Bệnh lạ chưa biết nguyên nhân (điều hòa)

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Xe em 530i E60 bị hiện tượng như thế này: Bật điều hòa các cửa gió phía trên vẫn mát lạnh nhưng phía dưới chân bên lái và phụ thì lại là gió nóng. Một gara uy tín trong hội đã tháo hết cả taplo kiểm tra hệ thống vệ sinh toàn bộ nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Hiện tại em đang tắt chế độ gió xuống chân. Các cụ nào gặp trường hợp của em rồi cho cao kiến nhé. Em rót rượu chờ sẵn rồi nhé.

BMW Châu Âu

Xe đạp
Các cửa gió hoạt động chưa chuẩn với tín hiệu điều khiển, cần xác định rõ lỗi chấp hành lệnh điều khiển mới khắc phục đc.

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Các cửa gió hoạt động chưa chuẩn với tín hiệu điều khiển, cần xác định rõ lỗi chấp hành lệnh điều khiển mới khắc phục đc.
Cụ có thể nói rõ hơn không và cho em phương án sửa chữa.

Kiabuoisang

Xe container
Như thế có nghĩa là khi bật chế độ nóng thì bên dưới sẽ lạnh và bên trên sẽ nóng phải không ạ ????

BMW Châu Âu

Xe đạp

Đam mê

Xe tăng
Cụ kiểm tra van nước nóng đường sưởi điều hòa, chắc nó tèo rồi nên lúc nào cũng mở cho nước nóng chảy vào dàn sưởi......

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Cụ kiểm tra van nước nóng đường sưởi điều hòa, chắc nó tèo rồi nên lúc nào cũng mở cho nước nóng chảy vào dàn sưởi......
Đã kiểm tra van nước nóng, hoạt động tốt cụ ạ

workshop

Xe buýt
Xe em 530i E60 bị hiện tượng như thế này: Bật điều hòa các cửa gió phía trên vẫn mát lạnh nhưng phía dưới chân bên lái và phụ thì lại là gió nóng. Một gara uy tín trong hội đã tháo hết cả taplo kiểm tra hệ thống vệ sinh toàn bộ nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Hiện tại em đang tắt chế độ gió xuống chân. Các cụ nào gặp trường hợp của em rồi cho cao kiến nhé. Em rót rượu chờ sẵn rồi nhé.
Cái này cần kiểm tra thực tế qua máy chuẩn đoán BMW mới biết được ! Nếu có thời gian qua chỗ tôi kiểm tra miễn phí. 90A Nguyễn Tuân Quận thanh xuân

oct2k2

Xe máy
Lỗi bộ điều khiển điều hòa rồi, e bị như cụ vào năm ngoái. Cụ sang gara ở đầu đường Trần quốc hoàn (tầm số 10 thì phải), một nửa buổi là xong

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Lỗi bộ điều khiển điều hòa rồi, e bị như cụ vào năm ngoái. Cụ sang gara ở đầu đường Trần quốc hoàn (tầm số 10 thì phải), một nửa buổi là xong
Thế phải thay bộ điều khiển hả cụ? Có phải đặt hàng không hay có sẵn? Kinh phí khoảng bao nhiêu

Bi Audy

Xe đạp
Nhà em trước chạy 520i E60 cũng bị xong kiểm tra là do cái van hằng nhiệt nó tèo, thay là xong !

oct2k2

Xe máy
Thế phải thay bộ điều khiển hả cụ? Có phải đặt hàng không hay có sẵn? Kinh phí khoảng bao nhiêu
Nặng thì thay, còn không thì sửa (cụ thể sửa như nào em ko nắm rõ). Hồi trước của em là cần sửa thôi. Chi phí em nhớ không chính xác vì lâu lâu rồi, tầm 2-3 củ gì đó. Em sửa xong đúng 1 năm, hôm qua trả lời bài của cụ thì điều hòa của em cũng lăn đùng ra y như xe cụ bây giờ (cụ thiêng quá cơ). Chắc là em lại phải mang sang đó cho họ xem lại xem sao. Cụ ở đâu?

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Nặng thì thay, còn không thì sửa (cụ thể sửa như nào em ko nắm rõ). Hồi trước của em là cần sửa thôi. Chi phí em nhớ không chính xác vì lâu lâu rồi, tầm 2-3 củ gì đó. Em sửa xong đúng 1 năm, hôm qua trả lời bài của cụ thì điều hòa của em cũng lăn đùng ra y như xe cụ bây giờ (cụ thiêng quá cơ). Chắc là em lại phải mang sang đó cho họ xem lại xem sao. Cụ ở đâu?
Em ở Hà Nội. Đang định mượn trong hội xe cái điều khiển đó để thử xem sao. Nếu đúng thì đặt mua chứ sửa cái đó hay chập chờn lắm

Richievn

Xe máy
vậy cái này là bệnh chung e60 rồi.

Xem em 525i 2006 cũng bị y chang. Tình trạng là mở điều hòa thì chỉ có phần ra cửa gió chính ngang người thì mát. Phần đầu, chân, bên phụ và phía sau thì là ...sưởi. Em có tham khảo và đặt mua + thay van nóng điều hòa, thay van tiết lưu kèm bơm lại ga mà vẫn không hết bệnh. Hiện giờ toàn phải chỉnh trên Idrive tắt phần gió trên đầu và chân đi nhưng vẫn thấy nóng.

mà em thắc mắc cái gió vào đầu nóng nó đi ra từ cửa nào nhỉ các cụ. Cụ nào giải quyêt xong bệnh chia sẻ với em nha. Em ở SG nên vẫn đang mò mẫm cái này

Richievn

Xe máy
Có tiến triển gì không các cụ?

Em lục trên forum tây long thì nó nói các khả năng sau

1. Hư bộ cánh quạt chia gió từ máy nén vào cửa gió nên hơi nóng đi ra không đồng đều
2. Hư mạch điều khiển cánh chia gió này nên chỉnh trên idrive nó không có tác dung
3. Tèo bộ van sưởi (nhưng cái này xe em thay van sưởi rồi vẫn bị) nên em đang nghiên về 1 hoặc 2