[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Nói thật là bản thân em cũng muốn tìm hiểu những gì bên trong ành đén hồng của quán xá Sài gòn thời 9x, để hoài cổ thôi, cũng chẳng nổ với ai vì toàn chuyện quá khứ, nhiều người trong số đó, với em, đã thành người thiên cố, hoặc sống thực vật, như anh trưởng CN trong comment của em.
Nhưng với những phiền phức mà anh D bàn phím, à mà em biết tên thật của anh là Dz...g rồi nhé (j/k), đã gặp kiểu như một chị không rõ lai lịch than phiền về "tý nhão", hay phải đổi tên nhân vật, có thật, thành Trà Hoa Nữ, Chatterley phu nhân, rồi truy info các nhân vật có liên quan, thì em lại ủng hộ anh chủ dừng viết về mảng này vì kiểm duyệt xong ai cũng có thể thấy không khác mấy với phóng sự thâm nhập cuộc sống về đêm trên báo CATPHCM.
Mong anh D- bàn phím chia sẻ thêm về mảng như cách khắc phục đang chơi đàn thì sụt áp do có người chơi xấu, đàn bị sự cố, kiểu rớt mic hát chay..... những mảng chủ đề có "nồng độ cồn" bằng không.
Cụ biết em tên Dũng luôn hay thật....

DONALD TRAMP

Xe buýt
Cụ biết em tên Dũng luôn hay thật....
hehe, bác nhớ ngày trước tờ Mực tím có mục bắt giò tác giả ấy, theo như phim ảnh thì từ phiên âm là sai răc co, đấy là em nghe thấy thế. Tên bác là do bác để bọn em bắt giò được, ví dụ trong 1 post bác nói anh này là Dũng lớn, nhưng đến post sau nũa thì bác lại cho biết hôm đó D..lớn có việc nên anh X gọi D.. nhỏ đi thay, thế là em vác đồ lên vai. Đến thế thì người đọc đoán biết tên thật của bác roài. Truy info trên diễn đàn mạng là một thú vui, khá biến thái đó bác, gần giống kiểu dòm trộm cô hàng xóm tắm đêm.

formen

Xe lăn
Theo yêu cầu của các cụ, em tạm ngưng chủ đề nữ ca sĩ, tập trung vào chủ đề nhà hàng bia ôm những năm 90 nhé các cụ.
12.
Bốn mắt nhìn nhau, không ai có thể biết được rằng đó sẽ là khởi đầu cho mối tình đầy sóng gió, giữa một nhạc công bình thường và một ca sĩ sẽ sớm rực sáng trong Showbiz VN
Thế em cứ đếm giúp cụ nàng M. Ca sĩ số 12. cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

phuongan

Xe điện
Theo yêu cầu của các cụ, em tạm ngưng chủ đề nữ ca sĩ, tập trung vào chủ đề nhà hàng bia ôm những năm 90 nhé các cụ.
Dạ thế các mợ thì sao bác? Em vẫn muốn được nghe tiếp chuyện nàng cs xinh đẹp M ạ!

DKeyboard

Xe buýt
Dạ thế các mợ thì sao bác? Em vẫn muốn được nghe tiếp chuyện nàng cs xinh đẹp M ạ!
Dạ bây giờ người ta nổi tiếng quá nên em cũng ngại ạ. Chứ nhiều kỷ niệm lắm Mợ ạ. Lúc mới quen nhau, em đi đàn event của MC T.B ở KS. Victory Q.3 cũng dẫn em M theo để giới thiệu cho anh ý lăng - xê giúp.

Politeboy

Xe tăng
Đang hay cụ dứt dây đàn
Em thấy bảo thế này có khớp với thời gian của cụ không nhé:
"Sau khi tốt nghiệp cấp 3, M chính thức đặt chân lên Sài Gòn để tiếp tục việc học. Tại đây, cô đã được một phụ nữ giàu có nhận về nuôi cũng như tạo điều kiện cho sang nước ngoài để du học. Nhưng tại thời điểm đó thì cô lại đỗ vào trường Nhạc viện nên quyết định ở lại trong nước để học thanh nhạc tại Nhạc viện Thành phố Hồ Chí Minh.
Nhân một lần theo bạn bè vào Superbowl, trong chương trình Hát với nhau, bỗng dưng bạn của M nói với người quản lý mời M lên sân khấu hát. Và đó đã là bước khởi đầu cho sự nghiệp của M năm 2008."

DKeyboard

Xe buýt
Đang hay cụ dứt dây đàn
"Sau khi tốt nghiệp cấp 3, M chính thức đặt chân lên Sài Gòn để tiếp tục việc học. Tại đây, cô đã được một phụ nữ giàu có nhận về nuôi cũng như tạo điều kiện cho sang nước ngoài để du học. Nhưng tại thời điểm đó thì cô lại đỗ vào trường Nhạc viện nên quyết định ở lại trong nước để học thanh nhạc tại Nhạc viện Thành phố Hồ Chí Minh.
Nhân một lần theo bạn bè vào Superbowl, trong chương trình Hát với nhau, bỗng dưng bạn của M nói với người quản lý mời M lên sân khấu hát. Và đó đã là bước khởi đầu cho sự nghiệp của M năm 2008."
Dạ vậy chắc không phải M của em rồi. M của em năm 2002 thuê nhà ở cùng bạn ở chung cư Miếu Nổi đường Phan Xích Long cơ. Lúc ấy đang làm đường, mỗi tối đến nhà nàng đường vắng vẻ tối om om, sợ sợ là. Và " bước khởi đầu cho sự nghiệp " của M là đi hát không lương ở các quán từ năm 2002 ạ.

Charlie_143

Xe máy
Đang hay cụ dứt dây đàn
Wiki hân hạnh tài trợ khúc này