[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

tuannghiagtvt

Xe buýt

LIB2112

Đi bộ
e định mua bếp cata ib 772 mà chưa tìm đc chỗ mua ạ, chỗ bán 12tr, chỗ 6tr @@, có bác nào biết địa chỉ bán uy tín mà giá hợp lý 1 tí ở HN ko ạ, recommend e với, tks all!!

chemotech

Xe điện
e định mua bếp cata ib 772 mà chưa tìm đc chỗ mua ạ, chỗ bán 12tr, chỗ 6tr @@, có bác nào biết địa chỉ bán uy tín mà giá hợp lý 1 tí ở HN ko ạ, recommend e với, tks all!!
Cháu thấy cái mẫu này tìm trên net chỉ thấy bán ở VN còn nước ngoài thấy mẫu I753 BK

minhvmu

Xe buýt
Nhà em ngắm mẫu bếp Teka iz 6315 thẫy cũng vừa vừa tầm tiền, các cụ có kinh nghiệm cho em xin ít review về dòng này với ạ.
https://bepnamduong.vn/bep-tu/bep-tu-teka-iz-6315

Em cũng thích AEG, nhưng tìm mãi không thấy loại 3 bếp, vả lại em ở Phồng, chả thấy shop nào bán + bảo hành AEG ở Phồng ạ :(

Euro2CityStar

Xe lăn

vietran

Xe ba gác
Kêu ù ù nhức hết cả thủ. Nấu xong bữa cơm ra đầu óc cứ ong ong như ma làm.

Thế nên ngan già nhà em nó lại quay lại bếp ga.
Mua dính bếp đểu rồi
Bếp nhà em im phắc k nghe 1 tí tiếng nào, nếu mở ngăn kéo phía dưới thì nghe tiếng gió nhè nhẹ tí thôi, đóng vào là im phắc như k bật bếp.
Bếp em Đức nhưng k phải xịn sx Đức là chỉ là sx Thổ nhé.
Trên thị trường giờ 90% là sx tàu, hỏng thì chả hỏng đâu nhưng dùng chán, giá cả thì cũng chênh nhau bữa rượu thôi, cái chính là loạn hết cả thương hiệu và xuất sứ.
Thớt này rất bổ ích để đừng mất tiền oan mà dùng không ra gì

vietran

Xe ba gác
Nhà em chuẩn bị về nhà mới, cũng đang tìm hiểu để sắm bếp từ. Budget tầm 10tr đổ lại thì có lựa chọn nào tốt ko các cụ? Nhờ các cụ tư vấn giúp em nhé. Em cảm ơn.
P/S:
Có đứa em nó đang tư vấn em dùng 2 cái này:
Bếp từ Chefs nhập khẩu nguyên chiếc DIH888
Máy hút mùi Chefs EH-R501E7
Nhà cụ nào đã dùng loại này rồi cho em xin ít review với ạ.
Cảm ơn các cụ.
Cụ tránh xa thằng chefs tàu này ra
12 củ cả VAt (nếu cụ có cty khấu trừ V bớt dc 1 củ còn 11 củ) dc 1 anh Teka 7210 hàng chính hãng Vn phân phối, sx ở châu Âu rồi,

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn

chemotech

Xe điện
Nhà em chuẩn bị về nhà mới, cũng đang tìm hiểu để sắm bếp từ. Budget tầm 10tr đổ lại thì có lựa chọn nào tốt ko các cụ? Nhờ các cụ tư vấn giúp em nhé. Em cảm ơn.
P/S:
Có đứa em nó đang tư vấn em dùng 2 cái này:
Bếp từ Chefs nhập khẩu nguyên chiếc DIH888
Máy hút mùi Chefs EH-R501E7
Nhà cụ nào đã dùng loại này rồi cho em xin ít review với ạ.
Cảm ơn các cụ.
Chefs là hãng của Việt Nam, dòng nhập khẩu chắc là họ thuê bên Đức sản xuất rồi nhập về nên chắc là ngon cụ ạ

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Chefs là hãng của Việt Nam, dòng nhập khẩu chắc là họ thuê bên Đức sản xuất rồi nhập về nên chắc là ngon cụ ạ
đồ điện tử cao cấp mà dùng mấy loại của mấy hãng VN nhái nhái tên nước ngoài này là hỏng rồi
bền hay ko chưa nói, mà nó ương ương, dùng chán, hiệu xuất thấp, giá cũng ko rẻ. nên chọn mấy con hãng lớn lâu năm, nhập khẩu ấy, hoặc đơn giản thì chọn con bếp từ Nhật nội địa mới 100% ấy dùng tốt hơn

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
quat

Thế nên ngan già nhà em nó lại quay lại bếp ga.[/QUOTE
quạt bếp từ nhật nội địa mới 100% nó cũng kêu hơi ồn 1 tí, chứ ko im phắc đâu ạ
Chắc bạn dùng bếp cũ nên quạt nó kém thôi

Thế nên ngan già nhà em nó lại quay lại bếp ga.
quạt bếp từ nhật nội địa mới 100% nó cũng kêu hơi ồn 1 tí, chứ ko im phắc đâu ạ
Chắc bạn dùng bếp cũ nên quạt nó kém thôi

Bồ Nông

[Tịch thu bằng lái]
Mua dính bếp đểu rồi
Bếp nhà em im phắc k nghe 1 tí tiếng nào, nếu mở ngăn kéo phía dưới thì nghe tiếng gió nhè nhẹ tí thôi, đóng vào là im phắc như k bật bếp.
Bếp em Đức nhưng k phải xịn sx Đức là chỉ là sx Thổ nhé.
Trên thị trường giờ 90% là sx tàu, hỏng thì chả hỏng đâu nhưng dùng chán, giá cả thì cũng chênh nhau bữa rượu thôi, cái chính là loạn hết cả thương hiệu và xuất sứ.
Thớt này rất bổ ích để đừng mất tiền oan mà dùng không ra gì
Lão cho em hỏi lão mua hãng gì và ở đâu để em dắt con ngan đến đó em chỉ.
Cái nhà em ngan nó mua gần 2 chục củ kèm bộ nồi hồi Big C khuyến mại. Nhục nhất là bàn ăn bên cạnh rồi nó xào nấu tiếp mồi, ong hết cả thủ. Em mới bảo mài chả mồi thì thôi ra hàng mua cho nhanh chứ vừa mồi vừa bật cái này quá bằng tao nhai mồi với sạn.

vietran

Xe ba gác
Lão cho em hỏi lão mua hãng gì và ở đâu để em dắt con ngan đến đó em chỉ.
Cái nhà em ngan nó mua gần 2 chục củ kèm bộ nồi hồi Big C khuyến mại. Nhục nhất là bàn ăn bên cạnh rồi nó xào nấu tiếp mồi, ong hết cả thủ. Em mới bảo mài chả mồi thì thôi ra hàng mua cho nhanh chứ vừa mồi vừa bật cái này quá bằng tao nhai mồi với sạn.
Em mua Teka tại 280 Nguyễn Trãi, Hà nội, vì thay bếp ga mà k muốn cắt gọt đắp lại mặt đá nên chỉ mỗi 1 mã sp của thằng này vừa, thấy bảo AEg, Bosh cũng tốt nhưng k vừa lỗ khoét nhà em.
Qua tìm hiểu rất lâu thì thấy thằng Teka này dc phân phối chính hãng ở Vn, thăngd 280 kia là đại ký cấp 1, nó phải có khoảng 30 đại lý cấp 1 ở Vn, nhưng cũng loạn trqng web lắm, web xịn hãng là teka.com/vn thì phải.
Bếp im thít k có tí ồn nào chứ k ầm ầm như bếp đơn lẩu ù hết cả đầu, nhưng hơi ghét cái là mỗi lần tăng giảm nhiệt hay hẹn giờ ở bếp nào là phải bấm xác nhận bên bếp đó, vì nó điều khiển chung chứ k rieng bếp nào bếp ý như bếp tàu, nấu rất mượt êm, hơi kén nồi và khi đặt phải chuẩn tâm chứ k báo lỗi ngay, k như bếp tàu đặt lệch thoải mái. Nói chung người Đức tỉ mỉ và chính xác chứ k dễ dãi luộm thuộm.

vietran

Xe ba gác
Chứ ko phải là hàng nhập khẩu à cụ? Bạn ấy khẳng định là hàng nhập khẩu, có tem bảo hiểm gì đó 1 tỷ đồng. Em chưa rõ nó như nào :D
Thì hàng nhập khẩu nước lạ mà cụ, đúng quá nhập khẩu rồi còn gì

trung_c5

Xe đạp
Em đang nghiên cứu mấy cái nồi inox, thấy có fissler với elmich bán trong mấy siêu thị như pico hay nguyễn kim có ok các cụ, lượn lờ thớt này xong e chả biết nên mua gì nữa. Mà nhà e dùng cả bếp ga, ko biết nồi inox mà nấu bếp ga thì có ok ko

chemotech

Xe điện
Em đang nghiên cứu mấy cái nồi inox, thấy có fissler với elmich bán trong mấy siêu thị như pico hay nguyễn kim có ok các cụ, lượn lờ thớt này xong e chả biết nên mua gì nữa. Mà nhà e dùng cả bếp ga, ko biết nồi inox mà nấu bếp ga thì có ok ko
Nồi thì cứ Fissler, Silit hay WMF mà chơi cụ ạ

minhvmu

Xe buýt
Các cụ cho em xin ít review về cái bếp Teka iz 6315 hoặc Teka ib 6315 với ạ.

vietran

Xe ba gác
Thế ko ăn thua cụ nhỉ. Tầm tiền như của em dưới 10tr thì có loại nào ko cụ?
Tầm 10 củ là mua dc hàng Đức chính hãng sx tại Thổ nhĩ kỳ hoặc Tây Ban nha rồi. Dùng mượt và êm chứ k như hàng tàu mác Đức, cụ vào mấy trang web của chính hãng phân phối tại VN ấy, nhưng web cũng nhiều và các đại lý giá chênh cũng vài triệu ( do ông ăn dày, ông chả cần lãi chỉ cần doanh số)