[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

tranngoclong

Xe buýt
cụ cứ khoan tường lỗ phi 3mm hay 5mm chỗ sàn bếp, hay vách bếp cạnh ô lắp bếp từ ấy, rồi dùng cái đinh sắt 5mm buộc sẵn đoạn dây đồng đơn nhiều sợi 2mm dưới tán đinh, rồi đóng thẳng cái đinh đó vào lỗ khoan kia sao cho chặt (ko dùng vít nở nhé) , rồi nối dây tiếp mát từ vỏ bếp-nối với cái đoạn dây trên cái đinh ấy >> rồi bật bếp, dùng bút điện thử ko còn dò cảm ứng ra là ok.
với những Bếp Bosch viền thép, cụ làm thế ko hết đc đâu .

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Cụ xem ảnh 2 cái chảo em mới post ảnh lên nhé! E đang nhờ Cụ ong dat hỗ trợ xem tôi dầu ntn rồi thông tin thêm cho Cụ!
mình thấy rồi, mà chủ yếu hóng cái chảo thép kia xem bắt nhiệt tốt hay ko? với xào có dính như chảo inox hay không ạ?
-còn cái chống dính kia nếu lòng nó làm nhám thật thì dùng chán hơn là ko nhám, vì mình dùng 2 cái fivestar nó cũng nhám lòng thế, tốn dầu mỡ hơn

huonglong611

Xe buýt
Em định mua bếp từ cata cho các cụ ở quê. Các cụ tư vấn cho em nên mua loại nào và mua ở đâu cho chất lượng ạ. Em cảm ơn

Skoda_Favorit

Xe container
mình thấy rồi, mà chủ yếu hóng cái chảo thép kia xem bắt nhiệt tốt hay ko? với xào có dính như chảo inox hay không ạ?
-còn cái chống dính kia nếu lòng nó làm nhám thật thì dùng chán hơn là ko nhám, vì mình dùng 2 cái fivestar nó cũng nhám lòng thế, tốn dầu mỡ hơn
Nó nhám kiểu mịn hơn hàng chảo chuyên dùng để nướng/áp chảo như của Fissler hay Fivestar Cụ à!

coolpix8700

Xe ngựa
đúng ấy nhỉ, khoan bê tông chắc mũi 6mm là nhỏ rồi > nói chung cách làm nó vậy, tùy biến ạ, chỉ là chống dòng dò cảm ứng thôi chứ nó dò thật thì kiểu gì cũng xón tiểu ^-^
Dò thật bác làm tiếp đất tốt mà có áp tô mát thì nổ ngay, nếu không có thì dây sẽ cháy đến tận đồng hồ!
Các bác tìm mua cái cây tiếp đất bằng sắt mạ đồng dài cỡ 2,5 mét, không thích dài thì cắt ngắn bớt đi.
Nội thành HN cứ đóng sâu xuống độ 1 mét là gặp nước, điện trở sẽ đủ để nổ áp tô mát!

Euro2CityStar

Xe lăn
Dò thật bác làm tiếp đất tốt mà có áp tô mát thì nổ ngay, nếu không có thì dây sẽ cháy đến tận đồng hồ!
Các bác tìm mua cái cây tiếp đất bằng sắt mạ đồng dài cỡ 2,5 mét, không thích dài thì cắt ngắn bớt đi.
Nội thành HN cứ đóng sâu xuống độ 1 mét là gặp nước, điện trở sẽ đủ để nổ áp tô mát!
đang bàn nhà chung cư cũ hoặc rẻ ợ .

chemotech

Xe điện
Em định mua bếp từ cata cho các cụ ở quê. Các cụ tư vấn cho em nên mua loại nào và mua ở đâu cho chất lượng ạ. Em cảm ơn
Cụ mua Cata i753 bk đi, chất lượng nhưng không rẻ

ong dat

Xe tăng
Kính nhờ Cụ ong dat hỗ trợ tư vấn xem mấy cái chảo Yoshikawa này em mua bên Nhật về có phải tôi dầu gì không ah?
1. Chảo 28cm: bằng thép dầy khoảng 2,7mm gì gì đó. Trong lòng chảo này đã đen sì rồi:

2. Chảo 20cm: Lòng chảo có vân như kiểu để tăng chống dính (cái muôi cũng thế), cũng dầy ~ 2,7mm.

Cảm ơn Cụ!
Bác phải xem cái chảo của bác có chống dính không (có loại chảo gang hoặc chảo thép có chống dính) vì e thấy nó đen đen và bóng !
Nếu chưa chống dính thì bác tôi dầu như hướng dẫn này nhé:
Và đây nữa:

Euro2CityStar

Xe lăn
nó là loại preseasoning rồi mà
chứ ko phải sơn màu đen
Bác phải xem cái chảo của bác có chống dính không (có loại chảo gang hoặc chảo thép có chống dính) vì e thấy nó đen đen và bóng !
Nếu chưa chống dính thì bác tôi dầu như hướng dẫn này nhé:
Và đây nữa:

NNS

Xe ngựa

Các cụ xem giúp cháu bếp này có phải hàng Đức xịn không?
Bếp Steiger STG-IDK310. Anh bạn cháu bảo hàng Đức ( trên bếp cháu thấy toàn Made in Germany)
cụ vào amazon.de search mà ko thấy cái thương hiệu nào mang tên Steiger thì 10 phần chắc 9 đồ giả
mà Steiger là tên 1 loại .... bia Tiệp=))

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Hix, cháu tìm không thấy trên amazon.de.
Anh bạn cháu mua của shop này http://eui.vn/bep-tu-steiger-stg-idk-310.html.
Còn bảo shop này là đại lý to của bếp từ.
mời cụ.=))
mua món gì các bạn con buôn Vn nỏi nhậu khẩu nguyên chiếc Đức, Mỹ, Anh, Ý mà vô trang web thương mại quê nó tìm hổng ra cái hãng nào tên thế, hoặc search mạng ra toàn tên miền .... tiếng Việt .Vn .... thì cụ hiểu quê nó ở đâu chứ cần gì cao đoán=))
ví dụ như Vn nhan nhản bếp, hút mùi, chậu vòi mang nhãn Faster Italia, hô hố, Ý nó có hãng Faster thiệt, nhưng nó chuyên máy thuỷ lực, máy xây dựng éo gì chứ nó có làm đồ bếp núc bao giờ

Chỉnh sửa cuối:

Euro2CityStar

Xe lăn
Hix, cháu tìm không thấy trên amazon.de.
Anh bạn cháu mua của shop này http://eui.vn/bep-tu-steiger-stg-idk-310.html.
Còn bảo shop này là đại lý to của bếp từ.
cụ vào amazon.de shearch mà ko thấy cái thương hiệu nào mang tên Steiger thì 10 phần chắc 9 đồ giả
mà Steiger là tên 1 loại .... bia Tiệp=))
đúng là linh kiện EGO lắp ráp tại Germany đấy
nhưng thương hiệu tự đẻ ra

Erwin Rommel

Xe hơi
Em đang muốn thanh lý con này- bảo hành 1 năm - Model: Bosch PVS645FB1E, hàng bán chính hãng tại Bosch Đức nhé. Search web ra ngay
Bếp mới tinh nguyên hộp, chưa đấu nối hay sử dụng. Hàng mua chính hãng Đức về đàng hoàng
Lý do thanh lý: Lúc lôi bếp ra cho khách xem, quệt bố nó viền bếp vào tường gây móp nhẹ( như hình)
Cụ nào máu qua em xem trực tiếp,

Bếp bán chưa cụ