[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Skoda_Favorit

Xe container
Dạ cảm ơn cụ, cụ cho em hỏi thêm so mấy em nhật trên với AEG thì sao ah?
Em kg chuyên nên kg phán được! E chỉ biết AEG hình như là hàng cao cấp của Electrolux! Các cụ tiếp theo sẽ tư vấn cho Cụ!

Anbanhmihp

Xe buýt
Em kg chuyên nên kg phán được! E chỉ biết AEG hình như là hàng cao cấp của Electrolux! Các cụ tiếp theo sẽ tư vấn cho Cụ!
Em cảm ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn, em vừa chốt cái AEG HK634150XB 2 từ, 2 hồng ngoài cụ ạ! Cụ nào đi qua biết về hàng Đức thì chỉ em ít kinh nghiệm với.

Euro2CityStar

Xe lăn
Em cảm ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn, em vừa chốt cái AEG HK634150XB 2 từ, 2 hồng ngoài cụ ạ! Cụ nào đi qua biết về hàng Đức thì chỉ em ít kinh nghiệm với.
nó cũng chỉ dùng sinh nhiệt nấu ăn thôi .
còn việc cho gì trên bếp tuỳ thuộc vào bạn .

đừng nghe chuyện bếp từ chung với hồng ngoại hay hỏng .
vô tư sài đi .

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Cụ chỉ nên care về Điện áp cho chuẩn thôi chứ thông gió thì NSX đã tính rồi lo gì! Nếu cẩn thận thì Cụ ra Hàng Thiếc đặt làm cái tấm inox uốn cong ~2/5 hình tròn (kiểu như máng nước) rỗng 2 đầu về đặt lên chỗ tấm lưới để chặn khỏi lo bắn mỡ, thức ăn xuống dưới mà vẫn tản nhiệt được! Cứ "take it easy" đi Cụ, CCCM trên này dùng đầy! Thương hiệu thì theo em thứ tự: Hi, Mit, Tos, Pa! Bếp Nhật nội địa có cái hay là có cái lò nho nhỏ bên dưới và 1 mặt Hồng ngoại nhỏ! Mặt Bếp của nó theo em trông còn bền hơn mặt kính của mấy thương hiệu Châu Âu! Mấy lời gửi CỤ!
chuẩn đó ạ, nhà mình mua Hitachi, do ban đầu ko KN nên dính cái li oa thêm 3 củ. với bếp nhật NĐ nó ko có hẹn giờ+ khóa trẻ em > hơi dở so với mặt bằng hiện tại.
được cái chất lượng đúng nhật bổn luôn, phù hợp với tầm giá

NNS

Xe ngựa
chọn sao tùy cụ nhưng em khuyên cụ nen chọn bếp từ cả, đưng chọn bếp combine từ +hồng ngoại

Anbanhmihp

Xe buýt
chọn sao tùy cụ nhưng em khuyên cụ nen chọn bếp từ cả, đưng chọn bếp combine từ +hồng ngoại
Cụ chỉ giáo em lý do không dùng chung từ với hồng ngoại được không ạ? Em càng tìm hiểu lại càng hát bài hoang mang .

NNS

Xe ngựa
Cụ chỉ giáo em lý do không dùng chung từ với hồng ngoại được không ạ? Em càng tìm hiểu lại càng hát bài hoang mang .
ko nên xài combine từ và hồng ngoại. bếp Hn tuy lợi đc tí nồi niêu tận dụng cũ, nhưng dở là nó làm mặt kính ố bẩn khá nhanh, ko tẩy đc, mà đun thì lâu và nóng, xài từ quen rồi sẽ chả xài nó nữa. hơn nữa đã mua bếp từ là phải mua cả bộ đồ nồi xong chảo, bếp chật, hơi đâu để những mấy hệ nồi xong cho lỉnh kỉnh.
ngoài ra đun hồng ngoại nóng, khuếch tán nhiệt ra xung quanh và lâu nguội, nó cũng làm nóng board mạch bếp, kính bếp, tản nhiệt chạy lâu hơn vvv nên chắc chắn làm giảm tuổi thọ cả cái bếp. cái này chắc cũng ko đáng kể, nhưng đáng kể nhất là cái mặt bêp hồng ngoại bẩn

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
các bác chuyên bán bếp từ đức cho hỏi gấp; bạn e muốn mua bếp bosch xịn, sản xuất tại đức mà tìm mãi ko thấy shop nào bán.
họ tòan ghi sx tại ý với tây ban nha thôi thì bạn em ko thích

Cuongnh5256

Xe điện
Em định mua bếp này cụ nào tư vấn thêm về thương hiệu Ytaly này với ạ, với lại nên mua bếp từ đôi hay một từ - một hồng ngoại.
Em cám ơn, rượu đã rót sẵn.

Bếp Điện Từ Phím Bấm Zepa 8123,Made In Italy
Mã SP: ZEPA 2I.XLD-8123

• Mã sản phẩm: ZEPA 2I.XLD-8123
  • Xuất xứ: Made in Italy – Công nghệ Inverter siêu tiết kiệm điện
  • Kích thước: 730 x 400 mm
  • Kích thước khoét đá: 670 x 330 mm
  • Thời gian bảo hành: 36 tháng
  • Khuyến mại: Bộ nồi chảo từ cao cấp Elmich, Nhân công lắp đặt, Giao hàng nội thành Hà Nội

NNS

Xe ngựa
các bác chuyên bán bếp từ đức cho hỏi gấp; bạn e muốn mua bếp bosch xịn, sản xuất tại đức mà tìm mãi ko thấy shop nào bán.
họ tòan ghi sx tại ý với tây ban nha thôi thì bạn em ko thích
Bếp từ hinhd như bosch nó đều sx ở Spain nên tìm thế thì ko có là phải cụ ạ. Cái này e cũng ko rõ lắm, cũng có thể bosch nó cũng có nhà máy sx ở Đức nhưng chắc ít, vài mã bếp cao cấp chỉ tiêu thụ tại Đức và rất đắt nên ko có hàng về, hoặc ko có bếp sx tại Đức luôn.
Muốn đồ made in Germany thì xài AEG

NNS

Xe ngựa
Em định mua bếp này cụ nào tư vấn thêm về thương hiệu Ytaly này với ạ, với lại nên mua bếp từ đôi hay một từ - một hồng ngoại.
Em cám ơn, rượu đã rót sẵn.

Bếp Điện Từ Phím Bấm Zepa 8123,Made In Italy
Mã SP: ZEPA 2I.XLD-8123

• Mã sản phẩm: ZEPA 2I.XLD-8123
  • Xuất xứ: Made in Italy – Công nghệ Inverter siêu tiết kiệm điện
  • Kích thước: 730 x 400 mm
  • Kích thước khoét đá: 670 x 330 mm
  • Thời gian bảo hành: 36 tháng
  • Khuyến mại: Bộ nồi chảo từ cao cấp Elmich, Nhân công lắp đặt, Giao hàng nội thành Hà Nội
Em đang bận, ko search, nhưng bếp Âu châu thường ko có bếp 2, 1 từ 1 hồng ngoại càng ko, chắc chắn chỉ có khựa, lại tặng bộ nồi chảo “cao cấp” emich éo gì cũng khựa đểu thì em e Ý nó chắc chả có cái thương hiệu éo nào tên Zepa cả

Anbanhmihp

Xe buýt
ko nên xài combine từ và hồng ngoại. bếp Hn tuy lợi đc tí nồi niêu tận dụng cũ, nhưng dở là nó làm mặt kính ố bẩn khá nhanh, ko tẩy đc, mà đun thì lâu và nóng, xài từ quen rồi sẽ chả xài nó nữa. hơn nữa đã mua bếp từ là phải mua cả bộ đồ nồi xong chảo, bếp chật, hơi đâu để những mấy hệ nồi xong cho lỉnh kỉnh.
ngoài ra đun hồng ngoại nóng, khuếch tán nhiệt ra xung quanh và lâu nguội, nó cũng làm nóng board mạch bếp, kính bếp, tản nhiệt chạy lâu hơn vvv nên chắc chắn làm giảm tuổi thọ cả cái bếp. cái này chắc cũng ko đáng kể, nhưng đáng kể nhất là cái mặt bêp hồng ngoại bẩn
Tiện cụ cho em hỏi luôn máy hút mùi thì nên dùng loại có ống dẫn khí ra ngoài hay loại than hoạt tính không cần ống ạ? Nếu dùng ống thì chiều dài ống khoảng 5m xụ nhé!

NNS

Xe ngựa
Tiện cụ cho em hỏi luôn máy hút mùi thì nên dùng loại có ống dẫn khí ra ngoài hay loại than hoạt tính không cần ống ạ? Nếu dùng ống thì chiều dài ống khoảng 5m xụ nhé!
Đương nhiên là hít ra nó phải hơn chứ cụ, than củi gì gì thì dù xịn đến mấy cái màng lọc đó cũng chả đc bao lâu là hết cmn ... họat, ko bằng cái quạt hút gió tàu vài lít.
Máy hút mùi bếp nói chung cũng ko phải quá chú ý đến nó vì tác dụng của nó cũng chỉ ở mức tương đối thôi, treo cho đẹp là chính, cụ cứ lựa cái nào tiếng êm êm mà công suất hút m3/h cao là đc. Xài hàng âu châu nhw cata, teka dĩ nhiên tốt ơn hàng tàu mà giá cũng vừa, xài của bosch thì đắt phết, 15-20 củ,với em ít xiền có lẽ hơi thừa

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Bếp từ hinhd như bosch nó đều sx ở Spain nên tìm thế thì ko có là phải cụ ạ. Cái này e cũng ko rõ lắm, cũng có thể bosch nó cũng có nhà máy sx ở Đức nhưng chắc ít, vài mã bếp cao cấp chỉ tiêu thụ tại Đức và rất đắt nên ko có hàng về, hoặc ko có bếp sx tại Đức luôn.
Muốn đồ made in Germany thì xài AEG
vâng, nếu là em thì chọn AEG cũng ok, nhưng cô kia cứ muốn Bosch nên khó ạ

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
5m ống thì phải đi ống tiền phong cứng phi 100-110mm, chứ ống mềm kia chỉ có 1 đoạn đi theo máy thôi thì phải

Vâng cụ ạ, bếp nhà cháu là mẫu Steba IK300 cụ ạ, có mẫu IK100 nhưng không đẹp bằng mẫu mới IK300 với kính Schott Ceran. Cháu dùng rất tốt và ổn định, mua ở đâu thì cháu sẽ pm vì cháu không quảng cáo tại thớt. Cháu mua 12 củ nhưng có bảo hành một năm, cụ vác về 10,5 củ là rẻ hơn rồi. Kính cụ, một sự lựa chọn không thể tốt hơn. Trang web của hãng Steba : www.steba.com
Cháu nghĩ bếp của cụ là xịn đấy cụ ạ, có điều nếu nó trục trặc thì đem đi sửa thôi. Còn nồi nhà cụ không nhận cũng có thể do nồi, mấy cái nồi Hàn hàng gốm đế kim loại hay như vậy, nếu bếp nhận thì đun cũng rất lâu sôi, có thể do nó bắt từ kém. Trông cái kính của cụ thế thôi, nhưng dùng lâu thế vẫn trong suốt là hàng xịn, không lởm như mấy cái Teka cháu th
cụ tư vấn tôi đang loay hoay chọn Teka hay Steba

Em đang muốn đổi sang bếp từ mà không biết loại nào tầm giá 12 tr trở lại. A hàng xóm ôm xách tay mẫu Steba ik300 12 tr năm 2015. Giờ e tìm trên mạng mẫu này hơn 7tr mà e sợ không phải hàng chuẩn. E xem mẫu Teka ir 721 cùng tầm giá nhưng sử dụng phím nguồn chung cả 2 bếp nên hơi khó sử dụng, có chỗ tư vấn dùng hãng Arber. Các bác tư vấn cho e mua hãng nào

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Em đang muốn đổi sang bếp từ mà không biết loại nào tầm giá 12 tr trở lại. A hàng xóm ôm xách tay mẫu Steba ik300 12 tr năm 2015. Giờ e tìm trên mạng mẫu này hơn 7tr mà e sợ không phải hàng chuẩn. E xem mẫu Teka ir 721 cùng tầm giá nhưng sử dụng phím nguồn chung cả 2 bếp nên hơi khó sử dụng, có chỗ tư vấn dùng hãng Arber. Các bác tư vấn cho e mua hãng nào
Teka đi cụ