[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

Patriots

Xe lăn
Vai

vãi cụ tư vấn .cụ hiểu 4.5 nó tải cho bao nhiêu công suất k.nhà e bếp từ hitachi +cái tủ lạnh sài dây 2.5 chạy 2 năm nay.k 1 lần nhẩy at
Cháu biết nó tải khoảng bao nhiêu, nhưng trên cụ Rus có tính toán nên dùng dây 6 ly cho riêng bếp từ vì bếp từ khoảng trên 7,2 kw rồi. Vả lại riêng cho bếp từ nên có một đường đấu thẳng vào ắc. Chứ dây 4,5 cụ chạy cùng lúc 2 bếp, lò nướng, lò vi sóng, thì có thể được. Đây còn 2 mặt bếp nữa, lại còn phụ tải nên cháu nghĩ đi riêng tốt hơn. Nếu đấu tiếp vào đường cũ thì khi dùng nên tính toán, đừng bật cả 4 mặt bếp lên.

kodani

Xe tăng
Nhà cháu hỏi tí cái bếp từ hitachi .thấy có ng nói rằng khi dùng xong đợi bếp mát thì tắt hẳn atomat đi.ng thì nói k nên tắt at ,tăt at mỗi lần khởi động lại làm nhanh hư các bộ phận ở trong.các cụ cho cao kién với ạ

Chỉnh sửa cuối:

russoldat

Xe buýt
Vai

vãi cụ tư vấn .cụ hiểu 4.5 nó tải cho bao nhiêu công suất k.nhà e bếp từ hitachi +cái tủ lạnh sài dây 2.5 chạy 2 năm nay.k 1 lần nhẩy at
cụ dùng dây 2,5 có thể ko nhảy aptomat nhưng cẩn thận dây nóng cháy mà ap ko nhảy đấy. Cụ sờ thử xem dây có nóng ko khi cụ bật 2 bếp mức 7-8 nhé. Để đến khi dây cháy rồi đục tường đi dây mới lại mệt đấy :). Còn cái tủ lạnh thì công suất thấp, ko cần quan tâm lắm

Chỉnh sửa cuối:

russoldat

Xe buýt
Nhà cháu hỏi tí cái bếp từ hitachi .thấy có ng nói rằng khi dùng xong đợi bếp mát thì tắt hẳn atomat đi.ng thì nói k nên tắt at ,tăt at mỗi lần khởi động lại làm nhanh hư các bộ phận ở trong.các cụ cho cao kién với ạ
cá nhân em nghĩ cái bếp nó như cái tivi, máy tính,... nên chẳng cần ngắt aptomat làm gì

NNS

Xe ngựa
Nếu bếp nó nguội hẳn rồi thì cắt at cũng chả sao,nhưng rảnh đâu đi canh bếp nguội với tắt tắt bật bật chi cho đồ nó cực vậy?

Patriots

Xe lăn
Cụ phải đọc hướng dẫn của nhà sản xuất, nhưng cháu nghĩ thường bếp đấu thẳng dây vào ắc, thì không phải tắt ắc đâu ạ.

nokia1970

Xe hơi
Vậy là phải đục tường đi dây mới, còn vấn đề mua cửa hàng nào hoặc dịch vụ thuê ship về uy tín nhờ các cụ giúp tôi !!!

russoldat

Xe buýt
Vậy là phải đục tường đi dây mới, còn vấn đề mua cửa hàng nào hoặc dịch vụ thuê ship về uy tín nhờ các cụ giúp tôi !!!
Em thấy thằng besthome này cửa hàng lớn, mua cũng an tâm hơn :). Mẫu mã đa dạng.
Còn muốn rẻ hơn tầm 5-7 củ thì cụ mua xách tay.

chemotech

Xe điện
N
con này mấy bếp và giá rổ thế nào cụ , đọc xong top này cũng thấy máu bếp từ . Phân vân bộ nồi
Cháu có cái này cho cụ đỡ phải phân vân, cái bếp Bosch với 2 bếp từ phía trước, hai bếp hồng ngoại phía sau, để cụ đun được tất cả các loại nồi, bộ nồi ELO 4 nồi ba vung đẹp long lanh, đun bếp từ luôn, chảo rán loại 28 cm hàng cao cấp của Tefal Oliver, chống dính loại tốt nhất, tất cả trọn vẹn 20 củ cụ thấy khỏi phải lăn tăn.

lx125_black

Xe container
Thế là nhà em chưa có cái chảo xào rồi, mới có chảo rán thôi. Lại đầu tư :(

tranngoclong

Xe buýt
Chảo xào nó có thể sâu lòng thế này cụ này, chảo rán là chảo chống dính.
Chảo xào từ của Đức thường nó ko miệng to đít tóp như này đâu cụ à. thường miệng như nào thì đít chảo tương đương như thế , vì chảo xịn nó làm đế lớn để vừa vòng nấu lớn nhất của bếp từ, xong nữa là đế của chảo thường có lớp cách nhiệt nên rất nóng và giữ nhiệt lâu. mà các cụ biết rồi đấy , khi xào , lửa càng to thì càng ngon , đế mà ko lớn chông chênh đảo k cẩn thận là đổ ngay .
Ngu ý của em ạ !!!!

tranngoclong

Xe buýt
Vợ tôi cũng giao nhiệm vụ tìm hiểu để đổi sang dùng bếp từ, nhờ các cụ tư vấn gia đình 5 người nên dùng bếp loại gì và ship hay mua ở cửa hàng nào. (Đọc trao đổi của các cụ tôi thấy loại AEG có vẻ đc nhiều cụ lựa chọn các cụ tư vấn hãng này cho tôi).
Dây điện đang kéo vào bếp là loại 4,5mm dùng cho tủ lạnh, lò nướng, lò vi sóng có cần phải kéo đường riêng mới ko ???. Phương án dự phòng cho ngày mưa bão của các cụ hiện tại là gì: bếp ga du lịch, bếp dầu, ăn ngoài ...
tùy kinh phí cụ đầu tư tổng cộng cho nó (bếo + nồi mới toanh ) hay là cụ muốn tận dụng bộ nồi .? bla bla
5 người thì nên mua bếp 3 hoặc bếp 4 ( bếp 3 đắt hơn bếp 4 ), tiết kiệm thì cụ mua bếp 2 thôi =))
tiết kiệm nữa thì cụ mua bếp cả từ cả hồng ngoại để đỡ phải bỏ nồi cũ đi ( cơ mà bếp kết hợp thế thường ko đc bền ạ )

tranngoclong

Xe buýt
Thực ra lắp at để cho cho trường hợp bất chắc của dòng điện cụ à .
CÒn việc nấu xong tắt at ngay là ko nên , vì khi nấu xong, vẫn còn nhiệt dư trên mặt bếp, quạt làm mát vẫn chạy, các cụ có thể để 1 lúc hoặc ăn cơm xong thì tắt cũng đc , vì nếu các cụ ko tắt thì cũng có rủi ro đấy ( sét ,, dò điện do ko nối đất dẫn đến an toàn tính mạng , tốn điện , ẩm , bla bla )
khi tắt rồi , bật at lên thì các cụ đừng khởi động ngay, đợi trễ khoảng 5s thì khởi động mà nấu ạ. quan điểm của em thì việc tắt bật at đúng cách sẽ chả ảnh hưởng gì đến linh kiện ạ

Patriots

Xe lăn
Chảo xào từ của Đức thường nó ko miệng to *** tóp như này đâu cụ à. thường miệng như nào thì *** chảo tương đương như thế , vì chảo xịn nó làm đế lớn để vừa vòng nấu lớn nhất của bếp từ, xong nữa là đế của chảo thường có lớp cách nhiệt nên rất nóng và giữ nhiệt lâu. mà các cụ biết rồi đấy , khi xào , lửa càng to thì càng ngon , đế mà ko lớn chông chênh đảo k cẩn thận là đổ ngay .
Ngu ý của em ạ !!!!
Cái này là của hãng Roesler nổi tiếng của Đức cụ ạ:
https://www.amazon.de/gp/aw/d/B00FU8MLQI/ref=mp_s_a_1_sc_1?qid=1441083526&sr=8-1-spell&pi=AC_SX110_SY165_QL70&keywords=roesler+wok
Chảo dùng bếp từ nhà cháu xào nấu ngon lành, chẳng đổ bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

lx125_black

Xe container
Cái này là của hãng Roesler nổi tiếng của Đức cụ ạ:
https://www.amazon.de/gp/aw/d/B00FU8MLQI/ref=mp_s_a_1_sc_1?qid=1441083526&sr=8-1-spell&pi=AC_SX110_SY165_QL70&keywords=roesler+wok
Chảo dùng bếp từ nhà cháu xào nấu ngon lành, chẳng đổ bao giờ.
2 Em chảo này về đến HN là khoảng bao xèng các cụ nhỉ?

NNS

Xe ngựa