[Funland] Bệnh gout chết tiệt có phải do bia?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Là cái loại dây dợ lằng nhằng rồi đem về nâú ấy cụ. Nhà em hay mua ở đâu ấy rồi nấu uống. Trà giảo cổ làm uống cũng đc mah nhưng cụ đừng nấu đặc quá.
Cụ cho em hỏi món Giảo cổ lam mà cụ nói là Trà Giảo cổ lam hay bán ở Siêu Thị, hay là Giảo cổ lam loại nào được không? Em cũng đang có tí mỡ máu.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Là cái loại dây dợ lằng nhằng rồi đem về nâú ấy cụ. Nhà em hay mua ở đâu ấy rồi nấu uống. Trà giảo cổ làm uống cũng đc mah nhưng cụ đừng nấu đặc quá.
Mấy loại này có tác dụng lợi tiểu, nôm na là đi đa.i nhiều hơn và vì thế thải nhiều đạm hơn ra ngoài. Dĩ nhiên nên uống nhiều nướcc

ghetcongaixau

Xe tăng
Gout theo em 11 năm.
Em có khá nhiều kỉ niệm với Gout.
Cũng phải thôi, 11 năm mà, giờ Gout nó như bạn thân với em vậy :D
Đoạn này của cụ giống em, lần đầu bị đau sau khi đi nhậu (uống bia nặng + choén thịt bò) là năm 2007, 2008 thì chính thức được bác sĩ phán bị gout , sống chung với nó cho tới giờ. Cụ có kinh nghiệm gì hay chia sẻ cho em với

bccdagt

Đi bộ
Đoạn này của cụ giống em, lần đầu bị đau sau khi đi nhậu (uống bia nặng + choén thịt bò) là năm 2007, 2008 thì chính thức được bác sĩ phán bị gout , sống chung với nó cho tới giờ. Cụ có kinh nghiệm gì hay chia sẻ cho em với
Cụ bị từ 2007 thì cùng thời gian với em.
Em chỉ dám chia sẻ những gì mình trải qua cũng như đúc kết thôi cụ ạ.
Không dám khuyên các cụ, vì kiến thức y khoa em không có.
Kiến thức không có hoặc không đúng mà tư vấn là thọt ngay cụ ạ :))
Đại thể em đúc kết như sau:
(lúc nào nhớ ra cái gì thì em viết)
- Với tình hình ăn nhậu của đại đa số đàn ông ta
và với chất lượng bia rượu, thực phẩm hiện nay,
thì Gout sẽ đến, và sẽ quay lại ngày càng thường xuyên.
- Cũng tùy cơ địa từng người,
tùy Gen (có người ít nhậu vẫn bị)
- Các cụ chưa bị hoặc chớm bị: nên tự chăm sóc sức khỏe mình:
Khám sức khỏe, xét nghiệm định kỳ (món này khó)
Đừng Liều, coi Gout ko là gì, nhậu trước đã (món này cũng khó :)) )
- Các cụ đã bị và lặp lại: dù gì cũng nên nhìn theo hướng vui vẻ
và chúc mừng, các cụ đã có bạn thân luôn theo mình :D.
Đối xử với "nó" nhẹ nhàng, không cay cú, vì chính các cụ tạo ra nó :)).
Có cụ chọn uống thuốc, có cụ chọn tiêm.
Riêng em, em chọn thuốc khi đau + uống nhiều nước rau cải, tía tô nhằm lợi tiểu và lúc nào cũng phải mang theo thuốc bên người.
Sau nhiều lần lấy thân mình làm thử nghiệm, em cũng đã có loại thuốc tối ưu cho mình.
Thế đã, có thời gian em sẽ tâm sự thêm với các cụ về trải nghiệm và kỉ niệm của em với Gout.
Để được đồng cảm, đỡ "đau" hơn :D.

akietlong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị từ 2007 thì cùng thời gian với em.
Em chỉ dám chia sẻ những gì mình trải qua cũng như đúc kết thôi cụ ạ.
Không dám khuyên các cụ, vì kiến thức y khoa em không có.
Kiến thức không có hoặc không đúng mà tư vấn là thọt ngay cụ ạ :))
Đại thể em đúc kết như sau:
(lúc nào nhớ ra cái gì thì em viết)
- Với tình hình ăn nhậu của đại đa số đàn ông ta
và với chất lượng bia rượu, thực phẩm hiện nay,
thì Gout sẽ đến, và sẽ quay lại ngày càng thường xuyên.
- Cũng tùy cơ địa từng người,
tùy Gen (có người ít nhậu vẫn bị)
- Các cụ chưa bị hoặc chớm bị: nên tự chăm sóc sức khỏe mình:
Khám sức khỏe, xét nghiệm định kỳ (món này khó)
Đừng Liều, coi Gout ko là gì, nhậu trước đã (món này cũng khó :)) )
- Các cụ đã bị và lặp lại: dù gì cũng nên nhìn theo hướng vui vẻ
và chúc mừng, các cụ đã có bạn thân luôn theo mình :D.
Đối xử với "nó" nhẹ nhàng, không cay cú, vì chính các cụ tạo ra nó :)).
Có cụ chọn uống thuốc, có cụ chọn tiêm.
Riêng em, em chọn thuốc khi đau + uống nhiều nước rau cải, tía tô nhằm lợi tiểu và lúc nào cũng phải mang theo thuốc bên người.
Sau nhiều lần lấy thân mình làm thử nghiệm, em cũng đã có loại thuốc tối ưu cho mình.
Thế đã, có thời gian em sẽ tâm sự thêm với các cụ về trải nghiệm và kỉ niệm của em với Gout.
Để được đồng cảm, đỡ "đau" hơn :D.
e thấy bác nhà e cứ đi thu thập lá lốt khắp nơi về ăn
có gì khoa học ko nhỉ

bccdagt

Đi bộ
e thấy bác nhà e cứ đi thu thập lá lốt khắp nơi về ăn
có gì khoa học ko nhỉ
Lá lốt, lá tía tô, rau cải, và 1 số loại khác, đều được khuyên dùng để chữa Gout cụ ạ.
Có khoa học ko thì em ko biết, nhưng nó giúp lợi tiểu (nếu sắc uống), và hạ acid Uric.
Còn nếu nó không có tác dụng chữa Gout thật, thì ít ra nó cũng tốt cho sức khỏe, và rẻ, dễ chế biến :D.
Để giảm acid, còn 1 cách nữa là các cụ uống nước Soda, hoặc mua gói Nabica về hòa vào nước lọc uống.
Cái này khoa học hơn, vì Soda có tính kiềm. Kiềm sẽ trung hòa Acid.

fanmu1234

Xe container
Em cả đời đến giờ uống chắc được vài két trong mấy chục năm mà vẫn gout như thường :(
Đèo mệ, em hơn 40 niên, 1 năm uống chưa hết 1 chai bia vẫn bị Acid Uric và Tri Glyxecid cao đây này.

Nguyên nhân bị mỡ máu cao, đường cao, acid Uric cao là do thực phẩm bây giờ có quá nhiều chất tăng trọng, lại lười vận động nên hỏng mẹ nó bộ phần chuyển hóa rồi.

Những thằng vận động viên, nó ăn 1 ngày hơn 1kg thịt có bị gì đâu.

Dan du an

Xe ba gác
Tất cả các loại bệnh như kiểu gout, đái đường, cao huyết áp đều không phải do chế độ ăn. Bản chất của nó là rối loan chuyển hoá. Như vậy có một tỉ nguyên nhân gây ra rối loạn. Mấy ông bác sỹ vườn toàn đổ tại linh tinh. Nếu chế độ ăn là nguyên nhân dẫn đến các rối loan này thì người Mông Cổ (ăn cực kỳ nhiều thit), người Eskimo (ăn chả có tí rau nào)… chắc toi hết rồi. Vớ vẩn cả thôi. Thực ra bọn Châu Âu nó cứ nghiên cứu trên chủng tộc của chúng nó rồi người Việt toàn copy, nói lại như con vẹt chứ có nghiên cứu được gì đâu. Chả phân tích được bộ gen người Việt khác thế nào. Mà người Việt cũng có đủ loại, loại song trên đảo nó có ăn rau mấy đâu, toàn ăn hải sản, sao nó không gout hết đi.

trikhanh

Xe tải
Đọc xong sợ vã mồ hôi, làm chai bia cho đỡ run vậy.

Civic to Merc.

Xe container
Ăn lắm, ăn mặn, lười làm, lười vận động, u ko đủ nước thì gout thôi :P

Bia rịu chả liên quan mấy, tu mấy lon bia rồi chạy cật lực chắc cũng khó gout lắm :D

fanmu1234

Xe container
Tất cả các loại bệnh như kiểu gout, đái đường, cao huyết áp đều không phải do chế độ ăn. Bản chất của nó là rối loan chuyển hoá. Như vậy có một tỉ nguyên nhân gây ra rối loạn. Mấy ông bác sỹ vườn toàn đổ tại linh tinh. Nếu chế độ ăn là nguyên nhân dẫn đến các rối loan này thì người Mông Cổ (ăn cực kỳ nhiều thit), người Eskimo (ăn chả có tí rau nào)… chắc toi hết rồi. Vớ vẩn cả thôi. Thực ra bọn Châu Âu nó cứ nghiên cứu trên chủng tộc của chúng nó rồi người Việt toàn copy, nói lại như con vẹt chứ có nghiên cứu được gì đâu. Chả phân tích được bộ gen người Việt khác thế nào. Mà người Việt cũng có đủ loại, loại song trên đảo nó có ăn rau mấy đâu, toàn ăn hải sản, sao nó không gout hết đi.
Cụ trả lời chuẩn nhất.

BS Việt có nghiên cứu được cái méo gì đâu, toàn copy dữ liệu về rồi phán như thánh

cdcn

Xe điện
Nguyên nhân của bệnh Gout là do rối loạn chức năng chuyển hóa của cơ thể mà ở đây cụ thể là Gan, Thận.
Theo cách chữa của người Trung khựa thì họ sẽ tìm cách giảm Axit uric cho cơn cấp và dùng thuốc nam để điều chỉnh sự cân bằng của Gan, Thận. Khi chức năng của gan và thận tốt rồi thì các triệu chứng này sẽ thuyên giảm.
Em bị gout 3 năm nay rồi nhưng chỉ bị cơn cấp 2 lần thôi, sau khi uống thử lá trầu không thái nhỏ ngâm trong quả dừa, uống liên tục trong 7 ngày vào các buổi sáng trước khi ăn. Rối gần đây em có uống nấm lim xanh thay nước hàng ngày thì thấy rõ rệt: thịt chó (thỉnh thoảng làm tý), đồ biển, bia rượu đánh tòm tọp và đặc biệt là món (.) thì khỏe hơn hồi thanh niên (bố khỉ)=))
Cụ cho em hỏi, lá trầu không thái nhỏ ngâm trong qủa dừa để bao lâu thì uống được ạ? Khi uống có phải nhai cả lá trầu hay chỉ uống nước dừa thôi ạ? Em cảm ơn cụ nhiều!

HUNGSMUN

Xe container
Cụ cho em hỏi, lá trầu không thái nhỏ ngâm trong qủa dừa để bao lâu thì uống được ạ? Khi uống có phải nhai cả lá trầu hay chỉ uống nước dừa thôi ạ? Em cảm ơn cụ nhiều!
Em lấy 7 lá rửa sạch, thải nhỏ gần như dâu tằm sau đó cho vào trong quả dừa tươi ngâm khoảng 60- 80 phút, đổ nước ra uống- không nhai lá trầu (uống lúc bụng đang trống rỗng), uống liên tục trong 7 ngày là OK. Em thử rồi, kết quả khá tốt đối với bản thân em.
Nếu không ổn lắm cụ ới em, em chỉ cho cụ cách khác.
Chúc cụ thành công.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Làm vại cho đỡ sợ

cdcn

Xe điện
Em lấy 7 lá rửa sạch, thải nhỏ gần như dâu tằm sau đó cho vào trong quả dừa tươi ngâm khoảng 60- 80 phút, đổ nước ra uống- không nhai lá trầu (uống lúc bụng đang trống rỗng), uống liên tục trong 7 ngày là OK. Em thử rồi, kết quả khá tốt đối với bản thân em.
Nếu không ổn lắm cụ ới em, em chỉ cho cụ cách khác.
Chúc cụ thành công.
Vâng! Em cảm ơn cụ nhiều!

TrangBonBon

Xe tăng
Em có xíu mụn trên mặt, với phụ nữ thế là không được nên uống thử lọ này,mới hêt 1 lọ mà hiệu quả đã thấy, không thêm nốt mới. Thế là nó có tác dụng với gan thât ạ. :)

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh gút nó theo em đc 3 năm nay, em kg khám hay đo nồng độ gì gì, em chỉ phán đoán, sau một chầu nhậu là em bị, sau này chỉ cần 1 lon bia là bị, rồi tự nó hết. Lý do là lười vận động, ăn nhiều đạm, nhiều chất bảo quản. Nhất là trong gói mì tôm, có hôm đi ăn bún cũng bị, em nghi là bún nấu bằng cục nấu nước của tàu. Em biết mình bị là cỡ nặng chỉ cần ăn uống lôm côm là hôm sau đau ngay, hôm rồi em quyết tâm mua thuốc tây, Colchicin, uống 1 viên là hết ngay. Nhưng có lẽ là kg nên lạm dụng nó. Em từ bỏ bia, rượu, bỏ ăn mì tôm, ăn bún quán quen, kg ăn trứng gà nữa, ăn ít thịt, và uống nước nhiều, hơn 2 lít đi đái nhiều, và sau uống nhiều nước chè xanh, sau này em sẽ uống là mật gấu một loại lá lợi tiểu, nghe nói lá đinh lăng uống cũng tốt lắm em chưa thử.

usbfun

Xe máy
Gout có phải kiêng cafe không các cụ. Dạo này em bị đau liên tục. Các bác biết chỗ nào khám điều trị tốt giới thiệu cho em với

akietlong

[Tịch thu bằng lái]
Nghe các cụ có vẻ bị nhiều

E chưa bị nghe sợ cóng
Thôi uống rượu cho lành
Bia có vẻ xác suất cao đau khớp

Bệnh gút nó theo em đc 3 năm nay, em kg khám hay đo nồng độ gì gì, em chỉ phán đoán, sau một chầu nhậu là em bị, sau này chỉ cần 1 lon bia là bị, rồi tự nó hết. Lý do là lười vận wđộng, ăn nhiều đạm, nhiều chất bảo quản. Nhất là trong gói mì tôm, có hôm đi ăn bún cũng bị, em nghi là bún nấu bằng cục nấu nước của tàu. Em biết mình bị là cỡ nặng chỉ cần ăn uống lôm côm là hôm sau đau ngay, hôm rồi em quyết tâm mua thuốc tây, Colchicin, uống 1 viên là hết ngay. Nhưng có lẽ là kg nên lạm dụng nó. Em từ bỏ bia, rượu, bỏ ăn mì tôm, ăn bún quán quen, kg ăn trứng gà nữa, ăn ít thịt, và uống nước nhiều, hơn 2 lít đi đái nhiều, và sau uống nhiều nước chè xanh, sau này em sẽ uống là mật gấu một loại lá lợi tiểu, nghe nói lá đinh lăng uống cũng tốt lắm em chưa thử.