[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

Patriots

Xe lăn
Cụ mua cái chảo rán của hãng WMF bao tiền, có ổn không ạ? Nhà em dùng bếp từ thấy ổn.
Cụ ơi cái chảo WMF cháu mua dùng đề xào thì cực nóng và nhanh luôn vì tiếp xúc của nó cực tốt, không hề bị vênh, thép kim loại lúc nào cũng bóng loáng, cháu mua chẵn 2 củ. Để rang lạc cũng tốt, vì có 3 đáy (đồ nhà cháu toàn loại 3 đáy) nên sức nóng rất đều nhưng không sợ cháy. Chảo này cháu cũng dùng để rán thịt và nấu mỳ ý nữa. Nam nhi nhưng đôi khi cháu vào bếp nên thích dùng đồ hịn một chút. Cháu quên không khoe bộ dao, thời còn làm bếp trưởng cháu mua 1 con dao nấu thôi đã 115 Euro rồi.

Crusaderland

Xe điện
trước em vào royal city cạnh rạp chiếu phim, các bạn goiiwois thiệu bếp gì 30 triệu, đập bôm bốp chả sao cả, em cũng chẳng nhớ, cái này có phải bếp từ k các bác
Chính xác là bếp từ đó cụ, nhưng mấy cái thương hiệu giới thiệu trong đó nghe tên thì có vẻ Đức nhưng China 100% đó cụ. Muốn Đức hay Tây Ban Nha xịn thì cứ Bosch, Siemens, Fagor, Cata mà giã thôi.

NGUYENQUANGHOA

Xe tải
Nhà cháu cũng dùng bếp từ được mấy tháng rồi. Gấu đi c.tác ở Đức mua về cái bếp CASO 2 bếp. thêm bộ nồi mang về nữa . dùng thấy cũng ổn , tiết kiệm , sạch sẽ, nấu nướng nhanh.
1. Tuy nhiên nếu nhà cụ nào căn ke thì cũng thấy bất tiện phải mua hết lại bộ xoong nồi đầu tư cũng mất thêm mấy triệu.
2. mất đi tính thi vị , không có kiểu "ngọn lửa bập bùng cháy mãi"
3. cái này là riêng cháu thấy bất tiện không nướng mực, nướng trâu gác bếp được

Cái đo đỏ cụ đầu tư cái bếp cồn nho nhỏ. Ai nướng mực bằng ga, mất ngon!

reloaded

Xe tăng
Các cụ tư vấn giúp em ở chung cư thì dùng loại này có ổn không? Em chỉ ngại điện quá tải.

Crusaderland

Xe điện
Các cụ tư vấn giúp em ở chung cư thì dùng loại này có ổn không? Em chỉ ngại điện quá tải.
Cụ phải thiết kế At riêng cho bếp và đi dây riêng chịu tải được khoảng 4-5kW là OK, vì không mấy khi dùng full công suất tất cả các bếp.

cwise

Xe container
Chính xác là bếp từ đó cụ, nhưng mấy cái thương hiệu giới thiệu trong đó nghe tên thì có vẻ Đức nhưng China 100% đó cụ. Muốn Đức hay Tây Ban Nha xịn thì cứ Bosch, Siemens, Fagor, Cata mà giã thôi.
cảm ơn cụ, thấy bảo vật liệu châu Âu, nhưng sx mã lai cụ ạ. em thấy trong ipad nhân viên đưa ra có nhiều nguoi dùng lắm, em thấy thay thế bếp ga là văn minh.

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cháu cũng dùng bếp từ được mấy tháng rồi. Gấu đi c.tác ở Đức mua về cái bếp CASO 2 bếp. thêm bộ nồi mang về nữa . dùng thấy cũng ổn , tiết kiệm , sạch sẽ, nấu nướng nhanh.
1. Tuy nhiên nếu nhà cụ nào căn ke thì cũng thấy bất tiện phải mua hết lại bộ xoong nồi đầu tư cũng mất thêm mấy triệu.
2. mất đi tính thi vị , không có kiểu "ngọn lửa bập bùng cháy mãi"
3. cái này là riêng cháu thấy bất tiện không nướng mực, nướng trâu gác bếp được
thế thì cụ làm cái bếp Nhật 2 từ 1 hồng ngoại, 1 lò nướng ngay bên dưới, Panasonic AS2 11,7tr ngoen choét, mới 100%

Sad Angel

Xe tải
nếu mua 2 cái bếp từ đơn thì cũng rẻ thôi mà :D
bếp từ đơn dùng chán lắm cụ ơi, chỉ dùng nấu lẩu thôi. em ko bao giờ phi hành được trên bếp đơn dù có để min (nếu nó ko sống thì nó sẽ cháy).
Đầu tư bếp đôi là lựa chọn hợp nhí đấy cụ :)

Sad Angel

Xe tải
Em đánh giá cuộc cách mạng giải phóng sức lao động trong gia đình gồm có:

1. Máy giặt + máy sấy quần áo.
2. Bếp từ.
3. Máy rửa bát.
4. Máy hút bụi.

Các loại máy móc trên mang đến sức khỏe, thời gian và sự tiện nghi sử dụng cho con người.
em vod cụ nhá:>

laixe01

Xe container
Ở OF có cụ nào cũng thỉnh thoảng vào bếp như cháu không? Đôi khi nấu ăn rất nóng mà lại không bật được quạt. Cháu thì thỉnh thoảng cũng vào bếp nấu các món đồ ăn Âu. Sau một thời gian dài vận động và dùng song song cả hai loại bếp (1 tháng như vậy) để so sánh thì hôm nay cháu quyết định bỏ hẳn bếp Gas. Cuộc cách mạng nào cũng có nạn nhân, và dưới đây là nạn nhân => chiếc bếp Gas:
Chiếc bếp Gas Rinnai được bỏ ra để lãi một chỗ trống và chiếc bếp từ Steba IK300 với kính Schott Ceran cường lực đã lấp đầy, bếp này lọt vừa khít lỗ bếp cũ nhưng bề ngang bị hụt mất 2,5cm và cháu phải dùng thanh nhôm chữ T cắt bịt lại bên tay phải (không hàn đá vì quá hẹp):
Trở ngại lớn nhất là không biết cái nồi ủ Tiger mua cách đây 4 năm có đun được trên bếp từ không? Vì trên nồi không có ký hiệu, cháu đã thử đưa cục nam châm vào và cục nam châm hút, tất nhiên sau đó đun được trên bếp từ:
Cuối cùng là hai chảo cháu mới mua để dùng cho bếp từ, một chảo để xào và rán của hãng WMF trứ danh bằng INOX toàn bộ, và một chảo rán chống dính với đường gân để khi rán bít tết có những lằn thịt như ta vẫn thấy khi ăn trong nhà hàng, chảo chống dính có thể tháo rời quai để cháu có thể cho cả chảo vào trong lò nướng, bây giờ chỉ đợi có xúc thăn ngoại bò Úc 2kg nữa là có thể làm món thịt bít tết cho 6 người ăn.
Cái quan trọng nhất là nhiệt năng tiêu thụ (điện) trong 1 tháng thì chả thấy cụ nhắc đến ?
Mà nếu lỡ mất điện thì nhịn à cụ?

namtrung478

Xe tải
Em dùng bếp từ 3 năm nay, đầu tư gần sáu mươi củ..... giờ lại chuyển bếp ga.

Sad Angel

Xe tải
Cái quan trọng nhất là nhiệt năng tiêu thụ (điện) trong 1 tháng thì chả thấy cụ nhắc đến ?
điện tốn bình thường cụ ơi, vì bếp từ nóng nhanh tiết kiệm thời gian, ko lâu lắc như anh gas đâu

Crusaderland

Xe điện
Em thì thấy thế này:
- Nhà em trước dùng khoảng 35 ngày là hết bình ga 400 nghìn. Bây giờ dùng bếp từ tháng tiền điện tăng thêm khoảng 200 nghìn. Như vậy là nấu ăn bằng bếp từ tiết kiệm gần 1/2 so với bếp ga.
- Bây giờ năm thì chắc 1,2 lần mất điện. Mỗi lần thì cùng lắm cũng chỉ vài tiếng, với lại mất điện thì cũng chẳng cắm được nồi cơm nên ăn ngoài là thượng sách.

tieulyphidao

Xe tăng
Cái bếp từ đơn lởm lắm. nhất là mấy cái bép từ Media của anh Tập ấy. Nhà cháu nấu lấu bằng cái bếp từ ấy mà Aptomat nhảy liên tục. Thế mà dùng cái bếp từ đôi của Đức thì đun thoải mái chả thấy áp nhảy gì cả.

super_driver

Xe tăng
bếp từ dùng tốt, an toàn và tiết kiệm hơn bếp ga cụ ạ :D

audi 00

Xe tải
Em dùng bếp từ 3 năm nay, đầu tư gần sáu mươi củ..... giờ lại chuyển bếp ga.
Sao thế cụ ? Cụ không hài lòng ạ ?? Bếp từ sạch sẽ mà , dùng ga cứ như trong nhà có bom nổ chậm.

thichlexus

Xe điện
Nó là xu hướng rồi, em nghĩ kinh doanh gas ở thành phố sẽ ngày càng thoái trào do mọi người chuyển dần sang bếp từ, an toàn và tiết kiệm.

Patriots

Xe lăn
Cháu dùng một tháng xen kẽ có tính toán thì trước đây nhà cháu trung bình hết 10k Gas/ngày, dùng bếp từ hết khoảng 7,5k tương đương 75%, nhưng cháu thích sự sạch sẽ, tính tiện dụng, không nóng, quai nồi cũng không nóng, không cháy xoăn, vệ sinh nhanh, an toàn. Tạo cảm giác thoải mái hơn sau một ngày làm việc. Nhất là không phải lo là quên đã tắt bếp chưa? Rồi người già ở nhà. Vì bếp từ tự nhận nồi, nếu không có nồi hay có nồi trên bếp nhưng không có sự điều chỉnh gì sau 60 phút bếp sẽ tự tắt. Cháu đã một lần đến chỗ làm rồi lại đi về vì không nhớ rõ đã tắt bếp Gas ở nhà chưa?