[Funland] Bệnh xá OF: Phòng chẩn trị đa khoa Đông Y (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

what_is_love

Xe tăng
Ơn giời hôm nay em đã được bs Sauken khám và kê đơn điều trị bệnh viêm dạ dày cho em rất tận tình ạ. Dưng mờ bs chỉ định em PHẢI KIÊNG BIA RƯỢU VÀI THÁNG ( trong khi em là Mama tổng quản nhà Bia ). Em làm thía lào bi chừ bs ơi:((:((:((:63::63::63:
mợ lại gặp em nhá ;))

what_is_love

Xe tăng
Đàn ông có tửu là có sắc. Em cũng thía. Nhưng tửu với em nà phụ cụ ợ,cụ chữa được cho em không
her... là cụ chăng? ;))
sori cụ, ava của cụ làm e tưởng.. nhà em cso cái món thuốc gia truyền gọi là " bổ âm, bổ dương, bổ giường, bổ chiếu" cụ mún thử hem? :D

sakuda

Xe điện
Sao bác sỹ cứ để bịnh nhưn kừa nhau mãi thế này à?

lyhoa75

Xe điện
her... là cụ chăng? ;))
sori cụ, ava của cụ làm e tưởng.. nhà em cso cái món thuốc gia truyền gọi là " bổ âm, bổ dương, bổ giường, bổ chiếu" cụ mún thử hem? :D
Cóa,cho em xin téo món ra chuyền nhà cụ với. Em nà em khoái món đó lém.

nhimbi

Xe buýt
Cụ Sâu cho em hỏi la nêu em muốn dùng nhung hươu thì co phải gặp BS ko và mua ở đâu uy tín?

wall

Xe tăng
Cụ sauken giúp em cái nhỉ... polype túi mật

Hôm nay em đi khám sức khỏe, vẫn gan nhiễm mỡ, lại còn thêm cái polype túi mật 3mm.. Bsy bảo ko sao cả sống chung với nó

Cụ có tư vấn gì giúp nhà cháu cái, ăn uống gì, tập luyện thể thao gì cho nó biến mất không cụ?>

Cảm ơn cụ...

Chúc mừng năm mới 2012 luôn, mong không ai bênh tật gì...

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Hôm nay em đi khám sức khỏe, vẫn gan nhiễm mỡ, lại còn thêm cái polype túi mật 3mm.. Bsy bảo ko sao cả sống chung với nó

Cụ có tư vấn gì giúp nhà cháu cái, ăn uống gì, tập luyện thể thao gì cho nó biến mất không cụ?>

Cảm ơn cụ...

Chúc mừng năm mới 2012 luôn, mong không ai bênh tật gì...
Bác sĩ khuyên chuẩn rồi, cụ chỉ cần nhớ khám sức khỏe định kỳ mỗi 3 - 6 tháng là được:))

wall

Xe tăng
Thanks cụ

Hê hê, em vừa đọc có cụ bảo còn bị 5mm, cụ nhịn ăn 12 ngày, uống nước chanh và tập yoga thế là hết

Thôi em nhịn ăn thịt chuyển ăn rau + đạp xe tập thể theo dưỡng sinh xem sao vậy, 6 tháng sau đi khám lại, tự nhiên lại sinh ra cái lo lắng :D

Gan thì vẫn nhiễm mỡ, vì vẫn thèm thịt, và bia rượu ứ kiêng được vì ..nể :)

Aids

Xe điện
Biến mất thì chẳng có thuốc gì cho nó biến mất được cả, trừ khi bác sĩ chẩn đoán hình ảnh bảo nó biến mất thì nó biến mất vì có ai nhìn thấy nó được đâu ngoài mấy bác này. Theo ý kiến tôi nếu không đau đớn gì thì hãy mặc kệ nó . Còn khi có 1-2 đợt đau sốt dưới sườn phải thì làm lại chẩn đoán tổng thế xét cắt túi mật nội soi.
Bon courage
Aids

wall

Xe tăng
Biến mất thì chẳng có thuốc gì cho nó biến mất được cả, trừ khi bác sĩ chẩn đoán hình ảnh bảo nó biến mất thì nó biến mất vì có ai nhìn thấy nó được đâu ngoài mấy bác này. Theo ý kiến tôi nếu không đau đớn gì thì hãy mặc kệ nó . Còn khi có 1-2 đợt đau sốt dưới sườn phải thì làm lại chẩn đoán tổng thế xét cắt túi mật nội soi.
Bon courage
Aids
Bác sỹ bảo phải > 10mm mới nên cắt cụ ạ, còn của em mới có 3mm mà có khi còn phụ thuộc người siêu âm như cụ nói, họ bảo hết thì hết nhỉ, 3 tháng nữa em lại đi siêu âm lại xem sao :D Cái này có khi nhiều cụ bị mà ko biết :)

quocviet

Xe container
em cũng hóng vụ này, vì em đi khám sức khỏe theo cơ quan ở BV ĐH Y Hà Nội cũng bị bác sỹ phán nguyễn y vân :((

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Gan nhiễm mỡ thì có thuốc điều trị cho kụ, kết hợp với chế độ ăn hợp lý sẽ ổn thôi.
Còn cái polip thì kụ cứ kệ nó đi, miễn là kụ không bị viêm nhiễm hay có sỏi túi mật là OK.
Chế độ ăn giảm tối thiểu đạm và mỡ được khuyến cáo dành cho kụ!

baogiomuaduocxe

Xe điện
Gan nhiễm mỡ thì có thuốc điều trị cho kụ, kết hợp với chế độ ăn hợp lý sẽ ổn thôi.
Còn cái polip thì kụ cứ kệ nó đi, miễn là kụ không bị viêm nhiễm hay có sỏi túi mật là OK.
Chế độ ăn giảm tối thiểu đạm và mỡ được khuyến cáo dành cho kụ!
em nhờ cụ chủ 1 tý ợ
cụ sauken tư vấn cho em vụ này với ợ
ông cụ nhà em bị gút mạn, u topy ở ngón chân cái bị vỡ tạo ra vết thương hở, giờ chưa mãi k lành được vết thương đó, toàn chảy mủ, đã điều trị kháng sinh, vá da, nhưng vá chỗ này lại bục chỗ khác, cụ có cách gì ko ợ?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
em nhờ cụ chủ 1 tý ợ
cụ sauken tư vấn cho em vụ này với ợ
ông cụ nhà em bị gút mạn, u topy ở ngón chân cái bị vỡ tạo ra vết thương hở, giờ chưa mãi k lành được vết thương đó, toàn chảy mủ, đã điều trị kháng sinh, vá da, nhưng vá chỗ này lại bục chỗ khác, cụ có cách gì ko ợ?
E cần được nhìn trực tiếp mới dám phán ạ. Vì chưa biết tổn thương nông hay sâu thế nào.
Ông cụ nhà mình năm nay bao nhiêu tuổi? Hiện tại a.uric là bao nhiêu? các chỉ số sinh hóa khác ntn? E rất cần biết rõ để có câu trả lời chắc chắn với bác.
Tốt nhất bác đưa ông cụ đến bv để e khám cụ thể bác nhé.

baogiomuaduocxe

Xe điện
E cần được nhìn trực tiếp mới dám phán ạ. Vì chưa biết tổn thương nông hay sâu thế nào.
Ông cụ nhà mình năm nay bao nhiêu tuổi? Hiện tại a.uric là bao nhiêu? các chỉ số sinh hóa khác ntn? E rất cần biết rõ để có câu trả lời chắc chắn với bác.
Tốt nhất bác đưa ông cụ đến bv để e khám cụ thể bác nhé.
vâng, thế cụ ở viện nào hở cụ? cụ cho em xin lịch để em đến được ko ợ, tình hình tết nhất đến nơi rồi mà não lòng quá

NTamthu

Xe tải
Kụ sâu cho em hỏi em uống cordarone và arcalion lâu dài có sao không ạ? Em thấy ngoại tâm thu của em chẳng hết gì cụ ạ?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Kụ sâu cho em hỏi em uống cordarone và arcalion lâu dài có sao không ạ? Em thấy ngoại tâm thu của em chẳng hết gì cụ ạ?
Kụ NTT, Cordaron không giải quyết được NTT, mà lý do để kụ uống nó là vì kụ có các cơn nhịp nhanh. Còn cái bệnh của kụ để điêu trị tốt thì tâm lý là rất quan trọng. Kụ cần tự mình khống chế cảm xúc và sự lo lắng của mình.Thuốc chỉ là hỗ trợ thôi, xóa ngoại tâm thu không dễ, để có kết quả là nhịp NTT thưa dần là 1 thành công. Quan trọng là các cơn tăng huyết áp phải được khống chế. Nó là căn bệnh đồng hành với kụ, vậy kụ cần nắm rõ về nó và chủ động trong điều trị dưới sự hướng dẫn cơ bản của thấy thuốc. Kụ không nên quá lo lắng như thế (kụ lo quá đến nỗi có lúc hỏi em xong, kụ lại quên ngay. 1 ngày kụ hỏi 4 lần cùng 1 nội dung). Hơn nữa em không thể điều chỉnh được thuốc nếu không được thường xuyên kiểm tra theo dõi bệnh nhân kụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng