[Funland] Bệnh trào ngược dạ dày thực quản

missto

Xe buýt
Em
Em bị bệnh trào ngược dạ dày thực quả do trước kia bị viêm dạ dày( đã khỏi)
Em đã điều trị bằng pantoloc, khỏi được khoảng 2 tháng. Sau đó tự nhiên lại bị lại, em search trên google thấy có Tuệ Đức Hoàn Nguyên Vị uống gần 10 ngày rồi mà chả thấy đỡ gì. Có có nào dùng Tuệ Đức mà khỏi không?

Hội những thành viên bị bệnh trào ngược: https://www.facebook.com/groups/2290085191313316/
Em bị 1 năm mới khỏi. Sáng chỉ dám ăn bánh cuốn, ăn hết sức nhẹ nhàng, tránh căng thẳng cụ ạ. Em uống thêm thảo dược nữa

C.HP

Đi bộ
Hic, chắc e cũng giống mợ. E đi khám quá nhiều rồi cũng chẳng hiểu là thế nào. Năm ngoái e mang thai thì thấy đỡ hơn, gần như hết hẳn. E sinh xong phải thức khuya cho con ăn nó thỉnh thoảng vẫn vậy. Chắc cứ thế thôi mợ ạh.
Hic. Em nhắn tin cho mợ hỏi mấy thứ với

Tuandinhcong

Đi bộ
E bị viêm họng, rát họng, không ợ nóng ợ chua không đau rát thượng vị. Đi khám nội soi mấy lần bác sĩ ĐHY và cả Đào Văn Long bảo bị nhẹ mà E uống hết thuốc của các thầy không khỏi. Giờ Em theo chữ bác sĩ Quang bệnh viện tai mũi họng TW trong đơn bác sĩ cũng kê cho Em thuốc ức chế tiết Axit Pannefia 40mg. Các bác cho Em hỏi phải uống liên tục thuốc ức chế này bao lâu thì bệnh mới đỡ. Mấy đơn thuốc trước các bác sĩ cũng kê loại thuốc ức chế tiết axit nhưng Em uống khoảng 3 tuần mà chẳng thấy thay đổi gì

dream tibet

Xe tải
E cũng đang bị viêm dạ dày trào ngược độ A, uống hơn 2 tháng rồi chưa thấy ổn, bệnh này khổ thật các Cụ nhỉ, cứ suy nghĩ căng cái là bụng nó sôi, rát:(

QuangDung123

Xe đạp
Uống thuốc này được tuần rồi hả Bác có đỡ đau không Bác.

Robber.

Xe đạp
Em bị bệnh trào ngược dạ dày thực quả do trước kia bị viêm dạ dày( đã khỏi)
Em đã điều trị bằng pantoloc, khỏi được khoảng 2 tháng. Sau đó tự nhiên lại bị lại, em search trên google thấy có Tuệ Đức Hoàn Nguyên Vị uống gần 10 ngày rồi mà chả thấy đỡ gì. Có có nào dùng Tuệ Đức mà khỏi không?

Hội những thành viên bị bệnh trào ngược: https://www.facebook.com/groups/2290085191313316/
Dấu hiệu của bệnh đau dạ dày chăng

Việt ViVu

Xe tải
Em cũng bị cái này. Thi thoảng rượu bia vào là biết ngay, cả ngày hôm sau cứ nấc do dịch vị axit nhiều quá, đi nôn thì hết nấc. Lúc sau lại như thế. Đến khổ luôn.

ThinhLĐC

Xe đạp
Bệnh này chữa phải kiên trì

thầy mộc

Xe tăng
Em
Em bị 1 năm mới khỏi. Sáng chỉ dám ăn bánh cuốn, ăn hết sức nhẹ nhàng, tránh căng thẳng cụ ạ. Em uống thêm thảo dược nữa
Viêm trào ngược do rất nhiều yếu tố .
1/ hội chứng thần kinh thể dịch ( trees)
2/ thức khuyê quá muộn .
3/ ăn nhiều thịt gây a xít trong cơ thể .
Muốn chữa thì phải chữa vào gan , kết hợp với dạ dày mới khỏi .

thầy mộc

Xe tăng
Hic, chắc e cũng giống mợ. E đi khám quá nhiều rồi cũng chẳng hiểu là thế nào. Năm ngoái e mang thai thì thấy đỡ hơn, gần như hết hẳn. E sinh xong phải thức khuya cho con ăn nó thỉnh thoảng vẫn vậy. Chắc cứ thế thôi mợ ạh.
E bị giống Cụ, đang uống đến cái đơn thuốc Tây thứ 4 rồi, mệt mỏi thật
Đỡ nhiều cụ ạ. Đơn ĐY phải uống 2 tháng. Mà em bị nặng, cứ nằm xuống là ho, lâu rồi ko ăn chua, cay, nóng.
E cũng đang bị viêm dạ dày trào ngược độ A, uống hơn 2 tháng rồi chưa thấy ổn, bệnh này khổ thật các Cụ nhỉ, cứ suy nghĩ căng cái là bụng nó sôi, rát:(

2/ thức khuyê quá muộn .

chan.dat

Xe tải
2/ thức khuyê quá muộn .
Cụ có thuốc chữa đau dạ dầy ko

JeryFan

Xe đạp
1 trong những nguyên nhân gây đau dạ dày là tỳ kém, chức năng vận hoá kém, ăn vào ko hấp thu được (tỳ ko sinh huyết) mà chủ yếu ra ngoài hết (phân lỏng, phân sống, phân nát).
Tỳ ko sinh huyết, âm dương mất cân bằng, thuỷ hư hoả bốc gây ra các triệu chứng trào ngược, khô rát cổ họng, ợ hơi (sau nặng mới ợ chua)...
Cụ tập các động tác trên để tăng cường chức năng tiêu hoá sẽ giảm đỡ.
Cụ nhớ cho em: tập thể dục (chính) + thuốc lấy lại cân bằng âm dương thì sẽ trị được rất nhiều bệnh.
Em chào cụ.
Triệu chứng của em như thế này, viêm thực quản trào ngược độ A và viêm dạ dày; bắt đầu uống kháng sinh và reprat.
Cụ cho em xin lời khuyên về sinh hoạt, thực phẩm và nơi đi khám đông y phù hợp ạ. Em muốn chữa Đông y kết hợp chế độ ăn, tập; chứ kháng sinh với em bây giờ không ăn thua rồi.
Em cảm ơn cụ.

H2H

Xe tải
Em chào cụ.
Triệu chứng của em như thế này, viêm thực quản trào ngược độ A và viêm dạ dày; bắt đầu uống kháng sinh và reprat.
Cụ cho em xin lời khuyên về sinh hoạt, thực phẩm và nơi đi khám đông y phù hợp ạ. Em muốn chữa Đông y kết hợp chế độ ăn, tập; chứ kháng sinh với em bây giờ không ăn thua rồi.
Em cảm ơn cụ.
Em cũng bị như cụ nhưng nặng hơn ở độ B rồi, chữa trị rất nhiều loại từ tây đến đông ko ăn thua, giờ uống duy trì 3 ngày 1 viên nexium mới chịu được, cụ nào có bài thuốc hoặc địa chỉ tin cậy e theo với