Thảo luận Bệnh lắc ngang xe LuxA

datto70

Xe container
Chẳng riêng xe máy Honda trước kia, mà giờ ô tô cũng thế mà cụ. Chất lượng lắp ráp vẫn thua nhập. Kể cả xe nhập nhưng sản xuất cho thị trường Việt Nam cũng bị cắt xén rất nhiều. Điều này chứng tỏ tất cả các hãng đều rất coi thường khách hàng Việt Nam. Tại sao như vậy ạ?
Tại vì thuế, phí cao, muốn hạ giá xe thì phải xén bớt. Cụ nào đông hào thì mua xe Nhập

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng riêng xe máy Honda trước kia, mà giờ ô tô cũng thế mà cụ. Chất lượng lắp ráp vẫn thua nhập. Kể cả xe nhập nhưng sản xuất cho thị trường Việt Nam cũng bị cắt xén rất nhiều. Điều này chứng tỏ tất cả các hãng đều rất coi thường khách hàng Việt Nam. Tại sao như vậy ạ?
Tại sao ư ?
Tại ta nghèo , ta không sản xuất được xe là 1 phần
Tại tâm lý người tiêu dùng Việt vẫn coi ô tô là tài sản lớn chứ không phải là phương tiện mà thôi
Và quan trọng nhất
Tại 1 số tay lợi dụng tâm lý này của người Việt mà nhập khẩu xe tàu mang về dán mác dán nhãn các kiểu làm màu và tự thị 70% BMW , tự lừa dối chính mình với hào quang của sự thành công và lừa dối người tiêu dùng !
Mục đích chính vẫn là thu cho nhiều tiền
Khi mọi việc không còn có thể bưng bít thì dọa dẫm công an , pháp luật .... mời uống chè !!!
Và bởi thế bọn dãy chết vẫn có cửa buôn bán xe ầm ầm
Và người việt vẫn phải trả tiền túi với những thứ thuế vô lý như Thuế tiêu thụ đặc biệt ...vv
Cho đến nay chúng ta vẫn chưa có 1 doanh nghiệp sản xuất xe Việt thực thụ !

Chỉnh sửa cuối:

tanpn

Xe tải
Tại sao ư ?
Tại ta nghèo , ta không sản xuất được xe là 1 phần
Tại tâm lý người tiêu dùng Việt vẫn coi ô tô là tài sản lớn chứ không phải là phương tiện mà thôi
Và quan trọng nhất
Tại 1 số tay lợi dụng tâm lý này của người Việt mà nhập khẩu xe tàu mang về dán mác dán nhãn các kiểu làm màu và tự thị 70% BMW , tự lừa dối chính mình với hào quang của sự thành công và lừa dối người tiêu dùng !
Mục đích chính vẫn là thu cho nhiều tiền
Khi mọi việc không còn có thể bưng bít thì dọa dẫm công an , pháp luật .... mời uống chè !!!
Và bởi thế bọn dãy chết vẫn có cửa buôn bán xe ầm ầm
Và người việt vẫn phải trả tiền túi với những thứ thuế vô lý như Thuế tiêu thụ đặc biệt ...vv
Cho đến nay chúng ta vẫn chưa có 1 doanh nghiệp sản xuất xe Việt thực thụ !
Cụ có cao kiến gì không?

tanpn

Xe tải
Với tủ lệ nội địa hoá cao nhất, mua toyota lắp ở vn mà đi là cách đóng góp tốt nhất và thể hiện tinh thần yêu nước thông minh.
Cụ thể cụ, với tầm 1.180 lăn bánh của Lux Sa Base, cụ xem toyota con nào thì hợp với tính năng, chất lượng như lux. Không nói về độ giữ giá, vì xác định mua để đi và phục vụ mình.

sorciere_vn

Xe buýt
Đồng ý với cụ. Khi có người hỏi em cũng chưa từng dám nói đó là động cơ BMW, chỉ dám nói do Vinfast hoặc nhà cung cấp cho Vinfast sản xuất dựa trên bản quyền của BMW thế hệ trước là F10 và F15. Nếu có tiền em sẽ chọn hàng Auth còn không thì hàng Replica cũng không phải là lựa chọn tồi. Thực ra Lux chưa đủ tầm là hàng Re mà chỉ tương đương Fake, tầm cỡ Fake loại 1...
Vì không có ông nào loại 2 hehe
Đấy là bác tìm hiểu nên mới biết vậy.

Chứ nếu với người không tiếp cận được nhiều nguồn thông tin như vậy, mà chỉ tìm hiểu website của hãng và qua showroom, thì nếu không biết rõ. Nên lại đi vô tình khoe khắp nơi là động cơ BMW xịn, người ta lại cười cho. Thì không phải kiểu dắt mũi người dùng là gì ? Không mập mờ thông tin là gì ?

Em tiền ít thì cứ hàng authentic của hãng khác cũng ổn, mình mua bán đàng hoàng, nộp thuế phí đầy đủ thì cứ thoải mái thôi. chả cần mãnh liệt với yêu nước gì cho cao xa. Toàn những thành phần chém gió là chính.

Cày cuốc rồi dùng hàng authentic xịn, chứ tội gì dùng kiểu thông tin mù mờ, fake 1 với replica chứ.

secrets

Xe tăng
Đấy là bác tìm hiểu nên mới biết vậy.

Chứ nếu với người không tiếp cận được nhiều nguồn thông tin như vậy, mà chỉ tìm hiểu website của hãng và qua showroom, thì nếu không biết rõ. Nên lại đi vô tình khoe khắp nơi là động cơ BMW xịn, người ta lại cười cho. Thì không phải kiểu dắt mũi người dùng là gì ? Không mập mờ thông tin là gì ?

Em tiền ít thì cứ hàng authentic của hãng khác cũng ổn, mình mua bán đàng hoàng, nộp thuế phí đầy đủ thì cứ thoải mái thôi. chả cần mãnh liệt với yêu nước gì cho cao xa. Toàn những thành phần chém gió là chính.

Cày cuốc rồi dùng hàng authentic xịn, chứ tội gì dùng kiểu thông tin mù mờ, fake 1 với replica chứ.
Bán bản quyền thiết kế nhưng không bán phần mềm điều khiển + Valvetronic rồi kệ ông muốn gia công, lắp ráp ở đâu thì tùy tôi không kiểm soát.

Nói thêm về cái phần mềm: một thứ tối quan trọng đảm bảo vận hành ổn định, tiết kiệm nhiên liệu của động cơ, ở vòng tua này, cấp số này, nhiệt độ này, tỉ lệ trộn nhiên liệu là bao nhiêu, lúc nào đóng, lúc nào mở xupap nạp, xupap xả, mở nhanh hay mở chậm. Chưa nói đến chất lượng vật liệu, cảm biến, chỉ nguyên cái món phầm mềm điều khiển VF làm theo kiểu râu ông nọ cắm cằm bà kia nên việc động cơ thường xuyên báo lỗi tè le là điều không quá khó hiểu.

Mà đấy mới là phần mềm cho 1 chế độ lái, chứ lại Eco, Comfort, Sport, Sport+ ... thì chắc ECU VF lux treo luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Kinh ! Cụ lúc nào cũng phán tối qua cụ ngồi cùng mấy bạn cụ , cụ nầy , cụ kia
Toàn cụ mua xe lux , lux sa ,
Rồi cụ nào cũng khen
Rồi tinh thần lên cao triệt để !
Chưa đọc đã đoán ra tối nay cụ lại ngồi với 20 cụ nào đó chắc toàn mua xe điện
Hoặc mua president !

Và cuối cùng chốt lại
Cụ là người trung lập , không phải xịt đơ vin
Cụ nói có cái đúng.
Vinfaster tự nhiên thành seller cho anh Vượng cả.
Tôi "mồi chài" cho vài người mua Vinfast rồi đấy.
Đến lượt họ cũng suốt ngày đi khoe Lux nọ Lux kia...
Phát ghét cụ nhỉ?

tanpn

Xe tải
Em nghĩ chúng ta chỉ nên tranh luận về kỹ thuật, chất lượng cũng như cảm giác lái, không nên tranh luận lan man làm gì. Các cụ nói tiếng Việt, gõ chữ có dấu, có nghĩa là người Việt cả, ai cũng muốn tốt cho các thương hiệu Việt thôi, khác nhau tiếng nói vì mỗi người quan điểm khác nhau thôi.

sorciere_vn

Xe buýt
Bán bản quyền thiết kế nhưng không bán phần mềm điều khiển + Valvetronic rồi kệ ông muốn gia công, lắp ráp ở đâu thì tùy tôi không kiểm soát.

Nói thêm về cái phần mềm: một thứ tối quan trọng đảm bảo vận hành ổn định, tiết kiệm nhiên liệu của động cơ, ở vòng tua này, cấp số này, nhiệt độ này, tỉ lệ trộn nhiên liệu là bao nhiêu, lúc nào đóng, lúc nào mở xupap nạp, xupap xả, mở nhanh hay mở chậm. Chưa nói đến chất lượng vật liệu, cảm biến, chỉ nguyên cái món phầm mềm điều khiển VF làm theo kiểu râu ông nọ cắm cằm bà kia nên việc động cơ thường xuyên báo lỗi tè le là điều không quá khó hiểu.

Mà đấy mới là phần mềm cho 1 chế độ lái, chứ lại Eco, Comfort, Sport, Sport+ ... thì chắc ECU VF lux treo luôn.
Chưa bàn sâu xa tới chất lượng phần mềm, cái đơn giản nhất là cung cấp thông tin đã không chuẩn xác, lập lờ như này.

Rồi cứ mãnh liệt tinh thần Việt Nam, khác gì cổ vũ cho phong trào lập lờ như vậy =))

Kiên Khùng

Xe điện
Chưa bàn sâu xa tới chất lượng phần mềm, cái đơn giản nhất là cung cấp thông tin đã không chuẩn xác, lập lờ như này.

Rồi cứ mãnh liệt tinh thần Việt Nam, khác gì cổ vũ cho phong trào lập lờ như vậy =))
Các cụ vui thật. Kẻ tung người hứng dựng hình rơm lên oánh chết cha nó đi xong rung đùi sướng quá.
Làm vậy mà khiến thiên hạ tin thì cụ quá ngây thơ

sorciere_vn

Xe buýt
Các cụ vui thật. Kẻ tung người hứng dựng hình rơm lên oánh chết cha nó đi xong rung đùi sướng quá.
Làm vậy mà khiến thiên hạ tin thì cụ quá ngây thơ
Thế bác chốt xem như trên website, động cơ BMW thì nên hiểu như thế nào ?

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thể cụ, với tầm 1.180 lăn bánh của Lux Sa Base, cụ xem toyota con nào thì hợp với tính năng, chất lượng như lux. Không nói về độ giữ giá, vì xác định mua để đi và phục vụ mình.
Chất lượng gì cụ? Con xe Toy nào chả đi 10 năm không thành vấn đề, đã dc kiểm chứng bao đời nay. Đã có con Lux SA nào đi 10 năm để so sánh chưa?
Hay chất lượng cụ nói là cảm giác lái, mãnh liệt tinh thần?
=))

secrets

Xe tăng
Chất lượng gì cụ? Con xe Toy nào chả đi 10 năm không thành vấn đề, đã dc kiểm chứng bao đời nay. Đã có con Lux SA nào đi 10 năm để so sánh chưa?
Hay chất lượng cụ nói là cảm giác lái, mãnh liệt tinh thần?
=))
Đạp phanh vô lăng rung
Chạy nhanh quá vô lăng cũng rung
Sai số cơ khí trên xe a.V phải tính bằng đơn vị Centimet :D

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Đạp phanh vô lăng rung
Chạy nhanh quá vô lăng cũng rung
Sai số cơ khí trên xe a.V phải tính bằng đơn vị Centimet :D
Tưởng Toy ( đồ chơi ) thì nó mới rung
Ai dè mãnh liệt cũng cùng lắc lư
Bim mà , sao lại ...nhứt cư ?
Hỏi hoài , các cụ ậm ừ...tính năng ...kkk

WhiteBoard

Xe hơi
oi dào, cụ cứ lo hão
con focus 2010 với ếch nó ngừng sx lâu lắm rồi

mà phụ tùng còn đầy ra kia, lux thì lo gì

xe e thay thụt và độ đẽo cũng tương đối, h cũng đang happy với con xe này
Cụ Gừng đã happy với em nó nhé. Cụ nào còn lăn tăn thì quyết luôn nhé

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Gừng đã happy với em nó nhé. Cụ nào còn lăn tăn thì quyết luôn nhé
Happy sau khi tổn thất gần 100 tr = 4000 lít xăng = 4 năm gửi xe để xe đạt đến được tiêu chuẩn cơ bản của 1 cái oto thì ...gừng cay muối mặn quá cụ ơiiii...kkk

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Happy sau khi tổn thất gần 100 tr = 4000 lít xăng = 4 năm gửi xe để xe đạt đến được tiêu chuẩn cơ bản của 1 cái oto thì ...gừng cay muối mặn quá cụ ơiiii...kkk

tuỳ thoi cụ

e khoái độ đeõ nên bỏ tiền mua thụt Hà lan

chứ vào hãng mua 4 cái thụt chỉ 6tr , chạy tầm 2 năm vứt cũng chả tiếc