[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

doanhvu

Xe hơi
em giải đáp cho cụ luôn nhé :
- tê tay, do cụ ko nối đất . lõi trong cí dây to đùng nó có 4 dây, cụ nhìn thấy cí dây nhiều màu ý , cụ nối đất dây đấy cho em. đảm bảo ok , an toàn cho mọi người .
- kêu ro ro : có thể do đế nồi ướt, hoặc do cụ bật power-function điện nhà cụ ko đáp ứng đc hoặc quạt tản nhiệt có vđ, hoặc cụ đun nhiều bếp để công suất cao cùng lúc .
- em thì test nhiều rồi thì thấy khi bắt đầu đặt nồi lên, bật luôn power-function , nó sẽ kêu kiểu xung từ ý , nhưng 1 tẹo là hết
- có gì cụ cứ hỏi em , em tư vấn cho cụ : 0903438317
Cảm ơn cụ, em xin phép lưu số cụ nhé

Patriots

Xe lăn
Bếp Bosch PID675N24E cụ định mua là dòng sản xuất cho châu Á, chứ không phải dòng châu Âu ạ? Tiếc bộ nồi quá thì có thể mua loai 2 quang 2 từ của AEG hoặc Bosch nhưng cháu thấy tốt nhất là mua từ, có điều kiện sắm mới nồi, chảo luôn, cách mạng nên triệt để cụ ạ, à trên có cụ gì kêu lấy than đốt thành điện rồi từ điện lại thành nhiệt sao lại đi vòng thế? Không dùng than tổ ong có phải hơn không? Cái này cháu hỏi lại cụ? Sao thằng người lại đạp cái xe đạp? Tự nhiên lại mang cả người, cả xe? Đi bộ cho lành tiết kiệm triệt để lại khỏe người cụ nhỉ. Có thể cụ nói bla bla, có lực quán tính... Nói thế cho vui thôi, cụ có sự lựa chọn, hoặc là cụ đun than tổ ong mãi. Riêng cháu cạch được bình Ga là cháu thấy ổn rồi.

ngayhomqua1

Đi bộ

Hienhomhinh

Xe hơi
nhà cháu làm cuộc cách mạng từ cuối năm ngoái rồi, tiện hơn hẳn, sạch sẽ lắm

ncn

Xe tải
Thế Cụ bảo em nên mua loại bếp từ gì ạ, luôn tiện lò nương nào luôn
Bếp Bosch PID675N24E cụ định mua là dòng sản xuất cho châu Á, chứ không phải dòng châu Âu ạ? Tiếc bộ nồi quá thì có thể mua loai 2 quang 2 từ của AEG hoặc Bosch nhưng cháu thấy tốt nhất là mua từ, có điều kiện sắm mới nồi, chảo luôn, cách mạng nên triệt để cụ ạ, à trên có cụ gì kêu lấy than đốt thành điện rồi từ điện lại thành nhiệt sao lại đi vòng thế? Không dùng than tổ ong có phải hơn không? Cái này cháu hỏi lại cụ? Sao thằng người lại đạp cái xe đạp? Tự nhiên lại mang cả người, cả xe? Đi bộ cho lành tiết kiệm triệt để lại khỏe người cụ nhỉ. Có thể cụ nói bla bla, có lực quán tính... Nói thế cho vui thôi, cụ có sự lựa chọn, hoặc là cụ đun than tổ ong mãi. Riêng cháu cạch được bình Ga là cháu thấy ổn rồi.

ncn

Xe tải
Cám ơn Cụ, em chỉ ngại đoạn ship hàng về không có bảo hành thôi, mua ở cửa hàng ở đây dù sao cũng sờ tận tay, bảo hành đầy đủ
Chào cụ.
đi qua ko nhằm mục đích bán hàng nhưng có vấp và đã test nên em có góp ý nho nhỏ cho cụ nhá.
- Cụ Đừng có dại mà ôm con Fagor -
- cụ chọn bếp thì nên lấy toàn từ , chứ đừng cả từ cả hồng ngoại - em cam đoan ko bền đâu
- đã test tủng nhiều thì em thấy AEG bây h có vẻ ngon hơn Bosch ( AEG công suất lớn hơn Bosch , giá hạt giẻ hơn ) - AEG là thương hiệu của Electrolux làm riêng cho Đức .
- Lò vi sóng : 1 là cụ chơi lò ở VN , rẻ hẳn cho đỡ, 2 là cụ mua Bosch , Siemen, AEG , hoặc lò Nhật thôi
- Nồi thì em chân thành tự đáy lòng là cụ đừng tham rẻ : em đề cử WMF , Fissler, Silit, Tefal - và đừng có mua ELO ( nồi áp suất Elo thì đc )

bây h mới là phần em bán hàng : tất cả giá em ship về em chấp tất các loại rẻ nhất ở HN :D ( chơi thế cho mấu )
CỤ thích thì call em , em tư vấn miễn phí cho, thích thì em chỉ chỗ ở HN mua uy tín cho ( nếu cụ ko thấy tin tưởng ở em )
dây thép của em : 0903438317

Patriots

Xe lăn
Thế Cụ bảo em nên mua loại bếp từ gì ạ, luôn tiện lò nương nào luôn
Cháu thấy cụ đã quyết như thế mà không muốn chi nhiều tiền quá thì lấy mẫu BOSCH PIE 611F17E cũng ổn, lò nướng thì cháu không có kinh nghiệm vụ này nên chẳng dám đưa ra lời khuyên. Cháu vẫn giữ quan điểm làm cái lò vi sóng xịn có chức năng nướng bằng hơi nóng hay hơn lò nướng như cái Bauknecht MW 179 IN chẳng hạn. Chẳng mấy khi cụ dùng cái lò thì dùng lò này là ổn, mà cụ lại đỡ phải mua cái vi sóng nữa. Chứ cái lò nướng 15-20 củ nói thật với cụ cũng chưa chất lượng gì cả, toàn đồ lởm.

Chỉnh sửa cuối:

ncn

Xe tải
Cái lò Cụ tư vấn ở Việt Nam có không hay phải ship về ạ

lai thue

Xe điện
Nhà cháu nghe theo các cụ cũng làm cách mạng, chơi bếp từ, thay 1 loạt nồi mới, hôm qua mới đi mua mấy cái nồi, nhìn thấy em này, thấy bẩu hàng châu âu, mới đun có 1,2 lần gì đó, chiều nay vợ đang nấu thì nó như này ạ

600k các cụ à, hộp thì gấu vất đi rồi, đen cái nữa là hôm qua lúc thanh toán thì thẻ Visa cũng bị lỗi, thanh toán tiền mặt, hóa đơn vất đi rồi, bây giờ biết chửi ai hả các cụ ơi. Biết thế mua hàng Vietnam cho rẻ

Patriots

Xe lăn
Nhà cháu nghe theo các cụ cũng làm cách mạng, chơi bếp từ, thay 1 loạt nồi mới, hôm qua mới đi mua mấy cái nồi, nhìn thấy em này, thấy bẩu hàng châu âu, mới đun có 1,2 lần gì đó, chiều nay vợ đang nấu thì nó như này ạ

600k các cụ à, hộp thì gấu vất đi rồi, đen cái nữa là hôm qua lúc thanh toán thì thẻ Visa cũng bị lỗi, thanh toán tiền mặt, hóa đơn vất đi rồi, bây giờ biết chửi ai hả các cụ ơi. Biết thế mua hàng Vietnam cho rẻ
Cụ ăn quả lừa đẹp rồi, thương hiệu này sang châu Âu đăng ký, nhưng lại sản xuất tại China từ đó sang thẳng VN chứ chẳng châu Âu châu Iếc gì hết, thế này bảo sao dân ta chẳng tin cửa hàng, toàn lừa lọc nhau. Thương hiệu này đăng ký ở Séc đặt hàng ở China rồi đem qua VN, quy trình nó là thế, còn hồ sơ chế thế nào cháu hổng biết, tuy nhiên hãng Đức nổi tiếng WMF cũng đã có nhà máy tại China sau đó mang sản phẩm chính hãng đó qua VN, hàng của WMF SX tại China không bóng đẹp như sản xuất tại Đức, cũng không có chữ Made in Germany nữa, cái chảo ở #1 của cháu cũng là WMF nhưng là SX tại Đức.

Patriots

Xe lăn
Cái lò Cụ tư vấn ở Việt Nam có không hay phải ship về ạ
Cái lò cháu viết ở VN không có bán, cháu cũng đang máu đây, có cụ gì ở trên Ship nếu 5$ một kg thì ổn, lò này 30kg vị chi là 150 tiền Ship, lò đang bán bên Đức 300 về đến VN hết 500 đô tức 11 triệu là giải pháp tốt nhất cụ ạ. Nó đây, đẹp mỹ mãn sản xuất tại Đức luôn:
http://www.bauknecht.de/mikrowellen--backofen-(freistehend)-mw-179-in-[MW-179-IN]/858917999790/

Euro2CityStar

Xe lăn
Lò nướng thì nhà cháu thấy cụ cứ chọn con Toshiba ND500 hoặc LD530 31lits là tương đối ổn lắm rồi
Vì đằng nào muốn ăn cơm ngon thì cũng phải đầu tư vào nồi hút chân ko của Toshiba thôi . Vẫn phải có đường điện 100V trong nhà .
Chứ cọp với voi giờ ko lại hai anh Pana với Toshiba này đâu .

Euro2CityStar

Xe lăn

Quá nhọ
Thôi chịu khó ra hàng đồng nát kiếm cái vung thủy tinh khác vậy .

manhhab

Xe buýt

elmich là thương hiệu đăng ký tại EU nhưng gia công tại nước thứ 3 cụ ah, giống như kiểu Valentino Creation hay Giovanni thôi.
Bộ nồi Elmich các đại lý ăn hoa hồng nhiều lắm, khoảng 40%, và với giá thành như vậy thì chất lượng sẽ tương xứng.

lai thue

Xe điện
Cụ ăn quả lừa đẹp rồi, thương hiệu này sang châu Âu đăng ký, nhưng lại sản xuất tại China từ đó sang thẳng VN chứ chẳng châu Âu châu Iếc gì hết, thế này bảo sao dân ta chẳng tin cửa hàng, toàn lừa lọc nhau. Thương hiệu này đăng ký ở Séc đặt hàng ở China rồi đem qua VN, quy trình nó là thế, còn hồ sơ chế thế nào cháu hổng biết, tuy nhiên hãng Đức nổi tiếng WMF cũng đã có nhà máy tại China sau đó mang sản phẩm chính hãng đó qua VN, hàng của WMF SX tại China không bóng đẹp như sản xuất tại Đức, cũng không có chữ Made in Germany nữa, cái chảo ở #1 của cháu cũng là WMF nhưng là SX tại Đức.
Quá nhọ
Thôi chịu khó ra hàng đồng nát kiếm cái vung thủy tinh khác vậy .
elmich là thương hiệu đăng ký tại EU nhưng gia công tại nước thứ 3 cụ ah, giống như kiểu Valentino Creation hay Giovanni thôi.
Bộ nồi Elmich các đại lý ăn hoa hồng nhiều lắm, khoảng 40%, và với giá thành như vậy thì chất lượng sẽ tương xứng.
Vỡ cái vung và đổ cả nồi canh đi nữa các cụ à, sợ mạt thủy tinh bắn vào nữa, thôi, nhà cháu mua hàng Vietnam vậy, cho xứng với số tiền bỏ ra

Patriots

Xe lăn
Vỡ cái vung và đổ cả nồi canh đi nữa các cụ à, sợ mạt thủy tinh bắn vào nữa, thôi, nhà cháu mua hàng Vietnam vậy, cho xứng với số tiền bỏ ra
Cái này là đang nấu, vung nóng quá cụ úp ngay xuống bàn đá nên nó vỡ như vậy. May nó không bắn tung tóe.

NNS

Xe ngựa

Châu nào? Elmich là cái thương hiệu của mấy thằng Việt buôn bán đồ chạp po bên Sec nó lập ra, chả có nhà máy nhà móc nào, nó đặt hàng khựa về dán nhãn vô chứ EU nào đâu

Ji Bro

Xe buýt
Em ở có một mình đang tính lấy tạm cái bếp goldsun rẻ bèo cùng mấy cái xong chảo trong bigC, cụ nào có gạch đá gì cái này không để em cân nhắc lại với.