[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Bạch Thảo

Xe tải
Trước anh em cũng nhập 1 đống về để bán
Anh e ở bên Đức nên chỉ có hàng Đức thoai
Có cả mấy cái chảo chống dính nữa .Nchung nồi áp suất hay dao kéo cũng có =))

lucky.win

Xe điện

Cụ nào dùng bếp nhiều kinh nghiệm chỉ giúp nhà cháu với ạ. Nó hiện lỗi như hình ạ!
Vậy hả Cụ, nhà cháu mới mua về, chưa dùng được luôn?
Bếp này nhà cụ là combi cùng với lò nướng.

Trước hết cụ kiểm tra dây điện đấu từ lò vào bếp tất cả ngon lành chưa, nếu cụ chắc chắn chuẩn rồi thì xác định tháo bếp ra ạ, nó đang bị lỗi main.

Bếp của cụ mới cứng chưa dùng thì cũng có thể bị lỗi do vận chuyển, quăng quật ... tháo ra rồi kiểm tra thực tế bằng mắt thường có giắc cắm nào bị lỏng lẻo không. Đấy là những thứ đơn giản nhất mà cụ có thể làm được.

Không hiểu sao cụ lại đi mua combi làm gì cớ chứ, có làm gì thì cũng phải ăn theo cái lò kia.

Gửi cho cụ mã lỗi của nhà sx bằng tiếng Anh cho cụ dễ đọc.

Patriots

Xe lăn

Món này của cụ bị vặn quá tay, cụ thử vặn về 0 sau đó ngắt điện hẳn một phút xem sao? Nếu không ổn thì gọi cho nhà sản xuất

lucky.win

Xe điện

Món này của cụ bị vặn quá tay, cụ thử vặn về 0 sau đó ngắt điện hẳn một phút xem sao? Nếu không ổn thì gọi cho nhà sản xuất
Không liên quan đến vặn quá tay.

Nếu núm vặn sang trái hoặc phải lâu quá 30 giây thì lúc đó có thể 1 hoặc cả 4 vùng nấu sẽ hiện chữ F, chỉ chữ F thôi, còn khi đã thêm chữ E thì nó khác hẳn, hoàn toàn không liên quan đến núm nữa.

Patriots

Xe lăn
Không liên quan đến vặn quá tay.

Nếu núm vặn sang trái hoặc phải lâu quá 30 giây thì lúc đó có thể 1 hoặc cả 4 vùng nấu sẽ hiện chữ F, chỉ chữ F thôi, còn khi đã thêm chữ E thì nó khác hẳn, hoàn toàn không liên quan đến núm nữa.
Một hoặc nhiều vùng nấu có chữ F thì cũng có thể do vặn quá tay, nên phải thử mà loại trừ từng bước, còn nếu không được thì Miele thường có chế độ Reset và không được nữa thì ngắt điện hẳn trong vòng vài phút, tất cả các bước trên không được thì gọi thợ. Vừa nãy cháu vừa gọi cho Miele Kundendienst số 0049 800 2244 666 báo lỗi này thì họ có nói là lỗi FE31 và phải cho thợ Miele đến nhà, tiếc là của cụ ấy đang ở VN, cụ ấy nên gửi sang, quan trọng là cụ ấy đấu chuẩn chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Euro2CityStar

Xe lăn
hoành tráng ko đúng thời điểm rồi .

làm con bếp Freedom của Thermador - BoschSiemens có phải ngon hơn nhiều

lucky.win

Xe điện
Một hoặc nhiều vùng nấu có chữ F thì cũng có thể do vặn quá tay, nên phải thử mà loại trừ từng bước, còn nếu không được thì Miele thường có chế độ Reset và không được nữa thì ngắt điện hẳn trong vòng vài phút, tất cả các bước trên không được thì gọi thợ. Vừa nãy cháu vừa gọi cho Miele Kundendienst số 0049 800 2244 666 báo lỗi này thì họ có nói là lỗi FE31 và phải cho thợ Miele đến nhà, tiếc là của cụ ấy đang ở VN, cụ ấy nên gửi sang, quan trọng là cụ ấy đấu chuẩn chưa?
- Khi đã thêm chữ E thì hoàn toàn không liên quan đến núm vặn nữa (cái này em đã còm), có thể hiểu khi đã có chữ E thì mặc định loại luôn núm vặn ra, nên không cần phải loại trừ.

- Reset hay rút điện hay liên lạc với hãng thì cũng như em đã đưa mã lỗi FE bằng hình ảnh ở trên.

- Mặc dù cụ chủ nói đã đấu dây chuẩn và chính xác nhưng em nghĩ 90% có vấn đề về đấu dây, bị thiếu dây pha L2 hoặc cầu đấu 4 - 5, còn lại 10 % lỗi kết nối main hoặc bản thân main hỏng.

Giờ cụ ý kiểm tra chính xác xem đấu dây chuẩn chưa, nếu chuẩn rồi thì lỗi ở bên trong thôi.

lucky.win

Xe điện
Vậy hả Cụ, nhà cháu mới mua về, chưa dùng được luôn?
Trước mắt cụ kiểm tra lại phần đấu dây.

- Phần dây từ lò nướng lên bếp nó là giắc cắm, và chỉ cắm đúng chiều thì mới được, nhà sx cũng có nói họ làm thế để tránh nhầm lẫn. Phần này chắc không sai được.

- Phần cấp nguồn cho lò nướng, cụ đấu dây theo đúng hình em up dưới đây, cầu đấu dây chân số 1 + 2 + 34 + 5 là xong, nhớ siết dây cho thật chắc tay.

TRIHON

Xe tải
Trước mắt cụ kiểm tra lại phần đấu dây.

- Phần dây từ lò nướng lên bếp nó là giắc cắm, và chỉ cắm đúng chiều thì mới được, nhà sx cũng có nói họ làm thế để tránh nhầm lẫn. Phần này chắc không sai được.

- Phần cấp nguồn cho lò nướng, cụ đấu dây theo đúng hình em up dưới đây, cầu đấu dây chân số 1 + 2 + 34 + 5 là xong, nhớ siết dây cho thật chắc tay.

Vâng, em đang đi công tác, chiều em về làm thử xem và Báo cáo Cụ. Thanks Cụ nhiều đã nhiệt tình chỉ dẫn.

TRIHON

Xe tải
Kính các Cụ! Em mở ra coi thì thợ em nó đấu ntn ạ! Em có chụp luôn cái hình hướng dẫn.

TRIHON

Xe tải

Em vừa mở bếp ra, thợ em nó đấu dây ntn đây các Cụ ạ. Em chụp luôn cái hình hướng dẫn đấu dây trên bếp luôn.

Em vừa mở bếp ra, thợ em nó đấu dây ntn đây các Cụ ạ. Em chụp luôn cái hình hướng dẫn đấu dây trên bếp luôn.
Thấy có chuẩn đâu chứ. Đấu chưa đủ dây và dùng dây hơi nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện

Thấy cầu đấu ở chân 4 + 5, mầu vàng đồng, như thế là dây N là OK.

Dây L cụ làm thêm 2 đoạn dây nữa làm cầu đấu 2 + 1 và 2 + 3 nữa là OK.

Kiểm tra lại cầu đấu 4 + 5 chắc chắn chưa.

Em đang dùng điện thoại, nhìn hơi khó.

Dzon

Xe điện
Em đang định mua 1 con bếp từ Bosch, giá trong tầm hơn chục củ, theo các cụ mã nào thì hợp lý :)

Chinana

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi, hiện cháu đang dùng bếp từ nội địa của nhật, dùng thì Ok nhưng nhiều lúc nấu, nhất là nấu 2 bếp nó cứ nhảy tít tít, phải tắt đi bật lại nó mới chịu nấu, có lúc bật cả 10 lần. Tức quá! Cụ nào dùng loại này có cách cải thiện tình trạng trên, chỉ e với