Bệnh này là gì ạ?

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Ban ngày không ngủ thì không sao. Nhưng buổi tối đi ngủ gần sáng đau ê ẩm phần sau vai, lưng. Ngồi dậy rất khó. Em vận động một lúc lại hết ạ. Triệu chứng này khoảng 2 tuần rồi. Các cụ tư vấn cho em với ạ?

seritank

Đi bộ
Hihi. Ốm là phải uống thuốc, đau phải đi bác sỹ. Bác nên đi khám bác sỹ đi
Mà bác nhiêu tuổi rồi mà đã đau vai và lưng thế.... Đau khoảng 2 tuần mà chưa đi khám kể ra bác cũng chịu đựng gian khổ giỏi đấy chứ...
Thành thật khuyên bác ko nên xin tư vấn sức khỏe qua internet

Civic1.8AT

Xe hơi
Em từng bị như thế này vì ko quen nằm đệm kimdan, nhưng chắc trường hợp của bác ko phải như vậy. Khả năng là bác bị lạnh vào ban đêm do ngủ điều hòa, các cơ bị lạnh sẽ co cưng vào và gây đau mỏi, vận động một chút ấm người thì sẽ hết ngay thôi. Em chỉ biết chuẩn bệnh như vậy và khuyên bác dùng điểu hòa tiết kiệm 1 chút, nếu đúng thì vodka em nhé ;)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Khả năng cao là nằm ngủ gối đầu chưa đúng, hoặc đệm quá mềm hoặc gối không chuẩn hoặc nằm ngủ ở tư thế quặt quẹo nào đó....
Dẫu gì thì cái lưng cái cổ cũng có những vấn đề chưa ổn, hoặc là con người ít vận động ngồi bàn giấy nhiều.... nên đi gặp BS CớpNội Xương khớp.

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã quan tâm. Hôm nay em đã đi chụp X quang. Kết quả là em bị gai đốt sống cổ ạ. Bác sỹ bảo phải điều trị bằng cách uống thuốc và tập luyện... để hạn chế thôi, không chữa hết hẳn được. Chán nhất là thằng bạn em nó cũng bị thế, nó còn dặn em rằng xxx ít thôi, hại lắm, lại còn không được "sáng tạo, sinh động...", đại khái là cứ nằm im một chỗ lúc xxx nữa???????. :'(Thôi xong. Hi vọng các ofer nhà ta ít bị như em ạ.