[Funland] Bệnh trào ngược dạ dày thực quản

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

Nga hong

Xe máy
Em uống Nexium 40mg 2 tháng hiện giờ đỡ hẳn, nhưng mới ngừng thuốc được 2 tháng

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em uống Nexium 40mg 2 tháng hiện giờ đỡ hẳn, nhưng mới ngừng thuốc được 2 tháng
Đợt đầu em uống cái này cũng sướng kinh khủng, nhưng uống đc hơn 1 tháng thì ko ăn thua gì hết nữa.

Hoàng A Mã

Xe điện
Các cụ bốc thuốc nam uống xem sao

ehthangkukia

Xe hơi
Em cũng bị viêm hang vị, có người nhà gửi thuốc Prilosec Otc uống 14 ngày thế mà cũng yên cả hai năm nay không thấy đau lại. Đợt rồi em kêu gửi thêm dự phòng cũng vài hộp nữa. Cụ mợ nào cần thì em gửi tặng,

đông y

Xe hơi
bài thuốc thì rất nhiều nhưng làm thế nào để các cụ thuận tiện sử dụng đây.
bài 1nhé;không ăn đồ ăn cay nóng hoặc lạnh.đồ ăn khó tiêu nhé quan trọng lắm đấy.
Bai 2;mỗi buổi sáng uống một cốc nước lọc ấm nhé.
Bài 3;lấy 1 lạng nghệ vàng ép lấy nước pha thêm chút nước ấm +2 thìa mật ong rừng uống vào lúc đói nhé.
điều quan trọng là giữ tinh thần thoải mái loại trừ một số bệnh có liên quan như bệnh xoang mũi chẳng hạn.còn nhìu bài thuốc hay lám có gì em tư vấn sau nhé chào thân ái.

thầy mộc

Xe tăng
Viêm trào ngược thực quản, rất khó chữa, nếu các cụ ăn chay, và các sinh hoặt từ 200 ngày đến 500 ngày như một thầy tu thì bệnh sẽ tự khỏi, NEXIUM 40mg cũng là một í kiến, nhưng nói thật chỉ kiêng 6 tháng thôi thì 95% lại bị tái phát.
Chúc các cụ tìm được phương pháp hiệu quả nhất, tìm được thì mách cháu với..kekekeke

bimbimzinzin

Xe tăng
Viêm trào ngược thực quản, rất khó chữa, nếu các cụ ăn chay, và các sinh hoặt từ 200 ngày đến 500 ngày như một thầy tu thì bệnh sẽ tự khỏi, NEXIUM 40mg cũng là một í kiến, nhưng nói thật chỉ kiêng 6 tháng thôi thì 95% lại bị tái phát.
Chúc các cụ tìm được phương pháp hiệu quả nhất, tìm được thì mách cháu với..kekekeke
Thầy Mộc ơi,

Cháu nhớ 3/ 4 năm trước gì đó sau khi nội soi bác sỹ kết luận là viêm trợt độ B gì đó, gây viêm trào ngược thực quản, sau đó có kê một lổ thuốc trong đó có cả Nexium, sau đó kiểm tra lại vẫn thế, chẳng khác gì... nhưng em nhớ khoảg 2 năm trước cứ mỗi sáng em chỉ uống một cốc nước ấm + 1-2 thìa mật ong, cách đây khoảng 8 tháng em kiểm tra lại thì Bsy bảo hết rồi, dạ dày cũng ko viêm loét gì, chỉ có mấy vết xung huyết rất nhỏ chắc là do ăn cay hôm trước... mà lâu lắm rồi em cũng ko thấy tức hay đau ngực nữa, như vậy có phải mật ong nó chữa được bênh này không ạ?

Mật ong em chỉ dùng duy nhất là mật ong nhãn do người nhà làm thôi ạ.

trinhkhacdat

Xe đạp
Em cũng bị viêm hang vị, có người nhà gửi thuốc Prilosec Otc uống 14 ngày thế mà cũng yên cả hai năm nay không thấy đau lại. Đợt rồi em kêu gửi thêm dự phòng cũng vài hộp nữa. Cụ mợ nào cần thì em gửi tặng,
Cụ ơi em cũng đang bị hang vị và trào ngược. Cụ gửi cho em 1 hộp đc k ạ? Đội ơn cụ.

haisonynx

Xe tăng
Em bị bệnh trào ngược dạ dày thực quả do trước kia bị viêm dạ dày( đã khỏi)
Em đã điều trị bằng pantoloc, khỏi được khoảng 2 tháng. Sau đó tự nhiên lại bị lại, em search trên google thấy có Tuệ Đức Hoàn Nguyên Vị uống gần 10 ngày rồi mà chả thấy đỡ gì. Có có nào dùng Tuệ Đức mà khỏi không?
Cụ dùng mấy loại viên hoàn làm gì? tốt nhất cụ đi khám bệnh, người ta kê đơn đúng bệnh cụ mới ổn đc. Hoàn sản xuất đại trà cho nhiều người dùng nên chẳng ăn thua cụ ợ.
Mà theo em cụ nên chuyển qua chữa đông y, em thấy đông y nhiều điều kỳ diệu.
Tây y thấy cụ trào ngược dạ dày họ đè cụ ra chữa dạ dầy, trong khi nguyên nhân sâu xa có khi nó từ gan cợ. Đông y sẽ chữa gan chứ ko chữa dạ dày, đông y nó hay ở chỗ đó. Tây y em nghĩ chỉ mổ sẻ, cấp cứu thì ngon. Một vài ý kiến của em cụ tham khảo.

inova1010

Xe tải
Website
www.studentshelper.igetweb.com
E thấy bây giờ nhiều người mắc bệnh này lắm đấy nhưng được chữa trị kịp thời thì chắc là khỏi ngay thôi

luongy80

Xe đạp
"Hội chứng trào ngược" rất nhiều người bị các cụ ạ. Nó liên quan nhiều đến việc sinh hoạt ăn uống và công việc, đặc biệt là vấn đề về Tresss cuộc sống. Kết quả là làm thay đổi về 2 yếu tố chính chi phối các tạng trong cơ thể là: thần kinh và thể dịch. Thần kinh thì rối loạn vân động của các cơ là thành các tạng phủ. Thể dịch làm rối loạn về bài tiết dịch vỵ và dịch nhầy. Ngoài ra, còn các yếu tố khác như HP soắn khuẩn ..... Vì vậy điều trị bệnh này cần kết hợp nhiều yếu tố thì mới thành công. Đặc biệt là YHCT có lợi thế lớn trong điều trị bệnh này nếu đt đúng tận gốc bệnh và đúng phương pháp có thể khỏi đc các cụ - mợ ạ (trên đây là một số thiển ý của em)

deongang

Xe buýt
Mình cũng bị nhưng chắc nhẹ nên hầu như Ko có triệu chứng gì ngoài giọng bị khàn nhẹ và cũng rất hay bị mất giọng nếu uống nhìu rượu bia rồi hò hét, làm Sao đây các cụ

luongy80

Xe đạp
Mình cũng bị nhưng chắc nhẹ nên hầu như Ko có triệu chứng gì ngoài giọng bị khàn nhẹ và cũng rất hay bị mất giọng nếu uống nhìu rượu bia rồi hò hét, làm Sao đây các cụ
Bệnh trào ngược là dịch vị và các chất trong dạ dày trào ngược lên thực quản, họng, hầu. Vì trong chất trào ngược có acid nên làm tổn thương một phần các bộ phận nói trên gây ra các bệnh như: viêm họng mạn, viêm phế quản, viêm thanh quản ... của cụ là bị viêm thanh quản cụ ạ.

cvnam

Xe tải
gặp theart này e mừng quá.... giờ e đang bị tất cả các triệu chứng như các cụ ( đau bụng sau ăn sáng, đi phân lỏng, thi thoảng bị đau họng khi ngủ dậy, hơi thở???...........) giờ e đi khám thì nên làm những xét nghiệm gì ạ ?!

Bệnh này làm đảo lộn cuộc sống của e mà đến giờ e mới biết ~X(:((

ITDN

Xe hơi
Mới có vụ bị bóp chim chết cũng do trào ngược dạ dày thực quản nghe mà hãi

Chuchubaby

Đi bộ
Bệnh Trào Ngược Dạ Dày có các triệu chứng hết sức bình thường nhưng biến chứng của bệnh rất nguy hiểm nếu không chữa kịp thời và đúng cách. Chúc cụ sớm hồi phục sức khỏe nhé