[Funland] Bệnh đau lưng, đau cổ vai gáy, đầu gối và những bệnh liên quan đến cơ xương khớp

scorp8x

Xe container
Đau vai gáy thì chữa sao tốt nhất bác :( em bị 2 năm nay

Neopt

Xe tải
Em bị cái cổ nó cứ kêu cọc cọc. Không phải là kêu lắc rắc như thông thường mà như kiểu có 1 cái gì đó vướng trong đó. Chỉ bị đúng 1 điểm và không đau. Tiếc rằng em không đựoc biết cụ dịp Tết. Cụ cho em lời khuyên đi, em cảm ơn.
Kêu cọc cọc là do 1 hay vài cái khớp xương nó hoạt động k đúng phạm vi của nó. Vùng bị kêu gây khó chịu thường là gáy, đi nhiều kêu cọc cọc càng nhiều. Lời khuyên của em thì bh chịu khó đi giày êm để gót chân k dội lại lên gáy. Cụ xoay cổ nhìn đc vào vai tầm 4 lần, 2 bên. Mỗi ngày đều làm thì có thể nó sẽ trở lại vị trí cũ. Qua em thì bẻ 1 cái là đỡ

Neopt

Xe tải
Ngoài HN có 1 cụ nào em nhớ là đọc 1 lần rồi

Neopt

Xe tải
Đau vai gáy thì chữa sao tốt nhất bác :( em bị 2 năm nay
Đau vai gáy ngồi nhiều máu ko lưu thông thì thường dẫn đến nhg vđ như vậy. Cụ úp 2 tay vào nhau, dơ ra trc ngực, rồi dang rộng tay sang 2 bên vai, cổ tay k dịch chuyển, dơ đến khi cảm thấy vùng vai gáy nó thắt lại, rồi lại úp tay vào nhau. Làm như thế 30 lần 1 ngày. Tăng dần lên hàng ngày tùy sức cụ. Mục đích là bơm máu đều ra vùng vai với lại tăng cường hoạt động cho vai gáy.

Đường dài

Xe tải
Đau vai gáy ngồi nhiều máu ko lưu thông thì thường dẫn đến nhg vđ như vậy. Cụ úp 2 tay vào nhau, dơ ra trc ngực, rồi dang rộng tay sang 2 bên vai, cổ tay k dịch chuyển, dơ đến khi cảm thấy vùng vai gáy nó thắt lại, rồi lại úp tay vào nhau. Làm như thế 30 lần 1 ngày. Tăng dần lên hàng ngày tùy sức cụ. Mục đích là bơm máu đều ra vùng vai với lại tăng cường hoạt động cho vai gáy.
Cụ có ảnh mẫu cho động tác này ko ạ? Cám ơn cụ.

đời tàn

Xe container
Chào mọi người.
Em đang có nhiều thời gian vì vậy e sẽ giúp mọi người trị nhg bệnh liên quan đến cơ xương khớp. Miễn phí.
Lý do tại sao lại miễn phí? Nói ra thì cũng sợ mọi người hiểu lầm. Em khám bệnh em biết 1 liệu trình đắt đỏ thế nào, toàn do trên đì xuống. Đa số nhg ng bị bệnh này đều do lao động quá sức, bị tai nạn k nói. Lao động cực nhọc thế cắn răng đi chữa em cũng thấy thương, nhiều lúc k cầm lòng đc. Nên quyết định nghỉ việc ở nhà tự làm. Em đang set up riêng 1 phòng cho mình, trong thời gian đấy cho đến tận sau này, khám hay nắn chỉnh xương khớp đều free hết. Còn tùy trường hợp nặng hay nhẹ và em có phương án trị liệu cho từng người ạ, cái này mất phí nhưng sẽ phù hợp với mọi người hơn bởi em làm chủ, em quyết định đc.
Em thì k giỏi khoản ăn nói lắm. Chỉ có cái tâm thôi.
Em ở quận 7 chỗ Phú Mỹ Hưng. Ai gần đấy qua chơi cũng đc.
bị thiếu ngủ có gây đau cổ mỏi gáy k cụ

stocktenbice

Xe tải
có cụ nào chẩn được bệnh cháu không, cứ đi một lúc là đầu gối lại khực khực, nghe mà xót

emily1909

Xe buýt
Cụ inbox cho em cái số điện thoại em gọi cụ chứ em bị nhiều thứ lằnh nhằng mà ko cụ thể nên chả biết viết thế nào. Cảm ơn cụ!

Hình như cụ tập món Khí công Hima... của anh Văn? Tập món đó không có tác dụng với bệnh này hả cụ?
Có cụ ạ, em thấy môn khí công của anh Văn công dụng cao siêu thế nào thì không biết nhưng chắc chắn rất tốt cho xương khớp. Em vẫn tập đều mà.
Vụ thoái hoá khớp vai chắc do em tập tạ quá tay thôi.

TTP2015

Xe buýt
Gặp dc ng tốt thì lại ở xa quá! Chúc cụ sức khỏe!

tui102

Xe tăng
Thưa cụ. Em ngồi văn phòng cách đây 3-4 năm hay mỏi cổ, bẻ cổ thì dễ chịu. Khoảng 30p lại bị nặng cổ, đầu.
Gần đây em thấy mỏi hơn và váng đầu, nghj là thiểu năng tuần hoàn não.
Vợ em học đông y có ấn vào vài đốt sống cổ thì thấy đau. Em nghĩ có thể thoái hóa hoặc viêm đốt sống cổ.
Cụ cho em hỏi bệnh này chữa có khó không và có khỏi không ạ. Em chưa đi khám. Nếu được nên khám ở đâu thì tốt ạ.
Thanks cụ.

MinhKT

[Tịch thu bằng lái]
e cũng mới tý tuổi mà xương khớp cũng thấy đau nhức hết cả

Neopt

Xe tải
Cụ có ảnh mẫu cho động tác này ko ạ? Cám ơn cụ.
em lại ko có. Muốn có lại phải chụp haha. Chắc phải mai.
bị thiếu ngủ có gây đau cổ mỏi gáy k cụ
Thiếu ngủ thiếu máu lên não thì đau vai gáy là 1 tác nhân gây ra việc thiếu ngủ. Nếu ngc lại do cụ làm việc mà k ngủ đc thì kéo theo nhiều bệnh chứ k riêng đau vai gáy.
có cụ nào chẩn được bệnh cháu không, cứ đi một lúc là đầu gối lại khực khực, nghe mà xót
Do thiếu glucozamin. Cụ ra kiệu thuốc mua là có ạ. Cụ bao nhiêu tuổi rồi mà đã cục cục đầu gối? Có bị trấn thương bao giờ k? Đi lại đau ko?
Thưa cụ. Em ngồi văn phòng cách đây 3-4 năm hay mỏi cổ, bẻ cổ thì dễ chịu. Khoảng 30p lại bị nặng cổ, đầu.
Gần đây em thấy mỏi hơn và váng đầu, nghj là thiểu năng tuần hoàn não.
Vợ em học đông y có ấn vào vài đốt sống cổ thì thấy đau. Em nghĩ có thể thoái hóa hoặc viêm đốt sống cổ.
Cụ cho em hỏi bệnh này chữa có khó không và có khỏi không ạ. Em chưa đi khám. Nếu được nên khám ở đâu thì tốt ạ.
Thanks cụ.
Cụ ở Hn thì e k biết. Con SG qua em xem. Cụ ngửa cổ ra đằng sau có dễ ko, có nhìn đc vào 2 vai ko?

đời tàn

Xe container
em lại ko có. Muốn có lại phải chụp haha. Chắc phải mai.

Thiếu ngủ thiếu máu lên não thì đau vai gáy là 1 tác nhân gây ra việc thiếu ngủ. Nếu ngc lại do cụ làm việc mà k ngủ đc thì kéo theo nhiều bệnh chứ k riêng đau vai gáy.

Do thiếu glucozamin. Cụ ra kiệu thuốc mua là có ạ. Cụ bao nhiêu tuổi rồi mà đã cục cục đầu gối? Có bị trấn thương bao giờ k? Đi lại đau ko?

Cụ ở Hn thì e k biết. Con SG qua em xem. Cụ ngửa cổ ra đằng sau có dễ ko, có nhìn đc vào 2 vai ko?
e k phải bị thiếu ngủ mà e bị khó ngủ cụ ạ. sau khi ngủ k được thì cứ cảm thấy mỏi cổ đau gáy ý. có cách nào cho dễ ngủ k cụ nhỉ

HKCat

Xe buýt
Chào mọi người.
Em đang có nhiều thời gian vì vậy e sẽ giúp mọi người trị nhg bệnh liên quan đến cơ xương khớp. Miễn phí.
Lý do tại sao lại miễn phí? Nói ra thì cũng sợ mọi người hiểu lầm. Em khám bệnh em biết 1 liệu trình đắt đỏ thế nào, toàn do trên đì xuống. Đa số nhg ng bị bệnh này đều do lao động quá sức, bị tai nạn k nói. Lao động cực nhọc thế cắn răng đi chữa em cũng thấy thương, nhiều lúc k cầm lòng đc. Nên quyết định nghỉ việc ở nhà tự làm. Em đang set up riêng 1 phòng cho mình, trong thời gian đấy cho đến tận sau này, khám hay nắn chỉnh xương khớp đều free hết. Còn tùy trường hợp nặng hay nhẹ và em có phương án trị liệu cho từng người ạ, cái này mất phí nhưng sẽ phù hợp với mọi người hơn bởi em làm chủ, em quyết định đc.
Em thì k giỏi khoản ăn nói lắm. Chỉ có cái tâm thôi.
Em ở quận 7 chỗ Phú Mỹ Hưng. Ai gần đấy qua chơi cũng đc.
Em bị viêm cơ bám ngón trỏ trái (ngón tay cò súng), tiêm corticosteroid được một thời gian lại bị lại. Có người nói phải mổ. Mợ tư véo xem mổ thế nào, có khỏi hẳn không nha. Thanks !

Neopt

Xe tải
e k phải bị thiếu ngủ mà e bị khó ngủ cụ ạ. sau khi ngủ k được thì cứ cảm thấy mỏi cổ đau gáy ý. có cách nào cho dễ ngủ k cụ nhỉ
Em có ngâm rượu thuốc linh chi. Tự tay em chọn thuốc và ngâm. Nhiều công dụng, có cả chống mất ngủ, qua em lấy thử về uống.
Em bị viêm cơ bám ngón trỏ trái (ngón tay cò súng), tiêm corticosteroid được một thời gian lại bị lại. Có người nói phải mổ. Mợ tư véo xem mổ thế nào, có khỏi hẳn không nha. Thanks !
Nếu tiêm loại kháng viêm như vậy mà bị lại thì khả năng mổ là cao rồi ạ. Mà mổ đc khỏi hay k lại do cơ địa mình sao nữa. Nhiều ng mổ xong khỏi ksao, k khỏi toàn mắng vốn bác sĩ. Nên em khuyên k nên mổ. Bất cứ gì liên quan đến xương khớp mà mổ đều phải có chế độ hậu phẫu kỹ lưỡng k khả năng phát lại cao lắm.
Em cũng ngâm 1 loại rượu kháng viêm mạnh, nếu cụ ở sg cứ qua lấy uống thử.

đời tàn

Xe container
Em có ngâm rượu thuốc linh chi. Tự tay em chọn thuốc và ngâm. Nhiều công dụng, có cả chống mất ngủ, qua em lấy thử về uống.

Nếu tiêm loại kháng viêm như vậy mà bị lại thì khả năng mổ là cao rồi ạ. Mà mổ đc khỏi hay k lại do cơ địa mình sao nữa. Nhiều ng mổ xong khỏi ksao, k khỏi toàn mắng vốn bác sĩ. Nên em khuyên k nên mổ. Bất cứ gì liên quan đến xương khớp mà mổ đều phải có chế độ hậu phẫu kỹ lưỡng k khả năng phát lại cao lắm.
Em cũng ngâm 1 loại rượu kháng viêm mạnh, nếu cụ ở sg cứ qua lấy uống thử.
e là con gái, e k uống được ruouj cụ ạ:(:(. có một thời gian e uống hoạt huyết cảm thấy dễ ngủ hơn chút, nhưng e k muốn phụ thuôc thuốc mãi nên e dừng, dừng cái là lại đâu vào đấy