[Funland] Bế tắc với công việc hiện tại tuổi 30

trungbeu9xx

Xe máy
Chào tất cả các bác, các cụ trong diễn đàn !!
Em năm nay cũng sắp bước sang tuổi 30 rồi, so với các bác các cụ trên diễn đàn thì có lẽ em nhỏ tuổi hơn. Hiện tại em đang trong cảm giác rất chán nản, bế tắc, rất mong các bác các cụ là những người đi trước có kinh nghiệm có thể cho em lời khuyên để vượt qua được giai đoạn này :(:(
Em sn 91, quê ở tỉnh lẻ, sau 4 năm học chuyên nghiệp ngành kế toán ở HN thì e về quê, cũng may mắn là xin được 1 công việc ổn định, em bước chân đi làm với suy nghĩ ngây thơ là yên phận cố gắng làm việc không va chạm với ai :-s, nhưng nào ngờ mọi việc không được như mình nghĩ tí nào, ban đầu đi làm e rất hào hứng xen lẫn tự hào vì mình có 1 cv ổn định, nhưng thời gian gần 6 năm đi làm đã qua e càng ngày càng chán nản với công việc hiện tại, nguyên nhân là thế này ạ
1. Môi trường làm việc cùng toàn những đồng nghiệp xấu tính, mặc dù tính e không bao giờ thích va chạm với ai cả nhưng họ luôn tìm cách để dìm e xuống, rất nhiều việc e làm được thì k bgio được ghi nhận, còn việc e làm chưa tốt là y như rằng họ nâng cao quan điểm và hả hê trù dập mình :(
2. Lãnh đạo không có sự cảm thông, nói trắng ra là thời buổi này ai kinh tế mạnh hơn thì có tiếng nói hơn, e thì kte chẳng bằng ai nên chả bao giờ thấy có ai bênh vực, quay sang nhìn 1 số đồng nghiệp khác năng lực chả hơn gì mình vậy mà nhờ có kte mà lúc nào cũng được khen ngợi, đề cao, haizzz
3. Và điều e nhận ra sau 6 năm đi làm là e cảm thấy e k có tình yêu với công việc hiện tại, có lẽ chỉ vì đồng lương ổn định mà e phải cố gắng
Hiện e cảm thấy rất chán nản và cảm thấy không muốn tiếp tục công việc hiện tại nữa, nhưng bước chân về đến nhà nhìn vợ nhìn con mà lại nghĩ sẽ thế nào nếu dừng cv hiện tại, ra ngoài bươn trải liệu có thành công được không, đúng là có lẽ e kém cỏi quá nên mới phải phân vân như thế này
Các bác các cụ có thể cho em lời khuyên được không ạ, mong các bác góp ý chân thành nhưng đừng nặng lời với e!! ~X(~X(

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

DuongHL

Xe container
Sống ở tập thể mà không ai quý, chưa nói đến toàn người ghét, thì phải xem lại mình.
Thường thì đồng nghiệp hay ghét người mà Sếp quý, đằng này Sếp cũng ghét thì, hehe

hailuatn

Xe container
Hôm trước có cụ khủng hoảng tuổi 40, nay cụ chủ thớt khủng hoảng sớm hơn ở tuổi 30. Thôi kệ nó đi cụ, đằng nào chả khủng hoảng. Xong sớm nghỉ sớm cụ ạ :)).

Civic TN

Xe lăn
Sống ở tập thể mà không ai quý, chưa nói đến toàn người ghét, thì phải xem lại mình.
Thường thì đồng nghiệp hay ghét người mà Sếp quý, đằng này Sếp cũng ghét thì, hehe
Cứ phải kiếm cái gương to to mà soi lại mình cụ nhỉ

DuongHL

Xe container
Cứ phải kiếm cái gương to to mà soi lại mình cụ nhỉ
Thật, nhiều người phải kiếm lấy cái gương 4D mà soi lại mình.
Lúc nào cũng kêu ca, chê bôi, trách móc, đòi hỏi.
Trong khi bản thân thì, lại hehe 😂

trungbeu9xx

Xe máy
E nói sếp ghét hồi nào vậy bác, e bảo là sếp không có sự cảm thông thôi bác, ai đem lại nhiều lợi ích hơn cho sếp thì sếp phải ưu tiên hơn thôi

Cận Thị

Xe buýt
căng nhỉ, các cụ trên nói cũng đúng, ko có lý do gì mà tự dưng nó ghét mình cả, chắc phải có lý do gì đó chứ? Tất nhiên sống ko phải để làm hài lòng mọi người, nhưng 1 người ghét thì ko sao, cả công ty ghét thì cụ em phải xem lại mình thật.

ah99x6

Xe điện
Cụ chị đc cái chuận!

DuongHL

Xe container
Em cũng bị Sếp ghét.
Toàn đùn đẩy mình đi nhậu với khách.
Đồng nghiệp cũng ghét, cuối giờ toàn xô ra quán bia.

poorcar

Xe điện
Cháu zai sắp sang 30 mà có vk và con rồi thì kể ra lập gd cũng hơi sớm

khongtinhjp

Xe buýt
36 niên đang làm cho tư bẩn lương chỉ đủ uống nc dọc đường. Sang năm là hết hợp đồng và quá tuổi ko biết còn đc ký hợp đồng nữa ko? Cụ 3 chục thì lo gì :))