[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Tiết lộ thêm với các cụ là " nơi gặp gỡ của tình yêu " đầu tiên giữa M và em là ở nhà em, chứ không phải là phòng trọ hay khách sạn nào. Và đêm đầu tiên ngủ với em, M với bản tính hiền lành nhút nhát, chỉ cho phép em đi từ A đến O thôi ạ, còn lại chỉ ôm nhau ngủ đến sáng. Chỉ đến lần thứ hai ( cũng ở nhà em ) thì.... Thôi chết hình như em lại cao hứng đi quá xa rồi các cụ nhỉ....

Politeboy

Xe tăng
Wiki hân hạnh tài trợ khúc này
Vâng bây giờ thì M dư sức tẩy trắng truyền thông nhỉ.
Giống em ca sĩ mà em biết từ ngày mới ở Quảng Ninh lên HN thuê phòng trọ sinh viên đi hát phòng trà 200k/đêm , bây giờ mở báo ra chỉ toàn là tin "ca sĩ ở nhà trăm tỷ cùng 4 con"

DKeyboard

Xe buýt
Đang hay cụ dứt dây đàn
Em thấy bảo thế này có khớp với thời gian của cụ không nhé:
"Sau khi tốt nghiệp cấp 3, M chính thức đặt chân lên Sài Gòn để tiếp tục việc học. Tại đây, cô đã được một phụ nữ giàu có nhận về nuôi cũng như tạo điều kiện cho sang nước ngoài để du học. Nhưng tại thời điểm đó thì cô lại đỗ vào trường Nhạc viện nên quyết định ở lại trong nước để học thanh nhạc tại Nhạc viện Thành phố Hồ Chí Minh.
Nhân một lần theo bạn bè vào Superbowl, trong chương trình Hát với nhau, bỗng dưng bạn của M nói với người quản lý mời M lên sân khấu hát. Và đó đã là bước khởi đầu cho sự nghiệp của M năm 2008."
Dạ em vừa tra WIKI xong. Quả có ghi đúng như cụ nói luôn ạ. Thôi thì vậy thôi cụ nhỉ.

DKeyboard

Xe buýt
Thôi thì đã trót phóng lao thì phải theo lao vậy. Mong cụ DONALD TRAMP và các cụ đừng trách nhé. Nhưng em sẽ tự kiểm duyệt 50% chi tiết nhạy cảm dính dáng đến nữ ca sĩ M nhé...

Charlie_143

Xe máy
Vâng bây giờ thì M dư sức tẩy trắng truyền thông nhỉ.
Giống em ca sĩ mà em biết từ ngày mới ở Quảng Ninh lên HN thuê phòng trọ sinh viên đi hát phòng trà 200k/đêm , bây giờ mở báo ra chỉ toàn là tin "ca sĩ ở nhà trăm tỷ cùng 4 con"
Cs 7x đời đầu lên HN tầm đầu 9x, chưa có tên tuổi thì e nghĩ ko có giá 200k/đêm, vì hồi đó sv đi học chỉ tiêu tầm 150k/tháng là đủ.
Cs 8x đời đầu, nhà ngoài bãi, đi hát tầm 2000 còn thuê con Attila của đứa e để chạy sô, hát 50k/bài, tối về tụ tập lẩu lòng nhà tròn đầu dốc Hàng Than. Giờ hạng A, chắc cũng cỡ vài trăm tỏi. Chúc mừng các e có tài, gặp may và biết giữ xèng.

DKeyboard

Xe buýt
Cs 7x đời đầu lên HN tầm đầu 9x, chưa có tên tuổi thì e nghĩ ko có giá 200k/đêm, vì hồi đó sv đi học chỉ tiêu tầm 150k/tháng là đủ.
Cs 8x đời đầu, nhà ngoài bãi, đi hát tầm 2000 còn thuê con Attila của đứa e để chạy sô, hát 50k/bài, tối về tụ tập lẩu lòng nhà tròn đầu dốc Hàng Than. Giờ hạng A, chắc cũng cỡ vài trăm tỏi. Chúc mừng các e có tài, gặp may và biết giữ xèng.
Cô ca sĩ H người Quảng Ninh, những năm 2000 đi hát chung với em ở Đầm Sen, em thấy có anh bồ trẻ chở đi hát bằng xe Honda SS67, nhìn bụi bặm phết.

Politeboy

Xe tăng
Thì em nghe tâm sự thế nào thì kể lại cho các cụ biết vậy thôi, chứ bây giờ mới biết ẻm hơn cả tuổi mình, lúc ấy đã có 1 con, chồng hờ thì ủ tờ, gửi con ở quê cho bố mẹ rồi lên HN vừa học vừa làm.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Tiết lộ thêm với các cụ là " nơi gặp gỡ của tình yêu " đầu tiên giữa M và em là ở nhà em, chứ không phải là phòng trọ hay khách sạn nào. Và đêm đầu tiên ngủ với em, M với bản tính hiền lành nhút nhát, chỉ cho phép em đi từ A đến O thôi ạ, còn lại chỉ ôm nhau ngủ đến sáng. Chỉ đến lần thứ hai ( cũng ở nhà em ) thì.... Thôi chết hình như em lại cao hứng đi quá xa rồi các cụ nhỉ....
Nhiều cô kể cũng buồn cười nhỉ. Có cô bạn gái tới X rồi mà nhất quyết không cho. Em bị đạp 1 phát lăn từ giường xuống đất hôm chia tay SG bay ra HN. Bình thường liễu yếu đào tơ mà sao lúc đấy khoẻ thế =))

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Em Trang Nhung ấy vớ được anh đại gia chứ có phải tài năng ca hát gì đâu cụ.
Đất mỏ chỉ có Hồ Quỳnh Hương là cả sỹ thực sự tài năng. Mỗi tội ẻm nghiện phẫu thuật thẩm mỹ. Giờ chán chả buồn nhìn.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Mấy ngày nay công việc nó hành em. Sáng đi tối về chỉ muốn lăn ra ngủ. Thôi tiếp theo về nữ ca sĩ nhé các cụ.

Một buổi tối, như thường lệ em vào Hát với nhau góc Lê Văn Sỹ - Phạm Văn Hai để lấy tiền thuê âm thanh mỗi ngày. Ở đây, vì bầu là vợ chồng anh chị Dũng đàn cổ và Mai ca cổ ( kiêm luôn MC ) nên thường có nhiều nghệ sĩ hát cải lương và bolero ghé hát. Đang ngồi uống bia với anh Hải " Kiều Nguyên ", một vị khách quen, thì chị Mai MC tới chào bàn và làm luôn một hơi :

- D hôm nay có con nhỏ ca sĩ đẹp lắm mới tuyển, lát nó vô mày nghe thử nó hát sao nhe.

Quả thật , khi M. ( tên thật và nghệ danh đầu đời của nàng ), bước lên sân khấu, em trố mắt sững sờ. Năm đó M khoảng 17,18 tuổi, khuôn mặt đẹp, da trắng bóc và có một thân hình bốc lửa. Em vội kẹp tờ 10.000 vào cây hoa mang lên sân khấu tặng M. Bốn mắt nhìn nhau, không ai có thể biết được rằng đó sẽ là khởi đầu cho mối tình đầy sóng gió, giữa một nhạc công bình thường và một ca sĩ sẽ sớm rực sáng trong Showbiz VN, và trớ trêu thay, sẽ trở nên cực kỳ nổi tiếng trên MXH vì những chuyện hoàn toàn không liên quan đến sân khấu....
Thời đó thì khả năng là Nguyễn Hồng Nhung

Politeboy

Xe tăng
Em Trang Nhung ấy vớ được anh đại gia chứ có phải tài năng ca hát gì đâu cụ.
Đất mỏ chỉ có Hồ Quỳnh Hương là cả sỹ thực sự tài năng. Mỗi tội ẻm nghiện phẫu thuật thẩm mỹ. Giờ chán chả buồn nhìn.
Nói gì thì nói, lấy đc đại gia là tài năng rồi cụ :))
Lúc mới lên HN răng xỉn quê mùa, sau 2 năm lột xác, răng trắng bóng đóng phim truyền hình và chạy sô ca nhạc miệt mài
May mà đại gia ra tù sớm và làm lại còn khủng hơn xưa

Charlie_143

Xe máy
Nhiều cô kể cũng buồn cười nhỉ. Có cô bạn gái tới X rồi mà nhất quyết không cho. Em bị đạp 1 phát lăn từ giường xuống đất hôm chia tay SG bay ra HN. Bình thường liễu yếu đào tơ mà sao lúc đấy khoẻ thế =))
E bị 1 lần duy nhất năm 17 tủi. Sau đó thì ko trượt phát nào.

NoWD

Xe Cứu Trợ
Năm 1995 em ra trường học việc không lương tại 1 bank. Nhân viên thâm niên cỡ 3-4 năm ở bank đó lương cỡ 3-4t tất tần tật. Khi em được nhận thì nó thoái trào nên khi em rời bank đó đi thì lương em cỡ 2.5t. Nơi em đến thì 5t vào năm 2000. Kể từ đó đến nay lương em cứ bám sát cái mốc 1 cây vàng 1 tháng.
Tầm 95-96 bank còn tổ chức thi tuyển công khai. Bạn vợ em đăng ký thi vào vcb mà thuộc nhóm đỗ đầu, nên cứ thế vào làm thôi.
Xưa tiền có giá trị, năm 2000 lương vợ em là 280 đô, thuê nhà và nuôi cả em mà vẫn còn dư.
Năm 2005 em tuyển người làm kế toán vp mà bạn 2 năm kinh nghiệm chỉ đòi 220đ.... đến 2008, vị trí như vậy đã gần 400đ.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Thôi thì đã trót phóng lao thì phải theo lao vậy. Mong cụ DONALD TRAMP và các cụ đừng trách nhé. Nhưng em sẽ tự kiểm duyệt 50% chi tiết nhạy cảm dính dáng đến nữ ca sĩ M nhé...
Hehe, em chỉ fun thôi, có trách móc gì đâu. À hay bác đặt thành "DKeyboard diễn nghĩa " đê, kiểu nhái "Tam quốc diễn nghĩa" vs "Tam quốc chí" ấy, lúc ấy thì pha phách thế nào là tùy tâm (j/k).