[Funland] Beckenbauer qua đời!

Chauthanh11

Xe điện
Cụ Beckenbauer trong lịch sử bóng đá đứng ngang hàng với Pele , Maradona . Có điều cụ ấy là hậu vệ nên ít được tung hô và nhiều người thích như 2 cụ kia

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ có đúng ko, cụ Cantona ủng hộ hay không ủng hộ M.P nhỉ?
Ý cụ là thớt về anh Platini làm lũng đoạn bóng đá năm 1998 phải ko? Lâu quá em còn chả nhớ, nhưng với tính cách của em thì chắc chỉ có chửi hoặc ủng hộ đểu chứ làm gì có cửa em bênh ☺

Dream Thai

Xe điện
Cụ Beckenbauer trong lịch sử bóng đá đứng ngang hàng với Pele , Maradona . Có điều cụ ấy là hậu vệ nên ít được tung hô và nhiều người thích như 2 cụ kia
E cảm giác mấy cụ chơi thể thao lại ko thọ dc như cc chính trị gia nhỉ

Về logic mấy cụ chơi thể thao chuyên nghiệp là có thể chất hơn người rồi, liệu có phải do lúc chơi chuyên nghiệp cc bung hết sức, nên về già yếu đi ko nhỉ :)

vneseman

Xe lăn

Về logic mấy cụ chơi thể thao chuyên nghiệp là có thể chất hơn người rồi, liệu có phải do lúc chơi chuyên nghiệp cc bung hết sức, nên về già yếu đi ko nhỉ :)
Theo em là do các cụ chính trị gia thì phải làm gần như cả đời nên việc chăm sóc sức khỏe được duy trì ổn định. Còn các cầu thủ/vđv thì sau 1 thời gian kiêng khem gian khổ để duy trì thể thao thành tích cao lúc về giải nghệ là ăn uống bạt mạng để bù cho thời gian gian khổ kia, kiểu nhìn như Maradona, Ronaldo béo hay Ronaldinho... bây giờ thì thọ lâu sao được.

Wakeup

Xe điện

Hehe, em nghĩ mọi thứ đều tổng không đổi.
Tiêu/hoặc dùng lúc trẻ nhiều thì thiếu lúc về già, hoặc ngược lại :D

thanh040506

Xe trâu
2 bác thật quá.
Hồi đó, anh Franz là Teamchef, vì hắn thậm chí còn chưa có bằng HLV.
Hắn vẫn tập luyện cùng đội, và hay thị phạm cho lính tráng phần kỹ thuật cá nhân. Người Đức quả là không xuất sắc trong khoản này, nói chung.

Khoản kỹ thuật thì hắn siêu đẳng rồi, nhưng lại rất Đức - chứ không phải dạng uốn éo luồn lách như Ronaldinho hay Messi sau này.

Vì thế tôi mới bẩu, chỉ có Hassler so sánh được với Kaiser Franz.
Kỹ thuật, e đánh giá Pierre Littbarski cao hơn Hassler cụ ạ.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
90 nhà em hồi đó lên JVC vỏ đỏ có mầu rồi.. nhưng chỉ khoái mỗi bài hát chứ hồi đó bé quá chưa thích xem
Em thích nhất đoạn lồng hình ảnh quả tạt và ghi bàn của anh Roger Milla ở trận mở màn

thanh040506

Xe trâu
Năm 1990, trận Hà Lan - Đức, mỗi đội đều bị đuổi 1 ông. Vắng Voller, vẫn còn đó 1 Klinsmann quẩy tung trời, còn Hà Lan mất Rijkaard, hàng thủ gần như chống ko nổi vs các đợt lên bóng như vũ bão của ĐT Đức. Kết quả 2 - 1 là xứng đáng cho ĐT Đức.
Euro 88 chính là kết cục rất hoàn hảo cho Hà Lan. :-bd
Euro 88 trước WC 90 rồi mà cụ.

matizvan2009

Xe ba gác
Sau này, có ĐTH Vĩnh Long làm bừa, chôm sóng nên ứ cần bọn ấy nữa
"Sau này" là giai đoạn nào cụ nhỉ.
Năm 1991 em vào sg học. Năm 1992 euro thì đài HCM bắt trộm sóng (chả quan tâm là đài phát nào, cứ trộm được sóng là phát) nên thời đấy tụi em xem euro trên cơ sở vừa xem vừa chờ, có cái bài nhạc "Symphony no. xx" gì đấy nghe rất hay nhưng mà nghe thì nóng ruột.
Mãi đến wc1994 thì lần đầu tiên vtv mới mua bản quyền, wc94 em xem gần như 100% các trận.

745Lii

Xe điện
Đọc thôi bác, mấy ai được xem.
Ví dụ về World Cup 1990, đội Tây Đức có 2 cầu thủ có kỹ thuật cá nhân xuất sắc nhất, là Beckenbauer và Thomas Hassler.
90 thì phải nhắc cả Lothar Matheus nữa chứ cụ. “Ngôi sao sáng giá của đội bóng sáng giá” mà.

smart_sharp

Xe tăng
Đội LX hay Nga sau này đan lát ở giữa sân thì hay nhưng gần đến cầu môn thì luẩn quẩn xem phát chán , và tâm lý thì quá yếu cứ thua trước là gần như vỡ trận
Đan lát giữa sân... rất giống như Barca giai đoạn 2016-2022 cụ nhỉ? Nghĩa là nhìn rất đẹp mắt nhưng không có độ sát thương.

smart_sharp

Xe tăng

Cũng khó nói cụ ơi. Zagallo vừa mất lúc hơn 90 tuổi kìa. Maradona thì chơi ma túy từ khi còn trẻ, sức khỏe cũng không ổn từ lâu rồi. Còn chính trị gia cụ định nói là ai nhỉ?

keyon

Xe tăng

Họ sinh ra có tố chất về thể lực....nhưng thể thao đỉnh cao đòi hỏi không giới hạn. Như xe hổ vồ sinh ra để chở nặng nhưng cứ tải tối đa hoặc vượt mức thì việc nó tã sớm cũng là dễ hiểu. Em thấy phần lớn những người có sứ khỏe lúc trẻ làm việc nặng về giá trên 50 đều xập xệ về xương khớp cơ bắp...chắc do dùng sức nhiều xương khớp chịu nhiều sức ép nhanh thoái hóa hơn.

toyennha

Xe lăn
Hình như ông dẫn.đội tuyển Đức Vô địch wc . và hình như ông lúc nào cũng khó chịu kể cả khi cầu thủ ghi bàn

DaDieuchienxu

Xe container
"Sau này" là giai đoạn nào cụ nhỉ.
Năm 1991 em vào sg học. Năm 1992 euro thì đài HCM bắt trộm sóng (chả quan tâm là đài phát nào, cứ trộm được sóng là phát) nên thời đấy tụi em xem euro trên cơ sở vừa xem vừa chờ, có cái bài nhạc "Symphony no. xx" gì đấy nghe rất hay nhưng mà nghe thì nóng ruột.
Mãi đến wc1994 thì lần đầu tiên vtv mới mua bản quyền, wc94 em xem gần như 100% các trận.
Tầm năm 1992 (mình nhớ đại khái là từ Euro 1992). Lúc ấy, LX đã rã nên ĐTQG dự Euro mang tên SNG thì phải (trước đây là CCCP)
Bọn mình kháo nhau "năm nay cái đài Hoa Sen ko cấp sóng, chả biết có xem trực tiếp đc trận nào ko?", sau đó thấy quán cafe dán thông báo chiếu trực tiếp các trận Euro. Hỏi ra mới biết, các quán này dùng Antena chảo bắt sóng của đài Vĩnh Long, mà đài này thì ko mua bản quyền của ai ráo :))
Cũng từ đó, ĐTH Vĩnh Long nổi tiếng, cả mục Thể thao lẫn phim truyện...:-bd

Chauthanh11

Xe điện
Tầm năm 1992 (mình nhớ đại khái là từ Euro 1992). Lúc ấy, LX đã rã nên ĐTQG dự Euro mang tên SNG thì phải (trước đây là CCCP)
Bọn mình kháo nhau "năm nay cái đài Hoa Sen ko cấp sóng, chả biết có xem trực tiếp đc trận nào ko?", sau đó thấy quán cafe dán thông báo chiếu trực tiếp các trận Euro. Hỏi ra mới biết, các quán này dùng Antena chảo bắt sóng của đài Vĩnh Long, mà đài này thì ko mua bản quyền của ai ráo :))
Cũng từ đó, ĐTH Vĩnh Long nổi tiếng, cả mục Thể thao lẫn phim truyện...:-bd
Đài Vĩnh Long em nhớ tầm năm 1995 thỉnh thoảng phát cả Ngoại Hạng Anh , bữa nào phát được thì bỏ chiếu phim luôn

DaDieuchienxu

Xe container
Đài Vĩnh Long em nhớ tầm năm 1995 thỉnh thoảng phát cả Ngoại Hạng Anh , bữa nào phát được thì bỏ chiếu phim luôn
Thời điểm ấy bọn NN chắc cũng thông cảm VN nghèo nên biết mà 1 mắt nhắm 1 mắt mở, chứ họ biết cả. :)) Sau này vị thế VN khá lên, vì vậy bọn nó áp luôn cái vụ bản quyền.
Lúc đó, mình còn xem trực tiếp Eric Cantona còn đá cho Leeds cơ.:-bd