[Thảo luận] Bến xe Mỹ Đình-phải chăng em bị tóm?

vihali

Xe container
Em đặt câu hỏi là bởi em về nhà rồi mà vẫn nghi hoặc là có phải xxx thổi mình không.

Trưa nay em đưa cả nhà đi ăn sinh nhật F1 tròn 2 tuổi. Gấu mẹ bảo lên Sen Tây Hồ ăn cho rẻ. Khi đi, em lại chạm nhẹ vào một cụ chừng 70 tuổi đi 2B khi tự dưng cụ thấy phía trước nguy hiểm nên phanh khựng lại vào đúng hố và xe bị lùi một chút về phía sau. Em tạt vào lề, xuống xe xin lỗi cụ, may quá không sao nhưng biển số của em ngoắc vào biển của cụ nên của em treo lòng thòng còn của cụ vênh một chú. Đi tới công viên nước, em mới phát hiện ra biển xe mình đang treo tòng teng sắp rơi, bèn đạp vài cái cho biển số gắn vào xe rồi vào ăn.

Lúc về, qua cầu vượt cũng như trong phố, bao giờ em cũng ngắm đồng hồ cho chạy dưới 50 kmph. 14h, khi tới bến xe Mỹ Đình, từ xa em thấy một chú cá vàng đứng giữa vẫy các xe vi phạm vào. Lúc em trờ tới, chú cứ nhìn em chằm chằm rồi khi xe em chuẩn bị vượt qua thì chú vội chỉ ngang con cạp nong vào mặt em. Em thì thấy mình chả bị tội gì nhưng cũng hơi nghi hoặc. Đi tiếp đoạn nữa thì một chú trong nhiều chú đang đứng bên đường lao ra...bắt con taxi sau xe em. Em thở phào, hóa ra không phải mình bèn đá vào kính chiếu hậu. Ô hay, em thấy chú taxi chỉ lên phía trước và chú cá vàng nhìn theo em vẻ tiếc nuối. Về tới nhà, xuống xe vẫn thấy biển treo chỉnh tề trên xe. Sở dĩ em không kiểm tra ngay vì lúc đạp em thấy chắc lắm, không thể rơi.

Em và gấu mẹ ngồi soát hết các lỗi, chả thấy mình bị sao: đi đúng tốc độ, không vượt phải, cài dây bảo hiểm. Duy chỉ có cái biển là có một vệt đen do bánh xe của cụ khi sáng in lên mà thôi. Có lẽ vậy mà chú cá vàng đầu tiên phải nhìn em một hồi mới giơ gậy chứ nếu bị lỗi khác thì chú ấy đã ra hiệu từ trước đó rồi. Không lẽ các chú đói đến mức ấy sao?

Nhân tiện cảnh báo các cụ luôn là xxx đang bắt rất rát tại bến xe Mỹ Đình, bắt các xe đi từ hướng Phạm Văn Đồng-Phạm Hùng, các cụ cẩn thận (anh em nhắc nhiều về điểm nóng này rồi nhưng chắc không thừa). Và nhân tiện cũng chửi BTS bọn xxx luôn, ở bến xe cắm cái biển xanh trên ghi 30 nhưng có mấy xe chạy chậm cỡ 5kmph nhưng cấm có con vện vàng nào sủa.

Matizcoi

Xe cút kít
Em đặt câu hỏi là bởi em về nhà rồi mà vẫn nghi hoặc là có phải xxx thổi mình không.

Trưa nay em đưa cả nhà đi ăn sinh nhật F1 tròn 2 tuổi. Gấu mẹ bảo lên Sen Tây Hồ ăn cho rẻ. Khi đi, em lại chạm nhẹ vào một cụ chừng 70 tuổi đi 2B khi tự dưng cụ thấy phía trước nguy hiểm nên phanh khựng lại vào đúng hố và xe bị lùi một chút về phía sau. Em tạt vào lề, xuống xe xin lỗi cụ, may quá không sao nhưng biển số của em ngoắc vào biển của cụ nên của em treo lòng thòng còn của cụ vênh một chú. Đi tới công viên nước, em mới phát hiện ra biển xe mình đang treo tòng teng sắp rơi, bèn đạp vài cái cho biển số gắn vào xe rồi vào ăn.

Lúc về, qua cầu vượt cũng như trong phố, bao giờ em cũng ngắm đồng hồ cho chạy dưới 50 kmph. 14h, khi tới bến xe Mỹ Đình, từ xa em thấy một chú cá vàng đứng giữa vẫy các xe vi phạm vào. Lúc em trờ tới, chú cứ nhìn em chằm chằm rồi khi xe em chuẩn bị vượt qua thì chú vội chỉ ngang con cạp nong vào mặt em. Em thì thấy mình chả bị tội gì nhưng cũng hơi nghi hoặc. Đi tiếp đoạn nữa thì một chú trong nhiều chú đang đứng bên đường lao ra...bắt con taxi sau xe em. Em thở phào, hóa ra không phải mình bèn đá vào kính chiếu hậu. Ô hay, em thấy chú taxi chỉ lên phía trước và chú cá vàng nhìn theo em vẻ tiếc nuối. Về tới nhà, xuống xe vẫn thấy biển treo chỉnh tề trên xe. Sở dĩ em không kiểm tra ngay vì lúc đạp em thấy chắc lắm, không thể rơi.

Em và gấu mẹ ngồi soát hết các lỗi, chả thấy mình bị sao: đi đúng tốc độ, không vượt phải, cài dây bảo hiểm. Duy chỉ có cái biển là có một vệt đen do bánh xe của cụ khi sáng in lên mà thôi. Có lẽ vậy mà chú cá vàng đầu tiên phải nhìn em một hồi mới giơ gậy chứ nếu bị lỗi khác thì chú ấy đã ra hiệu từ trước đó rồi. Không lẽ các chú đói đến mức ấy sao?

Nhân tiện cảnh báo các cụ luôn là xxx đang bắt rất rát tại bến xe Mỹ Đình, bắt các xe đi từ hướng Phạm Văn Đồng-Phạm Hùng, các cụ cẩn thận (anh em nhắc nhiều về điểm nóng này rồi nhưng chắc không thừa). Và nhân tiện cũng chửi BTS bọn xxx luôn, ở bến xe cắm cái biển xanh trên ghi 30 nhưng có mấy xe chạy chậm cỡ 5kmph nhưng cấm có con vện vàng nào sủa.
Tình hình ở bến xe MĐ thường lộn xộn nên xxx ra ổn định lại trật tự đấy cụ ợ:21:

Carens2009

Xe điện
Em cũng bị như vậy nhiểu rôi,đi đường trường đang đi qua chạm xxx có chú xxx lừ lừ đi từ trong ra cầm tờ giấy tiến thẳng trước đầu xe mình.Em giật cả mình không hiểu mắc lỗi gì,cứ đi thẳng hê thế mà nó không thổi phạt.Còn hôm đi chỗ ngã tư giữa Quán Thánh và đường Thanh Niên.Cũng một chú xxx tiến thẳng đầu xe em nhìn em chằm chăm.Em cũng từ từ đi tới ,đến trước mặt chú.Hê chú ấy vẫy em đi và chỉ thẳng 2b đi sau em.Hix mấy chú ấy làm em thót hết cả tìm

adonis

Xe buýt
Các bác đi đoạn ngã tư từ Tràng Tiền sang Hàng Khay cũng cẩn thận nhé, bọn nó soi rất kỹ nếu liếm vạch là xin $ ngay, sáng nay em vừa bị, hic hic.....

MinhHang0410

Xe buýt
Có một số học viên Học viện Cảnh sát vừa tốt nghiệp ra trường, những ngày đầu tiên đi làm tranh thủ gỡ lại thóc lúa 5 năm học mà cụ:)):)):))

hungtt76

Xe hơi

mr_hieu1

Xe điện
chúc mừng SN F1 nhà bác nhé
em thấy bác chả có lỗi gề cả

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
mà các bác chú ý BXMĐ có một cửa vào một cửa ra nhé, léo ngoéo là nó bắt đấy, em bị một lần rồi :102:

DIRE

Xe buýt
Các bác đi đoạn ngã tư từ Tràng Tiền sang Hàng Khay cũng cẩn thận nhé, bọn nó soi rất kỹ nếu liếm vạch là xin $ ngay, sáng nay em vừa bị, hic hic.....
Hôm trước em đang rẽ thì có 1 chị dắt xe máy đi ngang sang phía hồ chiếm hết phần đường của em, thía là em đánh lái sang trái, chém vạch để tránh, nhận được 1 cái lườm yêu của bác XXX ở đó :))

Gcar

Xe container
Hôm trước em đang rẽ thì có 1 chị dắt xe máy đi ngang sang phía hồ chiếm hết phần đường của em, thía là em đánh lái sang trái, chém vạch để tránh, nhận được 1 cái lườm yêu của bác XXX ở đó :))
À đúng luật chắc bác phải dừng lại ạ!! Khổ cho xxx, tha cho thì cũng bị nói mà tóm thì cũng bị nói!!:21:

Máy bị đơ

Xe điện
Nhà cháu có lần đi từ SB Nội Bài đến gần soát vé, có chú xxx cầm gậy phi ra đập tay vào nắp ca bô, cháu phanh dúi dụi, sau đó chú nhe răng cười cảm ơn cháu rùi vòng ra sau bắt chú Cam đi sau cháu! Hic!:102: Cẳng biết chú Cam ấy có thù mình không:6:

tuan6780670

Xe hơi
bị xxx vẫy mà k sao là vui rồi bác ạ.:69::69::69::69: chúc mừng bác(b)(b)(b)(b)(b)

tungford

Xe buýt
Vì tránh tai nạn hoặc va chạm mà đôi khi phải vi phạm luật giao thông,hôm trước có chú Taxi đi ngược chiều để đưa 1 ca sinh khó vào bệnh viện cũng bị phạt,nhiều khi XXX giải quyết cũng vì cái tình 1 chút thì dân mới phục !

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em khẳng định là không phải các chú ấy vẫy cụ, thế nhá, cụ đừng suy nghĩ nữa ! Nhân tiện chúc mừng sn F1 nhà cụ !(b)

appco

Xe buýt
chúc mừng sn F1 nhà cụ chủ thớt.hôm nay cụ thoát 2 vụ là phúc lớn rồi.(b)

mercurate

Xe tăng

SanNhim

Xe hơi
Chiều này em có đi qua Cầu Vượt đường Phạm Hùng lúc xuống dốc thấy có xe taxi đỗ sát thành cầu vượt, em thấy nghi nghi liền giảm tốc độ xuống dưới 50km/h chạy chậm chậm xem thế nào. Lúc ngang với xe taxi thấy cửa kính che báo thì chắc chắn là xe xxx bắn tốc độ, em đi thêm đoạn nữa thấy một loạt xxx đang đứng bắt xe và có 2 chiếc 4b đang xếp hàng chờ nộp phạt. Dạo này xxx còn trưng dụng cả taxi làm công cụ hay sao ý các cụ nhẩy.

Sóc nhỏ

Xe tăng

14h00 em nhìn thấy bác chủ thớt đi rất đúng tốc độ, quá có mấy km thôi. Em đi chiều bên này tốc 80km/h, mà sao lúc đấy nắng, nống thế mà vẫn đông cụ nhỉ.