[Funland] Bệnh gout chết tiệt có phải do bia?

RedAndWhite

Xe điện

RedAndWhite

Xe điện
Thế cụ đã thử chưa ạ?
em còn chưa 3x nên chưa bị gút cụ ạ :D
thực ra ko phải là do ăn nhiều đạm đâu, do dư thừa đạm và cơ chế chuyển hóa trao đổi chất cơ thể có vấn đề mới bị thôi, bọn tập gym có đam mê thôi nó đã ăn đạm vãi nồi ra mà có bị gout đâu ạ

cao thanh hà

Xe tải
Có cụ nào đã dùng thuốc đặc trị khi bị gout đau cấp không? Chia sẻ lên đây em theo với.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Nên làm mấy thang thuốc nam cho gan nó giải phóng chất độc ra . Mọi bệnh tật đều bắt nguồn từ gan và kết thúc mọi bệnh tật là do phổi :)

ducnx85

Xe tải
em mới bị htrc đau đi xn acid lên 670 sợ thật. Bs cho thuốc uống đỡ đau rồi thi em đi đá bóng, hôm sau nó lại sưng lại sau 2 -3 hôm nó đỡ. Khả năng bị gout k nên chạy, vận động mạnh. Em đang tính cuối tuần thử đá lại xem có bị đau tiếp k.

vietran

Xe ba gác
Em cả đời đến giờ uống chắc được vài két trong mấy chục năm mà vẫn gout như thường :(
Em nửa đời chắc bia phải tính bằng téc mà chỉ số axit uric đẹp vãi, tuần rồi ngày 2 chầu hải sản ăn tẹt vẫn đi dẻo 10km lên rừng xuống biển :)) ông đi cùng chả mút hụm bia nào thèm quá chỉ làm mỗi cái pha biển mà lên máy bay phải bằng xe lăn

ubisapro

Xe trâu
Ăn nhiều, uống nhiều thì dễ dính đòn. Uống bia thì thường có mồi nhắm, chứ mấy ai uống bia chay :D

TrumpVietnam

Xe tăng
em mới bị htrc đau đi xn acid lên 670 sợ thật. Bs cho thuốc uống đỡ đau rồi thi em đi đá bóng, hôm sau nó lại sưng lại sau 2 -3 hôm nó đỡ. Khả năng bị gout k nên chạy, vận động mạnh. Em đang tính cuối tuần thử đá lại xem có bị đau tiếp k.
1. Vận động được nhưng phải hàng ngày để cơ thể trao đổi chất, tiêu hóa đạm nạp vào.
2. Ăn uống cân bằng : Hôm nay quá đà rượu thịt nhiều thì ngày mai ăn cơm canh rau dưa- hạn chế uống bia ( uống rượu được :) )

Sống chung với nó nên đừng tốn tiền nghe bài thuốc nam, thực phẩm chức năng này nọ hoặc nghe truyền miệng gây tốn thời gian, tốn tiền ( uống nhiều khéo sinh bị thận ). hạn chế gout hoành hành ở cái mồm .

.....

......

Bạn vừa đọc comment của người very gout

ghetcongaixau

Xe tăng
Có cụ nào đã dùng thuốc đặc trị khi bị gout đau cấp không? Chia sẻ lên đây em theo với.
Hôm trước em uống forgout, nó kê cho em cái đơn này uống mỗi khi đau cấp, em thấy giảm đau nhanh lắm :
1. Merdrol 16mg - mỗi ngày 1 viên sau ăn no vào buổi sáng
2. Colchicine 1mg - mỗi ngày 1 viên sau ăn no vào buổi tối
Nó kê 3 ngày mà mỗi cơn đau cấp em chỉ làm mỗi loại 1 viên là giảm ngay không cần uống nữa .
em còn chưa 3x nên chưa bị gút cụ ạ :D
thực ra ko phải là do ăn nhiều đạm đâu, do dư thừa đạm và cơ chế chuyển hóa trao đổi chất cơ thể có vấn đề mới bị thôi, bọn tập gym có đam mê thôi nó đã ăn đạm vãi nồi ra mà có bị gout đâu ạ
Do từng người có chuyển hoá được không ạ, em có thằng bạn chăm tập gym lắm , body chuẩn , ít nhậu nhẹt ---> vẫn gout lòi

ducnx85

Xe tải
1. Vận động được nhưng phải hàng ngày để cơ thể trao đổi chất, tiêu hóa đạm nạp vào.
2. Ăn uống cân bằng : Hôm nay quá đà rượu thịt nhiều thì ngày mai ăn cơm canh rau dưa- hạn chế uống bia ( uống rượu được :) )

Sống chung với nó nên đừng tốn tiền nghe bài thuốc nam, thực phẩm chức năng này nọ hoặc nghe truyền miệng gây tốn thời gian, tốn tiền ( uống nhiều khéo sinh bị thận ). hạn chế gout hoành hành ở cái mồm .

.....

......

hic e lại khoái uống bia mới đểu chứ, rượu lại k thích, hqa vưa làm trận say mà hn k thấy vân đề j, từ khi bị em cũng hạn chế ở cái mồm giảm dc 15% so với ban đầu, dân dàn thay đổi tư duy. CŨng có thể do em thừa cân, lười vận động nữa, chắc giảm cân, chịu khó vận động chắc cũng đỡ hơn đó nhỉ. Cụ cho em hỏi nếu minh về dc dưới mức 420 thì vẫn ăn chế độ đó thì có sợ bị đau nữa k ạ?

bccdagt

Đi bộ
Có nhiều cụ chọn tiêm.
Còn đơn thuốc của em hay dùng là Colchicine (ngày đầu 3 viên sáng trưa tối), ngày sau 2 viên, rồi 1 viên, giảm dần đến khi hết đau. Cụ nên tìm mua Colchicine của Pháp.
Trường hợp bị nặng, đau quá thì cụ dùng kết hợp thêm Medrol 16mg (ngày 1 viên - sáng) sẽ giảm đau nhanh, hết đau dừng ngay.
Alpha Choay (ngày 4 viên - sáng + tối): nếu bị sưng nề.
Cụ nào bị nhẹ thì thường chỉ cần 1 viên Colchicine là hết.
Em bị lan lên cổ tay, giờ nháy tí đạm hoặc tí cồn vào là bị ngay. ==> em bỏ nhậu ==> vợ vui, gia đình êm ấm. :))
Cụ nào trên kia nói do ít vận động là cũng đúng. Xưa em đi bốc vác với bồi bàn hùng hục, thấy Gout nó cũng đi đâu mất (cũng có thể do đói ăn :)) ).
Giờ ngồi nhiều => dính, mà nặng hơn.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em cả đời đến giờ uống chắc được vài két trong mấy chục năm mà vẫn gout như thường :(
E bia chắc tầm trên ngàn lít,rượu chắc hàng trăm lít (có khi cũng sát ngàn) mà chưa thấy dù hơn nửa đời rồi

letrungthanh17

Xe tăng
Trước em bị Mỡ máu, chưa bị acid uric cao, lâu khôg đi thử máu lại, ghê răng phết

LuckyCar

Xe container
Tất cả các loại bệnh như kiểu gout, đái đường, cao huyết áp đều không phải do chế độ ăn. Bản chất của nó là rối loan chuyển hoá. Như vậy có một tỉ nguyên nhân gây ra rối loạn. Mấy ông bác sỹ vườn toàn đổ tại linh tinh. Nếu chế độ ăn là nguyên nhân dẫn đến các rối loan này thì người Mông Cổ (ăn cực kỳ nhiều thit), người Eskimo (ăn chả có tí rau nào)… chắc toi hết rồi. Vớ vẩn cả thôi. Thực ra bọn Châu Âu nó cứ nghiên cứu trên chủng tộc của chúng nó rồi người Việt toàn copy, nói lại như con vẹt chứ có nghiên cứu được gì đâu. Chả phân tích được bộ gen người Việt khác thế nào. Mà người Việt cũng có đủ loại, loại song trên đảo nó có ăn rau mấy đâu, toàn ăn hải sản, sao nó không gout hết đi.
Cụ nói chuẩn rồi. Em từ thời thanh niên trai trẻ, sinh hoạt lành mạnh, vận động tương đối, ăn uống hợp lý, vẫn gút nặng. Đơn giản là vì ông già em gút nặng. Ông già em gút cực nặng (có thể nói là mất vì bệnh này), cũng bị từ thời trai trẻ, cả nước chưa biết gút là cái gì, thời mà cơm không có mà ăn, toàn ăn rau, lấy đâu ra thịt cá, hải sản với bia rượu. Thế nên cái này, nguyên nhân chính là cơ địa thôi, chứ nói tại mồm thì oan cho nó, tất nhiên bị rồi thì cái mồm cũng phải góp phần mà giữ sức khỏe.

blackcarens

Xe buýt
Tất cả các loại bệnh như kiểu gout, đái đường, cao huyết áp đều không phải do chế độ ăn. Bản chất của nó là rối loan chuyển hoá. Như vậy có một tỉ nguyên nhân gây ra rối loạn. Mấy ông bác sỹ vườn toàn đổ tại linh tinh. Nếu chế độ ăn là nguyên nhân dẫn đến các rối loan này thì người Mông Cổ (ăn cực kỳ nhiều thit), người Eskimo (ăn chả có tí rau nào)… chắc toi hết rồi. Vớ vẩn cả thôi. Thực ra bọn Châu Âu nó cứ nghiên cứu trên chủng tộc của chúng nó rồi người Việt toàn copy, nói lại như con vẹt chứ có nghiên cứu được gì đâu. Chả phân tích được bộ gen người Việt khác thế nào. Mà người Việt cũng có đủ loại, loại song trên đảo nó có ăn rau mấy đâu, toàn ăn hải sản, sao nó không gout hết đi.
Em thấy cụ nói chuẩn, cơ thể mình nó như cái nhà máy chuyển hoá thức ăn thành ra chất dinh dưỡng cung cấp năng lượng cho vận động cơ thể. Nếu bộ máy chuyển hoá trục trặc, không chuyển hoá được hết thức ăn thành chất dinh dưỡng, thì sẽ sinh ra các chất dư thừa, thừa đường sinh ra tiểu đường, thừa mỡ sinh ra mỡ máu, thừa uric sinh ra gout... Vì thế nếu muốn xử lý tận gốc thì phải cải thiện bộ máy chuyển hoá, nôm na là gan, thận, dạ dày... chứ uống thuốc giảm đường, giảm mỡ, giảm uric thì chỉ là giải pháp tạm thời xử lý ngọn thôi, giảm xong mà bộ máy chuyển hoá kém thì nó lại bị lại. Tuỳ cơ địa từng người mà bộ máy chuyển hoá nó khác nhau, có cụ yếu gan, có cụ yếu thận, có cụ yếu tất. Thế nên đầu tiên là phải kiểm tra xem mình yếu cái gì. Sau đó tìm cách bồi bổ cho cái bộ máy chuyển hoá của mình nó tốt lên, yếu cái gì thì bổ cái đấy. Sinh hoạt lành mạnh cân bằng, đi ngủ sớm, vận động tập thể dục nhiều để cơ thể tiêu bớt các năng lượng dư thừa. Ăn uống lành mạnh cân bằng, ăn thức ăn sạch, tính toán lượng calo cần nạp để ăn vừa đủ, không nên ăn cho sướng cái miệng để sau thành ra vạ cái thân. Nếu thấy cơ thể phản ứng theo hướng tích cực, gọn gàng hơn, nhẹ nhõm hơn, thoải mái hơn thì cứ thế mà triển, bệnh tật tự nhiên sẽ lui. Các loại mỡ máu tiểu đường gout với cả very good chắc sẽ không thể hết ngay, nhưng sẽ bớt dần. Tất nhiên đau thì vẫn phải dùng thuốc, nhưng càng hạn chế dùng thuốc càng tốt, để cơ thể mình nó tự thích nghi đẩy lùi bệnh tật thì mới bền lâu, còn cứ bệnh lại thuốc, xong lại ăn chơi đập phá, thì sẽ đến lúc nhờn thuốc mà đi thôi.

Jeep2017

Xe tăng
em nghĩ là do chuyển hóa thôi, đầy người bia rượu chả sao

akietlong

[Tịch thu bằng lái]
Lại không dc vận động thì thải độc kiểu gì cụ ơi
Mát xa xông hơi có khỏi gout ko kk

hm.tuan

Xì hơi lốp

.....

......

Em lắc đầu với cụ. Em mà trận rượu vào là hôm sau bo chân luôn, dính 2 lần rồi ạ

Bia em ngày 2-3 trận, liên tằng tằng chả sao cả, có hôm rảnh rỗi từ sáng đến tối hết nửa két tiger to (có lẽ vì em toàn bia vã hoặc với lạc thôi)

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Muốn khỏe đẹp thì phải tập thể thao
Ai muốn khỏe đẹp thì hãy tập thể thao

E muốn mà chưa tập được. hichic