[Funland] Bế tắc trong công việc.

my.eb

Xe điện
E chỉ có ý này cho cụ: cụ nên mời ông bà nội ngoại lên ở ( một trong 4) hoặc người thân con cháu ở quê mà học hành ngoài HN cho ở chung để nhà cửa thêm người thì vk con cụ đỡ buồn. Hy vọng gợi ý được chút cho cụ
Ko ai thay thế đuọc ông chồng đâu cụ ah.
Em nghĩ tiêu cực một chút, có người nhà lên ở cùng, việc cơm nước đưa đón trẻ con mợ chủ được san sẻ, cũng là tốt cho sk, nhưng cũng vì thế mà thời gian rảnh rỗi tăng lên. Mà rảnh rỗi thì sao cụ biết rồi đấy,
Em nhớ các cụ ông cos tiền muốn giữ vợ có bài kiểu như là đẻ, đẻ nữa, đẻ mãi.... cũng ko phải ko có lý hihi.
Cụ chủ thuộc type người hướng về gia đình. Nên đừng làm trái bản năng cụ ah. Chưa kể là con cụ cũng cần hơi ấm và sự mạnh mẽ của cha, bên cạnh nó hàng ngày, chứ ko đơn thuần một ông bố sinh học, đẻ và cấp tiền để nuôi lớn

xukthal

Xe lăn
Cháu chi tiêu rất ít đến lương, ăn ở đi lại công ty lo. Tiêu vặt xăng xe vớ vẩn thôi. Cháu cũng ko có đam mê gì ngoài gia đình và CV
Tiết kiệm tiền và nhìn số dư ngày một lớn làm niềm vui cụ ạ.
Gđ thì nghỉ phi về còn bt tối zalo video với vk con cũng ko cảm thấy xa cách lắm đâu ;;)

cỏ và mây

Xe điện
Vợ cháu thì luôn mồm nói là nghỉ ngay và luôn, về nhà gần vợ gần con. Cơ bản nhà cháu cũng nhà cửa xe cộ đủ rồi. Nhưng chưa có gì tích lũy cho F1 nên cháu vẫn chưa muốn về, chứ có tầm đôi miếng đất để dành là cháu nghỉ ngay và luôn chứ chả lăn tăn gì
Vợ cụ nói thật lòng đó ạ. Cụ mới 35 tuổi, về bắt đầu lại mức thấp hơn chút cũng đc. Đổi lại thì gần vợ gần con, tình cảm gia đình cũng gắn kết hơn, theo dõi sát sao đc sự phát triển của con nữa. Chưa kể càng già càng ngại thay đổi với có đôi 3 miếng đất xong thì cụ lại muốn hơn ấy mà :)

thanhhaimh52

Xe tải
Mọi công việc đi làm cho người khác điều có cái giá phải đánh đổi .
Chỉ có làm cho mình mới giúp cân bằng được cả công việc và cuộc sống gia đình .
Đôi lời chia sẻ cùng cụ chủ .
Cụ nói đúng quá. Nhưng thực tế làm chủ mà mới bắt đầu thì vất không kém công việc cuốn mình đi, thời gian làm việc còn căn nữa cụ nhỉ.

Dan du an

Xe ba gác
Các cụ cứ chơi thể thao là lại lạc quan ngay.... Thuyền nổi nước nổi, lo cái gì, thời bao cấp ông bà mình đói hơn nhiều lại đông con còn sống được. Giờ mình làm gì khó khăn lắm

cỏ và mây

Xe điện
Ko ai thay thế đuọc ông chồng đâu cụ ah.
Em nghĩ tiêu cực một chút, có người nhà lên ở cùng, việc cơm nước đưa đón trẻ con mợ chủ được san sẻ, cũng là tốt cho sk, nhưng cũng vì thế mà thời gian rảnh rỗi tăng lên. Mà rảnh rỗi thì sao cụ biết rồi đấy,
Em nhớ các cụ ông cos tiền muốn giữ vợ có bài kiểu như là đẻ, đẻ nữa, đẻ mãi.... cũng ko phải ko có lý hihi.
Cụ chủ thuộc type người hướng về gia đình. Nên đừng làm trái bản năng cụ ah. Chưa kể là con cụ cũng cần hơi ấm và sự mạnh mẽ của cha, bên cạnh nó hàng ngày, chứ ko đơn thuần một ông bố sinh học, đẻ và cấp tiền để nuôi lớn
Đúng rồi mợ nhỉ. Em k hiểu sao bọn trẻ con dù rất yêu mẹ nhưng mà bố lại luôn là chân lý, k có 1 đứa bé nào dù trai hay gái k hâm mộ bố cả :D

vanquang

Xe tải
Phải xác định mục tiêu lâu dài đừng vì khó khăn thương cảm trước mắt làm ảnh hưởng.
Công việc xa nhưng có tí thu nhập gửi về chăm gia đình vợ con nó còn nể, thi thoảng về thăm nhà nó càng nhớ thương.
Suốt ngày ở nhà nhưng thu nhập thấp nó ngứa mắt thì sớm muộn lại phải xa nhà thôi.

Ko khác được.
Kinh nghiệm là đây chứ đâu nữa.

teppia

Xe tăng
bế tắc thì đi kiếm 1 em 2 củ đi cụ. Xả sờ trét

monnhaungon

Xe tải
Thế nếu là thu nhập 100 củ 1 tháng thì có đi ko ạ

ngocvt

Xe buýt
Tư vấn linh tinh, ngày đó khác giờ khác.
Ngày đó lươn lẹo ba lăng nhăng vẫn kiếm ăn được ko cần trình độ.
Giờ thay đổi môi trường phát khó ngay, về thủ đô mà ko có thực lực thì lại xuống đường chạy Grab hoặc làm cò bất động sản thôi. Chạy Grab cắt phần trăm quá cao ko trụ nổi còn làm cò bđs thì có khác gì bác bây giờ đâu. Thâm niên trùm cò cuối cùng cũng tối ngày lang thang diễn đàn đốt thời gian đếm tuổi già.

Ko làm vậy được, chủ thớt còn trẻ phải có ước mơ chinh phạt, phải lấy bốn bể là nhà ko sau ân hận cả một thời tuổi trẻ.
4 bể là bế bổn ah bác =)). Nhà nào, có mà nhà ko nóc chứ 4 bể, về gần con cái là tốt nhất, còn dạy dỗ bảo ban nó, 1-6 tuổi cả tháng mới gặp bố đc lần thì sau hối hận

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Trông con thì không xay thóc, chủ thớt đòi hỏi hơi nhiều. Chỉ riêng việc thu nhập đủ sống ung dung dựa trên công việc của mình đã là 1 điều hạnh phúc rồi.

Em là mợ, và em cũng ở hoàn cảnh y như gia đình cụ chủ, em và ck em cưới nhau cũng 8 năm, 3 đứa con và ck em cũng đi xa. Nên kia là những lời tận đáy lòng em ạ
Em cũng trải qua cảnh công trường, lán trại rồi, nên rất rõ cảnh ấy. Về gần cũng có nhiều cái thay đổi, cũng cần thích ứng nhanh lắm vì thu nhập và nhịp sống, tâm sinh lý các kiểu các kiểu.

pham minh

Xe container
Phải xác định mục tiêu lâu dài đừng vì khó khăn thương cảm trước mắt làm ảnh hưởng.
Công việc xa nhưng có tí thu nhập gửi về chăm gia đình vợ con nó còn nể, thi thoảng về thăm nhà nó càng nhớ thương.
Suốt ngày ở nhà nhưng thu nhập thấp nó ngứa mắt thì sớm muộn lại phải xa nhà thôi.

Ko khác được.
Chuẩn. Ở gần mà ít tiền vợ nó khinh như mẻ:D

minhhuyen

Xe tải
Mấy hôm nay thời tiết nó lành lạnh, chán chán. Nhớ vợ nhớ con. Cháu học ngành cơ khí. Đi làm ngành xử lý nước thải cũng được 10 năm hơn. Đang làm chỉ huy trưởng dự án. Thu nhập hiện nay cũng tằng tằng theo vị trí, cũng không cao không thấp loanh quanh 30-35 triệu/ tháng. Vợ cháu tầm 20 triệu/tháng. Cơ bản đủ ăn ở đất HN. Nhưng dạo này chán quá, xa nhà, con cái ít được bảo ban chăm sóc. Mà nghỉ việc kiếm việc làm phù hợp văn phòng HN thì lương thấp quá, sợ không đủ chi tiêu gia đình. Mà không nghỉ chuyển đổi thì cứ lênh đênh đến bao giờ. Mấy hôm nay chán chả buồn ăn cơm các cụ ạ. Theo các cụ giờ cháu làm thế nào cho hợp lý.
Chẳng bù cho em, ở nhà phục vụ cơm nước từ covid đến giờ, tiền không kiếm ra, nhìn vợ con cũng thấy ngượng, may nóc nhà nó chưa chán :((