Bê tông bắn vào xe.

Soul4u

Xe đạp
Em bi bê tông nó bắn vào xe lúc nào không biết, đến khi rửa xe thi mới phát hiện ra thì nó đã bám chặt vào sơn mất rồi. Em thử cạo nhưng không được em sợ cào mạnh nó sước sơm, Các bác tiền bối có kinh nghiêm gì chỉ giáo cho em với.:'(:'(:'(

remlun

Xe tải
Quả này em bị 1 lần rồi, cụ lấy chanh vắt lấy nước rồi ủ vào đó khoảng 30', sau đó dùng khăn mềm lau lại là sạch mà

RedAnt

Xe tải
RP7 xịt vào bung ngay. Cụ thử trước vào chỗ kín xem RP7 có ảnh hưởng sơn không

khunganhKTS

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì chịu rồi... Phải dùng sơn mới xịt vào thôi :^)

ichbinminh

Xe buýt
Bê tông bắn vào xe mà cụ xử lý sớm thì còn được (< 6 tiếng nếu là ban ngày & <12 tiếng nếu là đêm), chứ để lâu sẽ xảy ra phản ứng nitrat hóa với bề mặt của sơn (do xi măng lắng xuống dưới) thì giời cứu. Các loại dung dịch chỉ hỗ trợ phần nào thôi :(

Lần trước em cũng bị 1 lần. Cái nhà bên cạnh chỗ em để xe đổ trần, nhưng may sáng em có việc phải lấy xe nên chỉ phải đánh bóng lại (do mấy vết xước khi lau bằng dung dịch).

RP7 xịt vào bung ngay. Cụ thử trước vào chỗ kín xem RP7 có ảnh hưởng sơn không
Cụ xui thế này có chết người không chứ :102:

nguyenanhson113

Xe tăng

sieutruong

Xe tải
Gặp hạn rồi cụ ạ. Cụ cứ xử lý theo "hướng dẫn", cứ mạnh tay mà làm, vì có sơn tút lại thì cũng phải cào hết bê tông đi mà. Chia buồn cùng cụ chủ thớt:40:

vietran

Xe ba gác
Cháu một lần đi đêm, trời mưa vào miền trung. Hôm quay ra rửa xe xong thì thấy thôi rồi, trắng xóa 2 bên thành xe, xi măng đóng cứng 2 bên dọc từ đầu đến đuôi xe.
Đem ra gara họ lấy máy đánh bóng mài đi, rồi đánh bóng lại ok nhưng mất gần 1 ngày.

chuột 74

Xe điện
tuần trước bãi đỗ xe e gửi sát với công trường của VTC đang xây ở 23 lạc trung.3h sáng bọn nó đổ bê tông ở tầng 11 gió to thế là bê tông nó bắn vào gần 20 xe,xe nặng thì dính đầy kính lái và nắp capo,nhẹ thì bắn vào thành xe,8h sáng bọn công trường cho thợ ra xì nước và lau,e thấy có thằng còn dùng khăn rửa bát kỳ cọ :102:nhìn thấy mà xót quá,may mà hôm đó xe e chạy hết không thì nát người:),chủ xe có gọi bảo hiểm đến thì bọn nó nói chỉ có cách đập vở kính và cào cho xe xước rồi làm lại thôi.bác nào có xe gửi ở gần công trường đang xây dựng thì chịu khó phủ bạt.tránh gặp trường hợp trên:6:

Soul4u

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã chỉ giáo.
RP7 nhà cháu thử rồi nhưng vẫn phải cạo mới đi ợ. Mà đã cạo thì có vết xước, nhà cháu mới thử có 1 it mà thấy nó ghẻ khinh quá không giám làm nữa ạ.
Chanh chắc chiều nay đi làm về cháu sẽ thử xem thế nào ạ.

nguyenanhson113

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã chỉ giáo.
RP7 nhà cháu thử rồi nhưng vẫn phải cạo mới đi ợ. Mà đã cạo thì có vết xước, nhà cháu mới thử có 1 it mà thấy nó ghẻ khinh quá không giám làm nữa ạ.
Chanh chắc chiều nay đi làm về cháu sẽ thử xem thế nào ạ.
Còn một phương án nữa:
Nếu mấy cách trên không ổn bác chịu khó chạy ra đầu ngõ nhìn mấy cái giấy dán " Khoan cắt bê tông..."
Đọc lấy cái số ĐT, gọi chắc chỉ 15 phút sau là bọn nó có mặt - Đảm bảo bác mãn nguyện với cái gọi là bê tông! (còn xe bác tôi không biết nhé!)
:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

joyride

Xe điện
Em xin loi cac cu truoc vi vao bang mobile nen khong go dau TV duoc.
Em cung bi vai vet va xu ly du lay:
- Neu betong kho thi dung ban chai danh rang co tu tu cho het. Sau do dung xi danh bong lai cac vet xuoc.
- Phan bam vao cac cho cao su hoac nhua cac cu cu de 1 thoi gian rua xe se bay het.

Soul4u

Xe đạp
Báo cáo các cụ là em đã làm xạch được hết bê tông ở xe rồi, Vấn đề là em phải làm đủ mọi cách ợ. Vắt chanh chỉ những chỗ nhỏ thì được, còn chỗ to một tí thì phải gọi thợ KCBT mới được.
Kết luận lại là chỗ nhỏ thì làm kiểu gì cũng được, dùng chanh thì dễ cạo hơn tí vẫn có vết xước sơn nhưng dùng xi đánh cũng hết. Những chỗ to và bám dầy thì thôi rồi cứ phải khoan cắt mới được những chỗ này đánh bóng không hết được phải sơn lại. (May là nhữ chỗ phải khoan cắt là chỗ "kín" nên em kệ khi nào xước nhiều hơn thì làm một thể)