[Công nghệ] Bếp từ âm Panasonic nội địa bị lỗi

khu319

Xe tăng
Bếp Pana nhà em vừa bị tràn vào bếp, khét lẹt rùi, chưa rõ làm sao ko! :((
Bếp Pana không có chế độ tắt khi nước trào ra thì phải cụ ạ. Khét là do nước nó cháy khét thôi ko sao đâu ạ.

Secoxe

Xe tăng
Bếp Pana không có chế độ tắt khi nước trào ra thì phải cụ ạ. Khét là do nước nó cháy khét thôi ko sao đâu ạ.
Nó khét kiểu dây điện cháy cụ ợ, với kinh nghiệm của em thì chắc chắn có vấn đề òi :((, em tắt bếp và attomat, hẹn thợ của 1 cụ bán bếp trên OF đến chiều thứ 2 qua xem giúp rùi cụ ợ. ~X(

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, ổn áp cho con bếp từ này dùng con nào là hợp lý nhỉ? Bao nhiêu KVA?

notabk

Xe máy
cụ mua cái 7kw, nói họ chỉnh đầu ra 200v hoăc 205v là okie, cần mình cho số của người bán, gia khá ổn
Em mua bếp từ Pana F32AS nhà cụ vanducdhbk dùng được khoảng 6 tháng bây h bị lỗi cả hai bên bếp từ đều chỉ tăng được nhiệt lên mức số 6 là không lên được nữa và xuất hiện dòng chữ Nhật màu đỏ nhấp nháy như ảnh. Cụ xem bếp bị lỗi gì nếu hỏng còn BH vì em mới mua được 6 tháng.

Euro2CityStar

Xe lăn
Cứ ăn vạ đi

Nhà iem phận đàn bà hóng bóc phốt thôi.
Em mua bếp từ Pana F32AS nhà cụ vanducdhbk dùng được khoảng 6 tháng bây h bị lỗi cả hai bên bếp từ đều chỉ tăng được nhiệt lên mức số 6 là không lên được nữa và xuất hiện dòng chữ Nhật màu đỏ nhấp nháy như ảnh. Cụ xem bếp bị lỗi gì nếu hỏng còn BH vì em mới mua được 6 tháng.

khu319

Xe tăng

Cái này do cụ đặt chế độ thì phải, em nhớ có lần sử dụng bếp nhà bà chị.

AMMA

Xe tăng
nhà em mua con bếp từ âm Pana của 1 cụ nhà mình, dạo này thỉnh thoảng có trường hợp bật bếp nhưng 2 bếp từ không chạy.
nguồn và đèn báo vẫn vào bình thường, quạt thông gió vẫn chạy nhưng bếp không nóng và cái đèn báo ở bên góc trái không sáng.:-o
em không biết tại đâu, tắt đi bật lại cũng không được.^:)^^:)^^:)^
hôm nay cũng bị thế, em thử vừa bật bếp từ, vừa bật lò nướng hoặc hồng ngoại thì nó lại hoạt động được\:D/\:D/
các bác đã sử dụng hoặc có kinh nghiệm giải quyết cho em vụ này với.
bếp nhà em là mẫu KZD32AS2

update: sau gần 2 tuần lắp qua ổn áp và theo dõi thì em chưa thấy xuất hiện lại hiện tượng không chạy nữa.
em sẽ tiếp tục theo dõi thêm và update, nhưng khả năng cao là do nguồn điện không ổn định (cũng như lời cụ bán bếp và các cụ khác phán).
Gay nhỉ, hàng mua mới hay cũ hả cụ. Hàng còn bảo hành không?

AMMA

Xe tăng
cụ gọi ai có chuyên môn đến xem cho.con bếp nhà em nấu xong còn nóng quạt tự bật thổi khí nóng ra.thì bà già em lại bảo ko nồi vẫn chạy nên bà rút sừ điện ra :))
Cái này là quạt làm mát mặt bếp. Cụ lưu ý nấu xong thì đặt xong nồi xuống. Đúng đặt lên quạt này làm mát luôn cái nồi nhà cụ, như vậy quạt sẽ nhanh hỏng hơn.

ASD

Xe tải

Cụ bấm nhầm vào nút rán, (nút này cạnh mũi tên sang trái ) chứ không phải nấu

dexom

Xe Cứu Trợ
Em hóng hớt xem có nên thay bếp ko :|

AMMA

Xe tăng
AEG thì dùng tôts hơn nhỉ
Em đang dùng con ấy bếp hồng ngoại đây. Thấy không ổn lắm, đủ nhiệt lại ngắt, nhiệt không điều chỉnh bằng chiết áp, mà bằng rởm nhiệt.
Còn bếp từ thấy 1 bác dùng thấy màn hình điều khiển bị gạch dọc dần, không hiểu vì sao, chắc do khí hậu Vn.

AMMA

Xe tăng
Cụ bấm nhầm vào nút rán, (nút này cạnh mũi tên sang trái ) chứ không phải nấu
Chắc là rán nên không được tăng nhiệt cao. Nhu bếp từ nhà em thấy các chế độ như Lẩu có thể tối đa nhiệt, đun dùng tầm 2 tiếng, chế độ đun nước chưa được tối đa nhiệt nhưng 15 phút là tự ngắt, cháo thì số bé nhất thời gian cho nấu 2 tiếng.

Euro2CityStar

Xe lăn
Biết rồi mới hỏi =))
Em đang dùng con ấy bếp hồng ngoại đây. Thấy không ổn lắm, đủ nhiệt lại ngắt, nhiệt không điều chỉnh bằng chiết áp, mà bằng rởm nhiệt.
Còn bếp từ thấy 1 bác dùng thấy màn hình điều khiển bị gạch dọc dần, không hiểu vì sao, chắc do khí hậu Vn.