[Funland] Bế tắc với công việc hiện tại tuổi 30

trungbeu9xx

Xe máy
Thật ra cái gì cũng có lý do cả. Nếu trong một công ty trình độ bạn không xuất sắc hơn hẳn những người khác thì khi những người khác họ quan tâm sếp hơn, họ hoạt động nhiệt tình hơn, họ ngoại giao tốt hơn thì đương nhiên họ được quý và đề bạt khen thương thương hơn là đúng rồi. Bạn hay luôn nhớ ko ai ghét trâu cầy bao giờ, sếp nào cũng phải cho con trâu chịu khó ăn cỏ đầy đủ để nó còn cầy cho mình. Đằng này bạn ko làm hơn người khác mà lại kém nhiệt tình với cơ quan hơn người khác thì đương nhiên bạn phải chấp nhận thân phận kém hơn người khác.
Bạn hay coi những người khác họ bỏ tiền ra tức là họ chấp nhận bỏ vốn và cái họ thu lại được phải hơn người không bỏ 1tí vốn nào cả
Nhất hậu duệ, nhì quan hệ, thứ 3 tiền tệ mà bác, e cũng quan tâm đến các sếp lãnh đạo đầy đủ cả, nói chung là mình ở môi trường nhiều ng họ mạnh hơn mình nên nhiều khi cảm thấy khó thở thôi cụ ạ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đúng r cụ, nó gọi là lợi ích nhóm, chả biết chỗ cụ thế nào chứ chỗ e ai có tiền thì có tiếng nói lắm, mình ít tiền thì thấp cổ bé họng, có phát biểu gì thì cũng chả ai quan tâm 🥲
E cũng ko phải thằng ko có tiền nhưng qh vs sếp đúng mực, ko nịnh bợ này kia j cả. Vc mình mình làm hết khả năng còn đc hay ko lại là vc khác.
Tự tin lên bác! Lúc nghỉ e cũng chẳng nói cho ai. Lúc có qđ mới bảo mn. Chứ nói nghỉ thì còn lâu mới nghỉ đc, nào thì đang ổn định cv lại nghỉ, biết làm đâu bây h??....etc. Mệt.
Nghỉ phát e qđ ăn chơi ròng rã 3 tháng, đi câu vs uống bia suốt.
Chán chơi thì lại kiếm vc. Mà e 45 tuổi rồi, cụ còn trẻ cố lên. Goodluck:)

trungbeu9xx

Xe máy
E cũng ko phải thằng ko có tiền nhưng qh vs sếp đúng mực, ko nịnh bợ này kia j cả. Vc mình mình làm hết khả năng còn đc hay ko lại là vc khác.
Tự tin lên bác! Lúc nghỉ e cũng chẳng nói cho ai. Lúc có qđ mới bảo mn. Chứ nói nghỉ thì còn lâu mới nghỉ đc, nào thì đang ổn định cv lại nghỉ, biết làm đâu bây h??....etc. Mệt.
Nghỉ phát e qđ ăn chơi ròng rã 3 tháng, đi câu vs uống bia suốt.
Chán chơi thì lại kiếm vc. Mà e 45 tuổi rồi, cụ còn trẻ cố lên. Goodluck:)
Cám ơn những góp ý của bác, e sẽ cố gắng ạ 🤝

matran241091

Xe tăng
làm việc vì yêu thích là hỏng
làm việc kiếm tiền để vui chơi
chứ việc gì yêu thích mà làm nhiều thì cũng mệt đâu

ubisapro

Xe trâu
Nghe như đang làm công chức vậy :D

Quan_woodman

Xe điện
Start-up bằng quán trà đá, sau đó kiêm ghi lô, đề, cầm bảng, sau đó tiến tới làm chủ dây đề.... Sau đó thì thành đại da!
Nhẽ vui hơn mần kế toán!

Giangkpi

Xe buýt
Bẫy thu nhập trung bình đi kèm vs gánh nặng gia đình nên không phải ai cũng dám tự ra làm giàu

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Vâng e làm nn bác ạ
Chưa qua 30, nghĩa là chưa lớn hẳn nhưng đã rất biết "cui cút làm ăn, toan lo nghèo khó". Vậy là tư chất tốt 😊

Nhưng, làm nhà nước mà lại ở phòng kế toán với tài vụ.. thì dù có muốn nói giảm tránh, cũng ko thể ko công nhận rằng, đó là cái phòng có môi trường làm việc hãm nhất cty.
Xưa em có chút dính líu với mấy cty nhà nước, việc phải gặp kế toán với thủ quỹ. Bao năm rồi mà giờ nghĩ lại em vẫn muốn đấm 😎

Làm nhà nước mà lại còn phòng kế toán với thủ quỹ thì bỏ đi bạn ơi. Khẩn trương ko hỏng người 😎

PhungQuangThanh

Xe tải
Còn trẻ mà cụ đã mất phương hướng mất khả năng sáng tạo thế này là nguy hiểm lắm, cần phải vững lập trường, tuyệt đối ko nịnh bợ sếp, chuyên môn vững vàng là dc và dứt khoát trong công việc, nghỉ là nghỉ mà làm tiếp là tự tin làm ko kêu ca