Chi hội Bênh lạ matiz cụ nào biết chỉ dùm em với :(

dulichviet.pro

Xe máy
em vào hóng tý sem bệnh tình ra sao ?

otoconmatiz

Xe hơi
em làm xe xong rồi
nguyên nhân chính là tại cái bơm xăng,may là ko nằm đường :(

còn về cái vụ kim xăng thì của em cũng y như cụ otoconmatiz .nguyên nhân là do mất mát điện nó hồi ngược trở lại.thợ nta loay hoay 1 tý là dc,nhưng nghe họ nói là cái chính phải tìm dc mất ở chỗ nào ( đứt dây,hở pha gây chập dẫn đến mất mát) cụ thử xem lại xem
em làm tổng thể hết 900k cả thay bơm cả mò dây.
làm xong cái này mới biết cái bệnh lịm máy kinh người khi bật đèn cũng từ cái bơm xăng mà ra :( (thành ra h e có 2 cái máy phát )mà chạy xe bật AC máy khỏe hơn hẳn luôn
vui quá ,lấy dc em nó về là vào khoe các cụ ngay.cám ơn các cụ đã cho em lời khuyên nhé
kính các cụ 1 ly phăng siểu :D
Cụ cho em hỏi thêm: Nếu mất mát làm sai đồng hồ báo xăng, có ảnh hưởng đến bơm xăng không? Nhờ cụ giúp em, em sợ nắm đường lắm! Cảm ơn cụ trước!

Tậpkhổ

Xe đạp
Hình như xe em cũng hiện tượng như vậy, cụ làm ở gara nào thế. cho em địa chỉ với. để nếu bị nữa em mang qua đó xem. mà làm cái đó là phải bổ máy phải không ạ, nếu phải bổ máy thì bảo họ làm luôn cả những cái gì nữa cho nó đảm bảo - em cũng vừa làm lại cả séc măng cách đây hơn tháng rồi.
quê em ở hạ long quảng ninh nên tiện em làm ở quê luôn cụ ạ.phần điện và phần máy là 2 cái riêng biệt mà.co liên quan gì đến nhau đâu cụ.thay bơm xăng thì lật mỗi cái ghế sau lên là dc thôi cụ à

Tậpkhổ

Xe đạp
Cụ cho em hỏi thêm: Nếu mất mát làm sai đồng hồ báo xăng, có ảnh hưởng đến bơm xăng không? Nhờ cụ giúp em, em sợ nắm đường lắm! Cảm ơn cụ trước!
em nghĩ ko ýt thì nhiều.kiểu gì cũng có chút ảnh hưởng cụ à ,điện đóm loằng ngoằng e cung cũng chả rõ nữa

otoconmatiz

Xe hơi
em nghĩ ko ýt thì nhiều.kiểu gì cũng có chút ảnh hưởng cụ à ,điện đóm loằng ngoằng e cung cũng chả rõ nữa
Cách đây vài hôm, em đi đoạn đường khoảng 250km. Khi đổ xăng đầy bình mới bị, khi đi được hơn 100km, xăng giảm xuống thì không bị. Em cũng đang tính thay bơm xăng. Xe của Cụ thay nguyên cụm (bơm xăng, mạch báo,...) hay chỉ thay bơm xăng?

Tậpkhổ

Xe đạp
Cách đây vài hôm, em đi đoạn đường khoảng 250km. Khi đổ xăng đầy bình mới bị, khi đi được hơn 100km, xăng giảm xuống thì không bị. Em cũng đang tính thay bơm xăng. Xe của Cụ thay nguyên cụm (bơm xăng, mạch báo,...) hay chỉ thay bơm xăng?
em thay bơm thôi cụ ạ,mạch báo mấy khi nó hỏng đâu,thay bơm thì vệ sinh luôn là dc mà cụ.xăng h đểu quá,lần nào đi xúc rửa vệ sinh bình cũng nguyên 1 lớp chì bám vào bình y như bụi.e nghĩ có thể vì thế mà kim xăng của cụ nó báo chậm.
theo ngu ý của e thì xăng bơm đầy bình,chạm vào chỗ nào đó hở >> mất mát,chạy nhiều xăng giảm,ko chạm vào chỗ hở dc nưa( ko dẫn điện dc) thì nó lại về trạng thai ban đầu.cụ rảnh rỗi tháo thử bộ bơm ra kiểm tra coi.(nhớ là tháo lúc ýt xăng cho tiết kiệm và giảm mùi ám vào xe nhé) trong lúc làm việc cố gắng làm điếu thuốc cho nó tập trung cụ a :))

otoconmatiz

Xe hơi
em thay bơm thôi cụ ạ,mạch báo mấy khi nó hỏng đâu,thay bơm thì vệ sinh luôn là dc mà cụ.xăng h đểu quá,lần nào đi xúc rửa vệ sinh bình cũng nguyên 1 lớp chì bám vào bình y như bụi.e nghĩ có thể vì thế mà kim xăng của cụ nó báo chậm.
theo ngu ý của e thì xăng bơm đầy bình,chạm vào chỗ nào đó hở >> mất mát,chạy nhiều xăng giảm,ko chạm vào chỗ hở dc nưa( ko dẫn điện dc) thì nó lại về trạng thai ban đầu.cụ rảnh rỗi tháo thử bộ bơm ra kiểm tra coi.(nhớ là tháo lúc ýt xăng cho tiết kiệm và giảm mùi ám vào xe nhé) trong lúc làm việc cố gắng làm điếu thuốc cho nó tập trung cụ a :))
Cảm ơn Cụ! Cụ cũng vui tính quá! :)