[Funland] Bệnh Đột Quỵ đang trẻ hóa

Ngoài bia rượu nhiều ,ít vận động hơn thì có lẽ nào ngày xưa thông tin ít hơn, tỷ lệ bệnh theo dân số ít hơn...vvv.
Thì xưa cũng bị nhưng toàn được chuẩn đoán phải gió ko các cụ..?

datinh

Xe container
Ngoài bia rượu nhiều ,ít vận động hơn thì có lẽ nào ngày xưa thông tin ít hơn, tỷ lệ bệnh theo dân số ít hơn...vvv.
Thì xưa cũng bị nhưng toàn được chuẩn đoán phải gió ko các cụ..?
trước chỉ đơn giản nói bị cảm. hồi 1979 ông hàng xóm em đêm ngủ sáng ra lạnh toát. hưởng dương 37.
cụ ý chả hút sách gì. còn bia rượu khi đó hầu như chả ai có tiền để mà nghiện.

XámChâuPhi

Xe tải
Các cụ có điều kiện thì uống trà tươi (lá trà xanh tươi ) nấu lên ủ rồi uống hàng ngày, các chỉ số sẽ rất ngon, quê cháu các cụ ăn uống kham khổ nhưng rất thọ với món này.
Trà tươi dính thuốc sâu nhiều

MaxCare

Xe hơi
Bạn em kể chuyện sếp C bên VPQH tỉu cũng ác lắm, nghe nói toàn ép cấp dưới uống, đây cũng là 1 vấn nạn. Nhẽ cụ Bạc phải sát sao thêm việc đo nồng độ hồng xiêm đối với công chức :D

Chỉnh sửa cuối:

cairong_2011

Xe container
Bạn em kể chuyện bác B.C bên VPQH tỉu cũng ác lắm, nghe nói toàn ép cấp dưới uống, đây cũng là 1 vấn nạn. Nhẽ cụ Bạc phải sát sao thêm việc đo nồng độ hồng xiêm đối với công chức :D
Vô nghĩa. Trước trong QĐ cấm mấy lần ko được uống rượu bia trong đơn vị, giờ nghỉ trưa. Nhưng rồi có đơn vị tổ chức liên hoan, tổng kết, chúc mừng bảo vệ thành công TS .... Chả lẽ lại cấm hết. Mà thả ra 1 tý là thả ra tất cả. Chưa kể nhiều chỗ, quán bia ngay bên cạnh cơ quan (đất do CQ cho thuê), có cổng sau thông với CQ. Cám lính chứ xếp vẫn đi uông đều, nhất là mấy ông nghiện

phuongmit

Xe cút kít
lười vận động, bia rượu nhiều, mix các loại, uống xong lại mát xa hoặc đi qhtd tiếp nên cũng chả khỏe mãi dc

MaxCare

Xe hơi
Vô nghĩa. Trước trong QĐ cấm mấy lần ko được uống rượu bia trong đơn vị, giờ nghỉ trưa. Nhưng rồi có đơn vị tổ chức liên hoan, tổng kết, chúc mừng bảo vệ thành công TS .... Chả lẽ lại cấm hết. Mà thả ra 1 tý là thả ra tất cả. Chưa kể nhiều chỗ, quán bia ngay bên cạnh cơ quan (đất do CQ cho thuê), có cổng sau thông với CQ. Cám lính chứ xếp vẫn đi uông đều, nhất là mấy ông nghiện
Thế nên em mới nói càng chức cao càng nên thường xuyên kiểm tra hồng xiêm :D

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
1- bia rượu thuốc lá toạng đều
2- stress
3- thức khuya-tắm đêm.
em chỉ biết ngần này nguyên nhân

Dream Thai

Xe điện
Au cũng là chọn lọc tự nhiên, uống nhiều thì chết sớm, mấy ông nghiện ruou thì 10 ông đi 8 roài (tính mốc tuổi 60)

BinhLee

Xe tăng
Hic em cũng sợ món này quá, mà chưa đủ quyết tâm để từ bỏ hoàn toàn

TNLak

Xe điện
Riêng môn này em chịu, tìm thú vui khác như bơi/billard hoặc chạy bộ vậy.

Em nghĩ cũng nên sống văn minh lên. Lúc nào cũng "Nam vô tửu ..." bảo sao bệnh viện ngày càng quá tải, chi phí y tế tăng cao dân ngu ku đen lại gào lên, ko nhớ là bệnh từ mồm mình mà vào

Chỉnh sửa cuối:

datinh

Xe container
Riêng môn này em chịu, tìm thú vui khác như bơi/billard hoặc chạy bộ vậy. Nói gì nói cũng nên sống văn minh lên
uống trà mạn có được coi là văn minh không ạ. bú diệu mệt chết đi đượt.