[Funland] Bệnh xá OF: Phòng chẩn trị đa khoa Đông Y (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

08512

Xe điện
Kụ cho e xin ít ảnh ạ. Vì chưa chắc kụ đã "đoán" đúng. E mà nghe kụ không khéo lại chẩn đoán sai, lại sai cả đôi ta :D
ảnh đây , cụ bắt bệnh giúp nhà cháu với

Cái này cháu vừa chụp xong

Mấy cái này chụp hôm trước, ko đc rõ lắm

Nếu cần phải đưa đến nhà cụ khám thì em sẽ đưa, em biết nhà cụ ở đâu rồi.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Ì
Nếu cần phải đưa đến nhà cụ khám thì em sẽ đưa, em biết nhà cụ ở đâu rồi.

vậy thì tốt nhất là kụ đưa cháu qua e đi.
Hình ảnh này chắc chắn không phải là mề đay đâu kụ ạ.

08512

Xe điện
Ì

vậy thì tốt nhất là kụ đưa cháu qua e đi.
Hình ảnh này chắc chắn không phải là mề đay đâu kụ ạ.
Vâng, thế e sẽ qua làm phiền cụ vậy. Cụ cho em xin thời gian nào trong ngày qua cụ thì tiện, và cho e lại luôn địa chỉ nhà cụ nhé( lần trước e vào ngõ nhà cụ rồi nhưng bây h ko còn nhớ chính xác)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
F1 nhà cháu 6 tuổi đêm ngủ *** dầm khủng khiếp 4 đến 5 lần...~X(
Gấu mất cả tháng trời thức đêm để canh tập cho cháu mà k ăn thua gì cả...:-&
Cụ sâu có loại dây gì thật dai k hôm nào E đưa cháu ra cụ buộc giúp cháu nó nhé...=))
Cuối tuấn này hoặc đầu tuần sau cụ có đi công tác xa k vậy

Tình hình kụ tập tọe làm bác sĩ đến đâu rồi?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Vâng, thế e sẽ qua làm phiền cụ vậy. Cụ cho em xin thời gian nào trong ngày qua cụ thì tiện, và cho e lại luôn địa chỉ nhà cụ nhé( lần trước e vào ngõ nhà cụ rồi nhưng bây h ko còn nhớ chính xác)

Sáng thứ 2 kụ nhé, kụ đt cho e trước khi đi để e đọc địa chỉ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cám ơn cụ đã khám và bốc thuốc cho F1 nhà cháu, hôm nay đã cho uống rồi ạ, cũng may là cháu chịu uống

Kụ nhớ nhắc cháu uống nhiều nước nhé.
Chúc ái nữ của kụ chóng khỏi!

cunilo

Xe hơi
cụ sâu ơi.chả là nhà em dược cho 1 cặp nhung hươu.Gấu nha em làsm sạch, xay nhuyễn, hấp cách thủy rồi bi h định cho f1 ăn (f1 nhà em là boy 9 tuổi - 23kg- 130cm).may mà em đi ctac về phát hiện ra nên cấm được nhưng em và Gấu đang cãi nhau vụ này.cụ cho em tí lời khuyên với.em là em chỉ tin vào cụ thôi đấy :D

P/S: tiện đây em hỏi luôn là có nên cho f1 nhà em ăn cao ngựa ko ạ.vì nhà em trồng được

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
cụ sâu ơi.chả là nhà em dược cho 1 cặp nhung hươu.Gấu nha em làsm sạch, xay nhuyễn, hấp cách thủy rồi bi h định cho f1 ăn (f1 nhà em là boy 9 tuổi - 23kg- 130cm).may mà em đi ctac về phát hiện ra nên cấm được nhưng em và Gấu đang cãi nhau vụ này.cụ cho em tí lời khuyên với.em là em chỉ tin vào cụ thôi đấy :D

P/S: tiện đây em hỏi luôn là có nên cho f1 nhà em ăn cao ngựa ko ạ.vì nhà em trồng được

theo em thì không cần/nên dùng bất cứ loại thực phẩm chức năng nào, khi mà cơ thể khỏe mạnh, hấp thu bình thường. (trong trờng hợp này cao ngựa và nhung hươu của kụ đóng vai trò thực phẩm chức năng thôi, vì ngoài chuyện hơi gầy thì cháu nó không vấn đề gì khác đúng không ạ?)

hoanch

Xe hơi
Cũng hay có cái thớt này của cụ nhiều lúc cần phết :D

cunilo

Xe hơi

theo em thì không cần/nên dùng bất cứ loại thực phẩm chức năng nào, khi mà cơ thể khỏe mạnh, hấp thu bình thường. (trong trờng hợp này cao ngựa và nhung hươu của kụ đóng vai trò thực phẩm chức năng thôi, vì ngoài chuyện hơi gầy thì cháu nó không vấn đề gì khác đúng không ạ?)
vâng cụ ạ.trộm vía f1 nhà em ít đau ốm nhưng có cái tội to nhất là ăn chậm 60p mới ăn xong một bát cơm.mà Gấu nhà em thay đổi món liên tục or hỏi f1 thích ăn.gì thì nấu. gấu muốn cho ăn Nhung để tăng hấp thu ạ.

cám ơn cụ nhiều

mr.hailua

Đi bộ
Bác sau ơi thường cuối tuần bác có rảnh không ạ, em muốn ra chỗ bác, bác khám cho em với ạ. Em chắc bị vẩy nến thể giọt mất rồi (êm ngâm cứu trên doctor google thấy có vẻ thế), em cứ nghĩ bị nổi mề đay hay bị dị ứng mùa lạnh thôi vì mọi năm em chỉ bị ở dưới bắp ống đồng thôi, dưng cơ mà mùa lạnh năm nay bị mãi giờ không khỏi, mà lại lên cả trên đầu nữa chứ, mà gầu nhiều quá, trắng phau phau. Lưng bị lấm chấm, trước bụng bị lấm chấm.
Hiện tại em bôi thử Diprosalic thì thấy đỡ được một thời gian nhưng sau lại thấy có, hiện tại em đang bôi đến tuýp thứ 3 rồi ạ, ngoài ra em còn gội cây mắt quỷ, lá đỏ, trong thì uống 2 loại thổ phục linh và cải ma, như vậy có sao không bác?

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
Nhà cháu tạo cái thớt riêng mà xem chừng không được sự chú ý của các thầy lang trên OF,cháu xin phép được mạnh dạn post vào đây.Kính mong các cụ xem hộ.

Cháu bị hôi miệng
Híc,
Cháu bị hôi miệng các cụ ơi
Đi khám thì không phát hiện được nguyên nhân,đợt cháu khám ở Bạch Mai,bác sĩ nghi do hở van dạ dày nên cho cháu uống thuốc chống tiết dịch dạ dày và 1 số thuốc #,nhưng đến nay đã hơn 1 năm mà bệnh tình vẫn không hề thuyên giảm
Cháu cũng không thể hiểu nổi tại sao cháu bị cái bệnh này nữa,răng miệng vệ sinh có thể nói là cực sạch (sau bữa ăn súc miệng nước muối,ngày đánh răng 2 lần,trc và sau khi ngủ...)
Chẳng lẽ khoa học đến thế kỷ 21 hiện đại là thế mà cái bệnh này vẫn ko chữa dc sao

-------------------------
[update]
Có khi nào là do ở họng kô các cụ,cháu search google thì thấy bệnh này có thể do nguyên nhân nữa là vùng họng-nhiều khe lồi lõm làm đọng lại thức ăn,phát sinh mùi hôi ???
Mỗi lần vệ sinh răng miệng cháu đều súc miệng + súc họng = nước muối nhưng vẫn ko có chiều hướng giảm 8-x
[update tiếp]
Tháng 10 năm 2012,sau rất nhiều băn khoăn và trăn trở,cháu đã quyết tâm đi cắt bỏ amidan.Vì trước đó thỉnh thoảng cháu lại bị viêm họng,viêm amidan hốc mủ.Đợt đó cháu làm ở viện Bạch Mai-Khoa TMH.Bác sỹ chỉ khuyên là nên chữa trị = thuốc
Cháu có trình bày nguyện vọng là xin được cắt bỏ vì nghi nó là nguyên nhân gây ra chứng hôi miệng.Bác sỹ cũng có nói lại là trong TMH thì nguyên nhân gây HM hàng đầu là Viêm xoang,sau đó mới đến Amidan.Viêm xoang thì cháu khám không có vấn đề gì cả.Vậy là cháu quyết định từ bỏ cái Amidan đã gắn bó với mình hơn hai chục năm trời với hi vọng là sẽ hết chứng HM.Tuy nhiên đến giờ thì cháu đã hói hận vì cái quyết định đó

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Nhà cháu tạo cái thớt riêng mà xem chừng không được sự chú ý của các thầy lang trên OF,cháu xin phép được mạnh dạn post vào đây.Kính mong các cụ xem hộ.

Cháu bị hôi miệng
Híc,
Cháu bị hôi miệng các cụ ơi
Đi khám thì không phát hiện được nguyên nhân,đợt cháu khám ở Bạch Mai,bác sĩ nghi do hở van dạ dày nên cho cháu uống thuốc chống tiết dịch dạ dày và 1 số thuốc #,nhưng đến nay đã hơn 1 năm mà bệnh tình vẫn không hề thuyên giảm
Cháu cũng không thể hiểu nổi tại sao cháu bị cái bệnh này nữa,răng miệng vệ sinh có thể nói là cực sạch (sau bữa ăn súc miệng nước muối,ngày đánh răng 2 lần,trc và sau khi ngủ...)
Chẳng lẽ khoa học đến thế kỷ 21 hiện đại là thế mà cái bệnh này vẫn ko chữa dc sao

-------------------------
[update]
Có khi nào là do ở họng kô các cụ,cháu search google thì thấy bệnh này có thể do nguyên nhân nữa là vùng họng-nhiều khe lồi lõm làm đọng lại thức ăn,phát sinh mùi hôi ???
Mỗi lần vệ sinh răng miệng cháu đều súc miệng + súc họng = nước muối nhưng vẫn ko có chiều hướng giảm 8-x
[update tiếp]
Tháng 10 năm 2012,sau rất nhiều băn khoăn và trăn trở,cháu đã quyết tâm đi cắt bỏ amidan.Vì trước đó thỉnh thoảng cháu lại bị viêm họng,viêm amidan hốc mủ.Đợt đó cháu làm ở viện Bạch Mai-Khoa TMH.Bác sỹ chỉ khuyên là nên chữa trị = thuốc
Cháu có trình bày nguyện vọng là xin được cắt bỏ vì nghi nó là nguyên nhân gây ra chứng hôi miệng.Bác sỹ cũng có nói lại là trong TMH thì nguyên nhân gây HM hàng đầu là Viêm xoang,sau đó mới đến Amidan.Viêm xoang thì cháu khám không có vấn đề gì cả.Vậy là cháu quyết định từ bỏ cái Amidan đã gắn bó với mình hơn hai chục năm trời với hi vọng là sẽ hết chứng HM.Tuy nhiên đến giờ thì cháu đã hói hận vì cái quyết định đó
@Kụ Tuyendv: E pm đơn thuốc cho kụ mà không được. Viết trên tường của kụ cũng không được kụ ạ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bác sau ơi thường cuối tuần bác có rảnh không ạ, em muốn ra chỗ bác, bác khám cho em với ạ. Em chắc bị vẩy nến thể giọt mất rồi (êm ngâm cứu trên doctor google thấy có vẻ thế), em cứ nghĩ bị nổi mề đay hay bị dị ứng mùa lạnh thôi vì mọi năm em chỉ bị ở dưới bắp ống đồng thôi, dưng cơ mà mùa lạnh năm nay bị mãi giờ không khỏi, mà lại lên cả trên đầu nữa chứ, mà gầu nhiều quá, trắng phau phau. Lưng bị lấm chấm, trước bụng bị lấm chấm.
Hiện tại em bôi thử Diprosalic thì thấy đỡ được một thời gian nhưng sau lại thấy có, hiện tại em đang bôi đến tuýp thứ 3 rồi ạ, ngoài ra em còn gội cây mắt quỷ, lá đỏ, trong thì uống 2 loại thổ phục linh và cải ma, như vậy có sao không bác?

Vâng, trước khi đến khám bác đt cho e theo số đt ở chữ kí nhé.
Còn bài thuốc bác hỏi thì e chưa có kinh nghiệm dùng trong trường hợp này nên không dám bàn.

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
@Kụ Tuyendv: E pm đơn thuốc cho kụ mà không được. Viết trên tường của kụ cũng không được kụ ạ.
hic,sao thế cụ nhỉ :(
Hay cụ cho em cái mail được không ạ? Mail em là tuyendv5@viettel.com.vn
Em cảm ơn cụ nhiều

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em cảm ơn cụ nhiều

Thôi e cứ post lên đây luôn nhé kụ.
@all: đơn thuốc này không dùng cho mọi trường hợp, mọi sự sao chép khác nếu không may xảy ra biến chứng e không chịu trách nhiệm)
Kụ mua thuốc theo đơn này nhé, thuốc có thể mua rất dễ ở các hiệu thuốc bắc

(xóa đơn thuốc vì không dùng cho mọi bệnh nhân)

mỗi ngày sắc 1 thang, cho vào 2,5L nước, đun sôi để nhỏ lửa đến khi còn 1L, uống rải rác, hết trong ngày (uống ít một)
Không để thuốc qua đêm.

trong thời gian uống thuốc kụ cần kiêng: măng, cà, thịt gà.

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em cảm ơn cụ nhiều

Chẳng hay kụ đã đọc được bài và mua được thuốc chưa?

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn

Chẳng hay kụ đã đọc được bài và mua được thuốc chưa?
Nhà cháu cảm ơn cụ,mấy hôm nay cháu không vào dc OF nên giời mới thấy được reply của cụ.
Lời đầu tiên xin cảm ơn cụ đã nhiệt tình với trường hợp của cháu,cháu sẽ sớm đi mua thuốc về sắc uống ạ,Tình hình cotheesnaof cháu sẽ thông báo với cụ ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng