối em làm xem sao, mai không thấy lượn trên này nữa thì các cụ tự hiểu là xác định rồi :D

vaio9700

Xe buýt
cụ NNS chuyên fissler ơi ời, cả các cụ khác nữa, e đang định lấy chiếc này nhưng đáy nó chỉ ghi “germany” ko phải “made in germany” như bình thường, có cụ nào gặp chưa vậy

NNS

Xe ngựa
cụ NNS chuyên fissler ơi ời, cả các cụ khác nữa, e đang định lấy chiếc này nhưng đáy nó chỉ ghi “germany” ko phải “made in germany” như bình thường, có cụ nào gặp chưa vậy
Cái nồi của cụ là dòng Fissler Pari, sx ở éo đâu ý, hắc là china hoặc hongkong, nhưng ko phải ở Đức, nhưng ko sao, vấn chính hãng đấy. Giá nó rẻ hơn kha khá so với hàng made in Gm, do thuế, do giá nhân công vvv

vaio9700

Xe buýt
Cái nồi của cụ là dòng Fissler Pari, sx ở éo đâu ý, hắc là china hoặc hongkong, nhưng ko phải ở Đức, nhưng ko sao, vấn chính hãng đấy. Giá nó rẻ hơn kha khá so với hàng made in Gm, do thuế, do giá nhân công vvv
vâng, chính HÁNG là e mừng rồi, thank cụ, e nợ 1 vod vì đang ko ngồi máy tính ợ

NNS

Xe ngựa
vâng, chính HÁNG là e mừng rồi, thank cụ, e nợ 1 vod vì đang ko ngồi máy tính ợ
Bộ đó ổn mà, nếu bộ topfset 6 (có thêm cái chảo inox) thì đâu hơn 5,5 củ, topf5 thì hơn 4.5 củ, nồi mà made in Gm thì phải tầm gần 8-10 củ hoặc hơn. nồi thì thế là ok dồi, chảo chống dính mới cần xịn vì chảo đểu nó hư nhanh hoặc bị phồng đít chảo