[Funland] Bệnh Trĩ nó hành hạ em: ...Help me...!!!

Smart HUD

Xe máy
tầm tuổi nào thì hay bị bệnh này các cụ nhỉ?

E nghĩ chủ yếu do ăn uống! :-?

nguyenthong301

Xe tăng
E cũng xin thông tin của mợ ạh
E xin chia sẻ với các cụ/ mợ là em bị trĩ ngoại độ 2, E chẳng đi phẫu thuật mà uống AN TRĨ VƯƠNG của Traphaco cũng tầm gần 1 năm với khoảng 50 hộp rùi mà nó chỉ giảm nhẹ, ko phát triển thêm nhưng cũng ko rụng hẳn, nhiều lúc rượu bia vào là lại đau rát, khổ lắm các cụ mợ ạh.

Ông xã em cũng từng bị Trĩ nội, đi ngoài ra máu rất nhiều, đi khám bác sĩ bảo phải mổ ngay, nhà em không mổ mà uống thuốc nam, 2 tuần mất tầm 5 củ, bây giờ được 1 năm chưa thấy bị lại gì

Godislove

Xe hơi
Cám ơn cụ đã share cho ae

0250

Xe hơi
Tùy ng cụ ơi, trĩ đi đốt đc mà nhưng đau lắm;))!

kodani

Xe tăng
Nói chung làm nghề j cũng vậy cũng nên tập thể thao.cơ thể sẽ có sức đề kháng hơn

Veti

Xe tải
Trước đây mình bị trĩ ngoại, đang định đi khám thì ông già vợ nói có người bạn bên TQ tặng cho mấy hộp toàn chữ TQ bôi hiệu quả lắm. Vì ông già cũng bị bệnh trĩ ngoại, mình lấy 1tuýp về bôi và thấy hiệu nghiệm thật. Từ đó đến nay hơn 1 năm rồi ko thấy bị lại. Theo như ông già vợ mình thì ông phải ăn nhậu liên tục 10 ngày và ăn ớt nhiều thì mới bị lại, nếu bị lại bôi 2-3 lần lại khỏi ngay( ông già vợ mình năm nay 69 tuổi). Mình seach trên mạng thì loại thuốc này có bán trên ebay và amzon nó có tên là mã ức long. Cụ nào bị trĩ ngoại bôi phát khỏi ngay

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Nếu búi trĩ đã quá to thì phải đi cắt rồi cụ ơi. Chẳng có thuốc bôi nào làm tan được cả. Bệnh này kiêng ngồi nhiều ăn cay nóng, còn về thuốc mỗi người một cơ địa ko phải hợp với người này thì sẽ hợp với người khác. Em cũng bị trĩ một thời gian khoảng 1 năm uống thuốc nhuận tràng thì đỡ nhưng ko uống nữa lại bị. Có người mách cho là lá cây lô hội rất tốt cho người bệnh trĩ. Cụ mua về cắt vỏ rồi ép lấy nước, dùng xi lanh hút 15ml rồi bơm vào hậu môn sau khi đi ngoài xong, bơm xi lanh xong rồi nằm sấp khoảng 15p. Ra hiệu thuốc tây mua một loại thuốc của Đức đút hậu môn để làm tăng chất nhầy trong ruột. Phần lớn người bị trĩ là bị táo rất nặng, phân khô cứng như đá nên khi cố gắng vận công đẩy ra thì sẽ làm sa phần ruột nối với hậu môn ra ngoài nhiều lần như vậy gây viêm nhiễm tạo thành búi trĩ. Bệnh này phải ăn nhiều rau và uống nhiều nước, cố gắng tập thói quen ngày đi ngoài 1 lần nếu 2-3 ngày ko đi thì phải mua thêm thuốc bisacodyl uống để làm mềm phần đi ngoài ko gây đau rát. E kiên trì thực hiện khoảng 6 tháng nên giờ đã gần như hết, tuy nhiên bệnh này mãn tính nếu ngồi nhiều và sinh hoạt ko điều độ như ăn đồ cay nóng uống ít nước là lại tái phát.

P/S : người bị trĩ khi đi ngoài xong sẽ rất đau rát, nhưng khi bơm nước lá cây lô hội vào sẽ thấy rát mát và dễ chịu. Kinh nghiệm của em thôi nhé nhưng e thấy cũng có ích với mọi người nên em chia sẻ trên này. Em ko đảm bảo là sẽ khỏi nhưng cụ tham khảo thử xem vì em thấy cũng an toàn.

trikhanh

Xe tải
Em kể trường hợp của em bác nào thấy phù hợp thì chữa thử,em bị trĩ hỗn hợp độ 4,không ngồi đánh tá lả được. Đi khám ở 60 or 62 Hào nam vì nhà em gần đấy thì bác sĩ bảo phải tiêm mười mấy mũi vào thứ 7 hàng tuần,rổ giá là 450n/mui khoảng năm 2010 em không nhớ chính xác. Mấy mũi đầu thì êm,tiêm xong vẫn chổng mông tưởng chưa tiêm nhưng đến mũi 4,5 trở đi thì đau phết vì tiêm thẳng vào búi trĩ,đến mũi 12 thì vừa đau vừa bận mà em cũng thấy ngon rồi nên em té luôn không theo chỉ định phải tiêm đủ. Trong thời gian tiêm em chẳng thuốc thang gì,chỉ có ngâm mông vào chậu nước lá vợ mua 5n/mớ ở chợ Ô chợ dừa,cứ vào mấy bà bán lá thuốc bảo lá ngâm trĩ là các bà ấy đưa ngay cho chục mớ. Loanh quanh từ đấy đến giờ lại em,không thấy búi trĩ thò ra mấy,em vẫn ăn uống lung tung,rượu không nhưng bia ngày nào cũng 1,2 lon chả kiêng khem gì. Các bác bị rồi mà rỗi rãi qua thử xem,khi em xếp hàng tiêm thấy nhiều người bị nặng như em mà cũng chóng khỏi lắm,em người thật việc thật chứ không PR gì,giờ nghĩ cảnh chổng mông cũng khiếp phết.

Little Crab

Xe tải
Gấu em bầu bí cũng đang kêu gào vì vụ này, có cụ nào có kinh nghiệm xử lý cho gấu ko ạ, trông nhăn nhó đến tội nghiệp

sony walkman

Xe máy
188/18 Lê Đình Cẩn, Tân Tạo , Bình Tân TP.HCM
Đó là thực phẩm chức năng mà cụ. em nghĩ là chỉ uống kèm thôi vì chỉ có tác dụng hỗ trợ điều trị
Chính xác nó là thuốc đông y Cụ ạ. Ông anh của thằng bạn em uống rồi mách lại cho em. Ông ấy bảo hiệu quả lắm. Ông ấy trước kia đi ngoài hay ra máu tươi lắm.

tuongvy27

Xe đạp
Bác thử dùng rau diếp cá nha, bài thuốc dân gian đơn giản mà hiệu quả đó

bntuan

Xe tải
Website
www.dienmaynhatbai.com
Mua thật nhiều rau diếp cá, xay sinh tố, mỗi ngày 3 cốc, 3 ngày hết luôn. Cháu thề!
Chuẩn cụ ạ. E bị đau, chỉ nện 2 ngày nc ép diếp cá là đâu vào đấy hết. PHƯƠNG PHÁP NGON BỔ RẺ

Chỉnh sửa cuối:

doquocbinh

Xe buýt
Uống thuốc tốt trĩ thuốc đông y Việt Nam, hiệu quả lắm

chaorenttd

Xe hơi
có bài thuốc quý giá nếu cụ bị nhẹ, cụ nên chăm chỉ hàng ngày, thời gian rảnh dỗi, 2 lần/ngày cụ ngâm nước ấm pha với muối loãng ra, sau đó đem ngâm, cứ thế hàng ngày sẽ giảm đau hiệu quả cho cụ, cụ chăm chỉ như vậy bệnh sẽ thuyên giảm hơn nhiều ah! nếu cụ nào mới bị mà gây đau, đó cũng là 1 cách hiệu quả mà an toàn hơn ah! cứ khi nào nước lạnh cụ lại cho thêm nước ấm vào ngâm trong khoảng 30-45p, như vậy các triệu chứng sẽ thuyên giảm hẳn đó ah!

LẨU SHIP

Xe hơi
tầm tuổi nào thì hay bị bệnh này các cụ nhỉ?

E nghĩ chủ yếu do ăn uống! :-?
Tầm tuổi nào cũng có thể bị cụ ah. Chính xác chế độ ăn uống quyết định rất nhiều. Bệnh này cũng ko khỏi hẳn đc mà phải liên tục duy trì chế độ ăn nhiều rau, nhiều chất xơ, uống nhiều nước, tránh xa đồ ăn cay nóng :)

dominhtap

Xe máy
rau dấp cá chơi hàng ngày bác ơi, mát là đỡ mà, cạch rượu ra

dominhtap

Xe máy
Gấu em bầu bí cũng đang kêu gào vì vụ này, có cụ nào có kinh nghiệm xử lý cho gấu ko ạ, trông nhăn nhó đến tội nghiệp
Phụ Nữ đang mang bầu bí gần như ai cũng bị trĩ mà bác, không điều trị bằng thuốc được. Bác chịu khó cho m ăn nhiều chất sơ là được.

trikhanh

Xe tải
Em mới bị trĩ tái phát, trước em bị trĩ hỗn hợp độ 4 không thể ngồi được tiêm ở Hào nam 14 mũi thì bình thường lại rượu bia, sinh hoạt thoải mãi. Lần tái phát này y như thế ngồi oto, xe máy như cực hình, đi ị thì phát khóc, lúc đến 62 Hào nam không đúng ngày tiêm em đành mua hộp thuốc về ngâm nhưng không đỡ mấy đành phải qua Văn miếu hỏi mua đại xem có thuốc tây y gì không, kết quả không ngờ 120/tuýp thuốc Troxevasin bôi 3 hôm là ngồi, đi vệ sinh bình thường, hết tuýp thuốc đấy em lại ngon như thường nên em làm thêm tuýp dự phòng, giờ thì vô tư thoải mái, đúng là may hơn khôn không nghĩ là thuốc ngon thế, cụ nào bị nặng thì nên thử đang nóng rát sau 24h sẽ thấy khác hẳn, may cho e quá.