Bên kia sông NHO QUẾ - Hà Giang - (phần 2)

escape 23

Xe hơi
Tháng trước, sau khi học tập kinh nghiệm bác King247, đoàn mình gồm 2 xe focus s new và Santafe leo lên đến quảng bạ-ĐV-Mèo vạc. Xe focus new leo phăng phăng, nhưng đúng như bác King khuyên, tầm nhìn của focus không thoáng như SUV...Lần sau chắc đi em escape 2 cầu. Tks bác King!

duonggtvt

Xe máy
Dạo này cháu Tài bận đi thi học sinh giỏi à cụ Vương ơi! Em chờ lâu quá! =((

moi_hoc_lai

Xe đạp
Lại được hóng phóng - ký sự của cụ King rồi, cảm ơn cụ nhé

tomboyy

Xe hơi
Kê gạch hóng bài cụ nữa nhé

tientaninfotech

Xe tăng
Nhà cháu thì ko xem đc ảnh ạ. Tiếc quá.

chithien

Xe hơi
Thêm ảnh nữa đi cụ, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

laivungcao

Xe hơi
Do là chuyến đi thứ 10++ trên cung đường này, khá quen thuộc nên các khâu chuẩn bị của chúng tôi cũng đơn giản hơn. Sở dĩ chúng tôi bổ cung nhỏ ra vì trong chuyến hành trình này, ngoài Tài thì còn có thêm 1 số chị em phụ nữ nữa nên việc phân bổ nghỉ ngơi trên chuyến đi tầm vừa phải, đỡ mệt mỏi cho những người đi lần đầu đặc biệt là cháu nhỏ và phụ nữ
Hơn nữa, dịp này đang vào thu, việc ghé qua Tuyên Quang những ngày này để mỗi thành viên trong đoàn người lớn thì như được trở về với tuổi thơ, con trẻ thì 1 lần trải nghiêp trung thu mang đậm truyền thống nó như thế nào

Theo lịch 14h có mặt để xếp hàng lên xe, 15h khởi hành. Tài rất háo hức cho chuyến đi hứa hẹn đầy thú vị này. Chưa đến giờ xuất tập kết, 2 bố con Tài đã đến sớm hơn 2 tiếng để ngồi cùng với đội "tuột xích" ra tiễn đoàn. Cả đoàn tập kết xe tại cổng công viên Cầu Giấy.
Thời tiết mấy ngày hôm nay đều không ủng hộ, mưa từ sáng. Theo thông tin cơ sở báo về, Hà Giang mưa to mấy ngày qua, hơn nữa cả thành phố đang dịch đau mắt đỏ. Tuy vậy, những bất lợi đó không ngăn cản được lòng quyết tâm của cả đoàn.

Những công đoạn cuối cùng trước khi khởi hành cũng đã hoàn tất
Công việc này, chúng em gọi vui là "đặt vòng" !!!
Nom đơn giản vậy thôi, nó là màu cờ sắc áo, là công cụ trong đám đông có thể nhận diện ra nhau khi mà các thành viên trong đoàn một số chưa biết nhau vì lần đầu tham dự

Hàng đã xếp xong, giờ đẹp đã đến. Tài được ngồi trên xe bố lái. Cả đoàn lên đường, theo hướng đường Phạm Văn Đồng chực điểm khởi đầu cao tốc Hà Nội Lào Cai

.

Cụ viết quá hay, chuyến đi đẹp từ cảnh và đẹp nhất là tấm chân tình của lòng người. Nhưng cụ @King247 đoạn này là ảnh lỗi mất rồi cụ!